• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

quocvu88_dn

Sai lầm rồi VIP MEM à, 5800 chụp chuẩn lắm đấy, nếu biết chỉnh các thông số cho hợp lý

Vậy cách chỉnh sao? Bạn có thể trình bày cho mọi người ở đây biết luôn được không? Mình dùng 5800 nghe nhạc với lướt web, xem phim là chủ yếu , không dám đem ra chụp nhiều vì chất lượng tệ quá.

chetvislo1

Vậy cách chỉnh sao? Bạn có thể trình bày cho mọi người ở đây biết luôn được không? Mình dùng 5800 nghe nhạc với lướt web, xem phim là chủ yếu , không dám đem ra chụp nhiều vì chất lượng tệ quá.

cùng ý kiến
hjx
came 3.2 + thấu kính quang học zậy mà chằng khi nào dám đem ra chụp :(

Cleonardo

Thôg số là chỉnh chế độ cảnh như chân dung , fong cảnh , pan đêm , và lấy nét ,sao cho thích hợp với cảnh hiện tại .Nó nằm trong biểu tượg 3 sọc ngang ngang , pạn vọc là sẽ dc mà.

xitinpro

RM-428 chuyển sang RM-356 ..hướng dẫn cách đổi .. em mới cầm trên tay lun hok biết gì hết ... thank..huong dẫn tận tình tí nhen

mucelago

Active Member

Để ít bữa nữa mình làm 1 topic về chụp ảnh trên dòng 5800, mấy bữa nay bận quá chưa làm được.

PS : Mình chụp ảnh không đẹp, nhưng khi chỉnh các thông số thì thấy rằng chất lượng ảnh không thua kém dòng máy PnS là bao.

TruongHan

Super V.I.P
Để ít bữa nữa mình làm 1 topic về chụp ảnh trên dòng 5800, mấy bữa nay bận quá chưa làm được.

PS : Mình chụp ảnh không đẹp, nhưng khi chỉnh các thông số thì thấy rằng chất lượng ảnh không thua kém dòng máy PnS là bao.

Có topic show hình chụp = 5800 rồi nên bạn không cần phải tạo nữa ^^
http://www.pdaviet.net/showthread.php?59514-Những-hình-ảnh-tự-chụp-bằng-camera-N5800

mdkvmdks

hix các huynh ơi cứu đệ với con 5800 của đệ không biết bị lam sao
mà h cứ khoá phím vào là lại bị sọc trắng màn hình ra
phải mỏ khoá lại mấy lần mới được hix
ai biết sửa ntn không giúp đệ với

TruongHan

Super V.I.P
hix các huynh ơi cứu đệ với con 5800 của đệ không biết bị lam sao
mà h cứ khoá phím vào là lại bị sọc trắng màn hình ra
phải mỏ khoá lại mấy lần mới được hix
ai biết sửa ntn không giúp đệ với

Máy bạn còn Bảo Hành không?up FW không hết thì phải mang lên Care rồi

minhtri9798

cho em hỏi cách refresh thư viện video với hình ảnh với ?? đôi khi vào mà nó ko tự refresh đc

Fatchoco

Tớ có cài một cái mod ở trên dailymobile, trong đó nó chuyển cache sang ổ E, C gì đó. Từ khi cài xong, mà ổ C của mình dung lượng cứ giảm dần, phải xoá bớt một số ứng dụng rồi mà tình trạng vẫn không khá hơn tí nào, ổ C ngày càng ít dung lượng. Làm thế nào bây giờ?
Edit: Tiện cho tớ hỏi, cái topic tổng hợp các cook firmware giờ đi đâu hết rồi? Tìm mãi ko thấy?

Chỉnh sửa cuối:

chip_dep_zai

hic.ai giúp mình với.mình cho thằng anh mượn dt. sáng nay nó vua trả xong. bây giờ thì slick va nimbuzz của mình ko vào được mạng mà mình cũng chả hiểu tại sao nữa.hic.còn những cái như opẻa mini thì mình phải vào hẳn chỗ cài đặt ứng dụng rồi chỉnh cái điểm truy cập là viettel gprs thì mới được hic. mình ko muốn fỏmat vì cha biết dùng JAF thế nào cả.ai giúp mình cái

kitafung

hic.ai giúp mình với.mình cho thằng anh mượn dt. sáng nay nó vua trả xong. bây giờ thì slick va nimbuzz của mình ko vào được mạng mà mình cũng chả hiểu tại sao nữa.hic.còn những cái như opẻa mini thì mình phải vào hẳn chỗ cài đặt ứng dụng rồi chỉnh cái điểm truy cập là viettel gprs thì mới được hic. mình ko muốn fỏmat vì cha biết dùng JAF thế nào cả.ai giúp mình cái

CHỉ cẩn ấn *#7370# là máy nó tự format lại rồi. Không nhất thiết phải JAF đâu bạn, nhưng bạn phải cài lại soft hoàn toàn. Thân

mrledung88

Cho mình hỏi X6 xách tay nước ngoài về,không có Tiếng Việt
Mình muốn cài TV thì phai làm sao vậy ?
Thanks

Inuyasha1987

Hình như bị cha kia nghịch linh tinh trong phần "Khả năng kết nối" đây mà, bạn thử vào trong đấy rồi vào mục đích mạng rồi ấn vào tuỳ chọn xem mấy cái tuỳ chỉnh cái kết nối mặc định xem nó có fải là internet ko, ngoài ra có thể mò ktra những cái khác trong đấy, cái nào nghi ngờ thì chỉnh lại, ktra cái mục "quản lý kết nối" và ktra mấy cái tuỳ chọn trong chính của phần mềm ý. Mình nghĩ mò trong mấy cái đấy thì kiểu gì cũng ra, ngày xưa mình nhớ mình có mò để tuỳ chỉnh cho nó chọn chế độ truy cập mạng và cả cho phép truy cập hay ko nhưng bây h thì chịu ko nhớ ở đâu, nếu bạn ngại cài lại các ứng dụng sau khi 4mat thì chịu khó mò 1 chút. Còn nếu ko có nhiều ứng dụng thì bạn có thể 4mat luôn cũng đc, nhớ sao lưu danh bạ, đừng sao lưu mấy cái ứng dụng vì nó sẽ lưu lại những tuỳ chỉnh trước đây và lại quay lại y hệt thế

chip_dep_zai

Hình như bị cha kia nghịch linh tinh trong phần "Khả năng kết nối" đây mà, bạn thử vào trong đấy rồi vào mục đích mạng rồi ấn vào tuỳ chọn xem mấy cái tuỳ chỉnh cái kết nối mặc định xem nó có fải là internet ko, ngoài ra có thể mò ktra những cái khác trong đấy, cái nào nghi ngờ thì chỉnh lại, ktra cái mục "quản lý kết nối" và ktra mấy cái tuỳ chọn trong chính của phần mềm ý. Mình nghĩ mò trong mấy cái đấy thì kiểu gì cũng ra, ngày xưa mình nhớ mình có mò để tuỳ chỉnh cho nó chọn chế độ truy cập mạng và cả cho phép truy cập hay ko nhưng bây h thì chịu ko nhớ ở đâu, nếu bạn ngại cài lại các ứng dụng sau khi 4mat thì chịu khó mò 1 chút. Còn nếu ko có nhiều ứng dụng thì bạn có thể 4mat luôn cũng đc, nhớ sao lưu danh bạ, đừng sao lưu mấy cái ứng dụng vì nó sẽ lưu lại những tuỳ chỉnh trước đây và lại quay lại y hệt thế
hic.mò hoài chả ra bạn ag. nhưng may là cai slick vào được rồi.chết mất thôi. format nhưng có những pm phải hack máy mới cài đặt được.mà mình chả biết JAF là cái quái gì cả.bạn có thể hướng dẫn cụ thể mình cách dùng JAF ma fash máy ko? hihi

llTuyetTinhCocll

hic.mò hoài chả ra bạn ag. nhưng may là cai slick vào được rồi.chết mất thôi. format nhưng có những pm phải hack máy mới cài đặt được.mà mình chả biết JAF là cái quái gì cả.bạn có thể hướng dẫn cụ thể mình cách dùng JAF ma fash máy ko? hihi

Qua khu S60v3....vào box fw....trong đó trên phần chú ý có 1 topic hướng dẫn chi tiết vè6 JAF....bạn vào đó đọc sẽ làm đc....

chip_dep_zai

Qua khu S60v3....vào box fw....trong đó trên phần chú ý có 1 topic hướng dẫn chi tiết vè6 JAF....bạn vào đó đọc sẽ làm đc....

mình đọc xong thấy nản kinh người.có ai ở hà nội chắc mình sang học hỏi thôi.chả hiểu gì cả

quocvu88_dn

mình đọc xong thấy nản kinh người.có ai ở hà nội chắc mình sang học hỏi thôi.chả hiểu gì cả

Lúc trước mình cũng như bạn thôi, đọc thấy nản vì rắc rối quá. Nhưng mà thật sự dễ lắm bạn à. Chỉ cần đọc kỹ , rồi làm theo từng bước là được vì các bạn trong diễn đàn hướng dẫn rất chi tiết. Nếu làm được rồi bạn sẽ thấy dễ lắm.

Có gì khó khăn mình chỉ cho.

Fatchoco

Cho mình hỏi topic tổng hợp các CFW, cooked fw của diễn đàn giờ đâu hết rồi? :-/

Status
Không mở trả lời sau này.