• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

thienxa323

Thứ nhất là mời bạn socloc20 đi ra khỏi 2pic của mình, và thứ 2 là do viết vội mình viết nhầm.
Mình đang cần mua máy, mà thấy phân vân nên mình phải hỏi, mình thấy đây là box nhiều bạn bàn luận về 5800 và hđh s60v5 nên post vào đây. Bạn còn
thắc mắc j nữa ko mình giải thích cho bạn. Chỉ vs 200 bài gửi thì đừng nghĩ mình hơn người, bạn chỉ khác người thôi ( còn khác j thì bạn tự hiểu, mình ko khen).

bác này hay nhỉ người ta nói đúng rồi mà. có mục tư vấn mua điện thoại mà
bác chủ topic nên mua mấy con androi 2.2 cua ss ý. thà ít tiền mua 5230 chứ mua 5800 giờ hơi.phí. cùng giá này có ss chạy android 2.2 vip hơn nhiều
mà sao bác lại mời người ta ra topic. người ta góp ý đúng mà. nói kiểu đó như cha người ta ý. bác nên xem lại
vài ý kiến của em xin đừng quăng gạch rồi mời em ra khỏi topic =))

Khoaaaa

Active Member
Hiện tại bạn chạy fw gốc hay cook,khi cắm jack có mục out-tv ko,theo mình biết thì nhửng máy đời sau nếu ko có nó sẻ có một dòng fía sau hình như là ''ko hổ trợ tv out'' thì fải

lechinh

máy của mình giờ chụp hình hay mỡ chế độ đèn pin thì k lên đèn flash nữa.k bit do làm rơi hay cài nhầm pm nào nữa,vì mình bị làm rơi máy máy lần rồi, mà cài pm thì retset máy lại = lệnh *#7370* roi vẫn ko lên đèn flash, nó chì nháy 1 diểm nhỏ chứ ko sáng đèn.quay phim cũng ko lên đèn flash mà chỉ lên đèn màu đỏ thôi. k lẽ no hư đèn flash rồi.Có ai bít tại sao k,giúp với.

ko có ai bị giống mình cả ah, có ai bit tai sao ko??

cmnd88

Hiện tại bạn chạy fw gốc hay cook,khi cắm jack có mục out-tv ko,theo mình biết thì nhửng máy đời sau nếu ko có nó sẻ có một dòng fía sau hình như là ''ko hổ trợ tv out'' thì fải

Máy mình chạy fw gốc, cắm jack ko có thấy mục đó, nhưng mà mình vào trong đường dẫn phía trên thì vẫn thấy có mục TV-Out. Mình xem kỹ cả cái hộp ko thấy chỗ nào có chữ ghi không hỗ trợ TV-Out......

Chỉnh sửa cuối:

lechinh

5k8 chup hình ko lên đèn flash

máy của mình giờ chụp hình hay mỡ chế độ đèn pin thì k lên đèn flash nữa.k bit do làm rơi hay cài nhầm pm nào nữa,vì mình bị làm rơi máy máy lần rồi, mà cài pm thì retset máy lại = lệnh *#7370* roi vẫn ko lên đèn flash, nó chì nháy 1 diểm nhỏ chứ ko sáng đèn.quay phim cũng ko lên đèn flash mà chỉ lên đèn màu đỏ thôi. k lẽ no hư đèn flash rồi.Có ai bít tại sao k,giúp với.
xin mod cho bài viết em sống vài ngày để được các bro tư vấn giúp đỡ ạ.

minhthang772

bạn thử jaf bản khác ko lên nữa là đèn của bạn die thật rồi thì đem ra care đó

Khoaaaa

Active Member
Đúng rồi ,bạn cứ ra thử xem có dc ko,nhớ là cắm vào ti vi trước nha

cmnd88

Thanks các bro tư vấn pm và trong topic........:D:D:D
Đã test thành công và chạy được nuột nà

Cáp phụ kiện ghi cho 5800 là CA-75U (jack 3.5). Trong khi cái CA-92U( đáng lý phải là jack 2.5, ai dè ra mua vẫn ghi 92U mà lại là jack 3.5......=)) ) đúng là thành ra 75 với 92 là 1.....:)):)):)) Vì cắm lên 100%

Chai nờ mun năm =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

lechinh

ko có ai bị giống mình hết hả? cho mình hỏi nếu hư đèn flash thì thay ở đâu cho re và giá khoảng bao nhiu để mình bit với. chứ mình hỏi ai họ cũng nói chắc hư đèn flash rối hix hix....

jonyhoanganh

ko có ai bị giống mình hết hả? cho mình hỏi nếu hư đèn flash thì thay ở đâu cho re và giá khoảng bao nhiu để mình bit với. chứ mình hỏi ai họ cũng nói chắc hư đèn flash rối hix hix....
up lại fw mà k dc thì chắc đi rồi. Nếu còn bảo hành cứ đưa ra care xem.

lechinh

hết hạn BH lâu rồi nên mình mới lên đây nhờ ae tư vấn giúp đỡ. sau khi hack máy có fw 52 mà mình up = auto ko được nên vẩn còn dùng fw 51.

bosscarrot

Bạn thử lấy tay ấn vào cái đèn flash xem sao. Mấy trc mình bị vậy, nhưng giờ vẫn dùng ngon lành

bosscarrot

Có bạn nào rành kĩ thuật, cho mình hỏi giờ lấy màn hình x6 thay cho 5800 có đc ko nhỉ

b0m_lx

hết hạn BH lâu rồi nên mình mới lên đây nhờ ae tư vấn giúp đỡ. sau khi hack máy có fw 52 mà mình up = auto ko được nên vẩn còn dùng fw 51.

cứ mang ra care bọn nó xem cho
hết bảo hành thì trả tiền , kiểu gì chẳng làm :D

liyan_leer

firmwave 5800 giờ đến bao nhiêu rồi các bác, lâu rồi hok vào diễn đàn, em thấy nó lạ quá T_T, chẳng thấy topic up firmwave mới

yeskia

Moderator
firmwave 5800 giờ đến bao nhiêu rồi các bác, lâu rồi hok vào diễn đàn, em thấy nó lạ quá T_T, chẳng thấy topic up firmwave mới

Bởi vì 5800 đã hết thời vàng son rồi bạn.
Dừng ở 5x rồi, ko lên 6 đâu do ko còn sản xuất. Quy luật mà

nghia149

Các bạn cho mình hỏi :
- Máy mình khi bật BlueTooth bị báo là :"Không thể kết nối đến Bluetooth" . Bấm *#2820# thì không có địa chỉ của Bluetooth . vậy máy mình bị j` ? có thể tự khắc phục được không ? Nếu phải thay bluetooth thì giá cả như thế nào vậy các bạn ?
-Vỏ máy mình đã cũ không biết thay vỏ lô vô có khác j` so với vỏ zin không ?
mong các bạn giúp đỡ mình nha , thank !

Hoanglong_lc

hj.bạn nào còn file của iwin thì up cho mình xin với .mình vào trang iwin.vn nhưng không vào đựơc.thanks trứơc nhé