• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

kid1502

download hellox 1.3 về sign rùi cài x-plore vào chọn hiện các tập tin ẩn
cài hellox 1.3 đã sign vô sẽ chạy tới đoạn nào đó rùi đứng luôn không hoàn thành được.
chọn exit rồi có thể xóa hellox
cài RomPatcherPlus2.sis vào chọn Open4All
vào x-plore sẽ hiện ra các ổ đĩa ảo do hellox tạo ra, copy file installserver.exe ở ổ E/hack/sys/bin vào C/ys/bin
thoát x-plore khởi động lại điện thoại.
hoàn thành

huy_turbo

Có bác nào biết thiết lập cái mục "trò chuyện" ở máy này không , em không biết thiết lập máy chủ máy thợ thế nào , có bác biết giúp em với , các bác vào thử thế này nhé !
Menu->Ứng dụng->Trò chuyện->..Xác định máy chủ ???
thank !

huy_turbo

thank bro nhé , thế là cài xong ròi , cái này kết hợp với Fring là vô đối

Em lại hỏi tý :
Em đã cài PC Suite và dùng bình thường , tuy nhiên em không biết làm thế nào để ngắt kết nối điện thoại với máy tính ( mặc dù em dã thoát hết các chuơng trình của PC Suite trên máy tính nhưng ký hiệu kết nối USB vẫn hiện trên điện thoại , muốn ngắt toàn phải rút nóng ). trường hợp này phải làm thế nào ạ ?

Last edited by a moderator:

DonPhuongViAi

Bác nào biết khắc phục cái lỗi hiện 2,3 icon trò city bloxx mặc định của máy không, máy em lúc kia không có nhưng lúc up firmware lên v7.10 thì bị hiện tuọng trên! :-?

huy_turbo

bác format máy đi rồi hack lại là ngon ngay , em cũng bị có 2 icon trò này , format đi hack lại là ok!

leetran72

thank bro nhé , thế là cài xong ròi , cái này kết hợp với Fring là vô đối

Em lại hỏi tý :
Em đã cài PC Suite và dùng bình thường , tuy nhiên em không biết làm thế nào để ngắt kết nối điện thoại với máy tính ( mặc dù em dã thoát hết các chuơng trình của PC Suite trên máy tính nhưng ký hiệu kết nối USB vẫn hiện trên điện thoại , muốn ngắt toàn phải rút nóng ). trường hợp này phải làm thế nào ạ ?
Cái này ko sao đâu Huy! Kết nối PC Suite konguy hiểm cho máy nên chỉ cần tắt hết các folder và tắt PC Suite cua PC là rút đc thui,cái ký hiệu ko cần để ý
Bác nào biết khắc phục cái lỗi hiện 2,3 icon trò city bloxx mặc định của máy không, máy em lúc kia không có nhưng lúc up firmware lên v7.10 thì bị hiện tuọng trên! :-?
Mobile: truong hop nay tot nhat ban move folder Games chua may cai Icon City Bloxx vao 1 folder nao do cho do ngua mat thui.Co the dung Patch "Enable Rename and move app" cua ROMPatcher. Neu can minh gui ban sau

DonPhuongViAi

Cái này ko sao đâu Huy! Kết nối PC Suite konguy hiểm cho máy nên chỉ cần tắt hết các folder và tắt PC Suite cua PC là rút đc thui,cái ký hiệu ko cần để ý

Mobile: truong hop nay tot nhat ban move folder Games chua may cai Icon City Bloxx vao 1 folder nao do cho do ngua mat thui.Co the dung Patch "Enable Rename and move app" cua ROMPatcher. Neu can minh gui ban sau

Bác gửi giùm em với.

huydateh00

6120c FW 7.1 hack như thế nào ?

TÌnh hình là mình vừa update FW 6.x lên 7.1. Vào chuyên mục HD hack theo heloo_ox thì bản nào cũng ko chạy đc. Bản thì chạy mãi dòng apply..., bản thì chạy mãi dòng unpack.... Nói chung là mình đã thử hết các bản bên đó rồi nhưng ko thể nào làm đc. Vậy liệu có cách hack nào khác không, hoăc nếu có bản heloxx nào hack chuẩn cho FW này cho mình xin vớ,i thank!:(

ximuoi

tình hình là máy e đang dùng ngon lành thì tự nhiên vô mạng k đc nữa. máy báo lỗi packet data not available. vậy là sao ạ? em đag dùg mobi.đăg ký đầy đủ gprs, lẫn gói cước 3g của mobi luôn roài :-s

DonPhuongViAi

TÌnh hình là mình vừa update FW 6.x lên 7.1. Vào chuyên mục HD hack theo heloo_ox thì bản nào cũng ko chạy đc. Bản thì chạy mãi dòng apply..., bản thì chạy mãi dòng unpack.... Nói chung là mình đã thử hết các bản bên đó rồi nhưng ko thể nào làm đc. Vậy liệu có cách hack nào khác không, hoăc nếu có bản heloxx nào hack chuẩn cho FW này cho mình xin vớ,i thank!:(
Em cũng bị tình trạng trên khi dùng bản HelloOx v1.03, cài lần đầu nó chạy mãi dòng apply... nhưng sau đó em xóa đi cài lại thì nó appply đuọc, bác thử xem sao! ;;)

Chỉnh sửa cuối:

titvsmit

em đã lấy đc file cer và key file trên OPDA, cũng đã sign đc phần mềm helloOX ( em đã thử tất cả phiên bản trong forum) vậy mà không thể cài được, cứ cài đặt đến chỗ nó bảo là:" cảnh báo an toàn:

ứng dụng chỉ dùng cho mục đích phát triển, nếu tiếp tục cài đặt sẽ gây ra sự cố nghiêm trọng cho thiết bị của bạn tiếp tục?"
em chọn có thì nó báo:

"không thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ"

có bác nào bị lỗi này không ạ!

giải thích dùm em với, thanks! :(

(6120c này em mới mua đc 2 tháng máy FPT mới nguyên dùng fw v7.01)

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

em đã lấy đc file cer và key file trên OPDA, cũng đã sign đc phần mềm helloOX ( em đã thử tất cả phiên bản trong forum) vậy mà không thể cài được, cứ cài đặt đến chỗ nó bảo là:" cảnh báo an toàn:

ứng dụng chỉ dùng cho mục đích phát triển, nếu tiếp tục cài đặt sẽ gây ra sự cố nghiêm trọng cho thiết bị của bạn tiếp tục?"
em chọn có thì nó báo:

"không thể cài đặt, bị chi phối bởi chứng chỉ"

có bác nào bị lỗi này không ạ!

giải thích dùm em với, thanks! :(

(6120c này em mới mua đc 2 tháng máy FPT mới nguyên dùng fw v7.01)

Bị lỗi cer đó b.b vào tops lấy cer.... nhờ mấy a lấy hộ xem sao

jacky2007

Member
các bác giúp em vơi em đã xin cer va key trên opda 2 ngày rồi mà ko được có cách nào để cài được pm ghi âm cuộc gọi ko các bác,giúp em với

chungvcvb

Mod cho mình hỏi, đã hack thành công bằng helloOX 2.03, nhưng sao dùng X-plorer vẫn ko thấy folder sys và private của máy nhỉ, fw ver 7.10