• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

ksomap

Con này mà ra chắc cũng sắm một phát nghe đâu Camera cũng nhỉnh hơn 5800 nhưng dù sao thấy cũng mỏng hơn em 5800 nhỉ. Mỏng hơn chăc chị em nó thich lăm đây săm cho con bồ một cái thôi. song kiếm hợp bích hehhe:-?

dxpro1991

Add đc danh bạ phía trên, còn muốn để thanh phím tắt xuống dưới cùng như trong đoạn video so sánh với 5530 thì làm sao hả bạn, ý mình là phía trên là thanh danh bạ và phía dưới sẽ là thanh phím tắt cùng 1 lúc có cả 2 cái ý :-??, tại thấy trong video nó có :-??, nếu ko đc chắc trong video nó xài FW loại mới chăn :-??

hailonghk

Con này chỉ hơn cái mã ngoài 1 chút so với 5800 thôi, còn chức năng không bằng 3G và GPS không có ,HSDPA cũng không thấy nói đến ;;)

jackpham

Add đc danh bạ phía trên, còn muốn để thanh phím tắt xuống dưới cùng như trong đoạn video so sánh với 5530 thì làm sao hả bạn, ý mình là phía trên là thanh danh bạ và phía dưới sẽ là thanh phím tắt cùng 1 lúc có cả 2 cái ý :-??, tại thấy trong video nó có :-??, nếu ko đc chắc trong video nó xài FW loại mới chăn :-??

Đây là con Nokia 5530 XpressMusic nhé bạn. Đương nhiên về giao diện nó sẽ khác với 5800XM. Còn muốn biết tại sao 5530XM làm được thì chỉ có cách là chờ nó ra mắt chính thức thôi. Sau đó ae sẽ tìm cách mod 5800XM để có được giao diện như nó.

Con này chỉ hơn cái mã ngoài 1 chút so với 5800 thôi, còn chức năng không bằng 3G và GPS không có ,HSDPA cũng không thấy nói đến ;;)

Nokia 5530 XpressMusic đã trở về giá trị thực của dòng Nokia XpressMusic. Còn Nokia 5800 XpressMusic là dòng đi tiên phong của S60v5 nên nó vừa thử nghiệm cho dòng N Series và dòng XpressMusic nên mới có cấu hình mạnh và đủ đồ chơi như thế.

Chỉnh sửa cuối:

trong video đó là 2 kon 5530 đó, 1 con màu bạc 1 kon màu đen chứ ko phải 5800 có giao diện như vậy đâu bác ah. Em giờ cũng thấy chán chán kon 5800 này rùi nhưng đi đầu thì phải chịu thôi. Dù sao mình cũng là người xài chiếc dt cảm ứng đầu tiên của nokia, cũng oách :))

hailonghk

nếu nhớ không nhầm thì đây là con dế trong bài viết Lộ ảnh 5900 XMphải ko nhỉ =))

Kenji1992

sau khi xem xong con 5530 này thì chắc chắn 100 % con này hok có GPS , hok có wifi và hok có cả 3G => 5800 vẫn là đĩnh nhất của những PDA phone

kidkylin

sau khi xem xong con 5530 này thì chắc chắn 100 % con này hok có GPS , hok có wifi và hok có cả 3G => 5800 vẫn là đĩnh nhất của những PDA phone

GPS + 3 G thì có thể ko nhưng Wifi thì chưa chắc. Mẫu ĐT tinh tế như thế này ko lẽ ko có nổi chip wifi :p

P.s : Sản phẩm chưa chính thức được công bố thì ko thể chắc chắn điều gì bạn nhé.

hongthanh

Có wiffi có chỉ không gps và 3G thôi, may mà còn thiếu mấy cái đó. Chứ với cái giá ấy và thằng em 5530 lộng lẫy vẻ bề ngoài hơn thằng anh 5800 như vậy thì nghĩ lại chán em 5800 này..
Mới dùng chưa được mấy đã có em đẹp hơn ra thì chán hẳn.5800 sắp đi vào dĩ vãn rồi.

Kenji1992

Có wiffi có gps chỉ không có 3G thôi, may mà còn thiếu mấy cái đó. Chứ với cái giá ấy và thằng em 5530 lộng lẫy vẻ bề ngoài hơn thằng anh 5800 như vậy thì chán lắm.
Moíư dùng chưa được mấy đã có em đẹp hơn ra thì chán hẳn.5800 sắp đi vào dĩ vãn rồi.

chính xác như chú e này nói , nếu nó vượt xa thì 5800 chẵng ai mua rồi , nhưng con này sẽ hok = 5800 đc đâu , nên a e cứ yên tâm mà sài 5800 đi

hailonghk

Có wiffi có gps chỉ không có 3G thôi,5800 sắp đi vào dĩ vãn rồi.

Thông tin ở đâu có GPS thế? mà ai bảo là 5800 sắp đi vào dĩ vãng nào;;) Nó đi vào rồi chứ ai bảo sắp :)) Máy ra từ năm ngoái cơ mà, bây h đã là t6 2009 rồi, tuy nhiên vẫn có rất nhiều người yêu thích 5800 đấy :D

kidkylin

Nokia cứ 1 thời gian ngắn lại ra 1 thông tin ĐT thế này chắc thay vì ngồi đợi chờ tậu thì có lẽ nên tậu 1 con Iphone mới cho lành.

P.s : 5800 đến h này vẫn là ok, ko jì có thể phủ nhận dc.

Kenji1992

iphone thì làm gì , nghe nhạc loa ngoài nhỏ xíu xiu , chỉ đc cái là màn hình cảm ứng đa điểm , còn lại chẵng có gì có thể qua đc 5800 . nếu ra thêm 5530 thì vẫn thua 5800 thôi .

TruongHan

Super V.I.P
Mình nghĩ con này sẽ lâu xuất hiện trên thị trường việt nam lắm,lô hàng 5800 còn ở việt nam rất nhiều,nhà phân phối chẳng dại gì mà nhập hàng về đâu,giết 5800 chết mất >:)

Kenji1992

Mình nghĩ con này sẽ lâu xuất hiện trên thị trường việt nam lắm,lô hàng 5800 còn ở việt nam rất nhiều,nhà phân phối chẳng dại gì mà nhập hàng về đâu,giết 5800 chết mất >:)

Nokia 5530 XpressMusic sẽ xuất xưởng vào quý III năm nay, giá bán khoảng 278 USD.
yên tâm mà sài 5800 đi , cuối năm mới có lận mà . với lại máy của FPT phân phối tại việt nam là của china mà . còn nữa nếu mà khi 5530 ra rồi mà FPT hok phân phối thì FPT lỗ chứ ai , tâm lý của người vn là có cái mới là mua về vọc chán rồi mua cái khác

kidkylin

iphone thì làm gì , nghe nhạc loa ngoài nhỏ xíu xiu , chỉ đc cái là màn hình cảm ứng đa điểm , còn lại chẵng có gì có thể qua đc 5800 . nếu ra thêm 5530 thì vẫn thua 5800 thôi .

Bạn đã xem cấu hình của Iphone mới chưa ? fải nói là chuẩn.
Và cũng xin hỏi 1 câu "tại sao Iphone có trong TOP 5 ĐT hot còn 5800 thì ko ?"

P.s: Đây là topic Thảo luận Nokia 5530 nên mình cũng chả muốn tranh cãi vẫn đề này làm jì, xin STOP tại đây.

Sr MOD mình kiềm chế ko nổi.

iphone nhìn thì đẳng cấp thật nhưng chức năng vẫn còn nhiều điểm thua 5800. camera không có flash, lướt web không hỗ trợ flash, không mở nhiều ứng dụng cùng một lúc. nói vậy chứ nếu được chọn iphone với 5800 thì em chọn iphone ngay, chảng wa ko có tiền mua thui :))

Kenji1992

Bạn đã xem cấu hình của Iphone mới chưa ? fải nói là chuẩn.
Và cũng xin hỏi 1 câu "tại sao Iphone có trong TOP 5 ĐT hot còn 5800 thì ko ?"

P.s: Đây là topic Thảo luận Nokia 5530 nên mình cũng chả muốn tranh cãi vẫn đề này làm jì, xin STOP tại đây.

Sr MOD mình kiềm chế ko nổi.

biết là như vâỵ , nếu bạn có phép ss thì iphon ~ 11tr ( fw quốc tế ) , còn 5800 có giá 5t7 ( chưa + 10 % VAT ) nếu bạn nghe nhạc = loa ngoài thì 5800 hơn . iphone thì đc quảng cáo nhiều và là có màn hình cảm ứng đa điểm đầu tiên nên iphone nằm trong top 5 đt hot nhất và cũng nằm trong top 5 đt khiến người khác thất vọng nhất =)) ( VTC công bố đó nha , nó nằm vị trí số 1 lận :)) ) còn 5800 thì hok có trong top 5 thất vọng :))

dxpro1991

Iphone 3Gs hay còn gọi là 3G Speed mới tung ra thị trường, CPU từ 412MHz lên 600Mhz ngồi đó mà so 5800 với ip nhá :)), Ram nâng cấp từ 128MB lên 256MB, chơi game thì khỏi bàn rồi,như vậy ko hay tí nào khi đem 5800 ra so đâu, thà đem N97 ra so còn có lí, Iphone bản mới tích hợp 1 đống tính năng mà bãn củ bị chê là ko có, nên có thể yên tâm là những điểm mà 5800 hơn ip trc đây như quay video VGA 30 fps/s, cut copy paste văn bản, MMS, auto focus, thì giờ đây ip có hết, ngoài ra chức năng ra lệnh bằng giọng nói đáng nể như đọc tên 1 bài nhạc để chơi, đọc số đt để gọi,v.v.. và thêm cái la bàng điện tử đi kèm theo bản này nữa, Nói trên ko phải để chê 5800 mà là mấy bác đừng có đem 5800 ra so với ip ko hay ho gì đâu :(

Kenji1992

Iphone 3Gs hay còn gọi là 3G Speed mới tung ra thị trường, CPU từ 412MHz lên 600Mhz ngồi đó mà so 5800 với ip nhá :)), Ram nâng cấp từ 128MB lên 256MB, chơi game thì khỏi bàn rồi,như vậy ko hay tí nào khi đem 5800 ra so đâu, thà đem N97 ra so còn có lí, Iphone bản mới tích hợp 1 đống tính năng mà bãn củ bị chê là ko có, nên có thể yên tâm là những điểm mà 5800 hơn ip trc đây như quay video VGA 30 fps/s, cut copy paste văn bản, MMS, auto focus, thì giờ đây ip có hết, ngoài ra chức năng ra lệnh bằng giọng nói đáng nể như đọc tên 1 bài nhạc để chơi, đọc số đt để gọi,v.v.. và thêm cái la bàng điện tử đi kèm theo bản này nữa, Nói trên ko phải để chê 5800 mà là mấy bác đừng có đem 5800 ra so với ip ko hay ho gì đâu :(

nói cũgn có lý , lạc đề này h rồi , chuyển sang chủ đề chính là 5530 đi

Status
Không mở trả lời sau này.