• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

Cần giúp về greencharging

Mình có mong muốn này bạn nào biết xin tận tình giúp đỡ. Mình đang dùng phần mềm greencharging báo nhạc chuông khi sạc đầy pin nhưng mỗi khi đầy pin thì nhạc chuông nó phát ra nghe bé qúa không có cách nào làm nó to như bình thường được, có bạn nào biết cách xin chỉ giáo. Trân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

hiepsinight

có bác nào bị như em ko , vào trình duyệt web mặc định mở bất kỳ trang nào cũng bị văng :((

taolahoan

có bác nào bị như em ko , vào trình duyệt web mặc định mở bất kỳ trang nào cũng bị văng :((

bạn có cài sklchan S^3 mods không . nếu có thì đấy nà nguyên nhân. bạn nên cài lại mod 19 vs 20 ;))

ptcat

Mình cập nhật cái Nokia PC Suite mới có cái CommunicationCentre.exe chép danh bạ hay lắm.

h2_viethoang

Cái camera của C7 chụp ảnh xấu quá. Bác nào có cách chỉnh cho nó đẹp đẹp lên chút không?

S

saurom84

Guest
có bạn nào biết c7 hàng xách tay nguyên hộp giá bao nhiêu không

chjpkute

Cho mình xin cái này được không. Thanks. Dùng C7 một thời gian thấy khá thất vọng so với số chấm của camera.
Mình thấy nhiều bạn phàn làn về chụp ảnh của c7 nhỉ mình xài thấy rất ok đễ nguyên mặc định chụp tấm hình nào cũng 1mb nếu cài mutile mod 7.0 thì ảnh chụp lên đến 7-8 mb như thế là quá ổn rùi còn gì còn ban đêm chụp cũng kô đến lỗi tệ so với n8 của thằng bạn mang tiếng 12 chấm thì chụp những bức ảnh tầm xa thì cũng vậy mà

Mình thấy nhiều bạn phàn làn về chụp ảnh của c7 nhỉ mình xài thấy rất ok đễ nguyên mặc định chụp tấm hình nào cũng 1mb nếu cài mutile mod 7.0 thì ảnh chụp lên đến 7-8 mb như thế là quá ổn rùi còn gì còn ban đêm chụp cũng kô đến lỗi tệ so với n8 của thằng bạn mang tiếng 12 chấm thì chụp những bức ảnh tầm xa thì cũng vậy mà

nhìn bình thường thì tạm được, zoom lên càng lớn càng thất vọng. Nói tóm lại thua xa camera 5 chấm của x6

mathanh

nhìn bình thường thì tạm được, zoom lên càng lớn càng thất vọng. Nói tóm lại thua xa camera 5 chấm của x6

C6-01 và C7 chụp hình xấu hơn con 5800 camera 3.2 nửa

chắc đỏi qua dùng Điện thoại Android cho lành :-? :p

Chỉnh sửa cuối:
S

saurom84

Guest
có bạn nào biết c7 hàng xách tay nguyên hộp giá bao nhiêu không? Tui định tuyển x6 chuyển wa c7 nhưng mà hàng xáchtay nên cũng hơi sợ. Nhờ a e chỉ giáo

n8 mua sao nổi hả bạn

c7 có thằng bạn nói hàng xách tay nguyên hộp giá 6tr, không biết có phải hàng rởm không.

mình cũng không biết c7 mình mua hơn một tháng hỏi thử quán bán điện thoại họ trả 6,5triệu. Mua về bọc nilon kín mít không một vết xước.

Khoaaaa

Active Member
Nge các bác fàn nàn cam c7 mà fải suy nghĩ nhiều nè,dùng 5800 cam đả tệ hại,lên c7 no focus thì ra sao trời,về loa ngoài nó thế nào các bác,dc hơn nửa 5800 ko,cam chụp ko nét nhưng màu sắc ,ánh sáng thế nào,thấy con galaxy ace ngon nhưng so fần cứng thì c7 hơn hẳn ,chỉ thua cái ''wa cơm,800mhz'' thật sự c7 chụp tệ vậy sao,fw mặc định ko cook ram trống bình thường là bao nhiêu cáxc bác

khoảng 4-5 tháng nửa mua máy ko biết có muộn ko

Không biết sym^3 có phần mềm edit theme cài trên điện thoại không mấy bác nhỉ. Mình muốn cài hình ảnh vào giao diện menu mà tìm mãi không thấy có

thienma2

Nếu bạn định mua điện thoại chụp hình thì C7 không đáp ứng được yêu cầu đó đâu, nếu mới bật nguồn lên thì ram trống khoảng 150mb còn nếu bạn đã chơi game thì ram máy trống 115 dến 120mb. nói chung với cấu hình này C7 chạy symbian cũng rất là mượt rùi chạy tốt nhất trong những máy chạy symbian S60 trước theo mình là vậy

Khoaaaa

Active Member
Thank bạn,thích c7 lắm nhưng ngại cái cam với loa ngoài,mà c7 có j mà chạy lắm apps hệ thống thế,ngốn hơn 100 mb ram,à c7 việt nam chích thức có anna chưa bạn