• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

b312pr0

@b312pro: minh cũng đang cần bao da cho 5530 nè, hôm bữa rớt lên rớt xuống máy nó bị trầy chút xíu rồi, ruột đứt từng khúc:((, bạn biết chổ nào thì la lớn cho anh em biết nha^^

e ko biết mới hỏi bro, bro hỏi lại e thì chết. Kiếm cái bao da cho e này thì phải kiếm đúng hàng dành cho nó chứ như thế mới chất lượng, tại cái này khác size wa' chứ như 5800 với 5230 vẫn xài chung với nhau dc kìa ;;)

_Any_

e ko biết mới hỏi bro, bro hỏi lại e thì chết. Kiếm cái bao da cho e này thì phải kiếm đúng hàng dành cho nó chứ như thế mới chất lượng, tại cái này khác size wa' chứ như 5800 với 5230 vẫn xài chung với nhau dc kìa ;;)

các bác ra chợ đêm đồng xuân, ở đấy bán đầy, lần trc' em định làm 1 em để bọc con 5530 lại nhg nghĩ chả cần, giá 70k, vừa khít lun

nokiagood

cho e hỏi e bấm nhầm cái gì mà giờ nghe nhạc khi ra màn hình chủ ko thấy phần bày hát đang chạy với mấy cái phím tắt cuả trình nghe nhạc giúp e với

manhphanmem

Đó là khi bạn thoát hoàn toàn trình phát nhạc thì mấy phím tắt của trình nghe nhạc đó cũng sẽ mất hết ngoài màn hình chủ. Nếu muốn những phím tắt đó luôn hiện hữu trên màn hình chủ thì bạn phải luôn luôn để tình phát nhạc chạy ẩn

nokiagood

Thì em vẩn đang nghe nhạc và nó đang chạy ẩn luôn mà thoát ra không thấy gì hít anh ơi nhạc vẩn đang chạy luôn

manhphanmem

Thì em vẩn đang nghe nhạc và nó đang chạy ẩn luôn mà thoát ra không thấy gì hít anh ơi nhạc vẩn đang chạy luôn

Bạn thử làm như thế này xem có được không nhé: vào menu/cài đặt/điện thoại/cài đặt ứng dụng/ứng dụng mặc định/ rồi tìm đến hàng phát nhạc và chọn là trình phát nhạc.
Nếu không được bạn cài đặt lại cài đặt gốc bàng lệch *#7780# máy sẽ cài lại ban đầu nhưng không mất tí dữ liệu hay ứng dụng mình đã cài nào cả.

nh0cstyle1102

@nokiagood: đó là do bạn chọn home screen theme đấy
tùy loại bạn chọn mà nó có các kiểu hiển thị khác nhau :D
nếu bạn chọn basic thì màn hình ko hiển thị gì cả :D

tunmimi

các bác cho e hỏi khôi phục cài đặt gốc của 5530 nó mất bao lâu thế, hic, sau khi e kick vào chữ cài đặt gốc trong máy thì máy e nó cứ 1 màn hình trắng với chữ nokia từ lúc 7h tối đến h là 3 tiếng rùi, hic hic

pekuon

các bác cho e hỏi khôi phục cài đặt gốc của 5530 nó mất bao lâu thế, hic, sau khi e kick vào chữ cài đặt gốc trong máy thì máy e nó cứ 1 màn hình trắng với chữ nokia từ lúc 7h tối đến h là 3 tiếng rùi, hic hic

Máy bạn bị sao ấy chứ, sau khi hỏi pass và bạn điền pass vào thì không quá 1' sau máy sẽ hiện lên lại Nokia thôi mà. Sau đó một xíu thì hiện lên thôi.

tunmimi

5530 có camera trước ko hả các bác, hay chỉ có camera sau thôi hả các bác?

infinity

bác nào biết cách tháo vỏ e 5530 k chỉ cho e với. E nó xước qá e muốn tháo ra sơn lại đến cái viền

manhphanmem

mình có video nhưng pm bằng 5530 nên ko up lên đc. Minh xem thì thấy tháo vỏ dễ lắm: pạn chỉ cần lấy móng tay hoặc miếng nhựa lách vào khe giữa phần viền xanh với phần thân máy nhựa màu trắng (ko phải khe giữa viền xanh với viền kim loại đâu nhé_vì máy mình màu trắng viền xanh) và cạy nhẹ nhàng xung quanh là sẽ tháo đc mặt trứơc. Sau đó lấy panh nhẹ nhàng tháo màn hình ra, rồi lấy tovit tháo hết ốc ra, sau đó lấy panh để tháo những chi tiết nhỏ ra. Sau đó tháo main ra ... Như vậy pạn có thể mang vỏ đj sơn vô tư

infinity

hihi dạ,e làm dc r :),để lại vài vết lõm nho nhỏ nên cũng hơi bị xót :((

dungquang152

có bác bào bị thế này không ạ.
lúc có cuộc gọi đến thì không liệt hết phím nhận cuộc gọi hay trượt sang để nghe.mà phải mở lại khóa phím mới ấn được nhận cuộc gọi,mà lúc được lúc không.
Lúc gọi đi thi cũng tự nhiên tắt màn hình và liệt luôn,lại phải mơ khóa phím lại mới sử dụng tiếp đc.
Format,up fw đủ kiểu rồi mà không sửa được lỗi này.có bác nào giống em không.nếu có cách khắc phục xin chỉ giùm

jaychan

5530 duyệt web bị lỗi Cần Help !!!

hiện em đang xài Nokia 5530 , không biết mấy bữa nay bị dở chứng gì mà mỗi lần khởi động trình duyệt web thì đều tự động thoát chuơng trình , nhảy về mand hình Menu . cho em hỏi có cách giải quyết nào nhanh ngoại trừ cách format máy .
Thanks/

manhphanmem

Có bác nào ở Hà nội mua và dán màn hình gương cho 5530 chưa:
- Mình nghĩ máy 5530 này dán màn hình gương rất đẹp vì màn hình cảm ứng hoàn toàn (ko có phím cứng như 5800 nên dán ko bị vấp) nên nhìn rất đẹp.
- Ai đã mua được thì cho mình địa chỉ cửa hàng với. Minh đang rất thích miếng dán này

Status
Không mở trả lời sau này.