• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

tux4892

Do uần trước mình dùng navifirm để check, check bằng code qua trang của nokia thì nó cũng báo chưa có, mới test lại của navifirm vẫn chưa thấy. Vậy để khi nào ra wifi mình check thử.
À, do mới dùng OS9.3 bạn có thể cho mình vài kinh nghiệm khi up fw qua wifi được ko? Ví dụ như cần backup gì? Pin thế nào? Thời gian bao lâu?
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Mình cũng k rõ về chi tiết lắm nhưng mình up fw như thế này! Ở ngoài màn hình mình ấn *#0000# vào options có phần check for updates! Mình up qua vinaphone 3G hình như là hơn 1,7mb. Down mất khoảng 30s thôi! Khởi động lại để cài phần đấy thì khá lâu! Còn up qua wi-fi thì mình chịu vì 5320 hình như k có wi-fi mà! Bác up qua wifi là qua kết nối với máy tính ah?

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng k rõ về chi tiết lắm nhưng mình up fw như thế này! Ở ngoài màn hình mình ấn *#0000# vào options có phần check for updates! Mình up qua vinaphone 3G hình như là hơn 1,7mb. Down mất khoảng 30s thôi! Khởi động lại để cài phần đấy thì khá lâu! Còn up qua wi-fi thì mình chịu vì 5320 hình như k có wi-fi mà! Bác up qua wifi là qua kết nối với máy tính ah?

Posted via Mobile Device

:p Mình nhấm tí, vậy để khi nào vào 3G up thử, mà mình cũng check lại thì vẫn ko thấy, hay thiệt :)

tux4892

189mb thì bộ nhớ trong còn mấy mb bạn! Nhẩm tính đã thấy k thể vì chỉ có 140mb bộ nhớ trong! Music thì thành như n96 thì phải! Cập nhật cả cái share online hay sao ý!
Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

bác nào up lên FW5.16 dùng ok không vậy! Chắc chắn có tiếng việt không? Hack ok chứ!!Định up nhưng sợ chưa hack đươc. Thanks

tux4892

mình up trực tiếp bằng cách down trên đt mà! Ok rồi hack thì chưa thử vì máy hack từ trức chưa dám format hack lại
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Check for updates hoài mà cứ bị báo Connection error, 3G rõ ràng, chán thiệt, up được là test hack ngay, thế mà... :(

hhkkll

Check for updates hoài mà cứ bị báo Connection error, 3G rõ ràng, chán thiệt, up được là test hack ngay, thế mà... :(

Huynh xài Mobi hay cái j? nếu Mobi thì huynh phải đăng kí cái loại 12k/day, hay..... chứ nếu hok đăng kí thì mình chỉ xài đc ở gói có tốc độ Max là 384kb/s thui, mặc dù là sóng 3g:( thế mới chán.

Kojiro

Super V.I.P
Huynh xài Mobi hay cái j? nếu Mobi thì huynh phải đăng kí cái loại 12k/day, hay..... chứ nếu hok đăng kí thì mình chỉ xài đc ở gói có tốc độ Max là 384kb/s thui, mặc dù là sóng 3g:( thế mới chán.

Vấn đề là nó cứ báo kết nối lỗi em à :(

tux4892

Vấn đề là nó cứ báo kết nối lỗi em à :(

Bác dùng mạng gì thế! E up qua vinaphone 3g! Up qua gprs cũng được mà! Nếu đang down lỗi k đơ máy như up trên máy tính đâu! Lỗi down lại!

Posted via Mobile Device

Up FW mới về phải hack lại chứ bác!!. :-?

Căn bản up kiểu này mình thấy k cần format nên chưa hack! Căn bản cũng sợ k hack được!

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Bác dùng mạng gì thế! E up qua vinaphone 3g! Up qua gprs cũng được mà! Nếu đang down lỗi k đơ máy như up trên máy tính đâu! Lỗi down lại!

Posted via Mobile Device

Có down được đâu mà down lại :) Căn bản là ko kết nối được máy chủ để check fw mà.

tux4892

Có down được đâu mà down lại :) Căn bản là ko kết nối được máy chủ để check fw mà.

Bác vào phone setting > connection> destinations > chuyển gói internet đang dùng bt vào mục internet(có thể nó nằm ở mục k) rồi sửa default connections thành internet! Khởi động lại rồi check thử xem

Posted via Mobile Device

thanhgahbb

à. mình lúc đầu cũng không up FW đc. sau khi Format máy thì Up ngon. up xong dùng thích thật. dùng cái gì cũng nhanh và 1 số pm như duyệt web skyfire hay opera10 bây giờ đã dùng đc. trước dùng FW 4.13 không dùng đc

mình cũng không biết Up FW mới có hack đc không nên cứ sign tạm ứng dụng cần thiết dùng tạm. :D

kakashi_bg

mình up lên v5.16 rùi,hack bằng helloox 2.02 ok.những bản helloõ khác thì ko hack đc.bây giờ máy chạy nhanh hơn thật,nhưng mình bị lỗi là khi nghe nhạc mà thoát ra màn hình chính lúc thì hiện cái thanh đang phát bài nhạc nào lên ,lúc thì ko théy đâu nữa,ko bít có ai bị giống mình ko.hix

hhkkll

Up FW mới về phải hack lại chứ bác!!. :-?

Sao không bro nào ra tay vậy nhị!!Toàn thành viên cấp 1 reply không vậy!!!

Theo mình nghĩ thì hok cần hack lại, vì khi up trực tiếp trên Đt thì nó chỉ bổ sung thêm thôi chứ hok có cài mới hoàn toàn, do đó......

Chờ bác Kojiro test rùi có kết quả.

PS: Topic là nơi công cộng mà bạn, cứ j phải là.......

kakashi_bg

hix,up lên bằng 3g của viettel rất nhanh nhưng gặp phải méy lỗi,máy hay bị restast lại...e quyết định up offline bằng phonix.nhưng down fw về bằng navifirm vẫn ko théy có tiếng việt.hix,lỡ up lên 5.16 ngôn ngữ euro 1 red rùi,hối hận ứe,ko còn tiếng việt nữa

thanhgahbb

hack đc rồi à hướng dẫn cách hack đi bạn. mình Up rồi và máy chạy nhanh hơn( có thể là do chưa có pm gì mấy nên không tốn Ram) mình không bị lỗi như các bạn bảo đâu. dùng ổn định lắm