• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

tinhbuon84

bạn format lại mắy là ok liền trước mình dùng 5k8 cũng bị 2 lần như bạn rồi său đó mình dùnh lệnh *#7370# là ok liền chú ý trước khi format bạn nên backup danh bạ nhé

hoangromeo

bạn ơi nhưng mình vào được phần ấn số mới khổ chứ ko vào đc phần telephone đó :(

ngtanphong

chán thiệt, sao 5530 toàn bị lỗi hok, em đang nản 5530 đây, máy em toàn bị lỗi hok....

cena2008

mình đem ra nó bảo là hok thấy gì hết, hok biết con mắt tụi nó bị gì nữa, giờ phải làm sao cho tụi nó thấy.... mà cái đó phải thay màn hình đúng hok....bạn

tùy bạn thôi , mình nghe nói thay màn hình ở care n=màng hình bị vàng vàng , ko đẹp như cũ dc , nếu diểm đó bạn 1 mình bạn thấy , mà ng ta ko thấy thì khỏi thay , mình ngĩ chừng nào nó lây lan wa' mức thì nên thay , cái đó là tùy vào bạn ah`, vì thay ở care thì free

ngtanphong

tùy bạn thôi , mình nghe nói thay màn hình ở care n=màng hình bị vàng vàng , ko đẹp như cũ dc , nếu diểm đó bạn 1 mình bạn thấy , mà ng ta ko thấy thì khỏi thay , mình ngĩ chừng nào nó lây lan wa' mức thì nên thay , cái đó là tùy vào bạn ah`, vì thay ở care thì free

thanks bạn nhìu nha^^, giờ hok sài theme màu đen đc, phải sài mấy cái theme nào cóa màu sáng thì mới hok thấy cái lỗi đó, bạn cho mình yhoo đc hok, cóa gì mình nhờ bạn giúp cái^^

cena2008

thanks bạn nhìu nha^^, giờ hok sài theme màu đen đc, phải sài mấy cái theme nào cóa màu sáng thì mới hok thấy cái lỗi đó, bạn cho mình yhoo đc hok, cóa gì mình nhờ bạn giúp cái^^

ok, ex_john1031, có j` học hỏi nhau , mình cũng mới mua ko lâu thui

kaka_jaja

các Bạn ơi cho mình hỏi,nếu minh dùng X-Phore để sửa File MIF nằm trong ổ Z thì khi bị lỗi gì đó mình format máy bằng lệnh *7370# thì nó trở về như ban đầu không.đang định Edit mấy thứ mà thấy ghê ghê vì hình như ổ này chứa hề điều hành thì phải.cảm ơn các bạn trước

binzhaha

các Bạn ơi cho mình hỏi,nếu minh dùng X-Phore để sửa File MIF nằm trong ổ Z thì khi bị lỗi gì đó mình format máy bằng lệnh *7370# thì nó trở về như ban đầu không.đang định Edit mấy thứ mà thấy ghê ghê vì hình như ổ này chứa hề điều hành thì phải.cảm ơn các bạn trước

ko sao cả
*7370* là restore chứ ko phải fornat

jinsk8r

Ổ Z làm sao edit =.= đó là ROM mà

ngtanphong

Bạn bị những lỗi gì vậy bạn? Có thể chia sẻ để cùng nhau tìm hướng giải quyết không? ^^

thứ nhất: sáng mua máy, chiều tối thấy màn hình bị lỗi, còn lỗi sao thì em cóa nói ở mấy comment trên
thứ 2: sài đc 2 ngày, loa bị rè, lên Care thì nó sữa đc choa gần 1 tuần, lại cóa hiện tượng hơi rè rè, ko rè nhiù, nhưng nghe khó chịu
gặp 2 cái lỗi trên thì mất niềm tin vào nokia....... và mất niềm tin cả vào Thế giới đi động... và tự trách mình ngu sao cầm 4tr3 đi mua hàng bị lỗi......

ngtanphong

tự thoát web thì bị hoài àh, chắc do firmware, bạn thử dùng skyfire lướt thử^^
hack 5530 dễ mà, mình đc roài, còn cách hack thì trên forum cóa chỉ đó^^

b312pr0

Cho e hỏi 2 câu cái:
1- Lúc e cài chương trình nó tạo ra 1 cái folder để chứa chương trình ấy nhưng khi e xóa chương trình đó rồi thì cái folder vẫn còn, sao xóa nó dc? Trông ngứa mắt lắm chẳng lẽ mỗi lần vậy phải format?
2- Lúc mình chọn nhìu file để gửi wa bluetooth chẳng lẽ cứ phải bấm Tùy chon -> Đánh dấu/ Hủy dấu -> Đánh dấu từng cái 1 sao, ức chế thật

LeMyChinh

Cho e hỏi 2 câu cái:
1- Lúc e cài chương trình nó tạo ra 1 cái folder để chứa chương trình ấy nhưng khi e xóa chương trình đó rồi thì cái folder vẫn còn, sao xóa nó dc? Trông ngứa mắt lắm chẳng lẽ mỗi lần vậy phải format?
2- Lúc mình chọn nhìu file để gửi wa bluetooth chẳng lẽ cứ phải bấm Tùy chon -> Đánh dấu/ Hủy dấu -> Đánh dấu từng cái 1 sao, ức chế thật

1 :tùy chọn =>sắp xếp di chuyển icon của ctrinhf đó ra chỗ nào bạn muốn để.rùi ra foder đó chọn xóa là ok thui:D
chỉ những folder mặc đình của máy bạn mới ko xóa được thui:D
2: tình trạng chung :D
trước mình nhớ co bạn post PM bút chì rùi đó bạn sang top thảo luận 5800 tìm nhé :D đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Nokia-5800-XpressMusic&p=1090999#post1090999

Chỉnh sửa cuối:

nguyenmt

giúp mình vấn đề này với:
mình cài KMS 8.0 xong thì khi nhận tin nhắn ko hiện tên trong danh bạ mà lại hiện số đt, mình đã tắt tất cả chức năng của KMS rồi mà ko hết, chỉ còn nước xóa đi xem thế nào thôi

o0NgoaLong0o

Cho em hỏi làm cách nào để khi chup hình đèn nó kô sáng kô. Mò mẫm kiểu gì cũng kô tắt đc cái đèn, chụp xong 1 kiểu thi nhau dụi mắt T__T

xabama

Cho em hỏi làm cách nào để khi chup hình đèn nó kô sáng kô. Mò mẫm kiểu gì cũng kô tắt đc cái đèn, chụp xong 1 kiểu thi nhau dụi mắt T__T

bạn chỉnh tắt trong phần flash đó,chỉnh là off
Còn nếu vẫn ko biết thì bạn lấy cái kềm với tuốc nơ vích cạy 2 đèn led ra là xong

ngtanphong

bạn chỉnh tắt trong phần flash đó,chỉnh là off
Còn nếu vẫn ko biết thì bạn lấy cái kềm với tuốc nơ vích cạy 2 đèn led ra là xong

cậy hok ra thì bạn vác cây búa đập vài là đc liền ah^^

Status
Không mở trả lời sau này.