• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5-03 và C5-06

duyanhhn

bây giơ mình mới đểy ý đấy,nó lưu dc có 20 số ở mục các cuộc gọi thôi,sao thế ko biết,còn khi nhắn tin nứa chậm qúa,ko nhu con wave 575 cuả samsung

iupxlam

bây giơ mình mới đểy ý đấy,nó lưu dc có 20 số ở mục các cuộc gọi thôi,sao thế ko biết,còn khi nhắn tin nứa chậm qúa,ko nhu con wave 575 cuả samsung

máy nào mà chả 20 mục trong Call Log :)

cune

Mọi người ơi. Hình như C5-03 không chơi được Game của Polarbit. Mình đã Sign nó rồi cài Game Api nhưng vẫn không vào được.
Không biết do máy hay do Game api của mình không chuẩn. Ai đã chơi được share cho mình bản Game api nhá;;)

Chỉnh sửa cuối:

leanhdung1982

Trùi. các bác dùng con này rùi thì cũng như mấy con kia thôi. Nói chung là cũng tạm được. Mình cũng chưa hack được. Bác nào có thì post lên nhé

hoabattuvn_tt

Con này và 5530 thì con nào ok hơn các bác. Định mua em này nhưng nghe các bác nói quay film và xem video bị giật thấy nãn quá.:( Bác nào đã dùng em C5-03 này lau rồi cho ý kiến giúp em nha. Thanks

cune

Con này và 5530 thì con nào ok hơn các bác. Định mua em này nhưng nghe các bác nói quay film và xem video bị giật thấy nãn quá.:( Bác nào đã dùng em C5-03 này lau rồi cho ý kiến giúp em nha. Thanks

Ừ đúng rồi! Mình quay phim bên 5230 đưa sang máy này xem giật tung chảo :ss. Nhìn như hình động chứ ko phải video.

iupxlam

video nào mà trên 24fps thì mới giật thui bạn :D video máy tự quay và video convert khoảng 20fps thì xem ngon ơ (mà 20fps là xem quá ngon rồi)

hoabattuvn_tt

Vi xử lý CPU hai con này con nào mạnh hơn các bác. Trên mạng để con C5-03 là 600 nhưng không phải vậy thì phải, không có máy không test được. Bộ nhớ trong quá ít có ảnh hưởng gì tốc độ xử lý của máy không nhị. Nếu con này ok cuối tuần này đi lụm một con về vọc chơi. Thanks

iupxlam

Vi xử lý CPU hai con này con nào mạnh hơn các bác. Trên mạng để con C5-03 là 600 nhưng không phải vậy thì phải, không có máy không test được. Bộ nhớ trong quá ít có ảnh hưởng gì tốc độ xử lý của máy không nhị. Nếu con này ok cuối tuần này đi lụm một con về vọc chơi. Thanks

cai app nó check sai, hầu như con s60v5 nào nó cũng báo CPU chỉ 192Mhz cả, ko tin đc đâu

cune

Mọi người ơi. Hình như C5-03 không chơi được Game của Polarbit. Mình đã Sign nó rồi cài Game Api nhưng vẫn không vào được.
Không biết do máy hay do Game api của mình không chuẩn. Ai đã chơi được share cho mình bản Game api nhá;;)

ko ai giúp mình đc à :(

prosoldgold

có ai đã cài thử fonts cho con này chưa? mh cài mấy fonts mà toàn bị die máy ko nà, mấy font đó trước đây mh cài trên 5530 bình thường nhưng mà con này ko hỉu là bị gì nựa

hoabattuvn_tt

Ai đã hack thành công cho con c5-03 V11.0.024 chưa? mình mới tậu em này. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

iupxlam

có ai đã cài thử fonts cho con này chưa? mh cài mấy fonts mà toàn bị die máy ko nà, mấy font đó trước đây mh cài trên 5530 bình thường nhưng mà con này ko hỉu là bị gì nựa

dùng FontRouter cài font bt mà

cune

Em mới mua 1 con C5-03 ngày hôm qua, thấy nó cũng chẳng khác Nokia 5530 là mấy. Nhưng có 1 điều là các phần mềm hay ứng dụng em đã cài đặt thì khi muốn xóa chẳng biết vào đâu để xóa cả. Bình thường vào Quản lý ứng dụng >>> Ứng dụng đã cài đặt >>> Gỡ bỏ ứng dụng là được
Nhưng đây khi em ấn vào Ứng dụng nào thì nó ra luôn chi tiết về ứng dụng đó, cũng k thể tùy chọn để xóa được. Vậy em phải làm sao? Giúp em với!!!
Em cảm ơn nhiều

Bạn vào Quản lí Ứng dụng nhấn vào Ứng dụng cần xoá 2~3 giây sẽ ra bảng tùy chọn. Muốn xoá file trong q.lí tập tin cũng tương tự.

prosoldgold

mh cũng dùng cái đó, hồi trước xài cho 5530 thấy bình thường mà, giờ cài cho c5-03 lại bị die máy, ko biết là why nữa, cũng cái font đó, cũng là phần mềm đó nhưng mà kết quả lạ ko như thế,

llTuyetTinhCocll

Bạn vào Quản lí Ứng dụng nhấn vào Ứng dụng cần xoá 2~3 giây sẽ ra bảng tùy chọn. Muốn xoá file trong q.lí tập tin cũng tương tự.

Ai đã hack thành công cho con c5-03 V11.0.024 chưa? mình mới tậu em này. Thanks

Dựa vào comment trên ==> máy đã hack vì ko hack máy thì ko thể đổi font chữ bằn pm đó được....hihihi

phuong_s2

mệt các bác wa. con c5-03 này đã hack được rồi. Giờ các bác làm ơn bàn về vấn đề cook fw mới hay chứ. Tui đang cố gắng đây

hoabattuvn_tt

Sau khi hack và cài một số ứng dụng máy có trệu chứng màn hình nhỉu xanh rồi có vạch xanh chạy dọc rồi tự restar lại máy! chỉ gặp ở một số ứng dụng như Kaspersky hay Smartmovie. Có bác nào bị giống mình không, bị như vậy có vấn đề gì không!! Thanks