• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

daobuoctrenmay

Hôm qua mình cũng up firmware và bị cái NSU thông báo mất kết nối với điện thoại, điện thoại thì bị tắt và ấn nút nguồn không lên. Mình đã xử lý như sau:

1- Không được rút cáp kết nối trong bất kỳ trường hợp nào. Mặc dù NSU khuyên mình nên tháo cáp, rút sim, cắm sạc rồi thử lại

2- Mình nhấn nút hủy cập nhật trong NSU và đợi cho quá trình hủy cập nhật hoàn thành, NSU tắt đi.

3- Vấn để nguyên cáp kết nối với máy, tháo pin ra, sau đó nhấn chặt nút nguồn, vừa nhấn nút nguồn vừa đút pin vào máy

4- Máy của mình lúc đấy sẽ bật lên được và xem thông tin firmware vẫn là version cũ (của mình là v30)

5- Khởi động lại NSU và cập nhật lại từ đầu (firmware phiên bản mới lúc nãy đã được download về máy rồi nên bây giờ NSU sẽ chỉ tiến hành cập nhật thôi, không download lại nữa).

Xong rồi đấy, bạn làm theo mình là chắc 100% luôn, bản thân mình test kiểm chứng rồi mà :D

Tình hình là hôm qua em tí toáy update em n95-1
- từ firmware V12 (có từ lúc mới mua máy) lên firmware v31.0.017
- sử dụng nokia software updater
- up online ạ
Mọi việc tiến hành suôn sẻ, up ngon, không lỗi gì. Nhưng mà up xong thì camera không hoạt động nữa , atomatic rotate screen cũng không hoạt động luôn. Huhu, giờ em n95-1 của em mắc 2 bệnh:
- Phần mềm camera không hoạt động (cả camera trước và sau). Chọn Open Camera thì chỉ nháy màn hình 1 cái rồi thoát
- Nếu chỉnh automatic rotate screen thì máy bị khởi động lại liên tục, phải format bằng 3 phím 3 + * + Call thì mới hoạt động lại được.

Các anh chuẩn bệnh cho em nó giúp em với. lần đầu up firmware mà thế này, khéo em chả bao giờ dám up nữa mất

venusian

Moderator
Em cũng đang định up lên V31 với các bác cho vui. Nhưng chưa thấy changelog thay đôi nhìu. với lại hack chưa ổn định lắm thôi cứ dùng V30 rùi có gì làm sau :D

Son_Nguyen

Mình đang xài N95 thường thấy chạy cũng khá nhanh ko có lỗi gì, nhưng có 1 vấn đề này cần hỏi: mình muốn biết firmware của N95 thường bây giờ đã có đến bản bao nhiêu rồi?, thông tin về các bản firmware có thể xem ở đâu? Mình xài N95-3, RM-160.. Thanks các bạn nhiều!! Đang xài UIQ3 giờ thêm S60v3 nên nhiều cái còn lạ lẫm quá..:(

daobuoctrenmay

thôi thì thử up lại 1 lần nữa xem sao ^^
em up lại rồi, vẫn báo 100%, xong khởi động lại vẫn ko vào được camera. Em đã cài photoripe vào, thì camera vẫn chụp được ảnh, nghĩa là chỉ bị lỗi firmware thôi. Kiểu này chắc phải mang ra care rồi :-/

Zenki

Super V.I.P
Mình đang xài N95 thường thấy chạy cũng khá nhanh ko có lỗi gì, nhưng có 1 vấn đề này cần hỏi: mình muốn biết firmware của N95 thường bây giờ đã có đến bản bao nhiêu rồi?, thông tin về các bản firmware có thể xem ở đâu? Mình xài N95-3, RM-160.. Thanks các bạn nhiều!! Đang xài UIQ3 giờ thêm S60v3 nên nhiều cái còn lạ lẫm quá..:(
N95-3 thì bây giờ hình như FW v20 là mới nhất rồi :D Con này khác với các loại N95 thường khác :D

Son_Nguyen

N95-3 thì bây giờ hình như FW v20 là mới nhất rồi :D Con này khác với các loại N95 thường khác :D

Bác nói chính xác, con N95-3 của mình mặt sau camera nó hơi khác với N95-1, giống camera của N95 8GB, hình như mình nghe nói nó lắp được cả pin của N95 8GB nhưng chưa thử.. Thanks bác Zenki đã nhiệt tình trả lời giúp!!:p

Bác nói chính xác, con N95-3 của mình mặt sau camera nó hơi khác với N95-1, giống camera của N95 8GB, hình như mình nghe nói nó lắp được cả pin của N95 8GB nhưng chưa thử.. Thanks bác Zenki đã nhiệt tình trả lời giúp!!:p

Chà động đến vấn đề này có kỷ niệm ko hay đây;))

Pin của nó giống hệt N95 8G, ram nhiều như N95 8G nhưng ko có ổ cứng mà sử dụng thẻ. Nó là hàng phân phối cho thị trường bắc mỹ để sử dụng mạng 3G ở thị trường này nhưng mạng 3G ở châu âu hay châu á đều ko sử dụng được. V20 là FW mới nhất, fw của nó khác với FW của N95 thường và sử dụng code cũng khác. Nói chung là dùng hay hơn n95 thường.

tonytrung235

em up lại rồi, vẫn báo 100%, xong khởi động lại vẫn ko vào được camera. Em đã cài photoripe vào, thì camera vẫn chụp được ảnh, nghĩa là chỉ bị lỗi firmware thôi. Kiểu này chắc phải mang ra care rồi :-/

đổi code up lại 1 lần nữa .. ^^ .. tại vì khi up lại firmware thì nó ko có down firmware về mà nó chỉ up lại thôi ..

đổi code thì nó sẽ down cái firmware khác về .. ( cùng version nhưng khác ngôn ngữ ).. may ra .. có khả năng xai dc ^^

sao mình nge nói fw mói cua n95 8gb ko hack kieu? Bthuog dc. Ai cho mình biét fw moi hon diêm nao so voi fw cu the
Posted via Mobile Device

malanh

Anh em xài N95-4 8GB ở lại chờ đợi fw mới nha, mình bị mất máy rồi, không cùng anh em thưởng thức cái hay của fw mới được.hichic, bùn quá đi....

Son_Nguyen

Nhờ mấy đoạn video xem trên Youtube mà mình khắc phục được cái cơ trượt lỏng lẻo của N95 rồi..Thanks anh em nhiều nhé!!:))

Kojiro

Super V.I.P
Kinh nghiệm sau khi up lên fw v31 của N95 thường là các bạn đừng dùng python bản 1.9.1, hãy dùng bản 1.4.5 thôi. Vậy các Pm python mới hoạt động được.
Cảm ơn Đức nhé :D

kennh0x

cho em hỏi n95 8g loại 1 2 3 4 là gì vậy anh.em mới mua n95 8g mà không biết loại nào nửa.mà em không có hổ trợ thẻ nhớ.ver mới nhất của n95 8g là nhiêu vậy anh.có thể hack dc không

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi n95 8g loại 1 2 3 4 là gì vậy anh.em mới mua n95 8g mà không biết loại nào nửa.mà em không có hổ trợ thẻ nhớ.ver mới nhất của n95 8g là nhiêu vậy anh.có thể hack dc không

8Gb thì không hỗ trợ thẻ nhớ, ver với nhất là 31, hack với Over4all là ok.
Còn xem cái kia thì em thử gỡ pin ra xem trên tấm giấy bạc thử. Cái đó là phân chia cho các khu vực máy được bán.

kennh0x

8Gb thì không hỗ trợ thẻ nhớ, ver với nhất là 31, hack với Over4all là ok.
Còn xem cái kia thì em thử gỡ pin ra xem trên tấm giấy bạc thử. Cái đó là phân chia cho các khu vực máy được bán.

vậy máy em là n95 8g loại mấy vậy anh.

nxhoang90

Máy mình xách tay hàng orange , IMEI : 352255015048683 ,firm mới nhứt là v13.0.003
10-01-08
RM-159
(68.03)
firm này có up lên v31 dc hok zậy ???

kennh0x

cho em hỏi em đang xài n95 8g v11 mà máy em xài tiếng anh.sao không có chức năng tự động xoay hình khi xem hình.em đang định up lên firmware mới nhất là nhiêu vậy mấy anh và có hack dc không.và code tv là gì vậy.thank

Auto

cho em hỏi em đang xài n95 8g v11 mà máy em xài tiếng anh.sao không có chức năng tự động xoay hình khi xem hình.em đang định up lên firmware mới nhất là nhiêu vậy mấy anh và có hack dc không.và code tv là gì vậy.thank
Xem hình đâu có xoay ;)
Phải dùng pm!
Còn up fw thì RM của pác là mấy?
Posted via Mobile Device

spiderman_anhvu

N95-8G firmware version 30 trở lên là có tính năng auto rotate bạn nhé, bạn up fw lên là sẽ tự có thôi :), và firmware mới nhất của N95-8G là v31, đã hack được rồi :D code tiếng việt thì mình không biết vì mình xài N82, bạn thử pm cho bác habaolinh xin code nhé :)

Status
Không mở trả lời sau này.