• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn không tin thì cầm tay phải lắm chặt phần dưới của X6 xem có giảm cột sóng nào không? ( nắm và giữ khoảng 20s) mình cam đaon với bạn là giảm 1 vạch là ít! ( ngày mai sáng sủa m sẽ chụp hình cho bạn coi :D)
còn về apple thì đúng là hèn hạ thật...không giam nhận mình sai mà lại lôi các hãng khác vào... tóm lại sau vụ này thấy ông này ngu xuẩn quá:D

Nếu chỉ tụt 1 vạch thì cũng chẳng sao cả vì con IP4 là mất hẳn sóng mới đáng nói. Nokia trước giờ chả thấy ai than là sóng yếu hết

Cleonardo

Mình kài pm mà báo ''ko kài dc ứng dụng dc bảo vệ từ nhà cung cấp ko tin cậy '' ,máy mình vào dc private , sys có fải đã hack rùi fải ko kác pác?

hantinhtu_baby

Mình kài pm mà báo ''ko kài dc ứng dụng dc bảo vệ từ nhà cung cấp ko tin cậy '' ,máy mình vào dc private , sys có fải đã hack rùi fải ko kác pác?

Đúng là máy bạn đã hack rùi.Ko cài đc ứng dụng có lẽ bạn chưa apply patcher.mà sao máy hack hay chưa mà cũng ko hay vậy?

llTuyetTinhCocll

Đúng là máy bạn đã hack rùi.Ko cài đc ứng dụng có lẽ bạn chưa apply patcher.mà sao máy hack hay chưa mà cũng ko hay vậy?

Chưa chắc.....mình nhớ ko lầm là nếu cài x-plore sau đó chọn hiện file hệ thống nó vẫn thấy.....nhưng chỉ có điều là ko can thiệp vào đó đc thôi....

@Cleo: nguy hiểm heng....v3 bấm mòn tay rồi mà hack hay chưa ko biết nữa.......P biết flash cái fw cook bên box fw mới á.....100% đều đã add rompatcher rồi luôn á.....

vjpcoj

Member

Trong RomPatcher bạn chưa apply Activate install mà chỉ mới apply open system file nên xem được Private mà ko cài được ứng dụng!
mấy ông kia trả lời vớ vẩn!

Cleonardo

Trong RomPatcher bạn chưa apply Activate install mà chỉ mới apply open system file nên xem được Private mà ko cài được ứng dụng!
mấy ông kia trả lời vớ vẩn!

Mình mới wa v5 mà, sao mình ko thấy Activate install trong rompacher nhỉ ?Pro nói cụ thể đc ko ?Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

vjpcoj

Member
Mình mới wa v5 mà, sao mình ko thấy Activate install trong rompacher nhỉ ?Pro nói cụ thể đc ko ?Thanks.

Thế bạn có thấy install server RP+ ko?
nếu thấy thì apply nó là ok!
mà hack v3 cung y như v5 mà!

Cleonardo

Ahh, mò 1 hồi cũng ra , phải bật inall sever RP+ lên mới cài đc ứng dụng.
Mình muốn tắt cái màn hình khoi83 động super man trong fw cook mình có thể dùng ứng dụng để đổi hình khác đc ko ?Có ảnh hưởng gì bản cook ko mấy pác?

cuonga

Mình flash bằng jaf đã hack, đã bật openRP và active file system, nhưng chỉ cài đựơc phần mềm cài vào ổ C, còn cài vào thể nhớ thì máy báo "cannot access".
Có ai biết chỉ giáo với

kitafung

Mình flash bằng jaf đã hack, đã bật openRP và active file system, nhưng chỉ cài đựơc phần mềm cài vào ổ C, còn cài vào thể nhớ thì máy báo "cannot access".
Có ai biết chỉ giáo với

Thẻ nhớ có vấn đề rồi, bạn nên sao lưu dữ liệu rồi format thẻ nhớ bằng điện thoại nhé. Rồi cài thử xem sao, chúc bạn thành công.

quocvu88_dn

Cho mình hỏi với.
Mình dùng 5800 cũng được một năm rồi, rất thích nghe nhạc trên điện thoại của mình. Tuy nhiên hôm qua mình mới Flash máy lại, không biết sao mà nghe nhạc Rè và nghe tiếng Treble nhiều hơn cũ. Máy cũ mình nghe âm bass rất to và hay.
Mình không biết là do lỗi CFW ( mà trước đây mình cũng cài nó, bây giờ Flash lại thôi ) hay là do loa của máy mình đến thời kỳ hư không biết nữa. Cũng không phải là không nghe được gì nhưng mà nghe dở hơn cũ. Các bác biết cách nào khắc phục không? Nên Flash lại FW cũ hay là do loa?

quocvu88_dn

Bạn hài lòng với điện thoại Nokia 5800 Xpress Music của bạn không?

Chào cả nhà!
Thấy bên DailyMobile có một topic như vầy nên cũng thích lập ra để hỏi thăm ý kiến anh em. Hy vọng các mod để cho anh em dùng 5800 vào bình luận chứ đừng xóa nhé. :D. Có Mod nào biết cách làm cái biểu quyết thăm dò ý kiến thì làm giúp một cái ở trên cho anh em chọn luôn nhé.

Mình dùng 5800 được một năm rồi, thấy rất thích và cho đến giờ vẫn không thấy chán. Nếu xét trên phương diện giá cả/tính năng thì 5800 quả thực rất xứng đáng với số tiền mình bỏ ra.
Mình hay nghe nhạc trên điện thoại nhất (Xpress Music mà), sau đó là lướt web, xem phim. Rồi đến đọc truyện và chơi game trên máy. Nói chung là máy đáp ứng rất tốt phần giải trí, và một ít công việc.Tuy máy của mình đôi khi chậm và lag nhưng mà không thường xuyên lắm. Chỉ mệt một nỗi là mỗi khi reset máy mà quên không back up là đi luôn. ^^
Đến bây giờ mình rất hài lòng với Fw50, Nếu như Nokia ra một bản FW cải thiện được chức năng chụp ảnh cho đúng như ống kính 3.2M, Carl Zeiss thì quả là hoàn hảo. (có không đây ta? :-?)Đành hy vọng vậy.

Tóm lại, tuy bây giờ trên thị trường có rất nhiều máy mới hơn, chức năng hoàn thiện hơn nhưng mà trong vòng 5 triệu (lúc mình mua là 6tr4, hic) thì 5800 là quá tốt. Vẫn yêu và luôn yêu 5800 của mình. Cho đến khi nào có tiền chuyển sang N8. ( Chắc là chờ khi nào đi làm rồi để dành)

Các bạn thì sao? Các bạn có hài lòng với máy 5800 của mình không? Cùng thảo luận cho xôm tụ nhé!

Gửi các bạn một số ảnh chụp với Nokia 5800 của mình:

TruongHan

Super V.I.P
Cho mình hỏi với.
Mình dùng 5800 cũng được một năm rồi, rất thích nghe nhạc trên điện thoại của mình. Tuy nhiên hôm qua mình mới Flash máy lại, không biết sao mà nghe nhạc Rè và nghe tiếng Treble nhiều hơn cũ. Máy cũ mình nghe âm bass rất to và hay.
Mình không biết là do lỗi CFW ( mà trước đây mình cũng cài nó, bây giờ Flash lại thôi ) hay là do loa của máy mình đến thời kỳ hư không biết nữa. Cũng không phải là không nghe được gì nhưng mà nghe dở hơn cũ. Các bác biết cách nào khắc phục không? Nên Flash lại FW cũ hay là do loa?

Nên chạy lại FW gốc hoặc CFW khác xem hết không.Nhiều khi Flash FW cũng gây ảnh hưởng tới loa.Nếu Flash lại mà không hết thì phải thay loa rồi

hstp

Rất thích là đằng khác, lúc mình mua là 6 củ chẵn, và bây giờ vẫn đang xài nó để viết baì này.

kaka_nd

5800 sắp có FW mới. chắc là V60.005 gắng đợi thôi, lúc đó 5800 chắc mượt hơn nữa thôi. nó là cha đẻ của S60 nên nokia không bỏ rơi đâu.

LeMyChinh

nói chung là trừ cái camera ra thì với tầm tiền đấy và với các chức năg của 5800 là good :D
hix camera 3.2 mà ko =cái 2.0 của 5230 :((

BuuPhucCT

Well-Known Member
5800 cái gì cũng OK nhưng cái viền máy và cái nắp đây pin thì chán quá. Viền máy hay bị hở ở cạnh trên bên phải gần nút nguồn còn cái nắp pin thì không chắc chắn. Máy cũng khá dày nên không thời trang lắm. Màn hình cảm ứng thì không được nhạy cho lắm. Ngoài ra thì những cái khác đều khá ổn so với tầm giá của nó

Cleonardo

mucelago

Active Member
nói chung là trừ cái camera ra thì với tầm tiền đấy và với các chức năg của 5800 là good :D
hix camera 3.2 mà ko =cái 2.0 của 5230 :((

Sai lầm rồi VIP MEM à, 5800 chụp chuẩn lắm đấy, nếu biết chỉnh các thông số cho hợp lý

Status
Không mở trả lời sau này.