• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

TriNine

đây là 2 file cer và key của mình, mình sign mà không dc,máy pro giúp xem co lỗi ì không nhé

Mình ko sign hộ bạn được, mình dùng freesigner thì nó báo unknow k.e.y type
có thể file k.e.y bị lỗi hoặc nhầm file k.e.y bạn à

Posted via Mobile Device

vanhung_1990

Cho mình hỏi tại sao game worms ngage khi chơi máy toàn báo lỗi “KERN-EXEC”.có cái game hay mà ko được chơi.hix

hoabattuvn_tt

ai giúp e hack phone con này với, em xài 5320 phiên bản phần mềm 3.26(nghe nói chưa hack dc) :( còn cách nào khác không hjx, e vào c/sys nhưng không vào dc nữa, cũn chả thấy file bin đâu cả :((

Dùng GPRS up lên FW 4.13 đi bạn, dùng gói 10k 1d/kb của viettel mất không tới 10 phút. Bạn xem lại file cer và file key của bạn nha, mình không sign được.

Chỉnh sửa cuối:

vanhung_1990

nếu đổi code ngôn ngữ thì có thể up lên bản 5.16 phải ko các bn.chẳng biết bản mới này có thêm những gì đây nữa!

Khoaaa

mình đã disable cap 4 all roi.nhưng vẫn vậy.

Wroms ngage cho 5320 ko chơi đc đâu bạn ơi,giống trò One chơi đc nhưng ko full. Bạn Kiếm cái wroms sisx mà chơi y chang ngage

Posted via Mobile Device

lytieulong3040

Dùng GPRS up lên FW 4.13 đi bạn, dùng gói 10k 1d/kb của viettel mất không tới 10 phút. Bạn xem lại file cer và file key của bạn nha, mình không sign được.

òhm, Ok file key và cer rồi, nhưng có bác nào chỉ cách update firmware lên 4.13 dùm em. hix, GPRS hay PC suite cũng dc :)

TriNine

òhm, Ok file key và cer rồi, nhưng có bác nào chỉ cách update firmware lên 4.13 dùm em. hix, GPRS hay PC suite cũng dc :)

bạn bấm *#0000#, rùi chọn check for update, rùi nó sẽ tự update cho mình, chỉ việc đợi nó làm xong thôi :)

lytieulong3040

bạn bấm *#0000#, rùi chọn check for update, rùi nó sẽ tự update cho mình, chỉ việc đợi nó làm xong thôi :)

rồi ok, thanks bạn nhưng mà bây jo` làm cách nào để hack nó đây :|

lytieulong3040

mình thử dùng hello0x 1.03, làm ngon ơ nhưng tới bước tìm đến e/hack/sys/bin để copy file trong đó vào c/sys/bin nhưng không thấy e/hack/sys/bin đâu cả

TriNine

mình thử dùng hello0x 1.03, làm ngon ơ nhưng tới bước tìm đến e/hack/sys/bin để copy file trong đó vào c/sys/bin nhưng không thấy e/hack/sys/bin đâu cả

nó làm tất cả từ đầu đến cuối hộ bạn rùi mà, bạn chỉ cần chạy helloox là được mà, ko cần copy gì đâu

lytieulong3040

nó làm tất cả từ đầu đến cuối hộ bạn rùi mà, bạn chỉ cần chạy helloox là được mà, ko cần copy gì đâu

k, mình dùng 1.03 còn bản 2.0 thì chạy từ đầu đến đuôi, xong xuôi nó vẫn đòi chứng chỉ

TriNine

bạn phải copy file installserver.rmp cho 5320 vào thư mục patches trên thẻ nhớ, rồi vào rompatches để apply nó thì mới cài được soft mà ko bị đòi chứng chỉ, file installsẻvẻ có ở mấy trang trước đó bạn, nếu ko thấy thì bạn search trên forum nhé, trên này cái gì cũng có cả đấy :D

tux4892

bạn phải copy file installserver.rmp cho 5320 vào thư mục patches trên thẻ nhớ, rồi vào rompatches để apply nó thì mới cài được soft mà ko bị đòi chứng chỉ, file installsẻvẻ có ở mấy trang trước đó bạn, nếu ko thấy thì bạn search trên forum nhé, trên này cái gì cũng có cả đấy :D

Bản 2.0 hôk cần installserves đâu bạn à. Nó có sẵn rồi

Posted via Mobile Device

lytieulong3040

sao mình dùng 2.0 nó chạy bình thường không báo lỗi j` cả, nhưng mà vẫn đòi mấy cái chứng chỉ. bản 2.0 thì không cần copy j` fai~ không

tux4892

sao mình dùng 2.0 nó chạy bình thường không báo lỗi j` cả, nhưng mà vẫn đòi mấy cái chứng chỉ. bản 2.0 thì không cần copy j` fai~ không

Bạn signin nó chưa mà cài thế. Signin file cài của helloOX ý. Nếu chưa thì xin file cer mình có thể signin giúp.

Posted via Mobile Device

hoabattuvn_tt

Bạn dùng X-Flore tạo E:/Hack/sys/bin.(Cài X-Flore 1.22 rồi nhấn 0 kích chọn tất cả các ô)

Chép file Installserver_Nokia5320_v4.13 Vào thư mục E/patches

Copy Installserver_Nokia5320_v4.13 vào E:/Hack/sys/bin và C/sys/bin để hoàn thiện bước hack, nếu không có thư mục Hack trên E:/ thì thì tạo ra.

Vào ROMPatcher chọn:
- Options - Patch -Apply-Installserver_Nokia5320_v4.13
- Options - Patch -Add to auto- Installserver_Nokia5320_v4.13
Vào ROMPatcher chọn Options:
- Options - Patch -Apply - Open4all
- Options - Patch -Add to auto - Open4all

Sau khi hack thành công bạn nên cài ứng dụng Python trước đã nghen. Good luck!

Chỉnh sửa cuối: