• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Em cài Kaspersky vào chưa bao h em quét ra con virus nào hết:-?Còn GPS của em có khi chạy khoảng 15p mà chưa thấy bắt dc gì hết.Em xài Vietmap sau đó thử đổi sang GPS tích hợp trong phone cũng chẳng ăn thua gì hết em đã up lên FW mới nhất mà chẳng thấy có gì khác với bản V30 cũ nữa hic hic@@:((

Bạn leo lên chỗ nào quang đãng nhất thử xem, N82 mình thấy nó mạnh lắm đó, mình mở lên là có liền không phải chờ gì cả, của bạn sao lại 15 phút mà vẫn không có tín hiệu.

fansex

Em bít em chết liền lun đó hay là do em cài sòt với game nhìu quá nên nặng máy hoặc có thể là do tin nhắn em lưu nhìu quá.Hay là cái "cục" GPS của em sắp die rùi^^!

MinhThang

Manager
Em bít em chết liền lun đó hay là do em cài sòt với game nhìu quá nên nặng máy hoặc có thể là do tin nhắn em lưu nhìu quá.Hay là cái "cục" GPS của em sắp die rùi^^!

Cài Pm và Game không ảnh hưởng gì tới GPS cả bạn à, còn bạn nói nó bị Die thì bạn phải đến cửa hàng sửa chữa mới biết được.

fansex

Vậy format lại có khắc phục dc tình trạng này hok vậy??Thui bung máy em ra thì chít em hic hic.FW mới theo bác có ngon hơn bản cũ hay hk vậy??Em mới xài nên chưa bít nhìu lắm

MinhThang

Manager
Vậy format lại có khắc phục dc tình trạng này hok vậy??Thui bung máy em ra thì chít em hic hic.FW mới theo bác có ngon hơn bản cũ hay hk vậy??Em mới xài nên chưa bít nhìu lắm

Bạn Format máy lại đi, hiện tại mình đang dùng FW 31 thấy rất tốt. Thường thì mới phải hơn cũ chứ bạn.

saobang3886

Đã đem ra tiệm rồi mà không sửa được thì chỉ có đường úp lên fw 31 thôi bạn à, bạn đã format thử chưa?

Em đã up fireware rồi, format rồi, táo ra lau chùi, ga71n cáp lại rồi, mang ra tiệm luôn rồi mà vẫn chẳng phát hiện được lỗi tại sao, lúc trước thấy có bác bị giống em ko biết có sửa được ko hay để vậy xài luôn không biết. :(

curoa

Cho mình hỏi tí sao màn hình cua con N82 này 16 triệu màu mà sao tối thế nhỉ chảng đẹp tí nào thua xa màn con 5700 cũng chỉ bằng màn con 73 cua mình dùng trước đây .Sao thế nhi?

vuvantuan59

Cho mình hỏi tí sao màn hình cua con N82 này 16 triệu màu mà sao tối thế nhỉ chảng đẹp tí nào thua xa màn con 5700 cũng chỉ bằng màn con 73 cua mình dùng trước đây .Sao thế nhi?
Do đèn tình trạng chung mà ! nếu bác muốn nó hơn N73 thì bác ra tiệm bảo nó thay đèn hình của 6300 đảm bảo là sáng gấp đôi con 73
Đã test trên ngage qd ngày xưa ! ! (hao pin lắm!)
Posted via Mobile Device

hellmen

các bác cho em xin ý kiến và giúp đỡ ạ! Em dùng con N82 trắng nay cũng đã 3 năm rồi. Tình trạng như sau:

1/ Tuổi đời em nó: gần 3 năm
2/ Xài thẻ: 4Gb
3/ Hack phone + cài phần mềm, rồi tháo gỡ nhiều ơi là nhiều rồi.
4/ Tinh chỉnh và vọc phá theo hướng dẫn của anh em PdaViet can thiệp vào hệ thống máy cũng nhiều nữa (như cho đèn màn hình sáng quác lên, hạn chế delay khi đánh chữ...v...v..)

Em xin được vào vấn đề chính là, em ko biết là có nên format lại tất cả, từ máy đến thẻ nhớ cho sạch sẽ ko ạ? Vì e muốn làm cho nó "tươi tươi" lại 1 tí hòng hi vọng sẽ chạy nhanh và mượt hơn. Ko biết có đúng ko anh em? Và mình còn cách nào để làm cho nó sung mãn hơn ko? Thanks

Auto

các bác cho em xin ý kiến và giúp đỡ ạ! Em dùng con N82 trắng nay cũng đã 3 năm rồi. Tình trạng như sau:
1/ Tuổi đời em nó: gần 3 năm
2/ Xài thẻ: 4Gb
3/ Hack phone + cài phần mềm, rồi tháo gỡ nhiều ơi là nhiều rồi.
4/ Tinh chỉnh và vọc phá theo hướng dẫn của anh em PdaViet can thiệp vào hệ thống máy cũng nhiều nữa (như cho đèn màn hình sáng quác lên, hạn chế delay khi đánh chữ...v...v..)
Em xin được vào vấn đề chính là, em ko biết là có nên format lại tất cả, từ máy đến thẻ nhớ cho sạch sẽ ko ạ? Vì e muốn làm cho nó "tươi tươi" lại 1 tí hòng hi vọng sẽ chạy nhanh và mượt hơn. Ko biết có đúng ko anh em? Và mình còn cách nào để làm cho nó sung mãn hơn ko? Thanks
Khíp ghê! :D
3năm k 4mat hỏ?
Bây giờ chịu khó 4mat rồi bỏ ra 1tí time cài lại đi, mình cam đoan sẽ mượt hơn nhiều ấy chứ ;;)
Posted via Mobile Device

i_love_baby387

Fomat thì đương nhiên máy móc sẽ chạy mượt mà hơn ruì,những phần mềm bị lỗi làm chậm máy sẽ được gỡ bỏ. Các file bị tắc,các file rác,cache sẽ mất hết làm máy trơn tru hơn. Nhưng mà cài lại PM cũng mệt đó.
Posted via Mobile Device

tidus38

Ko bít là N82-black mà h e mún thay sag vỏ n82 màu bạc thì có đc ko nhỉ các anh?Mà thay thì thay ở đâu ở HN?Ai bít ko chỉ em phát,đừng nói là lên care!hì,thank for you~

trunganh0412

Thay moi ng keu vo bac nhanh troc son lam day ban oi,neu vo xin minh nghi cung den gan 1tr,tot nhat la de vo den ma dung,to chua thay ai keu doi tu vo den sang vo bac ca,vo bac luc suoc trong xau lam.To da nhin roj,nem moi qdinh mua N82 Black
Posted via Mobile Device

vuvantuan59

có ai nghe nhạc được nhạc có chuẩn 320kbp được không mình bó tay nó cứ rè rè tức lắm !
Posted via Mobile Device

doanmobile

mình đã hack game ngage n82 v31.0.016 thành công thích thật mình cài không chơi chỉ cài để khám phá thích thật hihi nhớ máy phải hack trước nhé,mà hack máy thì phải có cer và key theo imei của mình nhé...

donguyenhuan

mình thấy` chú n82 mình dùng good đấy chứ
gps phài ra ngoài trời và cài thêm google map vào dùng thì sẻ thấy rỏ hơn đó
cái canera cảu pro gì ở trên mình nghỉ bạn đã bị dính tí vào vs hoặc là bị va chạm phân mở nắp đó hihih chia buồn nhé
còn chú kas thì dụng chỉ tổ nặng máy thôi mà dùng bắt update diệt víu ko ngon tí nào cả mình dùng rồi đưa víu vào mà nó ko tìm thấy víu thì sao diệt
hiiiii
chúc các pro vui vẻ

doanmobile

mình đã hack game ngage n82 v31.0.016 thành công thích thật mình cài không chơi chỉ cài để khám phá thích thật hihi nhớ máy phải hack trước nhé,mà hack máy thì phải có cer và key theo imei của mình nhé...và mình hack máy thành công bàng hello1.03... cả n82 và n95 v31.0.016 31.0.015...

TomRyan8891_2009

mình đã hack game ngage n82 v31.0.016 thành công thích thật mình cài không chơi chỉ cài để khám phá thích thật hihi nhớ máy phải hack trước nhé,mà hack máy thì phải có cer và key theo imei của mình nhé...và mình hack máy thành công bàng hello1.03... cả n82 và n95 v31.0.016 31.0.015...

Cái phát biểu này giống bên diễn đàn GSM thế nhỉ . Cho em hỏi N82 đã có FW mới chưa vậy ?

trunganh0412

cho em hỏi la khi nối máy với PC theo chế độ PC Suite thì khi nào không kết ối nữa cứ thế mà rút USB ra phải không vậy?Vì tớ không thấy chỗ tắt USB ở đâu cả

AndyCuong

Supper Moderators
cho em hỏi la khi nối máy với PC theo chế độ PC Suite thì khi nào không kết ối nữa cứ thế mà rút USB ra phải không vậy?Vì tớ không thấy chỗ tắt USB ở đâu cả

đúng rồi bạn , kết nói PC Suite với máy tính chỉ có cách rút USB ra , không có chổ tắt USB đâu .

Status
Không mở trả lời sau này.