• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

binhseu

nhiều lắm bạn à, nhưng hay và thông dụng nhất như Quick Office, Office Suite...

marshall

Tình hình là cái lớp nhung của em nó te tua lắm rùi + với mặt kiếng phía trước trầy trụa trông rất xấu xí mấy anh cho em hỏi là mình đi mua vỏ gắn vào nó còn dc khớp như trc' kô hay nó bị hỡ.

AndyCuong

Supper Moderators
Tình hình là cái lớp nhung của em nó te tua lắm rùi + với mặt kiếng phía trước trầy trụa trông rất xấu xí mấy anh cho em hỏi là mình đi mua vỏ gắn vào nó còn dc khớp như trc' kô hay nó bị hỡ.

bạn nên mua võ zin gắn vào thì khớp , còn võ phụ kiện thì thua rùi , võ zin giá trên 1tr đó bạn , bạn của mình mới thay nguyên bộ sườn với võ máy luôn , đẹp lắm .

Lâu lâu ko vào spam cái:D

Thay cả bộ vỏ gồm phím, nắp camera, vỏ trước sau 2 ốp 2 đầu giá 350L:) Lấy lẻ vỏ trước sau 270K:)

bisphinxbi

Mình cài 2 phần mềm Shake sms và Flipsient cho N95 8G. các bạn cho mình hỏi làm sao để nó tự chạy ( tức là chỉ tự khỏi động) khii có tin nhắn đến và khi có điện thoại. Còn lúc bình thường thì nó không khỏi động (làm thế cho đỡ hao pin)

N95 - 8GB không dò wifi

tình hình là mình đang xài N95 8GB ! và 1 con N80
Nhưng giờ thì lại như vầy
N95 8Gb kêu seach ==> nhưng ko thây AP
Còn N80 là Seach thấy
==> lúc trc thì xài OK ! nhưng tối wa thì lài ko dc !
Why ! ai gỡ rối giùm em

Pdanews

tình hình là mình đang xài N95 8GB ! và 1 con N80
Nhưng giờ thì lại như vầy
N95 8Gb kêu seach ==> nhưng ko thây AP
Còn N80 là Seach thấy
==> lúc trc thì xài OK ! nhưng tối wa thì lài ko dc !
Why ! ai gỡ rối giùm em

AP là gì vậy bạn? Ko hiểu lắm sao mà huớng dẫn đây :)

lovefirefox4190

Nghe nhạc giữa N81 và N95

Hiện tại em đang xài con N81 8Gb nhưng đang muốn nâng cấp lên con N95 thường vì nghe đồng bào nói con này Ram cao hơn N81 (128 mb thì phải em không rõ lắm) có phải không các bác. Tiện thể em muốn hỏi luôn về nghe nhạc của 2 con này. N81 em nghe thấy cũng ổn còn N95 nghe có hay bằng không các bác. Mà N95 hỗ trợ hết cỡ thẻ mấy gb vậy mấy bác.Tiện thể cho em hỏi luôn giữa 2 con này con nào chạy ứng dụng và chơi game mượt hơn. Em là newmemb nên mong các bác chỉ dẫn và cho lời khuyên. Thanks các bác trước!=D>

Chỉnh sửa cuối:

vothanhluan

N95-2 8GB tháo pin ra thì sai giờ.

em có 1 cây N95-2 8GB khi tháo pin ra thì giờ nhảy sai. giống hết pin cmos trong máy tính vậy. anh em nào biết thì giúp em. em cảm ơn!!!!! \

TraiNgheoHn

N82 của mình cũng bị nhẩy giờ nhưng mình không tháo pin mà mình tắt máy để qua đêm mới bị nhẩy, mình chẳng có cách nào nên cứ để vậy không tắt máy qua đêm nữa thì thấy nó không nhẩy :D

lili2004

Hiện tại em đang xài con N81 8Gb nhưng đang muốn nâng cấp lên con N95 thường vì nghe đồng bào nói con này Ram cao hơn N81 (128 mb thì phải em không rõ lắm) có phải không các bác. Tiện thể em muốn hỏi luôn về nghe nhạc của 2 con này. N81 em nghe thấy cũng ổn còn N95 nghe có hay bằng không các bác. Mà N95 hỗ trợ hết cỡ thẻ mấy gb vậy mấy bác. Em là newmemb nên mong các bác chỉ dẫn và cho lời khuyên. Thanks các bác trước!=D>

Thẻ nhớ up max 8GB lận

Kojiro

Super V.I.P
các bạn sài N95 cho mình hỏi. Mình vào máy tính xóa máy folder bây h dung sysExplorer vào các cây thư mục thì không thấy cái folder "private" hình như tên nó là thế. Vậy có ảnh hưởng j không.
Cảm ơn các bạn

Thế khi xóa xong thì các ứng dụng bàn cài có còn chạy được ko :( Các folder trên thẻ ko có dư đâu mà bạn phải xóa :( Bạn xóa thế thì ảnh hưởng đến quá trình chạy các Pm bạn đã cài là cái chắc :-??

lovefirefox4190

Thế cơ á. em tưởng nó chỉ hỗ trợ tới 2 gb thôi mà. Thế còn về nghe nhạc có hay và chạy ứng dụng có mượt bằng n81 không hả bác vì N95 thường Ram có 64mb thôi. em mới tìm hiểu trong khi ram cua n81 tận 76 mb cơ. Cho em ý kiến nha pác lili2004

binhseu

N81 ram 96mb, N95 64mb, trong khi N95 8Gb đẹp, hiệu năng ổn định hơn, ram 128mb, mà giá tiền cũng nhỉnh hơn chút. Mình thì thấy N95+ N958Gb nghe nhạc hơn đứt N81, bạn cứ mua về, so sánh giữa trình equaliser sẽ thấy cái nào hơn đứt cái nào ( chỉ tiêu đánh giá khả năng xử lý của chip âm thanh mà) :D, N81 có 5thanh, trong khi 2 cái kia tận 8thanh !

nctrung_vn

các anh ơi giúp em hack con N95 1 cách đơn dản và nhanh nhất với ạ

em thử nhiều cách ở trên 4rum rồi mà chưa hiệu quả

q630666

các anh ơi giúp em hack con N95 1 cách đơn dản và nhanh nhất với ạ

em thử nhiều cách ở trên 4rum rồi mà chưa hiệu quả
Bạn bấm *#0000# xem firmware của máy bạn là bao nhiu rồi mình chỉ cách :D

quangvinhvn

Mình có con N95 8Gb bị đập,đem vô tiệm sửa được khoảng 50% rồi,chỉ còn camera không hoạt động được,chủ tiệm cũng đã tháo thử camera của máy khác gắn vào nhưng vẫn không sử dụng được.Không biết có bạn nào có kinh nghiệm phần cứng mách mình với,mình đang định đem ra care,hiện tại máy vẫn để cho tiệm test những cái còn lại xem còn lỗi gì không.
Bạn nào biết giúp mình với,cho mình xin địa chỉ sửa chữa đáng tin cậy nha,cám ơn các bạn đã đọc bài viết!!!:|

HOTUANHOANG

xin cho mình hỏi:
1/ N95-8gb khi có cuộc gọi nhỡ mà mình ko biết thì nó có nhắc mình lại ko ( giống như motorola khi có cuộc gọi nhỡ mà mình ko biết , để 1 hồi nó có kêu bíp 1 cái hoặc rung 1 cái , nếu có thì chỉnh ở đâu
2/ cáp out-tv của N95-8gb khi kết nối với TV thì nó phát tiếng hay không ( tại dây cáp của mình khi kết nối thì chỉ thấy hình mà không nghe tiếng ) nên không biết đó là do loại cáp nó vậy hay do dây cáp của mình có vấn đề nữa .

TraiNgheoHn

xin cho mình hỏi:
1/ N95-8gb khi có cuộc gọi nhỡ mà mình ko biết thì nó có nhắc mình lại ko ( giống như motorola khi có cuộc gọi nhỡ mà mình ko biết , để 1 hồi nó có kêu bíp 1 cái hoặc rung 1 cái , nếu có thì chỉnh ở đâu
2/ cáp out-tv của N95-8gb khi kết nối với TV thì nó phát tiếng hay không ( tại dây cáp của mình khi kết nối thì chỉ thấy hình mà không nghe tiếng ) nên không biết đó là do loại cáp nó vậy hay do dây cáp của mình có vấn đề nữa .

1) Có pm nhắc nhở cuộc goị,tin nhắn nhỡ đấy bạn,bạn tìm trong dd có mà.
2) Cái này mình không rõ vì mình mua lại nên không có cáp:D

Status
Không mở trả lời sau này.