• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

nguyenvansang

Well-Known Member
các Mod và các VIP giúp em với ! em đang định mua con 5700 nhưng vẫn chưa nắm rõ ưu nhựoc điểm của nó lắm! ko biết loa dùn 1 thời gian có bị rè như 3250 ko? âm lượng loa có lớn ko?(có= N95 hayN73 ko?) cái ngõ tai nghe trên máy là 2,5mm hay 3,5mm vậy? chất lượng ảnh có như 3250 hay N76 ko? bác nào test thử rồi nói em nha! Thanks các bác nhiều lắm ( sinh viên nghèo nên chỉ dám xài máy tầm trung thôi à!):D:D:D:D

nguyenpa

Super V.I.P
Cái này mình có cầm lên xem qua: thấy ok.
Màn hình: do độ phân giải cao (320x240) nên rất đẹp tương với các con N95, n73.
Loa: bố trí trên 1 cái đưới 1 cái âm thanh có thể nói như là N73 với N95
Giắc cắm tai nghe: là 2,5mm giống 5300, nghe nhạc bằng tai nghe khá hay.
Chụp hình thi do màn hình đẹp nên thấy nó đẹp :D :D :D
Có tiếng việt

Còn về nhược điểm: lâu ngày bị đứt dây nguôn.
:D

nguyenvansang

Well-Known Member
đứt dây nguồn á? mấy cái trên anh nguyenpa nói chung chung quá! mà đứt dây nguồn có khó sửa ko anh? cái chương trình duyệt ảnh và video có giống N73 ko anh?(cái thư viện ảnh và phim trong Galery ấy có hiển thị kểu xoay tròn như N73 ko anh?) và em muốn hỏi là cái ảnh rửa ra cơ! chứ coi trên màn hình máy thì ko thể so sánh được!
Hỏi thêm là thẻ Micro SD 2GB giá bao nhiêu hả anh?
Tai nghe của nó trông ra sao?(anh post được hình lên thì tốt quá :D:D)
Cái nắp chắn bên hông = gì vậy? trông có thô quá ko?
Vỏ có lỏng lẻo như 3250 ko?(vì được ráp= nhiều miêng nhựa mà)
có thể thay pin BP-5M = pin BP-6M ko anh?
À quên! có thể khắc phục vụ đứt dây nguồn = cách nào từ lúc mua ko hả anh(để sau nó đỡ đứt ý mà :D:D)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
đứt dây nguồn á? mấy cái trên anh nguyenpa nói chung chung quá! mà đứt dây nguồn có khó sửa ko anh? cái chương trình duyệt ảnh và video có giống N73 ko anh?(cái thư viện ảnh và phim trong Galery ấy có hiển thị kểu xoay tròn như N73 ko anh?) và em muốn hỏi là cái ảnh rửa ra cơ! chứ coi trên màn hình máy thì ko thể so sánh được!
Hỏi thêm là thẻ Micro SD 2GB giá bao nhiêu hả anh?
Tai nghe của nó trông ra sao?(anh post được hình lên thì tốt quá :D:D)
Cái nắp chắn bên hông = gì vậy? trông có thô quá ko?
Vỏ có lỏng lẻo như 3250 ko?(vì được ráp= nhiều miêng nhựa mà)
có thể thay pin BP-5M = pin BP-6M ko anh?
À quên! có thể khắc phục vụ đứt dây nguồn = cách nào từ lúc mua ko hả anh(để sau nó đỡ đứt ý mà :D:D)

Do chỉ xem máy sơ qua nên ko rõ lắm, nhưng nhìn chung là symbian OS9.2 nên mình nghỉ giống như bạn nói là :cái thư viện ảnh và phim trong Galery ấy có hiển thị kểu xoay tròn như N95, rửa ảnh ra mình chưa thấy nhưng 2 chấm mà,.
Cái nắp bên hông là che cáp (mini USB), sạc, thẻ nhớ, ...
Pin thì chắc ko thể thay.
Mua hàng công ty ko sợ đứt dây nguôn do xoay qua xoay lại. :D :D :D :D

nguyenvansang

Well-Known Member
Ủa! vậy là trong diễn đàn ko ai xài máy này rồi hả! chỉ cầm xem qua xong lại hạ xuống lắc đầu hả ? :D:D
À cái vụ dây nguồn thì bây giờ nó thiết kế dạng cơ nên khó đứt lắm(Trừ khi vặn máy mấy vòng liền:D:D)
Pin em nghĩ là thay được chứ nhỉ? vì chắc cũng như pin BL-5C BL-6C BL-4C đều thay thế cho nhau được đó thôi(các máy series 60 trước)
Còn vụ ảnh thì ý em muốn nói là nếu so sánh ảnh của N5700 với các máy 2.0M khác ấy (như N76-3250-N70-N72....) thì ảnh rửa của con 5700 này có=hay hơn ko?
À wên cái loa ngoài của 5700 có bị bịnh nhiều tress như N73-N95=> nghe chói tai ko?
Mong các bác bớt chút thời gian giúp em vụ này để em có thể mua được cái máy vừa ý(Dân học sinh nghèo mà)! Thanks các bác nhiều lắm!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
Các SM-M giúp em với! hôm nào em cũng online để mong nhận được sự phản hồi từ phía diễn đàn nè! đây là bài viết spam nên các Mod đọc được thì delete giùm em nha! thanks :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
Please! em hơi làm phiền các bạn rồi! mong bỏ qua cho em!
Chúc các bạn 1 buổi tối tốt lành cùng với người yêu!

lamtoanhong

Ủa! vậy là trong diễn đàn ko ai xài máy này rồi hả! chỉ cầm xem qua xong lại hạ xuống lắc đầu hả ? :D:D
À cái vụ dây nguồn thì bây giờ nó thiết kế dạng cơ nên khó đứt lắm(Trừ khi vặn máy mấy vòng liền:D:D)
Pin em nghĩ là thay được chứ nhỉ? vì chắc cũng như pin BL-5C BL-6C BL-4C đều thay thế cho nhau được đó thôi(các máy series 60 trước)
Còn vụ ảnh thì ý em muốn nói là nếu so sánh ảnh của N5700 với các máy 2.0M khác ấy (như N76-3250-N70-N72....) thì ảnh rửa của con 5700 này có=hay hơn ko?
À wên cái loa ngoài của 5700 có bị bịnh nhiều tress như N73-N95=> nghe chói tai ko?
Mong các bác bớt chút thời gian giúp em vụ này để em có thể mua được cái máy vừa ý(Dân học sinh nghèo mà)! Thanks các bác nhiều lắm!

Bạn biết đấy, máy này chưa ra đc bao lâu ,hơn nữa kiểu dáng máy này thuộc dạng kén người xài bởi dù gì nó vẫn có vẻ "yếu " hơn những dòng máy mà mọi người đang sd.

-Pin loại này không thể xài chung như bạn nghĩ , bởi như bạn đã biết pin 5c luôn mỏng hơn pin 6c . những dòng máy đời sau như 5700 đc thiết kế ngăn sd pin 5m và hoàn toàn không có chỗ trống để bạn có thể lắp pin dày hơn 5m .

Về camera : mình chưa rửa ảnh của nó nhưng có một cách để so sánh với những dòng máy như bạn vừa kể ,đó là chụp và xem trên máy tính .theo mình nhận xét và so sánh với những máy kia thì 5700 chụp có phần mịn và sáng hơn chút=>> rửa ảnh chắc đẹp hơn.

Về loa: thật ra thiết kế âm thanh vòm cũng đúng ,tress không nhiều tuy nhiên nhỏ hơn 2 dòng máy kia . Theo cá nhân mình không bằng 2 loại kia.( chỉ cá nhân thôi đấy nhé).Nhưng nó vẫn là dòng máy nghe nhạc có đẳng cấp hiên nay.

Galery không hiển thị theo kiểu xoay tròn mà chỉ có thể xem tua từng cái 1.

Tai nghe khá đẹp nhưng làm biếng up hình lắm!

Máy tương đối chắc bởi thiết kế bo góc nên không có cảm giác lỏng lẻo như 3250
Thẻ nhớ 2GB của nó hiên nay khoảng 500k (BH 1năm)

nguyenvansang

Well-Known Member
Hôm nay em lạu ra nghịch con đó 1 chút:D:D! Máy cầm chắc hơn thiệt!(lại quên ko vào Galery rùi!:(:)((! mong anh lamtoanhong post giùm em vài hình về Galery của nó+cái hình tai nghe với:D:D!) em cảm ơn anh nhiều lắm!
Giúp em nha!
À quên mất! Phụ kiện theo hộp sản phẩm này gồm những gì vậy anh?
Máy này dùng có hiện tượng tróc sơn phím 5 chiều như 3250 ko? mấy cái phím như của 5300 ấy dùng 1 thời gian có hiện tượng gì ko anh? Hình như cách xoay ngược lai với 3250 thì phải!
cái phím hình bút chì nó nằm đâu vậy anh nhỉ!
Mong tin của anh!

Help! Help!!!!!!!!!!!
Chúc các bạn những điều tốt lành nha!:D:D:D

Last edited by a moderator:

lamtoanhong

Hôm nay em lạu ra nghịch con đó 1 chút:D:D! Máy cầm chắc hơn thiệt!(lại quên ko vào Galery rùi!:(:)((! mong anh lamtoanhong post giùm em vài hình về Galery của nó+cái hình tai nghe với:D:D!) em cảm ơn anh nhiều lắm!
Giúp em nha!
À quên mất! Phụ kiện theo hộp sản phẩm này gồm những gì vậy anh?
Máy này dùng có hiện tượng tróc sơn phím 5 chiều như 3250 ko? mấy cái phím như của 5300 ấy dùng 1 thời gian có hiện tượng gì ko anh? Hình như cách xoay ngược lai với 3250 thì phải!
cái phím hình bút chì nó nằm đâu vậy anh nhỉ!
Mong tin của anh!

full box: Thân máy, pin, sạc, tai nghe, cáp thẻ nhớ 512MB, sách hướng dẫn.

Cái hình bút chì mình kiếm đỏ con mắt mà...sao không thấy ?!

Bàn fím về công nghệ phun sơn khác 3250 nên sẽ good hơn 3250.

Mọi thông tin như hình ảnh và các vấn đề liên quan bạn coi Ở đây

nguyenvansang

Well-Known Member
cho em hỏi chút! con này lỗ cắm sạc lại nằm trong nắp chắn ạ? như thế mỗi lần sạc rất bất tiện và cái khe cắm thẻ nhớ khi sạc cứ toang hoang ra như vậy à?

khucgo

Đây là ảnh tai nghe mình chụp bằng chiếc 5700 trong fòng ko bạt điện chỉ dùng Flash.Tai nghe này nghe hay,kín nên ko lọt tí âm thanh nào ra ngoài cả.Camera chụp cũng ko good lắm nhưng quay phim theo mình ok.Nói chung 2MP thế là đc.

nguyenvansang

Well-Known Member
uh! vậy là được rùi! mình cũng đang dùng đây! con này cài soft chạy good hơn các máy S60v3 đời trước nhiều!

nguyenvansang

Well-Known Member
Một điều nữa là khi nghe bằng tai nghe của em này thì ko nên gắn cài bộ remote của nó vào. sẽ làm bass bị ồm ồm. Và cũng ko nên bật chế độ tăng âm nổi .Nên mua cái apdate chuyển đổi từ 2,5mm -> 3,5mm của máy cái máy nghe nhạc tàu ấy nghe nhạc cực good luôn. Mình chưa thử bằng tai của SE bao giờ nên cũng ko rõ nữa.

stopcrying

máy này nói chung hdh xài khá ổn,do có chip xử lí tốc độc 369 mhz lận,nghe nhạc loa ngoài trong,hơi nhỏ ,nghe bài tai nghe zin thì good,tai sony thì càng good hơn,chụp hình 2.0 tương đối dc,quay film mới là điểm đáng chú ý,rõ,đẹp,âm thanh hay,màn hình thì 16m màu quá đẹp khỏi chê vào đâu dc :D