• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

hainknd

Topic bàn về 5530 mà toàn thấy các bác vào chém nhau Iphone 3G với cả 3GS . Vào vấn đề chính đi . Mà mấy ông iphone thì sang bên iphone mà bàn luận cứ vào đây chê bai s60v5 . Cấm chỉ bàn về Iphone chỗ này

hongthanh

Thông tin ở đâu có GPS thế? mà ai bảo là 5800 sắp đi vào dĩ vãng nào;;) Nó đi vào rồi chứ ai bảo sắp :)) Máy ra từ năm ngoái cơ mà, bây h đã là t6 2009 rồi, tuy nhiên vẫn có rất nhiều người yêu thích 5800 đấy :D

Uh thì không có GPS sửa rồi thế nào lại viết vào đấy. Thế từ trước tới giờ có con nào s6v5 ra không, có con N97 thì chưa thấy đâu. Anh em mình dùng 5800 xuốt và duy nhất hệ điều hành đó. Cho tới giờ nó không là nhất à, giờ 5530 ra chẳng dần vào dĩ vãng à?:)):))

dxpro1991

nếu để ý sẽ thấy các công ty phân phối đt chính hãng trên trang web của họ trong mục bán chạy nhất luôn có hình ảnh nokia 5800, cho thấy 5800 chưa lỗi thời và vẫn đang rất Hot ;)

Chỉnh sửa cuối:

vimobifine

Mọi người thảo luận đông vui quá. Điều đó chứng minh một điều:"Nokia 5800 thật là hấp dẫn". Nhưng mình có băn khăn tại sao 5800 không thiết kế viền bao quanh bằng kim loại. Vì nó làm "độ hot" của máy tăng lên đáng kể =D>. Hơn nữa, cải tiến 5800 phiên bản mới có thể tốt hơn so với ra phiên bản thu gọn như 5530.

cuihui

mình thay 5530 cũng đẹp.nhưng mà hợp với chị em hơn.
người iu 5530.mình sai 5800 la ok nhi?:D:D

kidkylin

Mọi người thảo luận đông vui quá. Điều đó chứng minh một điều:"Nokia 5800 thật là hấp dẫn". Nhưng mình có băn khăn tại sao 5800 không thiết kế viền bao quanh bằng kim loại. Vì nó làm "độ hot" của máy tăng lên đáng kể =D>. Hơn nữa, cải tiến 5800 phiên bản mới có thể tốt hơn so với ra phiên bản thu gọn như 5530.

Phiên bản mới của 5800 thì có thể sẽ có, 1 số nguồn tin ở các báo điện tử có cung cấp là cũng vào quý III phiên bản 5800 với màn hình cảm ứng điện dung sẽ ra mắt :)

mjayz

hjx ... nokia làm ăn ẩu wa',chuyên làm các fan fa~i thất vọng ko... mốt ứ chơi với nokia nữa đâu :(

Inuyasha1987

chà mọi người thảo luận sôi nổi quá, yên tâm đi, mình nghĩ 5800 chưa lỗi thời đâu tuy rằng nó là con đi đầu nên còn nhiều khiếm khuyết. 5530 cũng là 1 con nhằm vào phân khúc thị trường gía rẻ nhưng nó có 1 yếu điểm rất lớn là ko có 3g, mà chẳng phải viettel sắp cung cấp 3g ở việt nam rồi sao, vậy nên người mua sẽ phải suy nghĩ. Mà màn hình nhỏ hơn thì khi sử dụng bàn phím QWERTY chắc sẽ gặp nhiều khó khăn hơn do nút nhỏ đi, mà nếu cảm ứng nó vẫn như 5800 thì khó chết, nt mình toàn phải dùng móng tay ấn chứ dùng ngón tay ấn toàn ko nhận.
Posted via Mobile Device

k29atoan

nhìn cũng rất thích nhưng khoảng chừng nào thì bán tại Việt Nam, bạn có thể nói cho mình nghe không?

cuihui

nếu mà sài vỏ kim loai thi gia' cua 5800 ko o mức 6tr5 ma chắc cũng tầm 7tr den 8tr.:D:D.

dxpro1991

Cùng lắm ai chịu chơi đi mod lại cái 5800 gắn cái vỏ kim loại vào là ok chứ gì =))

Kenji1992

=)) nếu làm lại vỏ kim loại thì nhìn oách lắm nhưng nó nghĩ mình sài đồ của hồng kông .... vì đồ hồng kông mới có vỏ na ná kim loại :p

anhky

Ngoài lề 1 chút nha,Kylin ơi, mình mún làm mình hình 5800 giống trong clip ấy, bạn hướng dẫn rồi mà mình ko hiểu, bạn có thể chi tiết hơn dc ko zay? Cảm ơn trước nha.

Mình chỉ thix 5800XM thoai, giá cả ko cao nhưng chất lượng thì đủ xài rồi, Nokia mà ra thêm cái vỏ 5800 = kim loại thì hay wa phải ko mọi người.

cuihui

trong topic 5530 ma toàn bàn về 5800.:)).5530 ma du 3g.wifi.hspda thi cũng hot ha.
chứ theo mình thật sự gps cũng ko quan trọng lắm.:D

kidkylin

Ngoài lề 1 chút nha,Kylin ơi, mình mún làm mình hình 5800 giống trong clip ấy, bạn hướng dẫn rồi mà mình ko hiểu, bạn có thể chi tiết hơn dc ko zay? Cảm ơn trước nha.

Mình chỉ thix 5800XM thoai, giá cả ko cao nhưng chất lượng thì đủ xài rồi, Nokia mà ra thêm cái vỏ 5800 = kim loại thì hay wa phải ko mọi người.

ý bạn muốn nói đến thanh Contacts Bar.

Settings >> Personal >> Home Screen >> Home Screen Theme >> chọn Contacts Bar.

Khi đó màn hình chính của bạn sẽ có thêm 1 icon nằm ở thanh phím tắt.
Nhấp chọn Icon đó:
1. Add contact to Home Screen
2. Continue
3. đến bước này sẽ có 2 lựa chọn:
- Select From Contacts (chọn trong danh bạ)
- Add new contact (thêm số mới), nếu làm bước này thì fải thêm số liên lạc mới sau đó chọn Select From Contacts và chọn số vừa thêm.

4. tiếp đó đến bước Add image : (làm 1 trong 2)
- Select from gallery (chọn hình trong bộ sưu tập)
- New image (tạo hình mới)

Sau đó đến bước cuối sẽ có thể chỉnh sửa lại 1 lần nữa, ok thì Finish.

Thế là bạn đã có 1 số liên lạc ở ngay màn hình chính :)

Chỉnh sửa cuối:

anhky

Ý mình muốn nói là cai này nè bạn:

Status
Không mở trả lời sau này.