• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

viethan2

bạn nào biết cách format cứng 5530 ko chỉ jup mình với. máy jo khởi động ko lên. thử đủ mọi cách rồi mà vẫn ko được. nhấn phím nguồn+ xanh +đỏ +camera van ko duoc . hình như 5530 ko cho format cúng thì phải. bạn nào biết chỉ jup với

nhoxkuteit

Lỗi dây headphone cua 5530 sau khi format lại máy

tình hình là máy em lúc trước khi mua máy về, thì em cắm dây phone vô thì máy tự động nhận và ko yêu cầu chọn chế độ kết nối gì hết: " Nghe nhạc, reply call đều ok ". :D Nhưng kể từ khi em format lại máy thì mỗi lần cắm dây phone vào DT thì máy yêu cầu chọn chế độ kết nối : " Tai nghe, ngõ ra âm thanh ...vv.." em vẫn chọn là " tai nghe ". em cứ nghĩ là tai nghe hoạt động bình thường vì em vẫn nghe nhạc tốt. Nhưng cho đến hôm nay em mới phát hiện đc là: khi có người gọi đến em bấm nút trả lời trên dây phone, thì em vẫn nghe ro~ đc ở đầu dây bên kia nói . nhưng ngược lại, em nói thì họ ko nghe đc. lúc đầu em cứ tưởng la` chức năng của Mic bị hư. nên tháo ra cắm sang cái N82 của thằng bạn em test thử. thì no' vân~ hoạt động bình thường. và sau đó em lấy dây phone của N82 cắm vào 5530 của em thỉ nó vẫn hoạt động tốt, máy tự động nhận driver của headphone mà ko đòi hỏi phải chọn chế độ kết nối :( Riêng chỉ có cái dây phone của em là máy yêu cầu chọn chế độ kết nối và ko thể trả lời qua MIC của headphone dc thôi. tai nghe của em là tai nghe zin đi theo máy
Các bác nào bjk thì giúp em với. liệu có phải la` do em format may' nên mất dữ liệu gì đó về headfone ko, em có cần phải chạy lại FW hay ko :( Thanks rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ngtanphong

bạn nào biết cách format cứng 5530 ko chỉ jup mình với. máy jo khởi động ko lên. thử đủ mọi cách rồi mà vẫn ko được. nhấn phím nguồn+ xanh +đỏ +camera van ko duoc . hình như 5530 ko cho format cúng thì phải. bạn nào biết chỉ jup với

bạn bấm thử *#7370# rồi nhập mã 12345 thử nha

llTuyetTinhCocll

tình hình là máy em lúc trước khi mua máy về, thì em cắm dây phone vô thì máy tự động nhận và ko yêu cầu chọn chế độ kết nối gì hết: " Nghe nhạc, reply call đều ok ". :D Nhưng kể từ khi em format lại máy thì mỗi lần cắm dây phone vào DT thì máy yêu cầu chọn chế độ kết nối : " Tai nghe, ngõ ra âm thanh ...vv.." em vẫn chọn là " tai nghe ". em cứ nghĩ là tai nghe hoạt động bình thường vì em vẫn nghe nhạc tốt. Nhưng cho đến hôm nay em mới phát hiện đc là: khi có người gọi đến em bấm nút trả lời trên dây phone, thì em vẫn nghe ro~ đc ở đầu dây bên kia nói . nhưng ngược lại, em nói thì họ ko nghe đc. lúc đầu em cứ tưởng la` chức năng của Mic bị hư. nên tháo ra cắm sang cái N82 của thằng bạn em test thử. thì no' vân~ hoạt động bình thường. và sau đó em lấy dây phone của N82 cắm vào 5530 của em thỉ nó vẫn hoạt động tốt, máy tự động nhận driver của headphone mà ko đòi hỏi phải chọn chế độ kết nối :( Riêng chỉ có cái dây phone của em là máy yêu cầu chọn chế độ kết nối và ko thể trả lời qua MIC của headphone dc thôi. tai nghe của em là tai nghe zin đi theo máy
Các bác nào bjk thì giúp em với. liệu có phải la` do em format may' nên mất dữ liệu gì đó về headfone ko, em có cần phải chạy lại FW hay ko :( Thanks rất nhiều[/QUOTE

Vấn đề là ở cái mic của dây 5530 mà bạn dùng nó bị trục trặc rồi....khi bạn cắm vào mà nó bảo bạn chọn chế độ thì có thể hiểu là đt bạn chỉ mới nhận đc jack cắm chứ chưa phân biệt đc jack đó là loại gì.....nếu day có mic hoạt động thì chỉ cần cắm phần mic ( cái này chỉ áp dụng cho những dây nối...1 dầu mic...1 đầu tai nghe ) thì nó cũng báo là kết nối tai nghe mặc định....và ngược lại nếu bạn chỉ cắm phần tai nghe ko thôi ( tháo phần mic ) thì nó sẽ bắt bạn chọn chế độ " ngõ ra tivi, ngõ ra âm thanh...."....vì vậy cái đt của bạn hiện nó ko kết nối đc với phần mic...dẫn tới nó bắt bạn chọn chế độ...hơn nữa lúc call thì bạn sẽ ko nói chuyện đc....còn chuyện mà bạn đưa wa n82 mà nó vẫn hoạt động thì chuyện đó chắc thuộc phần.......hên xui....mình ko biết....:p

viethan2

hic , thật bất tiện ah, mỗi lần cài mà lỗi phải mang ra Nokia Care thì nản quá....có cao thủ nào còn cách khác ko. Chỉ jup. hậu tạ một chầu cafe hen....:-??

ngtanphong

hic , thật bất tiện ah, mỗi lần cài mà lỗi phải mang ra Nokia Care thì nản quá....có cao thủ nào còn cách khác ko. Chỉ jup. hậu tạ một chầu cafe hen....:-??

máy bạn bị lỗi sao đó, máy mình format chỉ cần bấm *#7370# là format đc rồi, đợi khoải 2-3 phút àh

cena2008

có ai chỉ mình cách tiết kiệm ram của 5530 ko , máy nhà mình xài 1 thời gian thì nó chậm lại , ko nhanh như xưa , kiểm tra thì thấy ram còn free có 20mb ah` , ai bik cách tiết kiệm ram chỉ mình với , thank nhìu

BuuPhucCT

Well-Known Member
có ai chỉ mình cách tiết kiệm ram của 5530 ko , máy nhà mình xài 1 thời gian thì nó chậm lại , ko nhanh như xưa , kiểm tra thì thấy ram còn free có 20mb ah` , ai bik cách tiết kiệm ram chỉ mình với , thank nhìu

Xài các PM giải phóng Ram như Swiss Manager Pro hay Ram Blow để giải phóng Ram đã bị chiếm dụng.
Tắt bớt hay xoá bớt các ứng dụng chạy ngầm cũng giúp tăng RAM trống.

cena2008

Xài các PM giải phóng Ram như Swiss Manager Pro hay Ram Blow để giải phóng Ram đã bị chiếm dụng.
Tắt bớt hay xoá bớt các ứng dụng chạy ngầm cũng giúp tăng RAM trống.

thank bạn, ma`m ình chỉ có pm chạy ngầm là đồng hồ thui, duy nhất cái đó, nhưng ko hỉu sao máy mình lại dùng ram wa' lớn như thế

BuuPhucCT

Well-Known Member
thank bạn, ma`m ình chỉ có pm chạy ngầm là đồng hồ thui, duy nhất cái đó, nhưng ko hỉu sao máy mình lại dùng ram wa' lớn như thế

Nếu máy bạn cài nhiều soft trong đó có một số soft có tính năng auto-start nên nó sẽ chạy ngầm và chiếm dụng RAM.
Nếu RAM xuống quá thấp thì bạn có thể resart máy để làm tăng RAM lên nhưng cách triệt để nhất vẫn là xoá bớt những PM chạy ngầm không cần thiết

cena2008

Nếu máy bạn cài nhiều soft trong đó có một số soft có tính năng auto-start nên nó sẽ chạy ngầm và chiếm dụng RAM.
Nếu RAM xuống quá thấp thì bạn có thể resart máy để làm tăng RAM lên nhưng cách triệt để nhất vẫn là xoá bớt những PM chạy ngầm không cần thiết

làm sao mình biết là có phần mềm chạm ngầm vậy bạn
ah`
hix, mình reset máy lại thì máy hiện chữ nokia rùi đứng im lun ah` :((, ssao ki` vậy cứu mình với
thank bạn nhìu

BuuPhucCT

Well-Known Member
làm sao mình biết là có phần mềm chạm ngầm vậy bạn
ah`
hix, mình reset máy lại thì máy hiện chữ nokia rùi đứng im lun ah` :((, ssao ki` vậy cứu mình với
thank bạn nhìu

Xài PM SWISS MANAGER PRO thì bạn mới có thể thấy hết all những PM đã cài đặt và đang chạy trên máy.
Nếu lỗi thì bạn xài lệnh *#7370# để Hard reset máy trở lại tình trạng ban đầu.

cena2008

ok vào dc rùi ,vậy là tại thẻ nhớ , mình nghĩ ram bị ăn cũng là từ thẻ nhớ :-s

BuuPhucCT

Well-Known Member
ok vào dc rùi ,vậy là tại thẻ nhớ , mình nghĩ ram bị ăn cũng là từ thẻ nhớ :-s

Nếu bạn cài quá nhiều soft trên thẻ nhớ thì khi khởi động máy nó sẽ load dữ liệu rất lâu.

cena2008

Nếu bạn cài quá nhiều soft trên thẻ nhớ thì khi khởi động máy nó sẽ load dữ liệu rất lâu.

ah` , thank bạn nha, mình cài mấy chục cái game :D,tưởng máy bị j` chứ , vậy mình phải cài thêm pm SWISS MANAGER PRO để xem phải ko bạn ^^

cena2008

hĩ,mình nhờ bạn chút nữa nha , mình giải phóng ram dc rùi , nhưng mà jo` mình cài các pm thì ko cài dc , open file thì sau khi bấm tiếp tục ko có chuyện j` xảy ra hết , thừng thì nó cho chọn thẻ nhớ hoặc là bộ nhớ máy nhưng jo` ko có :-s
bạn bik thì giúp mình với , thank bạn nha

Status
Không mở trả lời sau này.