• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

tienlp

trượt xuống thì màn hình ko lớn đc như nhìn ngang, vả lại khi ko chạy music thì lúc bấm đc, lúc ko, lúc thì bấm dc rồi 1 hồi mới có tác dụng :|

pnta

Sao không chỉnh được Time zone (múi giờ) trên N96 ?

Chào cả nhà,

Mình mới mua con N96 (màu đen, RM-247, made in Findland), rồi dùng chương trình NSS để đổi product code để có được tiếng Việt. Sau đó, dùng NSU để update firmware thì nhận được firmware 30.033, có tiếng Việt hẳn hoi.

Có điều, khi mình chỉnh lại phần Time zone thì không được. Phần Time zone này luôn hiển thị là GMT 0:00 và khi mình nhấn vào nút Change thì không có option nào hiện ra cho mình lựa chọn cả, kẹt cứng với dòng chữ GMT 0:00, nghĩa là chương trình firmware này không cho mình thay đổi Time zone.

Các mục khác như chỉnh lại Date, Time, Date format ... thì vẫn ok.

Mình kô hiểu đây là lỗi của firmware hay là do mặc định, người dùng không thể chỉnh được cái Time zone này ?

Mong các bạn trả lời giúp.

Cám ơn nhiều.

huyduonghn

N96 ko xóa theme đã cài sau khi 4mat máy....???

Theo KJR mình đã ra đây tạo bài mới.
Máy của mình trước khi 4mat có cài 1 số theme nặng hơn 1mb và cụ thể là 3 theme, mình cài trên ổ E(mass memory). Sau đó mình có 4mat máy. Bây h ko thấy bộ cài của 3theme đó để mình có thể remove nó, mặc dù đã dùng PM unitall nhưng vẫn ko thấy hiển thị KJR àh? mình phải làm thế nào để có thể xóa mấy cái theme đó. Mà bây h 3theme đó trở thành theme mặc định trong phần theme của máy mình?

TruongHan

Super V.I.P
Theo KJR mình đã ra đây tạo bài mới.
Máy của mình trước khi 4mat có cài 1 số theme nặng hơn 1mb và cụ thể là 3 theme, mình cài trên ổ E(mass memory). Sau đó mình có 4mat máy. Bây h ko thấy bộ cài của 3theme đó để mình có thể remove nó, mặc dù đã dùng PM unitall nhưng vẫn ko thấy hiển thị KJR àh? mình phải làm thế nào để có thể xóa mấy cái theme đó. Mà bây h 3theme đó trở thành theme mặc định trong phần theme của máy mình?

Nếu đã format máy rồi thì bạn nên format cả Mass memory cho nó lành :)(dữ liệu nào cần thì nhớ sao chép lại )

trecononline

Chào các bạn!mình cũng đang rất thích N96 nhưng nghe mọi người đánh giá nó cũng k cao lắm nên có lẽ cũng chuyển cái khác vì cả tình hình tài chính :D
cho mình hỏi chút là dùng N95 thường k phải loại 8GB thì tính năng có kém j so với N95 8GB k các bạn!vì giá N95 thường bjo so với 8GB thì chênh lệch cũng kha khá :(
mong các bạn tư vấn giúp nhé=D>

binhseu

Posted via Mobile Device N95 thuong man hinh be hon N95 8gb 0.2inch, dung luong pin it hon ban 8gb va ram chi co 64mb (so voi N95 8gb la 128mb). Con lai thi giong nhau. Theo minh ban nen lay N95 8gb hon.

huyduonghn

Máy mình có cài Pm ScreenShots nhưng mà khi bấm để chụp ảnh thì máy tự động thoát PM luôn. Khi mình vào ổ E để tìm thư mục lưu ảnh thì ko thấy. Có thể mình cài nhưng chưa thành công? mình có thể vào PM và tinh chỉnh theo ý muốn. Có ai bít máy mình bị làm sao ko? chỉ giùm mình nhé????

hugdajkaz

mấy bác giúp em hack máy với , e sign file helloOx ở máy tính xong rồi , nhưng khi cài vào điện thoại nó lại báo là dạng tập tin ko hỗ trợ , pó tay luôn , hjxxhjx, giúp e với...

boyHQ

cái N96 của mình mất Icon Mobile TV sau khi update lên 12.043 ver 30.033. mình thử change produce code sang nhiều nước rồi mà vẫn ko được. các Brp có thể chỉ mình được ko? cảm ơn rất nhiều

ypmv2

Mình đang muốn mua 1 con đt nhưng không biết lên mua N96 hay N86 hơn , mong các huynh thêm ý kiến ạ .
thank all

mr_tran183

các bạn cho mình hỏi tí nào? con N96 của mình vẫn xem TV bình thường. nhưng ko biết sao mà cách đây khoảng 2tuần thì lại ko xem đc nữa.vào xem TV thì máy báo là" đang tìm kiếm kênh Tv". sau 1hồi tìm kiếm thì nó báo là " ko có tín hiệu TV ở vị trí hiện tại" mà mình đang ở HN, trước đó vẫn xem đc bình thường. ko biết tại mấy bác ở VTC ko cung cấp nữa hay tại máy của mình có vấn đề?

trunganh0412

dung roi ban a,gio VTC khoa may kenh truyen hinh Vtv roi ban a,chi co the dung dau ky thuat so moi thu duoc.Khong biet may may Made in China gjo co xem Tv duoc k nhi
Posted via Mobile Device

binhseu

Hình như các máy Tàu dùng tivi th analog, sao bắt đc mấy kênh kts đây

huyhoang_qn

Máy mình cũng thế, thử ở Huế, Hà Nội, hay Quảng Ninh cũng đều không được " không có tín hiệu ở vị trí hiện tại" hay tại lỗi fimware 30.033, có khi phải đợi fimware mới fix lỗi thì mới được

tanhtin

Ở TP HCM cũng không xem được, điện thoại không bắt được kênh nào. Các bác khác ơ TP HCM có xem được không? 3 ngày nay em không xem được rồi.:(

tanhtin

Em mới điện thoại gặp hỗ trợ khách hàng. Họ nói rằng hệ thống đang gặp sự cố nên tạm ngưng cung cấp dịch vụ. Khi được hỏi là bao giờ sẽ cung cấp trở lại thì được trả lời sẽ cố gắng khắc phục sự cố nhanh nhất có thể. Kiểu này có nguy cơ sẽ không xem được nữa quá. Đọc một số thông tin ở trang khác thì thấy dịch vụ này có vẻ như đang trở thành gánh nặng của VTC các bác ạ!:(:)(

binhseu

H có 3G, có khi dịch vụ này nó cắt cũng đúng thôi, vì nghe đâu truyền hình trên 3G của Vina có 50k/tháng

tanhtin

hà hà, nếu thông tin về dịch vụ mobile tv của vinaphone mà đúng thì cái N96 hết đường xem truyền hình kỹ thuật số VTC. Vinaphone cung cấp mobile tivi giá cước có 50k/tháng, xem thoải mái 15 kênh, không giới hạn. Nhưng mà em không tin tưởng lắm về cái vụ xem tivi qua dịch vụ truyền dữ liệu. Nếu ít người dùng thì không sao, chứ rất nhiều người dùng thì chất lwowngj làm sao đảm bảo.