• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

nguoimaanhy

4mat máy nó vậy lun á, ko bjk phải ram của nó ko nữa mình tháo pin ra coi thì thấy tem còn y nguyên, có ai giống mình không vậy?????
hay tại FW30.033 nó như vậy???

nguoimaanhy

thông số của N96 trên nokia.com.vn không giống thông số trên máy

cho mình hỏi cái này
khi mua máy mình thấy thông số của N96 trên nokia.com.vn là
-128 MB RAM
-256 MB bộ nhớ hệ thống
-Hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 8Gb
mà khi mua về mình thấy cái phonememory có 6 mươi mấy MB à
vào xplore thì thấy
-C:82.5MB
-D:28.9MB
-E:14.9GB
-Z:0KB
còn vô Jbaktaskman khi mới restart thì cái ram mất 1/2 cây, số hiển thị ra thì chỉ có 42.9MB RAM thoy còn thua cả N82 và 5800 nữa
cái này ai biết giải thíck dùm mình với
mình có bị "bọn ác" luộc đồ ko nhỉ:(???

JuRay-Duan

cho mình hỏi cái này khi mua máy mình thấy nó nói là
- 128 MB RAM
- 256 MB bộ nhớ hệ thống
- Hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 8Gb
mà khi mua về mình thấy cái phonememory có 6 mươi mấy MB à
vào xplore thì thấy
C: 82.5MB
D:28.9MB
E:14.9GB
Z:0KB
máy này có bị gì khôg vậy mấy bạn????
Bạn hỏi nhiều nơi quá đó, đã hỏi trong này lại còn lập topic ngoài kia nữa :(
Xin hỏi bạn mua máy mới tinh hay mua lại, và bạn mua ở đâu, đã để ngoài tiệm cho thợ sửa "qua đêm" lần nào chưa ? Đã cho ai mượn máy xài vài ngày chưa? Nếu mấy câu hỏi của mình mà bạn kô chắc 1 câu nào đó thì kô có gì là đảm bảo cho cái N96 của bạn cả. Chỉ có thể nói là "Rút kinh nghiệm đợt 1 " :) hay " Hy sinh đời bố củng cố đời con ". :)

nguoimaanhy

Bạn hỏi nhiều nơi quá đó, đã hỏi trong này lại còn lập topic ngoài kia nữa :(
Xin hỏi bạn mua máy mới tinh hay mua lại, và bạn mua ở đâu, đã để ngoài tiệm cho thợ sửa "qua đêm" lần nào chưa ? Đã cho ai mượn máy xài vài ngày chưa? Nếu mấy câu hỏi của mình mà bạn kô chắc 1 câu nào đó thì kô có gì là đảm bảo cho cái N96 của bạn cả. Chỉ có thể nói là "Rút kinh nghiệm đợt 1 " :) hay " Hy sinh đời bố củng cố đời con ". :)

à tại hồi nãy trong kia có ông nào nói jì á mà ko liên wa tới chủ đề nên ra đây hỏi khỏi ai spam :p
mua máy mới mua về mình có ngưỡi thấy múi máy còn nồng nặc
mua ở ngoài tiệm dd đó
chưa bao giờ đem ra tiệm vì chưa bị lỗi lần nào :p
máy mình chưa cho ai mượn cả

mình mới phát hiện hồi nãy mình vào jbaktaksman bấm tào lao nó ra 1 cái bảng nhỏ trong đó có nói "RAM: 29.1M/117.3" nhưng mình để ý khi mua máy tới giờ chưa bao giờ ram mình lên dc 9x hết á và cái "C: phone memory" cũng ko bao giờ lên 8x cái này là như thế nào dzạ

DUCBACLIEU

à tại hồi nãy trong kia có ông nào nói jì á mà ko liên wa tới chủ đề nên ra đây hỏi khỏi ai spam :p
mua máy mới mua về mình có ngưỡi thấy múi máy còn nồng nặc
mua ở ngoài tiệm dd đó
chưa bao giờ đem ra tiệm vì chưa bị lỗi lần nào :p
máy mình chưa cho ai mượn cả

mình mới phát hiện hồi nãy mình vào jbaktaksman bấm tào lao nó ra 1 cái bảng nhỏ trong đó có nói "RAM: 29.1M/117.3" nhưng mình để ý khi mua máy tới giờ chưa bao giờ ram mình lên dc 9x hết á và cái "C: phone memory" cũng ko bao giờ lên 8x cái này là như thế nào dzạ
Bạn hãy format đt ,rồi khoan hãy cài danh bạ .hình ảnh ,đừng lắp thẻ nhớ.... sau đó cài x-plore vào phone kiểm tra lại thử coi ổ C và ram dung lượng là bao nhiêu vậy bạn?

nguoimaanhy

ac ac ac cài PM lại chắc chết mình wá có cách nào khác không, mình xax định dc ram mình là 117.3 đó jbak nó hiện như vậy. còn cái bộ nhớ trong mình đâu cài gì đâu mà mất dữ vậy

huyduonghn

Hầu hết các máy n96 khi cop film hay mớj apply káj theme mớ nào thì đều hiện lên trong phần gellary. Có bác nào bít xóa bỏ đi ko? m nhớ là lần trước m có đọc được 1mục nói về cách xóa bỏ kái này nhưg mà bi h m wên mất ruj. Aj nhớ chỉ giùm m na. Cho mình xin cái link nhé. m sẽ tự nghiên cứu. :D

Chỉnh sửa cuối:

nguoimaanhy

hix ko ai trả lời hết dzạ??? post lại nghe ^^
mình xax định dc ram mình là 117.3 đó jbak nó hiện như vậy. còn cái bộ nhớ trong mình đâu cài gì đâu sao mất dữ vậy nè.

nếu ai biết cái nào không cần thiết trong phone memory của N96 thì chỉ mình cách xóa nhé. mà cho mình bjk công dụng của nó lun nha :D

nguyenson_44

Hầu hết các máy n96 khi cop film hay mớj apply káj theme mớ nào thì đều hiện lên trong phần gellary. Có bác nào bít xóa bỏ đi ko? m nhớ là lần trước m có đọc được 1mục nói về cách xóa bỏ kái này nhưg mà bi h m wên mất ruj. Aj nhớ chỉ giùm m na. Cho mình xin cái link nhé. m sẽ tự nghiên cứu. :D

Bạn có thể vào đây nha:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=601562&postcount=778

Chúc thành công.

huyduonghn

:-?hehe.Dạo này mình còn xem tivi free được nữa đây nè.....:D chẳng hiểu tại sao nữa. Có thể bọn VTC đang sửa chữa j` đóa. Máy của tui hết tiền từ lâu oài. Chẳng biết tính tiền vào đâu nữa. Mình cho chạy chế độ offline mà vẫn xem ầm ầm. Ngon.....keke:p=))=))>:) Cũng có thể là xem qua GPS chăng?:-? Hy vọng ko ai phải trả tiền cho mình khi mình xem dịch vụ miền phí......:)):)):))

Bạn có thể vào đây nha:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=601562&postcount=778

Chúc thành công.
Cám ơn bác đã chỉ dẫn. Mà hình như cách này không áp dụng cho N96 của em bác ah(Em làm thế này bác xem có đúng ko nhé? Cắm giắc usb vào thì em chọn mass memorry/ làm theo đúng chỉ dẫn của bác cho ở bài bác cho em link đó. Nhưng ko được. nản wa. Hjx. Ai có cách nào chỉ giùm em cái. :(:(

Theo mình tự nghiên cứu trong diễn đàn thì khi cái Xplore vào là có thể chuyển các file trong ổ E nhưng mà mình hiện tại có xài bản Xplore 1.22 đã Việt Hóa. Vậy mà mình ko thể chuyển các file mà mình thick qua bluetooth được? có ai bít mình bị lỗi j ko? máy mình đã hach và khi mình chuyển thì máy báo là " không thể gửi được đối tượng đã được bảo vệ" .Thank's

Last edited by a moderator:

phivu1402

hiển thị bộ nhớ N96

cho em hỏi ,khi kết nối máy N96 với máy tính dung lượng bộc nhớ chỉ có 5MB. Nhưng trong máy báo còn trống 16GB. Không chép dữ liệu từ máy tính sang điện thoại. Xin hỏi tình trạng này là thế nào? Làm thế nào để khắc phục?
Đệ mới sắm cái N96 nên chưa biết rành mong các anh chỉ bảo thêm :-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??

mr_tran183

các bạn cho mình hỏi sạc của n96 là sạc nào vậy? và mỗi lần sạc thì khoảng bao lâu thì đầy?mình mới mua lại em n96 nhưng thấy cái sạc lạ lạ mà mỗi lần sạc mất khoảng 3h mới đầy

huyduonghn

các bạn cho mình hỏi sạc của n96 là sạc nào vậy? và mỗi lần sạc thì khoảng bao lâu thì đầy?mình mới mua lại em n96 nhưng thấy cái sạc lạ lạ mà mỗi lần sạc mất khoảng 3h mới đầy

Sạc của N96 là sạc chân kim, bạn nhìn kỹ vào củ sạc thì có hiển thị dung lượng của sạc là uot put: DC 5V 800mA là ok. Bạn nhầm thế nào ấy, mình sạc chỉ mất khoảng 1h15 phút là đầy, nếu pin mình báo pin yếu còn hết sạch mà máy tắt nguồn thì sạc khoảng 1h30 phút.ok?

tienlp

có cách nào để vô hiệu hóa cái hàng phím multimedia ở phía trên đt ko ?(hàng phím hiện ra khi trượt xuống ấy, ko phải xung quanh phím navi), vì ko thể nào chơi dc vBag + vNes màn hình ngang khi mấy phím đó còn hiệu lực đc :|

huyduonghn

cái đó thì chịu. Nếu vậy thì bạn ko cần trượt máy xuống mà vẫn chơi đc đấy thôi. :D