• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Wifi thì tất nhiên là OK roài, đây là trường họp không có wifi cơ. Ví dụ ở cơ quan, ở nhà... không có wifi, nếu muốn update cái thời tiến, Handy convert, hay EURO cup mobile lại cứ phải chạy ra hàng wifi sao? tốn tiền cafe lắm:(:)(:)(( mua một modem wifi cũng mất hàng triệu, acssetpoint cũng khoảng 900.000. :(:)(:)((

Chài muốn update cái Handy convert. PM thời tiết hay EURO cup thì xài GPRS cho nó lành. Đỡ mắc công. Em này chỉ cần đăng kí 1 phát là vòa vù vù. Ko phải cài đặt gì cả.
Xài mạng nào thì gọi tổng đài của mạng ấy để hỏi cách đăng kí qua SMS. Tránh đăng kí qua các tổng đài 8xxx như quảng cáo trên Tivi gây tốn tiền vô ích!b-)

swordfishjp

Xin các bác giúp cho.em mới mua 1 con N95 8GB hongkong version(mua bằng auction). Nhưng nhận hàng rồi thì thấy:
1. Bỏ sim vô thì báo NO SERVICE(em đang ở Nhật,nó nói là tương thích 3G nên em nghĩ là xài được mới mua).Mò thử Setting thì ko thấy chỗ Switch giữa 3G và GSM,nếu vậy thì cần phải crack hay gì ko.
2.Mở Explorer thử thì phần 8GB chỉ báo có 238MB,format lại vẫn thế,ko biết là tại sao.

Lâu lắm rồi mới xài lại Nokia nên hơi gà,mong các bác giúp đỡ

Germaniteen

Xin các bác giúp cho.em mới mua 1 con N95 8GB hongkong version(mua bằng auction). Nhưng nhận hàng rồi thì thấy:
1. Bỏ sim vô thì báo NO SERVICE(em đang ở Nhật,nó nói là tương thích 3G nên em nghĩ là xài được mới mua).Mò thử Setting thì ko thấy chỗ Switch giữa 3G và GSM,nếu vậy thì cần phải crack hay gì ko.
2.Mở Explorer thử thì phần 8GB chỉ báo có 238MB,format lại vẫn thế,ko biết là tại sao.

Lâu lắm rồi mới xài lại Nokia nên hơi gà,mong các bác giúp đỡ

Ái chà chà, chắc là nó khóa máy rồi phải unlock thôi hoặc là chạy lại FW thử xem!

devil13

bạn có nhầm hay gì ko na.có thể là bộ nhớ đã sử dụng 238mb đó bạn ,vô tools/utilities/memory coi nha,phần used và free phân rõ hết...còn chuyện 3g và mạng gsm thì đừng lo nha bạn ,nó sẽ tự bắt sóng và chuyển mạng wa 3g hay gsm đó...n95 có nhìu băng tần mà...mình từng đi hongkong nè,hongkong xài mạng 3g...điện thoại tự nhận mạng luôn.

Zenki

Super V.I.P
Có bạn nào biết cách tắt tiếng khi chụp hình cho N95 không ? Trong nhiều trường hợp mún chụp hình mà ngại mỗi khi chụp nó lại phát ra tiếng động :(

carrick1984

Em vừa mua con N95-8G ko có giấy tờ nên chẳng hiểu rõ nguồn gốc xuất sứ thế nào.Đầu tiên các bác cho em hỏi mấy thông số cơ bản của N95 với.Cách 4mat có giống như các dòng Nokia khác ko sao em làm ko đc?Em bấm *+3+nút gọi+nút tắt mở những vẫn ko đc.

sonottawa

N95 - 8GB không thể kết nối với PC

Vừa rồi ko biết mình có làm sai công đoạn cài đặt hay phần ứng dụng nào của máy ko, nhưng khi mình cắm kết nối qua cổng USB (Transfer Data hay PC Suit) thì máy báo ko kết nối dc vì "Mass Memory is in use. Go to Applications/App Manager to complete the installation. :((

Vào đó thì ko thấy báo gì hết

Ko biết có ai từng gặp trường hợp này chưa ? Có pak nào biết làm sao khắc phục mà ko cần "Master Reset" ko ?

Trong trường hợp xấu nhất phải "Master Reset" thì Contact Number có bị xóa sạch hay ko ?

Chân thành cám ơn

devil13

oh nghĩa là có chương trình đang chạy trên máy của bạn ,ko thể kết nối được nếu bạn chưa tắt hết các ứng dụng đang chạy ngầm trong máy bạn ...cách tốt nhất là bạn exit hết tất cả các ứng dụng đang chạy trên mass memory ...kể cả theme ...còn cái thứ 2 là bạn phải xóa hết tất cả các pm lỗi đang chạy trong folder private (cái này phải hack phone,bạn wa chuyên đề hack phone để tham khảo)để xó hết các file lổi trong folder private/10202dce...chúc thành công

leminh1988

ko biết sao chứ mình chạy các ứng dụng trong mass memory và theme vẫn kết nối ngon re mà chỉ mỗi tội ko biết thoát kết nối thế nào như kiểu stop USB thẻ nhớ ý. có phải là cứ thoát PC suite là ok ko ai biết trả lời dùm mình

Mashimaro

RM-421 đây muốn up về font tiếng việt mà khổ quá cái tội ko đổi code trước khi up bây giờ lên ver20.2.005 roài ai chỉ giúp với!

vokhang

Em vừa mua con N95-8G ko có giấy tờ nên chẳng hiểu rõ nguồn gốc xuất sứ thế nào.Đầu tiên các bác cho em hỏi mấy thông số cơ bản của N95 với.Cách 4mat có giống như các dòng Nokia khác ko sao em làm ko đc?Em bấm *+3+nút gọi+nút tắt mở những vẫn ko đc.

bạn bấm nút nguồn trước nhé. khi màn hình sáng lên thì bạn buông ra được rồi. rồi bấm cùng lúc 3 phím kia. giữ đến khi nào lên màn hình country là ok.

vokhang

RM-421 đây muốn up về font tiếng việt mà khổ quá cái tội ko đổi code trước khi up bây giờ lên ver20.2.005 roài ai chỉ giúp với!

bạn nghiên cứu phonix nhé. vì giờ chỉ còn cách up offline bằng phonix hoặc là bạn mang ra cửa hàng để up bằng box chuyên dụng thôi bạn ạ :D

vokhang

ko biết sao chứ mình chạy các ứng dụng trong mass memory và theme vẫn kết nối ngon re mà chỉ mỗi tội ko biết thoát kết nối thế nào như kiểu stop USB thẻ nhớ ý. có phải là cứ thoát PC suite là ok ko ai biết trả lời dùm mình

nếu lúc đầu bạn chọn kết nối là PCSuite thì bạn chỉ cần rút cable là ok thôi. còn bạn chọn mass store thì máy tính sẽ nhận thêm 1 ổ USB. bạn muốn an toàn thì tắt như bạn tắt USB rồi rút cable thôi nhé.

Tui cũng máy giống bác nè, không có code tiếng việt đâu, thậm chí không đọc được tiếng việt cơ. Chỉ có cách cài font thoai. Nhưng được cái máy chạy ngon, thiếu mỗi ASR. N95-4 mà:p

Kể cả box giời cũng không làm được vì nó không có bản rom nào hô trợ tiếng việt cho đến nay:|

nếu lúc đầu bạn chọn kết nối là PCSuite thì bạn chỉ cần rút cable là ok thôi. còn bạn chọn mass store thì máy tính sẽ nhận thêm 1 ổ USB. bạn muốn an toàn thì tắt như bạn tắt USB rồi rút cable thôi nhé.

Thoát kết nối PC suit thì vào manage connection ( bản mới thì nó nằm trong setting ) rồi bỏ dấu tick ở cái cáp và usb đi. Bác nói rút cáp ra thì có ngày toi đó:|

Tránh lỗi mas in use thì bỏ hết các phím tắt đến các phần mềm cài vào máy ở màn hình chờ như smartsetting hay đại loại như thế đi thì ít nhiều sẽ tránh khỏi trường hợp mass in use. Còn không được thì mình sẽ post hướng dẫn cách khắc phục sau:p

hungbli

Hỏi về hack N95 8Gb?

tình hình là em mới mua con n95 8gb sau khi mò mẫm theo các bước hack phone thì cũng làm đc tới bước dùng x-plorer nhìn thấy đc các thư mục ẩn, nhưng là thay bình thường trong foder sys và private còn có một số các foder khác nhưng trên máy em lại ko có,em dùng creat dir thì ko chấp nhận , các bro nào biết chỉ cho em với vì khi hack phone vĩnh viễn cần truy xuất tới thư mục C:\sys\bin và khi SIGN FILES KHÔNG CẦN FILES *.CER thì cần truy xuất đến C:\private\EC696702 mà máy em lại ko có :((

Trời làm cái đó làm gì cho mất công. Làm cách này nè:

Kết nối PC suit.

Cài app_trk_2_8_6 dành cho OS9.2.

Vào cái TRK đó chọn connect thành usb rồi ấn vào connect. Để yên cái đó.

Chạy cái secman.exe trên PC rồi cứ ấn next đến khi nào finish thì thôi.

Lúc này trên máy có cái secman, vào secman rồi mở hai dòng đầu ra là truy cập folder ẩn được.

Chép file installsever dành cho 9.2 vào thư mục C:/sys/bin là cài phần mèm thoải mái.

Những cái trên đều đã được up lên trong những topic hướgn dẫn sign. Bạn tìm mà down về:|

MinhThang

Manager
tình hình là em mới mua con n95 8gb sau khi mò mẫm theo các bước hack phone thì cũng làm đc tới bước dùng x-plorer nhìn thấy đc các thư mục ẩn, nhưng là thay bình thường trong foder sys và private còn có một số các foder khác nhưng trên máy em lại ko có,em dùng creat dir thì ko chấp nhận , các bro nào biết chỉ cho em với vì khi hack phone vĩnh viễn cần truy xuất tới thư mục C:\sys\bin và khi SIGN FILES KHÔNG CẦN FILES *.CER thì cần truy xuất đến C:\private\EC696702 mà máy em lại ko có :((

Hack hoàn chỉnh chưa mà đòi thấy nếu đã xong thì vào P-Lore chỉnh cho nó hiện lên là thấy còn trở ngại thì vào đây xem bài lại:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=24568

mig95

mình cũng xài hàng xách tay , về học mấy bro trên pdaviet.com thay code , update firmware xài vi vu thôi. có đều bản đồ nó vẫn nhận diện của thằng malaysia nên mình lỡ tay xóa hết giờ không biết cách nào cài lại bản đồ TP.HCM

hungbli

hic, em đã hack toàn bộ như hướng dẫn rùi, nhưng dùng xplorer thì chỉ thấy c:/sys và c:/private thôi chứ trong sys và private ko có thêm ji nữa cả :( ,
khi hack phone vĩnh viễn cần truy xuất tới thư mục C:\sys\bin và khi SIGN FILES KHÔNG CẦN FILES *.CER thì cần truy xuất đến C:\private\EC696702 mà máy em lại ko có

Status
Không mở trả lời sau này.