• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

haidtd

bạn bấm nút nguồn là có mà :-? mặc định của nokia có rồi cần gì PM đâu :-?
ý mình là cần phần mềm khoá màn hình, khi bật lại thì cần pass mà, ai có thì cho mình link down đi. ah mình hỏi thêm ai có trò quản lý bóng đá tiếng việt không nhỉ?

kinkina2009

Tình hình là bà chị vừa đổi Sim qua con 5k8 của mình thì chế độ Rung ==> không được nữa, mình đã dùng mã *#7370# để format toàn bộ máy rồi vẫn không được , Bro nào mắc rồi hoặc có cách giúp với:-?

úp cái nà , ai bị như nì không , có lúc nó rung lại nhưng một lúc thì tắt chả biết bị gì

quachphuthien_1

nếu dùng lâu ngày rồi nên tháo máy ra vệ sinh..nhiều khi bụi quá làm cục rung nó không xoay được...nên tham khảo trên Youtube thật kỹ nếu bung máy ra vệ sinh..

hellboy2389

Cho mình hỏi có ai biết cách nào để cho màn hình 5800 luôn nằm ngang ko. Vì nhắn tin toàn dùng bàn phím QWERTY mà dùng cảm biến thì nó cứ xoay dọc hoài. Chỉ giúo mình nhé

mdkvmdks

làm ơn cho mình hỏi tất cả các loại máy chạy hệ điều hành s60v5 là những loại máy gì ai biết trả lời hộ mình với

hellboy2389

Theo mình biết các máy Nokia 5xxx (vd 5800,5530,5230,5330). Sony Vivaz. mình chỉ biết thế thôi

chaothanai00

bay jo dien dan minh ko xin key va cer duoc ha cac ban
vay lam sao de hack day ai biet chi minh voi
cam on nha
hix

hellboy2389

qua khu sáng tạo firmware tìm 1 cái firmware mà mình thấy thích. Jaf vào là hack đc ngay thôi. Còn Jaf thế nào thì Google sẽ chỉ :D

gakho209

Cho mình hỏi có ai biết cách nào để cho màn hình 5800 luôn nằm ngang ko. Vì nhắn tin toàn dùng bàn phím QWERTY mà dùng cảm biến thì nó cứ xoay dọc hoài. Chỉ giúo mình nhé

Dùng phần mềm Quick Rotate nhé pác. Cài xong chọt cái là ngang luôn, chọt cái nữa thì bình thường. Tìm trên diễn đàn có đó.;;)

rastar

Banned
Có bác nào biết chỗ nào dán màn hình 5800 ở TP.HCM không? Hôm qua mang ra chỗ thằng kia dán toàn bụi không, lỡ trả tiền trước cho nó mới đau chứ :|. Làm mất 30k oan uổng :((

hand210

các pro cho em hỏi tại sao em bắt wifi vào wed tại sao hay bị báo lỗi tên máy chủ không hợp lệ

haidtd

các pro cho em hỏi tại sao em bắt wifi vào wed tại sao hay bị báo lỗi tên máy chủ không hợp lệ
Bạn phải kết nối wifi trước đã, khi đã kết nỗi rồi mới tiếp tục duyệt web( nếu như là mạng wifi mới), đôi khi đã kết nối rồi do bị mất sóng wifi thì vẫn bị trường hợp như bạn nói, nhưng nó lại có sóng ngay nên vẫn duyệt web đc. trường hợp này là trường hợp máy chủ không hợp lệ nhưng vẫn duyệt đc wed :d

duongdinhqui

thân ace pdaviet!
Tình hình là mh đang dùng con 58 v52.0.007 fw gốc nhé.mấy hôm mh cũng đã thử Flast cfw c6-58 nhưng k thành công.dẫn đến mh 4mat may nhiều lần.và bây giờ thì sau mỗi lần 4mat mh chỉ dùng đc khoảng nửa ngày,khi mh khởi động lạ máy thì máy báo lỗi hệ thống,mh dã 4mat lại nhưng vẫn bị hiện tượng trên,còn 1 lỗi nữa là máy k thấy báo có tn đến.khi mh gửi tn đi lúc 12h trưa thì máy báo nhận 3 tin mới.mh kt tg thì tn đến lúc 7h va 8h.mh đang hoang mang là k biết máy mh bị làm sao,và cách chũa trị ntn,bạn nào bị giống mh hay biết bệnh thi chỉ mh với nha.
Chân thành cảm ơn!!
mh vừa thử tháo thẻ thì lại k thấy báo lỗi hệ thống nữa.(thẻ nhó vừa 4mat tối hom trước,vì máy bị như vậy nên mh 4 mat hết,h dung thẻ 8G Nokia)

Chỉnh sửa cuối:

haidtd

thân ace pdaviet!
Tình hình là mh đang dùng con 58 v52.0.007 fw gốc nhé.mấy hôm mh cũng đã thử Flast cfw c6-58 nhưng k thành công.dẫn đến mh 4mat may nhiều lần.và bây giờ thì sau mỗi lần 4mat mh chỉ dùng đc khoảng nửa ngày,khi mh khởi động lạ máy thì máy báo lỗi hệ thống,mh dã 4mat lại nhưng vẫn bị hiện tượng trên,còn 1 lỗi nữa là máy k thấy báo có tn đến.khi mh gửi tn đi lúc 12h trưa thì máy báo nhận 3 tin mới.mh kt tg thì tn đến lúc 7h va 8h.mh đang hoang mang là k biết máy mh bị làm sao,và cách chũa trị ntn,bạn nào bị giống mh hay biết bệnh thi chỉ mh với nha.
Chân thành cảm ơn!!
mh vừa thử tháo thẻ thì lại k thấy báo lỗi hệ thống nữa.(thẻ nhó vừa 4mat tối hom trước,vì máy bị như vậy nên mh 4 mat hết,h dung thẻ 8G Nokia)
Ngày trước khi mình update nên bản v52.0.007 fw gốc, mình cũng bị như bạn. khi mình để thẻ nhớ trong điện thoại khởi động lại thì báo lỗi hệ thống không nên đc, sau đó mình tháo thẻ nhớ ra và khởi động lại máy nên, tiếp đó mình reset máy bằng lệnh *#7370# luôn, khi khởi động lại xong mình cho thẻ nhớ( thẻ nhớ 8GB nokia) format luôn. Thế là chạy ổn định. Ah mà bác cfw c6-58 của bác nào vậy?

tuyenka

Cho em xin FW 5800 full bản gốc v 52.001

a nào có có thể cho e đc ko ạ... e flash toàn báo lỗi not fuond ini gì đó... :((

haidtd

làm gì có bản nào là v52.001 nhỉ? chỉ có bản v52.0.007 và v52.0.101 thôi. Bạn dùng navifirm down về đúng không? có phải là nó báo lỗi là không tìm thấy file gì đó tên là 3g và 4g gì đó không? Nếu là như thế mình có thể giúp được bạn. Mình đã từng bị như thế.