• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

hbinhlove2003

Hack cả FW 20 rồi chứ 11 gì nữa ^^
dùng HelloOX mấy vậy bạn? sao thằng bạn mình bên Viễn Minh nói bản mới chưa hack được phải dùng thủ công bản cũ 1.3 thôi

tututututu

xin giúp đỡ về font (tiếng hàn)của máy 5530

mấy anh giúp cho máy em có thể đọc được tiếng hàn được hok ạh, tại e đang học nên hay vào web và tra tự điển ạh.trước máy e đã cài được nhưng vừa rồi lỡ tay fotmat máy thế là mất hết, xin mấy anh chỉ dẫn em cụ thể ạh:(

Tuxedo862010

Ban vào tu diên trên máy , vào tùy tron , click vào tai ngôn ngu . Rôì tìm tiêng hàn , download vê là ok . Dó là tu diên trên máy . Hoac ban sang bên ung dung , tìm cung có nhìêu bô tu diên dây . Chúc thành công !

infinity

Các bác cho e hỏi sao e có tầm 3000 tin nhắn và tầm 100 contact,back up có dung lượng 3mb mà sau khj format bằng *#7370# r restore thì mất luôn 40mb ở phone memory (e chi restore messages + contact )

sunflowers

Help me!! Con 5530 của mình bị rớt từ trên bàn xuống, văng cả pin ra ngoài. lắp vô khởi động lại bình thường nhưng chỉ cần ấn nút nhận cuộc gọi hoặc gọi đi là tắt nguồn. nhắn tin hoặc gọi *101# thì vẫn được. mình thử vừa cắm sạc vừa gọi vẫn bị. mình đã thử chêm lại pin và format lại máy nhưng không hiệu quả. hix
Cho mình hỏi là có phải sửa phần cứng không? có phải thay cái gì không? (mấy cái này mình không rành lắm)!! ^ ^

nh0cstyle1102

Help me!! Con 5530 của mình bị rớt từ trên bàn xuống, văng cả pin ra ngoài. lắp vô khởi động lại bình thường nhưng chỉ cần ấn nút nhận cuộc gọi hoặc gọi đi là tắt nguồn. nhắn tin hoặc gọi *101# thì vẫn được. mình thử vừa cắm sạc vừa gọi vẫn bị. mình đã thử chêm lại pin và format lại máy nhưng không hiệu quả. hix
Cho mình hỏi là có phải sửa phần cứng không? có phải thay cái gì không? (mấy cái này mình không rành lắm)!! ^ ^

trời ạ lại giống máy mình lúc mới mua rồi
mang ra care cài phần mềm bn lần mà ko xong, cuối cùng phải sờ đến phần cứng đấy bạn ạ
mang ra bảo họ kiểm tra phần cứng cho nhé

khikho73

Cái 5530 của tôi thì bị cái này, trong folder Music có chép 1 số folder nhạc vào, sau đó nghe chán rồi delete nhưng khi mở trình quản lý file trong Nokia Suite thì không thấy folder đó, rút thẻ nhớ ra khỏi máy và bỏ vô card reader thì cũng không thấy folder đã delete nhưng lạ 1 cái là khi vào Music Player > Albums thì vẫn thấy cái folder đó mặc dù đã Refresh Library nhiều lần. Các bạn có biết cách nào xóa cái album hay artist đó không vậy? Giúp tôi với hen vì tôi sợ sau này, khi thêm, xóa nhạc vào cai phone này mà nó mà nó vẫn còn lưu tên album cũ thì chắc chết quá, nhìn cứ rối tung ben lên.

Đa tạ, đa tạ..........

vominhchau

Cái 5530 của tôi thì bị cái này, trong folder Music có chép 1 số folder nhạc vào, sau đó nghe chán rồi delete nhưng khi mở trình quản lý file trong Nokia Suite thì không thấy folder đó, rút thẻ nhớ ra khỏi máy và bỏ vô card reader thì cũng không thấy folder đã delete nhưng lạ 1 cái là khi vào Music Player > Albums thì vẫn thấy cái folder đó mặc dù đã Refresh Library nhiều lần. Các bạn có biết cách nào xóa cái album hay artist đó không vậy? Giúp tôi với hen vì tôi sợ sau này, khi thêm, xóa nhạc vào cai phone này mà nó mà nó vẫn còn lưu tên album cũ thì chắc chết quá, nhìn cứ rối tung ben lên.

Đa tạ, đa tạ..........

Máy mình bị y chang! nhờ giải đáp!

pekuon

Giúp mình lỗi thẻ nhớ 5530

Thẻ nhớ của mình mới đây bị 2 lỗi này,các bạn giúp mình với.
1.tự dưng folder videos của mình không còn file nào cả,mặc dù dung lượng đã dùng của thẻ nhớ vẫn không thay đổi.
2.các phần mềm mình cài trên thẻ,đôi lúc bị mất,mình tắt nguồn bật lại thì nó lại hiện
Giúpmình xem thẻ của mình bị lỗi gì nhé.mình dùng thẻ nokia 8gb.
Ps mình online bằng dt nên viết không chi tiết được.

luanquangle147

Trường hợp này là thẻ nhớ của bạn bị lỗi rồi, bạn nên mua thẻ khác, trước đây mình cũng bị vậy, đổi thẻ khác là hết à

xbigbangx

cho mình hỏi luôn mình cài Mykeylock nó có cái nhạc khi khóa máy giờ nhảy vào mục Phát nhạc rồi mà xóa nó báo "Đang sử dụng" làm xóa được

LeMyChinh

Thẻ nhớ của mình mới đây bị 2 lỗi này,các bạn giúp mình với.
1.tự dưng folder videos của mình không còn file nào cả,mặc dù dung lượng đã dùng của thẻ nhớ vẫn không thay đổi.
2.các phần mềm mình cài trên thẻ,đôi lúc bị mất,mình tắt nguồn bật lại thì nó lại hiện
Giúpmình xem thẻ của mình bị lỗi gì nhé.mình dùng thẻ nokia 8gb.
Ps mình online bằng dt nên viết không chi tiết được.

4mat thẻ và máy cho sạch rùi sài lại xem còn bị ko bạn

THCN

Well-Known Member
Bác nào đã dùng 5530 cho hỏi nó có video call không vậy? Mình xem bên thegioididong nó báo là không có video call!

pekuon

4mat thẻ và máy cho sạch rùi sài lại xem còn bị ko bạn
Thật sự là mình không hiểu thẻ nhớ bị lỗi gì nữa, mình đã format máy và thẻ mấy lần rồi,thậm chí bỏ thẻ vào samsung star để format nữa. Vậy mà vẫn bị lỗi, cứ vài ngày lại thấy 1 folder trống trơn, mặc dù dung lượng thẻ vẫn vậy.
Không biết mang đi bảo hành họ sẽ sửa được không nhỉ?Mình dùng thẻ nokia lấy từ máy 5800

Status
Không mở trả lời sau này.