• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

ngtanphong

Sao chưa thấy FIRMWARE mới cho 5530 nhỉ,hay nokia chưa có ý định nâng cấp đợt này.vọc cái máy 58 của thằng bạn sau khi up FW v50 mà thèm quá.

đúng òy đó, sao chưa thấy FW mới nữa, ngày nào mình cũng kiểm tra bản cập nhật mà hok thấy có, hok biết nokia có ý định nâng cấp cho 5530 ko đây......

tritran18518

Dạo này hay thấy cái điệp ngữ symbian cũ kỹ??? Vậy thì OS nào mới ??? Không biết thì đừng nói, đỡ bị chửi ngu bạn ạ!
Cái ngày mà nokia chạy được H.246 toàn màn hình trên symbian chắc không còn xa đâu.
Đề nghị bác nói chuyện đàng hoàng nghe. Thế bác đưa ra bằng chứng để chứng minh Symbian S60 5th không được coi là 1 hệ điều hành cũ kĩ so với Iphone OS, WebOS, Android xem nào. Không biết thì đừng có tỏ ra nguy hiểm.

pekuon

Chán cho mấy bác này, giờ hết việc làm rồi hay sao mà vào đây cãi nhau nhỉ.
Mình nghĩ khoảng giữa tháng 5 sẽ có FW mới cho anh em .Vì giờ hầu như máy nào cũng có FW mới hết rồi, không có lý do gì Nokia không ra FW mới cho 5530 cả?

binzhaha

tôi ko khoái về mấy cái chương trình cho lắm
tui chỉ thích chỉnh sửa giao diện thôi
mà của symbian nhìn thô kệch quá
nhìn iphoneos khác hẳn

pekuon

tôi ko khoái về mấy cái chương trình cho lắm
tui chỉ thích chỉnh sửa giao diện thôi
mà của symbian nhìn thô kệch quá
nhìn iphoneos khác hẳn
Tùy theo sở thích và túi tiền của mỗi người mà bạn.
Và còn nữa đó là tùy theo style của mỗi người, như minh chỉ thích dùng nokia. Và đi mua thì chỉ mua dt mới, ko xài hàng second...mặc dù đôi khi phải đi vay, hix

binzhaha

hì thì tôi cũng dùng con 5530 này mà
tất cả đều ko có gì phải chê :D rẻ mà đc như vậy là tốt rồi
nhưng bác có biết cách khắc phục vụ nắp sau lỏng lẻo dễ bung ko

pekuon

hì thì tôi cũng dùng con 5530 này mà
tất cả đều ko có gì phải chê :D rẻ mà đc như vậy là tốt rồi
nhưng bác có biết cách khắc phục vụ nắp sau lỏng lẻo dễ bung ko

Hình như có cách là đi dán decan, dán đè một ít lên cạnh nắp. Như vậy khi lắp vào sẽ không bị lỏng nữa.
Bạn không có gì phàn nàn về pin của 5530 à, mình thấy pin nó rất yếu đó. Mình dùng có 1 ngày là nó hết mất tiêu rồi.

tritran18518

1 ngày hả, đâu có tệ đến thế. pin mình dũng cũng qua được 1 ngày rưởi. Còn cái nắp pin thì mình nhét 1 mẫu giấy nhỏ vào giữa cục pin và cái nắp pin. xong

ngtanphong

pin 5530 quá yếu, nokia cho cái máy chức năng như 5530 mà dung lượng pin yếu kinh........ đến nỗi mỗi khi đi xa chẳng dám sài gì nhiều...... giờ thì tui mún đổi sang E63..

boynaught

mong nokia up FW nhanh nhanh cho con 5530 nhà mjk :D nhjn con 5800 up lên 5.0 thèm dỏ dãi hjx :(

Chỉnh sửa cuối:

binzhaha

1 ngày hả, đâu có tệ đến thế. pin mình dũng cũng qua được 1 ngày rưởi. Còn cái nắp pin thì mình nhét 1 mẫu giấy nhỏ vào giữa cục pin và cái nắp pin. xong

+nếu mà nghịch liên tục thì 1 ngày hết thật đó bạn ^^!
mình nhét cục bông vào sau thì nó hết lỏng lẻo nhưng khi rơi vẫn bị bung tung toé pin 1 nơi nắp 1 chỗ ^^
có lẽ phải đi dán decan

pekuon

pin 5530 quá yếu, nokia cho cái máy chức năng như 5530 mà dung lượng pin yếu kinh........ đến nỗi mỗi khi đi xa chẳng dám sài gì nhiều...... giờ thì tui mún đổi sang E63..

Đúng ý tui,đi đâu chẳng dám lấy điện thoại ra nghe nhạc luôn mà. Còn 3 vạch nghe nhạc lúc là tạch ngay.
Đã đổi sang E 63, phụ quá trời tiền. Nhưng giờ khá hài lòng với chiếc E 63 của mình

kitafung

Đúng ý tui,đi đâu chẳng dám lấy điện thoại ra nghe nhạc luôn mà. Còn 3 vạch nghe nhạc lúc là tạch ngay.
Đã đổi sang E 63, phụ quá trời tiền. Nhưng giờ khá hài lòng với chiếc E 63 của mình

Bạn nghe nhạc bằng loa ngoài à ? Nếu vậy thì . . . :p

pekuon

Bạn nghe nhạc bằng loa ngoài à ? Nếu vậy thì . . . :p

Tại vì đâu phải lúc nào cũng nghe phone được đâu. Mà nghe phone cảm giác cũng nhanh hết mà. Dùng dt mà cứ sợ hết pin thấy cũng kì kì, thôi đổi cho lành.

ngtanphong

Tại vì đâu phải lúc nào cũng nghe phone được đâu. Mà nghe phone cảm giác cũng nhanh hết mà. Dùng dt mà cứ sợ hết pin thấy cũng kì kì, thôi đổi cho lành.

đúng thiệt, mỗi lần mà mấy thằng bạn mượn đt là phải dặn" tụi bây coi chừng hết pin..:)):))'', giờ mún đổi, mà cái màn hình bị lỗi rồi, thì làm sao đổi đây......

pekuon

đúng thiệt, mỗi lần mà mấy thằng bạn mượn đt là phải dặn" tụi bây coi chừng hết pin..:)):))'', giờ mún đổi, mà cái màn hình bị lỗi rồi, thì làm sao đổi đây......

Hồi mình mới mua máy không chú ý, đến lúc về khoảng 2 tháng chú ý khi chuyển menu,khi mở ứng dụng trong khoảng màn hình đen( hoặc rõ nhất là vô phần camera nhưng che mắt camera lại) thì thấy xuất hiện vài điểm chết, càng ngày càng nhiều.
Khi mình đem ra tiệm cầm đồ họ có biết đâu, nhưng năn nỉ mãi bán được 3tr1.
Mua cái E 63+ thẻ nhớ 4GB nữa là hơn 4tr...
Tính ra lỗ nhiều thật nhiều...........

virus_tinhyeu

mấy bác cho em hỏi tại sao thời gian trong máy em chạy sai, có ngày đồng hồ chạy nhanh hơn 20', lúc trc' mới mua về đồng hồ chạy chính xác, sau khi cài mấy cái ứng dụng vô thì ra rứa. ko bít có phải do mình ko hay là do máy. Bác nào bít chỉ giúp em với

TruongHan

Super V.I.P
mấy bác cho em hỏi tại sao thời gian trong máy em chạy sai, có ngày đồng hồ chạy nhanh hơn 20', lúc trc' mới mua về đồng hồ chạy chính xác, sau khi cài mấy cái ứng dụng vô thì ra rứa. ko bít có phải do mình ko hay là do máy. Bác nào bít chỉ giúp em với

Xem lại cài đặt múi giờ đã đúng chưa bạn

Status
Không mở trả lời sau này.