• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

tux4892

tắt tiếng chụp hình thì bạn để để ở cấu hình đã để silent cuộc gọi và tắt warning tones
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
hjx...pác nào có mấy cái logo sẵn k,cho tui xin ít.máy tui chưa hack,k xài đc mấy cái này...hjx...cho tui xin ít các pác ui:(

Chưa hack thì cũng phải hack mới cài được PM gán logo vậy, nói chung là phải hack.

vanhung_1990

xin thông báo với các bạn một tin vui!
Nokia 5320 đã có fw mới 5.16 tiếng việt có thể upload trực tiếp được!bản này toi thấy upload lên 5.16 máy chạy nhanh hơn nhiều! mọi người up lên đi xem nhé! hihi

tux4892

xin thông báo với các bạn một tin vui!
Nokia 5320 đã có fw mới 5.16 tiếng việt có thể upload trực tiếp được!bản này toi thấy upload lên 5.16 máy chạy nhanh hơn nhiều! mọi người up lên đi xem nhé! hihi

Đang định thông báo đã có người tranh! Up lên bản này lướt web hìh như chậm hơn! Down bản update qua 3g vinaphone mất 20s!

Posted via Mobile Device

Anhsaupsbp

Đang định thông báo đã có người tranh! Up lên bản này lướt web hìh như chậm hơn! Down bản update qua 3g vinaphone mất 20s!

Posted via Mobile Device
up lên kết nối mạng nhanh hơn và tốc độ down cũng tăng ít ít. Dùng edge của viettel down đạt 48kb/s so với trước khi up là 41kb/s. Không biết có cần phải hack lại không nữa? Chưa thử. Đừng bảo laị hack không được nữa thì khổ.

Posted via Mobile Device

tux4892

up lên kết nối mạng nhanh hơn và tốc độ down cũng tăng ít ít. Dùng edge của viettel down đạt 48kb/s so với trước khi up là 41kb/s. Không biết có cần phải hack lại không nữa? Chưa thử. Đừng bảo laị hack không được nữa thì khổ.

Posted via Mobile Device

K cần hack lại đâu bạn! Nhưng mà chưa thử hack lại chẳng biết thế nào đ.c

Posted via Mobile Device

hhkkll

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device
Edge mà tốc độ down 48kb/s?

kv12345

hxhx em có vấn dề ùi số là h xài 3G lên mang chừng 1 hay 2 tiếng là cạn pin hxhx hay pin e bi chai ui ta

maseco

Member
Chỉ giáo cho e vơi 5320 XM của e đã hack = hello OX . Và đã hiện thư mục Private , sys/bin ở ổ C. như vậy là đã hack rùi phải không ?.nhưng khi cài core player thì báo lỗi (không thể cài đặt bởi nhà quản lý ứng dụng...) là sao mấy pro chỉ giáo em phát xin thanks trước

NguyenTu

Super V.I.P
Chỉ giáo cho e vơi 5320 XM của e đã hack = hello OX . Và đã hiện thư mục Private , sys/bin ở ổ C. như vậy là đã hack rùi phải không ?.nhưng khi cài core player thì báo lỗi (không thể cài đặt bởi nhà quản lý ứng dụng...) là sao mấy pro chỉ giáo em phát xin thanks trước

bạn thử vào setting/application/app manerger rồi chọn all xem sao!!

dinhngocthuy

có ai giúp em với (con số bí mật của nokia)

em đã từng nhìn thấy có bác đã up lên rồi nhưng lại wen mất,số la em bi hỏng mất phần trình duyệt web trong con 5320XM có ai biết cách retarst máy mà không bị mất ứng dụng không giúp em với nha cảm ơn cả nhà nhiều:((

tux4892

đã up 5.16 và phát hiện 1 số lỗi k bík đúng k!
Thứ 1 : k lưu được số gọi nhanh vào hộp thư thoại ( dữ 1)
Thứ 2 : chuyển tần số mạng 3G > 2G và ngược lại thì đơ máy 5s > 10s! Mất sóng tương tự!
Thứ 3 : pin yếu hơn hẳn! Nhất là khi dùng 3g!
Ai đã dùng 5.16 kiểm tra hộ nha
Posted via Mobile Device

tanphuc16

Cài đặt Vitalk , ola , ...

Sao máy nokia 5320 của mình mà chẳng vào đc vitalk hay ola . Khi vào nó báo hk có kết nối GPRS ( phiên bản vitalk 0.537 , phiên bản mới nhất ) nhưng mình cài đặt chương trình chat ebuddy thì nó chạy được vì nó chạy trên nên nền web . Có ai chỉ mình cách cài vitalk hay ola hk :(:(:( . ( Nếu coá ai tốt thì cho mình số điện thoại lun có gì mình hk làm đc thì mình điện lun hoặc cho nick yahoo cũng đc ^^ :D )

nokia5320xm

Sao mình dùng *#0000# để download fw 5.16 thì nó chạy tới nửa cột là không download được nữa. nó báo download eror gì đó và yêu cầu restar lại 'phone update software'. mình dùng Nokia update software trên pc thì nó nói 4.13 là mới nhất rồi??

tux4892

Sao mình dùng *#0000# để download fw 5.16 thì nó chạy tới nửa cột là không download được nữa. nó báo download eror gì đó và yêu cầu restar lại 'phone update software'. mình dùng Nokia update software trên pc thì nó nói 4.13 là mới nhất rồi??

Tại sóng gprs của bạn yếu qá nên đơ dey! Mua sim rác đăng kí 3g mà up

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P

Bạn chú ý là fw có tiếng Việt thì chỉ mới có đến bản 4.13 thôi nha, bạn mà up thành công fw 5.16 kia là mất tiếng Việt của máy đó.

tux4892

Bạn chú ý là fw có tiếng Việt thì chỉ mới có đến bản 4.13 thôi nha, bạn mà up thành công fw 5.16 kia là mất tiếng Việt của máy đó.

Có bản tiếng việt rồi mà bác! E up = đt nên có bản tiếng việt nó mới cho up đúng rm - 409! Nếu cần cuối tuần e có thể up ảnh cho bác kiểm chứng!

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Có bản tiếng việt rồi mà bác! E up = đt nên có bản tiếng việt nó mới cho up đúng rm - 409! Nếu cần cuối tuần e có thể up ảnh cho bác kiểm chứng!

Posted via Mobile Device

Do uần trước mình dùng navifirm để check, check bằng code qua trang của nokia thì nó cũng báo chưa có, mới test lại của navifirm vẫn chưa thấy. Vậy để khi nào ra wifi mình check thử.
À, do mới dùng OS9.3 bạn có thể cho mình vài kinh nghiệm khi up fw qua wifi được ko? Ví dụ như cần backup gì? Pin thế nào? Thời gian bao lâu?
Cảm ơn bạn nhiều nhé!