• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

zidane89

anh em cho mình hỏi về frame/s video cho con 5700 cái
thường thì mình convert theo định dạng avi xvid 320x240 bitrate 2400kb/s , audio 44100hz 320kb/s , nhưng điều băn khoăn là mình không biết chọn bao nhiêu frame/s để cho flie video được mượt nhất,mong các bro chỉ dùm phát :D

Bác cứ chọn số khung hình là 15frame/s thì khá mượt rồi

adgjmwtpmjg

1 tuần nay rất rất là cực khổ T.T chả là cái phím 5 chiều nó bị hư nhưng chạy xô từ chỗ này tới chỗ khác thì không ai có bán hu hu hu hu hu
Xài đồ cổ T.t khó chụi quá

anti_all

Chào mọi người!
Mấy hôm trước mình có mua 1 bộ vỏ lô về để thay cho em vợ già 5700, loay hoay mãi mà ko biết thay thế nào, giờ chỉ gắn tạm dc 2 miếng cao su 2 bên thôi, mà nó cũng ko khớp lắm :(
Ko biết bây giờ còn pro nào xài 5700 để mình xin hướng dẫn :") (mình muốn thay luôn 2 cái nắp nhựa ở loa nghe và ở camera luôn).
Nếu bro nào rảnh mình xin mời ra quán cà phê để gặp mặt trao đổi thì càng tiện :D (mình ở HCM, quận 10)
Cám ơn mọi người. :")
P/s:
Mình cũng muốn tham khảo ý kiến của mọi người về chỗ mua vỏ 5700 ở Tp.HCM, mình thì mua ở Hoàng Kim trên Lê Hồng Phong.
Hôm qua tìm trên web thì thấy cái này: http://thegioiphukien.com.vn/index.php/dpro/339/Vo-Nokia-5700.html
Nhưng ngoài HN nên ko biết chất lượng nó ra sao, ko biết có bro nào ngoài HN đã mua ở đấy chưa?

Nếu bro nào có thể giúp thì xin vui lòng pm qua nick yahoo của mình nhé: soi_a5@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

zidane89

Cho mình hỏi : 5700 vs 3250 con nào nghe nhạc tốt hơn dza!
Hai em này đều nghe nhạc khá hay, qua tai nghe "zin" theo theo máy nữa thì càng tuyệt. Nhưng để so sánh máy nào hơn thì còn tùy cảm nhận mỗi người.

adgjmwtpmjg

hiện tại vỏ zin của Con này không có đâu mình xái bộ vỏ cùi nè nó cứng rất nhiều dễ gãy

manhtruonglp

cho mình hỏi vài vấn đề sau về em này nhé,mình mới lấy 1 em cũ công ty bung rồi but main còn ngon,loa ngoài thì nghe ok but thấy loa ở trên có vẻ bé và ít ấm hơn loa dưới,ko bít là sao,tháo ra thì ko thấy số chữ gì trên cái loa đó cả,
còn cái pin nữa,bị 1 bệnh là lúc còn 4 vạch thì tự nhảy xuống lun 1 vạch và báo pin yếu rồi hết pin,tính ra xài được 3>4 tiếng nghe nhạc liên tục,loa hết cỡ...như vậy là sao nhi,có nên mua cục JSC cho em nó ko ạ,và cho mình hỏi mình chế dùng sạc 2E 500mha để sạc cho em này có được ko ạ.sạc của em nó là ac-3E 350mha sạc dởm nữa chứ

mong được sự giúp đỡ từ các bạn ạ

Cuongyds2007

Chào mọi người!
Mấy hôm trước mình có mua 1 bộ vỏ lô về để thay cho em vợ già 5700, loay hoay mãi mà ko biết thay thế nào, giờ chỉ gắn tạm dc 2 miếng cao su 2 bên thôi, mà nó cũng ko khớp lắm :(
Ko biết bây giờ còn pro nào xài 5700 để mình xin hướng dẫn :") (mình muốn thay luôn 2 cái nắp nhựa ở loa nghe và ở camera luôn).
Nếu bro nào rảnh mình xin mời ra quán cà phê để gặp mặt trao đổi thì càng tiện :D (mình ở HCM, quận 10)
Cám ơn mọi người. :")
P/s:
Mình cũng muốn tham khảo ý kiến của mọi người về chỗ mua vỏ 5700 ở Tp.HCM, mình thì mua ở Hoàng Kim trên Lê Hồng Phong.
Hôm qua tìm trên web thì thấy cái này: http://thegioiphukien.com.vn/index.php/dpro/339/Vo-Nokia-5700.html
Nhưng ngoài HN nên ko biết chất lượng nó ra sao, ko biết có bro nào ngoài HN đã mua ở đấy chưa?

Nếu bro nào có thể giúp thì xin vui lòng pm qua nick yahoo của mình nhé: soi_a5@yahoo.com

hôm trc mình cũng đã thay vỏ cho con này
mà là võ tàu thui
không bít còn nhớ không nữa
mình học ở q5 có gì qua mình
pm mail toanyds2007@gmail.com