• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

mrpresident55

em mới mua kon 5530 nhưng lắm sim vào một lúc sau nó hiên lên tn " bộ nhớ sim đầy " nhấp nháy khá là khó chịu.Đây là hiện tượng gì và làm tn để tắt nó hả các bác.Thank

pekuon

em mới mua kon 5530 nhưng lắm sim vào một lúc sau nó hiên lên tn " bộ nhớ sim đầy " nhấp nháy khá là khó chịu.Đây là hiện tượng gì và làm tn để tắt nó hả các bác.Thank

Hiện tượng này là do bạn dùng sim đã để lưu tin nhắn trên sim.để khắc phục bạn xóa tn trên sim là được.
Cách xóa :bạn vào phần nhắn tin,rồi bấm tùy chọn.chọn tin nhắn sim,sau đó đánh dấu rồi xóa là được.

pekuon

Thật sự là mình không hiểu thẻ nhớ bị lỗi gì nữa, mình đã format máy và thẻ mấy lần rồi,thậm chí bỏ thẻ vào samsung star để format nữa. Vậy mà vẫn bị lỗi, cứ vài ngày lại thấy 1 folder trống trơn, mặc dù dung lượng thẻ vẫn vậy.
Không biết mang đi bảo hành họ sẽ sửa được không nhỉ?Mình dùng thẻ nokia lấy từ máy 5800

Máy mình cònbị một lỗi nữa là khi vào hình ảnh và video trong bộ sưu tập,nếu để dt ngang thì không sao,nhưng để đứng thì bị out ra.có bạn nào bị giống mình không?

mrpresident55

Hiện tượng này là do bạn dùng sim đã để lưu tin nhắn trên sim.để khắc phục bạn xóa tn trên sim là được.
Cách xóa :bạn vào phần nhắn tin,rồi bấm tùy chọn.chọn tin nhắn sim,sau đó đánh dấu rồi xóa là được.

Thank bác.Hết biểu tượng ý rồi :D

binzhaha

bạn ơi cho hỏi mình dùng supper sim của mobifone nhưng mình ko biết cách nào để lưu tin nhắn trên sim
chỉ lưu đc trên thẻ nhớ thôi
à còn nữa ko biết có ai bị như mình ko
mỗi khi vào internet kết nói qua wifi thì vào mấy trang load nhiều ảnh thì tự động bị out ra màn hình menu
(mà sao máy mình cài đặt GPRS rồi mà kết nối đc nhỉ mình dùng mobi)

mercury97

[/QUOTE]1+2+3. Hack máy làm cho máy cài được nhiều phần mềm hơn, còn vụ bị lỗi hay ko thì thường là do cài phần mềm tùm lum nên xảy ra xung đột (do sau khi hack máy nên thích quá cài quá trời phần mềm & game lun). Kinh nghiệm bản thân mình là như vậy, máy bị lỗi, nhưng sau khi format máy lại thì có kinh nghiệm hơn nên chỉ cài những phần mềm thực sự cần thiết vì vậy ko xảy ra xung đột nữa.
4.Hack máy khác với cài firmware chứ. Đơn giản hơn là hack giúp bạn cài nhiều phần mềm một cách dễ dàng, còn cài firmware (đúng hơn là up firmware) cũng như update Hệ Điều Hành mới cho máy, để máy chạy ổn định hơn, tương thích với các phần mềm mới tốt hơn, sữa được một số lỗi của những Hệ Điều Hành cũ.[/QUOTE]

bẠN ƠI cho mình hỏi như này thì máy mình mới mua nên hack trước hay là up fw trước, chứ mình là con gái ko bít sợ nó die quá à

pekuon

Máy mình cònbị một lỗi nữa là khi vào hình ảnh và video trong bộ sưu tập,nếu để dt ngang thì không sao,nhưng để đứng thì bị out ra.có bạn nào bị giống mình không?

Thẻ nhớ của mình mới đây bị 2 lỗi này,các bạn giúp mình với.
1.tự dưng folder videos của mình không còn file nào cả,mặc dù dung lượng đã dùng của thẻ nhớ vẫn không thay đổi.
2.các phần mềm mình cài trên thẻ,đôi lúc bị mất,mình tắt nguồn bật lại thì nó lại hiện
Giúpmình xem thẻ của mình bị lỗi gì nhé.mình dùng thẻ nokia 8gb.
Ps mình online bằng dt nên viết không chi tiết được.

Thật sự là mình không hiểu thẻ nhớ bị lỗi gì nữa, mình đã format máy và thẻ mấy lần rồi,thậm chí bỏ thẻ vào samsung star để format nữa. Vậy mà vẫn bị lỗi, cứ vài ngày lại thấy 1 folder trống trơn, mặc dù dung lượng thẻ vẫn vậy.
Không biết mang đi bảo hành họ sẽ sửa được không nhỉ?Mình dùng thẻ nokia lấy từ máy 5800
Không ai giải đáp rùi.

xbigbangx

cho hỏi làm sao xóa cái bàn phím ảo mấy cái soft hay game được nó cứ che cái màn hình khó chiu wa

spectre123

Vào setting-app setting-instslled apps, trỏ vào ứng dụng cần bỏ bàn phím ảo-option-suite setting-chọn cái game and navi key chuyển sang off.thks mình cái nhé :))

trandat198x

mình đang dùng 1 em N5530. Nhưng sao khi mình dùng trình duyệt opera trên máy toàn báo lỗi kô truy cập wed được ( cho dù mình đã thử cài nhiều bản khác nhau nhưng đều báo lỗi )
ai biết chỉ dùm mình với :((

kyshita

mình đang dùng 1 em N5530. Nhưng sao khi mình dùng trình duyệt opera trên máy toàn báo lỗi kô truy cập wed được ( cho dù mình đã thử cài nhiều bản khác nhau nhưng đều báo lỗi )
ai biết chỉ dùm mình với :((

Bạn thử vào Setting ~> Advanced ~> Protocol nếu là socket thì bạn chọn lại là HTTP

Thử xem có đc. ko :D

manhphanmem

Em vừa mua may về hôm qua, sau một hồi sử dụng thì phát hiện ra nút "media key" bên cạnh chữ XpressMusic không phát sáng. Em nhìn bên máy 5800 có phát sáng.
Vậy xin hỏi các bác có phải máy 5530 của em có phải bị lỗi phần cứng không, hoặc phải cài đặt như thế nào để nó phát sáng.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các bác

boynaught

cho em hỏi từ lúc up ban fw 20. cho con N5530 xog thj nó bị lỗi cứ khj nào vào hình anh và video nó lại chỉ hiện ra các hình ảnh và video ở trog bộ nhớ máy mà ko hjen trog bộ nhớ thẻ nhớ,, em xóa 1 file trog đó thj nó lại hiện ra tuốt. và 1 lỗi nữa là vào phần chỉnh sửa hình ảnh nó báo lỗi "bộ nhớ đầy cần xóa bớt thư mục". các Pro cho em cách chữa với. Nếu bay jo up lại fw thj liệu có ảnh hưởg gi đến máy ko? có chữa đc ko a. Thanks các pr0 trước nha :D.

manhphanmem

Hôm qua cậy cái nắp để tháo thẻ nhớ và sim mạnh quá thế là bị gẫy mất rồi. Có bác nào bị như vậy chưa. có thay được ko, và bác nào mua được nắp đó thì cho em xin địa chỉ cửa hàng nhé.
Xót quá !

Status
Không mở trả lời sau này.