• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

nghebachkhoa

Giỏi vậy. Bạn tìm HelloOX 1.3 với installserver.rmp cài vào máy nha bạn.
Nhớ sign hellox trước khi cài. Sau khi cài xong Hellox thì tiếp tục cài Rompatches (có sẵn trong folder E:\HelloOx) rồi bỏ file installserver.rmp vào folder E:\Patches sau đó vào Rompatches >apply Open4all và installserve. (Open4all để vào file hệ thống, file install để cài ứng dụng ko cần sign).
P/s bạn xin file cer ở web nào thế. Nếu ko tìm đc các file cần thiết thì có j chiều mai mình đưa cho

Posted via Mobile Device

ah quên file installserve.rmp đó là của 5320 nha tìm lộn là ko cài ứng dụng đc đâu đó
Thôi bạn copy đoạn code dưới đây vào notepad sau đó đổi tên thành installserver có đuôi là .rmp là đc

*** Patch: probable Installserver_5320v4.13 ***
; probable Installserver_5320 v4.13
; Author: wadowice
; Date: 01-Mar-09
;
; This patch modifies z:\sys\bin\installserver.exe
; on 5320
; to allow installing unsigned programs
; Not sure work. Must try you.
; Thank-you to WiTch3d, ZoRn, jbpseudo
abs:80BCF6C8:F8D029A9:002829A9
abs:80BCF6D4:11D029A9:002829A9
abs:80BCFC38:0B58904E:00230B50
abs:80BD2DA0:002809D0:002809E0
abs:80BD399C:401C07D0:401C07E0
abs:80BD5EB8:1CD10198:1CE00198
abs:80BD9240:70B50600:00207047

Posted via Mobile Device

nình xin ở opda.nhưng không tài nào sign đươc.vì không có đuôi sis or six.mà mình có phải fomat máy và thẻ không?lệnh như thế nào?:-/

Kojiro

Super V.I.P
nình xin ở opda.nhưng không tài nào sign đươc.vì không có đuôi sis or six.mà mình có phải fomat máy và thẻ không?lệnh như thế nào?:-/

BẠn vào đây down file helloOX 1.03 về, vào đây để đọc cách hướng dẫn sign. Làm xong 2 bước trên thì làm theo bước này nhé, nhớ down đúng file dành cho 5320 v4.13

Khoaaa

BẠn vào đây down file helloOX 1.03 về, vào đây để đọc cách hướng dẫn sign. Làm xong 2 bước trên thì làm theo bước này nhé, nhớ down đúng file dành cho 5320 v4.13

Cám ơn KJR nhiều nha mình ít khi nào lên Pc lắm nên ko dẫn link cho bạn đó đc. Với lại thẻ nhớ mình bị lỗi rồi ngại cắm vào pc lắm

Posted via Mobile Device

tux4892

5320Xm bây h hack = bản hello OX 2.0 đỡ phải down file installserver 4.13 .nó có file sẵn cho fp2 rồi mà
Posted via Mobile Device

nghebachkhoa

mình làm theo đúng như vậy mà không được.không thể sign được.bạn có thể cho mình xin sdt để mình liên lạc trưc tiep không?:-?

Khoaaa

mình làm theo đúng như vậy mà không được.không thể sign được.bạn có thể cho mình xin sdt để mình liên lạc trưc tiep không?:-?

Bạn đưa cert và k3y lên đây mình thử sign dùm cho. Nếu ko đc thì lúc đó tính sau

Posted via Mobile Device

nghebachkhoa

Bạn đưa cert và k3y lên đây mình thử sign dùm cho. Nếu ko đc thì lúc đó tính sau

Posted via Mobile Device

ah mình hack được rồi!thank các bạn nhiều lắm.nhưng sao mình cai game ngate vào chơi toàn báo lỗi?:-/

Khoaaa

ah mình hack được rồi!thank các bạn nhiều lắm.nhưng sao mình cai game ngate vào chơi toàn báo lỗi?:-/

Tới đây mình bó tay hồi fw cũ còn mày mò chơi game NGAGE giờ up lên fw mới làm biếng chơi nên ko quan tâm nữa

Posted via Mobile Device

lytieulong3040

về viêc phím tắt của s60v3

chả là tôi đang xài con Nokia 5320, mà nó có phím tắt chụp hình bên hông máy, nhưng trong phím 4 chiều nhấn lên thì cũng là chụp hình, nhấn ở giữa thì vào phần tin nhắn, qua trái thì soạn tin nhắn.... còn nhiều nữa, không hiểu sao lại gán 1 chức năng vào cả 2 phím làm j` cho mệt :-b. nhân đây tôi muốn hỏi mấy bác có phần mềm nào chỉnh sửa cái vụ này k, hoặc cách nào khác. thanks mấy bác trước nha :)

MinhThang

Manager
chả là tôi đang xài con Nokia 5320, mà nó có phím tắt chụp hình bên hông máy, nhưng trong phím 4 chiều nhấn lên thì cũng là chụp hình, nhấn ở giữa thì vào phần tin nhắn, qua trái thì soạn tin nhắn.... còn nhiều nữa, không hiểu sao lại gán 1 chức năng vào cả 2 phím làm j` cho mệt :-b. nhân đây tôi muốn hỏi mấy bác có phần mềm nào chỉnh sửa cái vụ này k, hoặc cách nào khác. thanks mấy bác trước nha :)

Vào phần cài đặt phím tắt trong máy đổi lại là OK bạn à.

Bo0Bo0

Hix các bác có công nhận máy này có quả adapter thôi rồi ko..ko thể next bài chỉnh âm lượng..mỗi lần mún next lại phải mở máy ra.bó tay
Đang dùng thử tai nghe N95 mà thỉnh thoảng nó ko next dc là sao
Adapterr zin ko làm gì dc hết chán

tux4892

k có bạn àh, nó chỉ cho sửa duy nhất 1 phím lệnh thoại thôi àh :(

Menu > settings > phone setting > general> personalisation > standby mode > shortcuts
từ lần sau nghiên cứu kĩ đi nha. Hoặc vào box thảo luận 5320xm

Posted via Mobile Device

Em mới mua máy N5320 EX,nghe nói giới thiệu nghe nhạc hay lắm,nhưng sao em thấy loa nó nhỏ quá với lại tai nghe kg có nút bấm chỉnh nhạc như N73 N70 hay N95...cho em hỏi có cách nào khắc phục làm cho loa ngoài nghe nhạc lớn hơn nữa kg?máy em vừa mới mua đc 1 tuần mà âm lượng loa ngoài nghe nhỏ lắm,kg biết tại phần cứng hay phần mềm vậy....giúp em với huhuhuhuhuhuhu...:(:)(:)((
con 5320 dùng đựoc tai nghe chỉnh bài hát nhu n81 đấy bạn ah`,mình đang dùng đây,dùng rất tốt nhé,bạn co thể sử dụng phần mềm jukebox de tăng âm lên to hơn 1 chút so với phần mềm mặc định đấy,nhủng chỉ dùng để nghe loa ngoài nó lớn thôi chứ tai nghe thi sử dụng phần mềm trong máy la đỉnh nhất

Khoaaa

Hix các bác có công nhận máy này có quả adapter thôi rồi ko..ko thể next bài chỉnh âm lượng..mỗi lần mún next lại phải mở máy ra.bó tay
Đang dùng thử tai nghe N95 mà thỉnh thoảng nó ko next dc là sao
Adapterr zin ko làm gì dc hết chán

Ai nói adapter ko xài đc. Mình còn xài adapter cho Ttpod luôn kìa. Mà sao bạn ko sử dụng phím nhạc bên hông máy kìa tốt chán

Posted via Mobile Device

binhseu

Posted via Mobile Device may cai phim xpress cua 5320an chan lam. Tren adapter co cai chot lock de vo hieu hoa chuc nang cua no, co the ban de che do lock thi ko dung dc la phai, thu lai xem sao

lytieulong3040

có bác nào biết cách đem ứng dụng ra menu chính k, sao e mò waj` k dc nhỉ, khi mình cài xong nó nằm trong ứng dụng->riêng, bây jo` e mún đưa ra ngoài menu chinh ấy :)

Khoaaa

có bác nào biết cách đem ứng dụng ra menu chính k, sao e mò waj` k dc nhỉ, khi mình cài xong nó nằm trong ứng dụng->riêng, bây jo` e mún đưa ra ngoài menu chinh ấy :)

Chọn thư mục cần chuyển rồi nhấn Tùy chọn>Chuyển đến thư mục> Ok đơn giản như đang giỡn

Posted via Mobile Device