• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

khibacana

Tự nhiên hôm nay em vô x-plore nó nháy 1 lúc rồi thoát à hùi trước nó đâu có như vậy. ai bít chỉ giùm

ninhhot

Tự nhiên hôm nay em vô x-plore nó nháy 1 lúc rồi thoát à hùi trước nó đâu có như vậy. ai bít chỉ giùm

Hiện tại trên dđ có rất nhiều bản x_plore k biết b dùng bản nào.???b khởi động lại máy xem sao.?

khibacana

hehe vì đã làm phiền mọi người. máy nó bị khùng vào lại dc rùi. sao hok có x-plore 1.45 full nhỉ topic bên kia bày làm hiểu chết liền

DonPhuongViAi

Mod cho mình hỏi, đã hack thành công bằng helloOX 2.03, nhưng sao dùng X-plorer vẫn ko thấy folder sys và private của máy nhỉ, fw ver 7.10
Bác có vào phần cài đặt trong X-plore tích các ô cho Hiện tập tin hệ thống và tập tin ẩn lên chưa? ;;)

hehe vì đã làm phiền mọi người. máy nó bị khùng vào lại dc rùi. sao hok có x-plore 1.45 full nhỉ topic bên kia bày làm hiểu chết liền
Bác xem cái NÀY đi dễ mà. ;;)

titvsmit

Các bác cho em hỏi tại sao em xem thông tin trên mạng nói ram của 6120c là 64 mb. Thế mà em dùng đủ các loại phần mềm kiểm tra cung chỉ thấy báo cao nhất là 48Mb. Nhưng chỉ dùng đc có 16,8Mb. Sau khj hack phone cài thêm phần mềm thì nó chỉ còn 13,4Mb. Có ai biế tại sao ko ạ.
Em hỏi luôn sao cái máy này gõ tiếng việt nhanh thì lại bị lỗi. Để gõ đc những dòng tiếng việt có dấu này phải vất vả lắm.
Thanks!

P/s: em dùng fw v7.1

Last edited by a moderator:

DonPhuongViAi

Các bác cho em hỏi tại sao em xem thông tin trên mạng nói ram của 6120c là 64 mb. Thế mà em dùng đủ các loại phần mềm kiểm tra cung chỉ thấy báo cao nhất là 48Mb. Nhưng chỉ dùng đc có 16,8Mb. Sau khj hack phone cài thêm phần mềm thì nó chỉ còn 13,4Mb. Có ai biế tại sao ko ạ.
Em hỏi luôn sao cái máy này gõ tiếng việt nhanh thì lại bị lỗi. Để gõ đc những dòng tiếng việt có dấu này phải vất vả lắm.
Thanks!
P/s: em dùng fw v7.1
Ram thực tế nó có 48,4 mb ah bác :D, em lúc kia xem trên TGDD thấy thế nên mua con này về. Sau đó cũng kiểm tra như bác mới thấy có 48,4 mb :(.
Nếu bác đang dùng FW 7.1 thì nên 4mat 1 lần sau đó hack lại. Em cài khoảng gần 30 phần mềm (mấy PM của LCG,python, game java...)sau khi khởi động lên thấy ram nó lên gần 21 mb :-??. Dùng nhiều thì ram nó xuống tầm 15,5 mb dao động quanh mức ấy \-/ (lúc đó đã cho chạy ẩn FreeiSMS, Smartsetting). Bác thử như em xem ;;) :-?

Chỉnh sửa cuối:

thaison0610

thảo luận và kinh nghiệm về lỗi khi cài phần mềm cho nokia 6120c

mình không phải là lần đầu tiên sử dụng nokia cung không lạ lẫm gì với hệ điều hành SYMBIAN
nhưng hiện giờ mình đâng bó tay với cái máy 6120c
lúc đầu mình dùng thẻ 512 cài ứng dụng oky hết , máy thì đã hack thành công
hiện giờ mình đổi qua thẻ 2G cài ứng dụng nào vào cũng không được hết vd : x-plore 1.45, smartsetting phiên bản 3.03 , ucweb v7.2.1.50 , ttpod v3.70 , toàn báo lỗi hệ thống và lỗi cập nhật có bác nào cao nhân trị được bệnh này không ?
thank all

có sai quy định nữa không bác mod X-(X-(X-(

Kojiro

Super V.I.P
mình không phải là lần đầu tiên sử dụng nokia cung không lạ lẫm gì với hệ điều hành SYMBIAN
nhưng hiện giờ mình đâng bó tay với cái máy 6120c
lúc đầu mình dùng thẻ 512 cài ứng dụng oky hết , máy thì đã hack thành công
hiện giờ mình đổi qua thẻ 2G cài ứng dụng nào vào cũng không được hết vd : x-plore 1.45, smartsetting phiên bản 3.03 , ucweb v7.2.1.50 , ttpod v3.70 , toàn báo lỗi hệ thống và lỗi cập nhật có bác nào cao nhân trị được bệnh này không ?
thank all

có sai quy định nữa không bác mod X-(X-(X-(

Bạn vẫn còn sai qui định đó, mình gộp chứ ko xóa bài bạn.

Sau khi đổi thẻ thì bạn có 4mat máy lại ko, hay là bạn cứ rút thẻ cũ ra đưa thẻ mới vào mà cài :-/

thaison0610

Bạn vẫn còn sai qui định đó, mình gộp chứ ko xóa bài bạn.

Sau khi đổi thẻ thì bạn có 4mat máy lại ko, hay là bạn cứ rút thẻ cũ ra đưa thẻ mới vào mà cài :-/

vâng thank bác mod , tìm mãi mà không ra chổ box bài nên box vào đó . sai hì sữa thôi :D

mình mới fomat thẻ thôi , không fomat máy :D
mình lúc đầu cứ nghĩ là coppy hết nhưng toàn bộ ở thẻ củ qua thẻ mới là được nhưng cuối cùng là không hiện ứng dụng lên nên mới fomat thẻ nhớ , giờ cài mãi mà không được đây . nản quá đi mất :D

Kojiro

Super V.I.P
vâng thank bác mod , tìm mãi mà không ra chổ box bài nên box vào đó . sai hì sữa thôi :D

mình mới fomat thẻ thôi , không fomat máy :D
mình lúc đầu cứ nghĩ là coppy hết nhưng toàn bộ ở thẻ củ qua thẻ mới là được nhưng cuối cùng là không hiện ứng dụng lên nên mới fomat thẻ nhớ , giờ cài mãi mà không được đây . nản quá đi mất :D

Vì có vài ứng dụng khi cài phát sinh file trong C nên bạn phải gỡ nó ra trước khi đổi thẻ để cài, ko thì nản là đúng rồi :D

Làm biếng tìm thì nói nhé, nó năm ngay trang 1 luôn mà, lần sau chú ý hơn nhé!

064852029

Giúp với. Nokia 6120c hư camera 3g

Con 6120c của em tự nhiên bị hư mất cái camera 3g. Lúc trước em tháo mặt trước ra lấy tay đẩy đẩy cái camera thì sử dụng được. Sau 1 khoảng thời gian thì bị tiếp. Nhưng bây giờ thì không sử dụng cách trên được nữa. Em không biết liệu camera của em có bị hư không. Nếu hư thì có thể sửa hoặc thay được không, giá bao nhiêu. Em xin cảm ơn

leetran72

Con 6120c của em tự nhiên bị hư mất cái camera 3g. Lúc trước em tháo mặt trước ra lấy tay đẩy đẩy cái camera thì sử dụng được. Sau 1 khoảng thời gian thì bị tiếp. Nhưng bây giờ thì không sử dụng cách trên được nữa. Em không biết liệu camera của em có bị hư không. Nếu hư thì có thể sửa hoặc thay được không, giá bao nhiêu. Em xin cảm ơn
chắc là dây nhợ bị đứt rùi. Bạn đem ra hàng mà sửa nhé. Cái ni là thuộc về phần cứng rùi!
Hehe lâu lắm mới trở lại diễn đàn :D

Các bác cho hỏi làm sao chèn được số điện thoại từ danh bạ vào tin nhắn nhỉ. Các máy nokia khác thì có. Còn con 6120 này thì không có. Trong phần chèn nó có mỗi chèn tin nhắn mẫu thôi không có chèn số từ danh bạ. Vì vậy mõi khi bạn xin số điện thoại của bạn khác lại phải mở danh bạ tìm và ghi ra giấy sau đó mới đánh vào tin nhắn. Mất công quá. Mong các bác giúp đỡ

songtoan93

Các bác cho hỏi làm sao chèn được số điện thoại từ danh bạ vào tin nhắn nhỉ. Các máy nokia khác thì có. Còn con 6120 này thì không có. Trong phần chèn nó có mỗi chèn tin nhắn mẫu thôi không có chèn số từ danh bạ. Vì vậy mõi khi bạn xin số điện thoại của bạn khác lại phải mở danh bạ tìm và ghi ra giấy sau đó mới đánh vào tin nhắn. Mất công quá. Mong các bác giúp đỡ

Đâu cần phải ghi chép ra giấy cho cực vậy bạn. Bạn vào Contacts => chọn sdt => use number => copy. Sau đó vào Messaging => editing option => past. Vậy là xong.

Đâu cần phải ghi chép ra giấy cho cực vậy bạn. Bạn vào Contacts => chọn sdt => use number => copy. Sau đó vào Messaging => editing option => past. Vậy là xong.

Cám ơn bạn. Vậy là đành phải dùng cách này thôi. Qua mất mấy thao tác nhưng còn nhanh hơn là ghi ra giấy rồi chép vào. Sao nó ko làm thêm chức năng chèn vào như các điện thoại khác nhỉ. Không biết có phần mềm trợ giúp soạn tin nhắn naò không

songtoan93

Cám ơn bạn. Vậy là đành phải dùng cách này thôi. Qua mất mấy thao tác nhưng còn nhanh hơn là ghi ra giấy rồi chép vào. Sao nó ko làm thêm chức năng chèn vào như các điện thoại khác nhỉ. Không biết có phần mềm trợ giúp soạn tin nhắn naò không

Muốn tìm phần mềm nhắn tin thì bạn qua box Việt hóa tìm thằng Free-iSMS nhé, đây là pm đỉnh nhất của S60v3 đấy.