• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

test đèn flash thì vào chỗ tối bạn nhé. Ban đêm là chính xác nhất. Ban ngày bật đèn lên soi vào mắt thì đều chói mắt cả thôi. Các bạn vào chỗ tối rồi soi xem nhé. Thanks!
Chắc nhiều ngừơi chán nên nó giảm giá nhanh thế chăng!

boy_online01

test đèn flash thì vào chỗ tối bạn nhé. Ban đêm là chính xác nhất. Ban ngày bật đèn lên soi vào mắt thì đều chói mắt cả thôi. Các bạn vào chỗ tối rồi soi xem nhé. Thanks!
Chắc nhiều ngừơi chán nên nó giảm giá nhanh thế chăng!

Theo đánh giá của hai đứa bạn thì đèn X6 và C7 sáng như nhau ( test trong ngăn bàn bịt kín chứ nó có cho mượn máy về nhà để thử ban đêm đâu :D).
Đợt này thằng bạn mình nó lên hẳn IP4 8-| vì dùng C7 thấy nản rồi (máy nguyên thủy mà cũng bị treo máy mấy lần, mình còn thấy nản huống chi là nó :|). Mà ý kiến cá nhân mình thì thấy C7 nói riêng và Symbian nói chung vẫn chưa thực sự đổi mới. Ko biết Symbian Anna thế nào chứ nếu ko phải là một fan của Nokia thì mình đã bán X6, các thêm tiền mua một em Android cho rồi. Kiểu này chờ WP7 thui :D

Chỉnh sửa cuối:
Theo đánh giá của hai đứa bạn thì đèn X6 và C7 sáng như nhau ( test trong ngăn bàn bịt kín chứ nó có cho mượn máy về nhà để thử ban đêm đâu :D).
Đợt này thằng bạn mình nó lên hẳn IP4 8-| vì dùng C7 thấy nản rồi (máy nguyên thủy mà cũng bị treo máy mấy lần, mình còn thấy nản huống chi là nó :|). Mà ý kiến cá nhân mình thì thấy C7 nói riêng và Symbian nói chung vẫn chưa thực sự đổi mới. Ko biết Symbian Anna thế nào chứ nếu ko phải là một fan của Nokia thì mình đã bán X6, các thêm tiền mua một em Android cho rồi. Kiểu này chờ WP7 thui :D

vậy thì c7 của mình flash có vấn đề rồi
thực ra cái nào cũng có cái hay và cái dở riêng . Dù là ip4 thì một thời gian cũng chán thôi.
Mình là người chụp ảnh nhiều và lướt web nhiều , ít nghe nhạc và hay chơi game nên thích n8
cảm ơn ơn bạn đã tận tình test giúp!

Chỉnh sửa cuối:
Bạn nào biết chỉ giúp mình với. Không hiểu sao mình không thể bật đèn flash bằng nút gạt khóa bên hông đựơc. Tự nhiên lại bị như thế. Mình không cài phần mềm mở khoá nào cả. Chẳng lẽ lại flash lại máy!

bạn có cài nokia splepping screen ko , có thì tắt đi :D

mình không cài cái đó bạn à! Thanks!

Máy ảnh của c7 buồn cười qúa các bạn ơi cái dẻ lau treo trên tường mà nó nhận diện là khuôn mặt và còn nhiều những thứ vớ vẩn khác nữa. Mà mình cũng chẳng biết nhậ̣n diện khuôn mặt để làm gì nữa!

Chỉnh sửa cuối:

hiepsinight

bạn restart thử xem ,cái nhận diện thì cũng giống như mấy hãng khác nhận diện nụ cười cũng đâu làm gì đâu ,dt chứ đâu fải người , hiện đại đến đâu cũng ko chính xác 100% dc

Ngày nào mình cũng kiểm tra bản cập nhật mà chẳng có. Chắc ít nhất phải tới mùa hè mới có PR 2.0 các bạn nhỉ!

bạn có cài nokia splepping screen ko , có thì tắt đi :D

hôm nay mình mới biết tại sao đèn flash của mình không mở được bằng nút gạt khóa . Vì mình cài mod light sensor disable( vô hiệu hóa cảm biến ánh sáng) trong mutil mod 7.00. Máy c7 các bạn có bị như vậy không?

hiepsinight

mình ko cài mod đó vì để nó cảm biến cũng quen mắt rồi mà cũng đỡ tốn pin nữa

golddragon2310

may ban co biet cho nao o sai gon ban mieng op lung cho C7 uy tin,chat luong,mau ma dep khong a:D hom bua search co thay vai cho,nhung gia ca lungtung wa:(
San day cung noi luon,cong nhan C7 be that.hom bua rot tu tren ban xuong dat,lan mot vong ma chi bi tray phan nhua o phia duoi, xai van ok.dung la hang nokia chat luong ben that,chu gap kai nhu IP chac fai mua may moi roi...

may ban co biet cho nao o sai gon ban mieng op lung cho C7 uy tin,chat luong,mau ma dep khong a:D hom bua search co thay vai cho,nhung gia ca lungtung wa:(
San day cung noi luon,cong nhan C7 be that.hom bua rot tu tren ban xuong dat,lan mot vong ma chi bi tray phan nhua o phia duoi, xai van ok.dung la hang nokia chat luong ben that,chu gap kai nhu IP chac fai mua may moi roi...

dùng ốp lưng máy sẽ bị dày lên nhiều , dùng nguyên bản thích hơn. Trước mình dùng một time thấy kồng kềnh nên tháo bỏ. Mình ở hà nội mua có 40 nghìn thôi. Mình khuyên bạn nên dán đề can

trungdaukho

Bạn ở Hà Nội thì có thể đến tầng 1 siêu thị BigC hoặc ra phố Thái Hà mua vỏ case cho C7, mình mua ở BigC mất 90k, ra Thái Hà bị hét 150k.

hiepsinight

trên đường võ văn tần q.3 đó bạn , mình ko nhớ tiệm đó tên gì , cũng tiệm nhỏ thôi , gần trung tâm của viettel bạn lại quanh đó kiếm nhé :D

chjpkute

mình ở hà nội ra chợ giời mua có 20k ốp silicon có 2 màu đen trắng nhìn cũng đẹp:D

gianggino

Các bác có thể mua trả góp cũng được nếu thích mà chưa đủ tiền(như em) \-/
Mua máy trả góp từ 2,7 triệu trở lên.
Yêu cầu Sổ Hộ Khẩu,CMT (bản gốc) .Mang đến cho bên FPT xem và họ sẽ trả lại ngay. Khi đi mang theo 1 hóa đơn tiền nước hoặc điện nơi mình đang ở (không yêu cầu trùng địa chỉ với sổ hộ khẩu.
Trả trước 30% . Lãi xuất 3,2% với số tiền còn lại.
Có thể trả từ 6 tháng đến 24 tháng.
Địa chỉ : FPT – 43(hình như là 43 hay 41 ý em ko nhớ rõ) Thái Hà Gặp Tuấn Anh :0989.400.093 (bác này em có gọi điện hỏi và bác hỗ trợ rất nhiệt tình,mọi người có thể gọi cho bác ý trước khi đến đó)

boy_online01

Trước tới giờ mình mới nghe tới mua máy tính trả góp, mua xe trả góp,... giờ mới biết có mua điện thoại trả góp :O. Mà đã trả góp thì lấy luôn N8 có phải ngon ko :ar!?

ptcat

Bản thân cái C7 hoành tráng thế mà chẳng có cái kết xuất danh bạ ra ngoài. Cái quản lý danh bạ của Nokia Ovi Suite mầu mè mà cũng thế chẳng có chức năng xuất danh bạ ra file. Còn cái Nokia PC Suite có cho kết xuất danh bạ ra ngoài thì lại không hỗ trợ dòng máy mới C7. Mình muốn chép toàn bộ danh bạ từ C7 sang cái nokia 6680 cũ của mình mà chưa tìm được cách nào. Mọi người giúp với cảm ơn.

hiepsinight

bạn vào danh bạ copy business card vào thẻ nhớ hay bộ nhớ chung rồi vào đó bật hiện file ẩn lên , thư mục data /contact thì fải , để chép ra