• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 3250 - 3250XM.

labatchien

công nhận là chỗ em sóng vina hơi yếu,khi em đi học thì sóng sánh đầy.Nhưng em test bằng cách thay sim vào máy khác ngay nơi em ở thì vẫn có song,thế mới chán chứ.hix

ThAngNgO_

cái này vài máy bị rùi,sóng của vina mấy bữa nay rất chán,lỗi của nhà cung cấp thui,có hôm mất sóng vài chục phút,bạn cứ check vài ngày coi sao đã,mắc công đi sửa chữa chọc ngoáy :)

thongkythuat

Bạn hãy chạy lại phần mềm khác là được,mình cũng giống bạn bỏ sim viettel thì sóng bao la còn mobiphone thi sóng chổ có chổ không,từ khi chạy lại phần mềm thì sóng gió vô tư

dart0302

Nâng cấp Firmware N3250 lên ME?

em xài 3250 muốn up lên 3250 Me nhưng ko bít làm sao mong pác nào rảnh viết cho emcái hướng dẫn full dùm với.
3250 của em như sau
v3.23
15-05-06
RM-38​

myan822833

Thảo luận sử dụng N3250.

không hiểu N3250 của mình có hiện tượng lạ quá,nếu bỏ sim vina vào thì logo không hiện lên dầy dủ mà nó hiện như vầy"VN VINAPHO..."nhưng nếu bỏ sim của viettel hoặc Mobi thì logo nó vẫn hiện lên dầy đủ.Lúc đầu mình tưởng sim Vina bị hư nhưng không phải,do mình lấy sim Vina dó bỏ qua diện thoại khác thì hiện lên logo bình thường.Pro nào có thể giải thích giúp không?thank

galaxy_89

à,cái nì theo mình nghĩ là bạn giống N73 của mình á,khi cài font chữ thì chữ sẽ to hơn bình thường 1 tí,mình xài mobi thì nó hiện VN-mobiph....,nhưng để ý 1 chút logo sẽ chạy ngang cho mình thấy hết dòng chữ mobiphone,viettell thì chữ ngắn hơn mobiphone hay vinaphone bạn à

Kojiro

Super V.I.P
không hiểu N3250 của mình có hiện tượng lạ quá,nếu bỏ sim vina vào thì logo không hiện lên dầy dủ mà nó hiện như vầy"VN VINAPHO..."nhưng nếu bỏ sim của viettel hoặc Mobi thì logo nó vẫn hiện lên dầy đủ.Lúc đầu mình tưởng sim Vina bị hư nhưng không phải,do mình lấy sim Vina dó bỏ qua diện thoại khác thì hiện lên logo bình thường.Pro nào có thể giải thích giúp không?thank

Do font của VINAPHONE lớn nên không thể hiện hết bạn à, không sao cả. Như galaxy nói, lâu lân bạn sẽ thấy nó chạy qua thể hiện hết dòng chữ luôn.

Tóm lại là bình thường, đừng lo lắng nhé!

carrick1984

các bạn có ai có từ điển Nga_Việt cho 3250 làm ơn giúp mình chút mình đang cần để học mà tìm hoài chưa thấy.
Chạy lại phần mềm như nào hả bạn và phần mềm nào thích hợp mới được chứ?ko nói rõ thì mấy người chập chững như mình làm sao hiểu đc.Xin vui lòng chi giáo!!!

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Chạy lại phần mềm như nào hả bạn và phần mềm nào thích hợp mới được chứ?ko nói rõ thì mấy người chập chững như mình làm sao hiểu đc.Xin vui lòng chi giáo!!!

Có nghĩa là chạy lại firmware đó bạn! bạn có search trong diễn đàn Hướng dẫn nâng cấp firmware các đời máy.

carrick1984

Mình cũng đang cần cái này nhưng chưa tìm được.Buồn như con chuồn chuồn.Khi nào mà bạn tìm được chia sẻ cho mình với nhé!
Cái này hay thật đấy nhưng mình vẫn mù mờ chăng hiểu gì hết.Các bạn giải thích giúp mình với!Cách đổi code từng bước như nào?Có tác dụng gì nữa?
Bạn có mấy cái đó rồi thi up lên cho bà con xai với.mình cũng đang cần đây.Chia sẻ nữa nhé!
Đúng thế pin Việt Nam hay bị thế lắm khi mua bạn nên chọn đia chỉ đáng tin cậy bảo hành tốt.
Các bác làm ơn hướng dẫn tỉ mỷ chút coi để cho mấy người chậm hiểu như tôi có thể hiểu được!!!Để up lên 3250 Me phải cần tiến hành những bước nào xin chỉ giáo!

noname2712

Chắc bác ở vùng sâu vùng xa nên ko có sóng hả ??? Mang ra tiệm điện thoại thử xem bác ơi
Bác nên đem ra bảo hành đi,nếu ko tin tưởng thì đem ra những chỗ sửa điện thoại uy tín ấy,chúc dế của bác mau lành bệnh ^^

Kojiro

Super V.I.P
Các bác làm ơn hướng dẫn tỉ mỷ chút coi để cho mấy người chậm hiểu như tôi có thể hiểu được!!!Để up lên 3250 Me phải cần tiến hành những bước nào xin chỉ giáo!

Hướng dẫn vậy nà còn chưa tỉ mỉ hả bạn! Bạn đọc tất cả các bài trong chủ đề đó chưa!?

Không biết là tỉ mỉ thì phải như thế nào cho bạn :-??

Trời ạ, ở đây đã hướng dẫn rất tỉ mỉ rồi mà: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242

Trả lời phải bình tĩnh nhé! :)

Chỉnh sửa cuối:

thanher

theo mình thấy là hình như bạn đã mua nhầm sạc lô hay j rồi:-??,bạn nên mua lai sạc mới:D,vì mình cũg đang xài con 3250 này và cũng từng bị tình trạng như bạn nêu trên:(,nhưg khi thay sạc thì lại sạc dc bình thường:)).Thân

ThAngNgO_

con này dạo này lắm bệnh thế,toàn thấy care bảo hành con này:-??, nếu hàng Cty ở Hn thì mang wa Trần Hưng Đạo nha,2 nơi kia thái độ phục vụ và phong cách làm việc chán lắm :(

carrick1984

A` bây giờ thì mình đã hiểu lại có hướng dẫn nâng cấp firmware các đời máy.Thanhs!!!
Xin lỗi các bác nhưng tại vi đầu óc ngu muội nên em đọc mãi mà vẫn chưa vỡ vạc được nhiều.Ai vui lòng chỉ giáo thì hay quá!

minhkhoa2007

Xin lỗi các bác nhưng tại vi đầu óc ngu muội nên em đọc mãi mà vẫn chưa vỡ vạc được nhiều.Ai vui lòng chỉ giáo thì hay quá!

Bây giờ có nói sao thì cũng như vậy thôi bạn àh. Tốt nhất bạn hãy đem ra tiệm là chắc nhất, kọ phải suy nghĩ cho đầu óc ngu muội nha bạn.:-??

Kojiro

Super V.I.P

Bây giờ có nói sao thì cũng như vậy thôi bạn àh. Tốt nhất bạn hãy đem ra tiệm là chắc nhất, kọ phải suy nghĩ cho đầu óc ngu muội nha bạn.:-??

Đồng ý cách của a Khoa, bạn ra tiệm cho thợ up nhé! Vì cách hướng dẫn trên rất là chi tiết, chỉ khi trong qua trình làm bị gì thì a e có thể giúp bạn được còn đọc mà không hiểu thì bó tay thôi bạn à!