• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

songtoan93

@fabregas2000: sao kì dzậy, mình xài 6120c cài vào 1phát là tắt đc liền. Mà bạn có restart lại chưa đó? Phải restart thì thay đổi mới có hiệu lực

ansu16

Active Member
Tui đang định dùng thử nhưng ở đà nẵng lại không biết chỗ bán

huy_turbo

Có ai xài thử pin này chưa. Không biết xài vài thang thì thế nào nhỉ.

Nói thật em trc đây có đọc một tin trên báo số hóa nó bảo cũng có pin Tàu xịn nhưng đa phần là hàng đểu , mà NOKIA nó "đẻ" ra thì chỉ nó mới biết " con mình cần gì "-laọi pin nào !
Em thấy bọn Giá gốc thì giá là 250K, trần anh thì :150K , pico plaza :90k ( thế giới di động :195k nhưng khi check thì nó lại báo pin BL-5B ko tuơng thích với 6120 mới láo , bọn TGDD này mất dậy thật )

leetran72

Nói thật em trc đây có đọc một tin trên báo số hóa nó bảo cũng có pin Tàu xịn nhưng đa phần là hàng đểu , mà NOKIA nó "đẻ" ra thì chỉ nó mới biết " con mình cần gì "-laọi pin nào !
Em thấy bọn Giá gốc thì giá là 250K, trần anh thì :150K , pico plaza :90k ( thế giới di động :195k nhưng khi check thì nó lại báo pin BL-5B ko tuơng thích với 6120 mới láo , bọn TGDD này mất dậy thật )
Chắc với các bác PIN nầy là PIN lởm và là hàng Mao Trạch Đông đc nhẩu khẩu từ Lạng Sơn. Mua về mới dùng thì OK, nhưng dùng đc 3 tháng sau thì các bác sẽ lại mò về sử dụng cái con PIN 830 cho xem(test thấy 830 chứ ko phải 890 như mấy nơi quảng cáo)

balder

cho mình hỏi cách đánh TV cho 6120 firmware 7.02 với, firmware này chỉ có E với china à

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi cách đánh TV cho 6120 firmware 7.02 với, firmware này chỉ có E với china à

Bạn tìm PM vntelex, mở nó để gõ cho ra tiếng Việt rồi copy, paste vào nơi bạn muốn ghi tiếng Việt, hơi cực.

fabregas2000

Ko biết có bạn nào bị như mình ko. Chứ máy mình mà chơi game anrufen online là người khác mà gọi là không liên lạc đc, nhắn tin nếu đang chơi game là ko tới ng ta đc, phải thoát game mới gửi đi đc. Ola củng vậy. Chỉ 2 cái đó thuj. Hjc.

ansu16

Active Member
Cho em hỏi một tí, em thường lưu tin nhắn vào thẻ nhớ, có ai chỉ cho em thư mục lưu tin nhắn không (trong thư mục Privated, sys hay system)

huy_turbo

Em muốn hỏi tí : từ lúc duyệt web em có thói quen để đèn màn hình xuống mức thấp nhất ...duyệt web cho lâu , mấy hôm đầu thì duyệt xong mình lại để chế độ bình thường thì không sao. Mấy hum nay tự nhiên em cắm sạc vào hoặc pin cứ hết 1 vạch là đèn màn hình tự nhiên nhẩy về mức thấp nhất , mong các pro giúp đỡ ko thì bực quá !

Kojiro

Super V.I.P
Cho em hỏi một tí, em thường lưu tin nhắn vào thẻ nhớ, có ai chỉ cho em thư mục lưu tin nhắn không (trong thư mục Privated, sys hay system)

Trong private\1000484b\Mail2\00001001_S nha bạn!

codockhach

con 6210c của tui có xài phần mềm call manager. Lúc đầu xài rất ok nhưng sau đó nó thường hay báo là memory full, bộ nhớ đầy hãy đóng một số ứng dụng và thử lại. trong khi đó tui có chạy ứng dụng nào đâu. Xin được chỉ giáo

noikhodanong87

con nì hay bị lỗi lẮM, mới mua 1 kon xài có 500k hehe thẻ 1gb, máy bị lỗi camera phụ, bltooth thì ko tìm thấy địa chỉ, imei thân máy k trùng vs máy..bị bệnh như thế mới ó giá đó

hailong259

con nì hay bị lỗi lẮM, mới mua 1 kon xài có 500k hehe thẻ 1gb, máy bị lỗi camera phụ, bltooth thì ko tìm thấy địa chỉ, imei thân máy k trùng vs máy..bị bệnh như thế mới ó giá đó

Đúng là tiền nào của nấy :D
Cho hỏi sao ram của hình hồi trước khởi động máy lên trống 19mb, sao bây giờ còn có 15mb, dùng 1 lúc còn 10mb, không mở skyfire đc luôn, có phần mềm nào giải phóng ram hiệu quả không nhỉ

fabregas2000

Chắc xài lâu qúa nó thế. Hoặc là bạn dùng các phần mềm khởi động song song với máy đấy. Như handy shell, ....

hailong259

Phần mềm mình để hết ở thẻ nhớ, mình tháo thẻ nhớ ra khởi động rồi cắm vào vẫn như vậy chán :(
Mà con 6120c này mua tai nghe gì bỏ vào nghe đc đc tí nhỉ