• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

nicky205

lúc đầu mua Ê63 về thì thấy mỗi khi khóa bàn phím, nếu có tin nhắn hay miss call thì có cái đèn chớp chớp báo cho mình biết.
nhưng giờ thì ko có nữa. bạn nào biết làm sao để cài nó lại thì bày mình với :D
PS: sao topic này lại bị qua s60 s80 s90 thế này, rõ ràng mọi khi ở s60v3 mà :-??

Trungls

lúc đầu mua Ê63 về thì thấy mỗi khi khóa bàn phím, nếu có tin nhắn hay miss call thì có cái đèn chớp chớp báo cho mình biết.
nhưng giờ thì ko có nữa. bạn nào biết làm sao để cài nó lại thì bày mình với :D
PS: sao topic này lại bị qua s60 s80 s90 thế này, rõ ràng mọi khi ở s60v3 mà :-??

Bạn vào trong Setting > General >Personalize > Notification Light.
Dòng trên Blink Light for là thời gian nháy. Dòng duới Notified Event là sự kiện cần báo (tin nhắn, gọi nhỡ ....)

Posted via Mobile Device

shotgun08

em mới up lại FW con Ê63, lúc đầu vãn chỉnh đc giờ nhưng tự nhiên sau đó em vào đồng hồ thì nó báo "lỗi hệ thống " là sao hả các bác ?

thanhlongnd

em mới up lại FW con Ê63, lúc đầu vãn chỉnh đc giờ nhưng tự nhiên sau đó em vào đồng hồ thì nó báo "lỗi hệ thống " là sao hả các bác ?

Lỗi nhỏ thế bạn thử khởi động lại máy xem đc ko

khainqk

Thắc mắc về sử dụng e63 !!

Các bác ơi cho em hỏi khi em chat bằng vitalk v1.00,khi đăng nhập yahoo nick của em có dấu ''_'' nhưng em ko biết đánh ra sao cả.khi đăng nhập bằng slick thì có thể sử dụng nút Chr để ghi dấu gạch ''_'' nhưng qua vitalk thì ko được?Em dùng e63.
Vậy xin nhờ các bác chỉ giáo,em đảm bảo sẽ thanks nhiệt tình !!=D>=D>

thien13311

Active Member
Các bác ơi cho em hỏi khi em chat bằng vitalk v1.00,khi đăng nhập yahoo nick của em có dấu ''_'' nhưng em ko biết đánh ra sao cả.khi đăng nhập bằng slick thì có thể sử dụng nút Chr để ghi dấu gạch ''_'' nhưng qua vitalk thì ko được?
Vitalk hay bị lỗi vậy đó. Vấn đề của bạn đơn giản không cần dùng phím Chr. Muốn viết dấu gạch ''_'' thì giữ phím chức năng (dưới góc trái) + phím K. ;;)
Ngoài ra muốn đánh chữ in hoa thi bạn phải bấm giữ phím "ship", muốn không bị mất chữ cái khi đang chát thì sau khi bấm phím "dấu cách" phải chờ 1s rồi đánh tiếp... =))
Tóm lại theo mình thì vitalk chỉ để chơi cờ caro là hay thôi, chứ hẹn được với em nào thì hẹn hẳn ra yahoo -> xài Slick ;)

Posted via Mobile Device

hungthcs

Posted via Mobile Devicemình dùng e63. Và dùng 2 pm để lướt web là skyfire và opera mini 5.0 . Nhưng mà sao mình downl từ skyfire thì nó báo downl thất bại. cho mình hỏi cách downl trên skyfire với. Thanks!

Trungls

Vitalk hay bị lỗi vậy đó. Vấn đề của bạn đơn giản không cần dùng phím Chr. Muốn viết dấu gạch ''_'' thì giữ phím chức năng (dưới góc trái) + phím K. ;;)
Ngoài ra muốn đánh chữ in hoa thi bạn phải bấm giữ phím "ship", muốn không bị mất chữ cái khi đang chát thì sau khi bấm phím "dấu cách" phải chờ 1s rồi đánh tiếp... =))
Tóm lại theo mình thì vitalk chỉ để chơi cờ caro là hay thôi, chứ hẹn được với em nào thì hẹn hẳn ra yahoo -> xài Slick ;)

Posted via Mobile Device

Với Vitalk thì Chr + K thì thành dấu ' _ ' hả bạn. Chứ bình thường Chr+K thì là ' - ' cơ.

Mình cũng chưa dùng vitalk bao giờ.

Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
Với Vitalk thì Chr + K thì thành dấu ' _ ' hả bạn. Chứ bình thường Chr+K thì là ' - ' cơ.
Mình cũng chưa dùng vitalk bao giờ.
Posted via Mobile Device
Phím chức năng chứ không phải là phím kí hiệu Chr bạn nhé. Giữ phím chữ năng để sau đó bấm phím K thì sẽ hiện ký tự " - " bấm tiếp K sẽ hiện ký tự " _ "
Riêng vitalk mới vậy thôi (ngay cả bản cập nhật mới nhất).
Posted via Mobile Device

Trungls

Phím chức năng chứ không phải là phím kí hiệu Chr bạn nhé. Giữ phím chữ năng để sau đó bấm phím K thì sẽ hiện ký tự " - " bấm tiếp K sẽ hiện ký tự " _ "
Riêng vitalk mới vậy thôi (ngay cả bản cập nhật mới nhất).
Posted via Mobile Device

Chết mình nhầm. Phím chức năng + K.
Thì gõ bình thường thì phím chức năng + K đâu ra ' _ '. Nên mình đoán chỉ ở Vitalk mới đc thôi.

Posted via Mobile Device

TomRyan8891_2009

mới mua em E63 dùng nên còn dốt quá , đành phải hỏi anh em đi truoc vậy. mấy chuong trình em từng dùng cho máy N95 , N82 trước kia như x-plore 1.22 , PowerMovie , HandWave , JbakTaskMan, Panoman , Shake Me ... cài vào E63 có bị lỗi gì không , những phim em từng xem rất đẹp trên máy N95 trước kia ( có độ phan giải là 320x240 ) thì E63 có xem được không và điều đặc biệt là làm cách nào cài game n-gage cho E63 . mong được anh em giúp đỡ .

Kojiro

Super V.I.P
mới mua em E63 dùng nên còn dốt quá , đành phải hỏi anh em đi truoc vậy. mấy chuong trình em từng dùng cho máy N95 , N82 trước kia như x-plore 1.22 , PowerMovie , HandWave , JbakTaskMan, Panoman , Shake Me ... cài vào E63 có bị lỗi gì không , những phim em từng xem rất đẹp trên máy N95 trước kia ( có độ phan giải là 320x240 ) thì E63 có xem được không và điều đặc biệt là làm cách nào cài game n-gage cho E63 . mong được anh em giúp đỡ .

Mua rồi thì còn hỏi gì nữa :D Cài vào là biết ngay mà, KJR nghĩ là được trừ các PM Shakeme, handwave vì Ê63 ko có hỗ trợ accelerometer như N95 và N82 :)

tai88

cho mình hỏi làm sao để thay đổi các biểu tượng bên ngoài máy thành cái khác vậy?

NguyenTu

Super V.I.P
mấy cái biểu tương để bên ngoài màn hình đó anh như :tin nhắn,galary,..bây giờ em muốn đổi cái khác được không anh?

được chứ. Bạn vào như sau nhé

Tool/mode/home screen applications/applications shortcuts

sau đó bạn chọn tiếp các ứng dụng bạn muốn trong các shortcuts 1 - 6 để thay thế là những cái đang có

zuongminh

Đúng rồi, có lần mình up rom lấy phần mềm từ nokia.com hẳn hoi mà cũng bị lỗi cái đồng hồ, quái thật

winchan

Thưa các anh chị em là dân mù IT =(( , hôm nọ papa em tậu cho cái Nokia e 63 mặc cho em van nài là dùng cái 6500 là ok lắm rùi >"< báo hại giờ em lơ ngơ giữa rừng mơ ko hiểu gì hết về cách dùng mong các anh chị chỉ dùm cho em với ạ =(( . Em thì chưa cần mấy cái phần mềm gì cao siêu , chỉ muốn hỏi là tại sao cả trăm cái ảnh trong thẻ nhớ em phân chúng nó rõ ràng ra các thư mục rồi mà bật vào phần Media -> bộ sưu tập -> hình ảnh thì chúng nó nhảy tứ tung vào với nhau ko còn theo thư mục gì nữa và em chịu ko biết sắp xếp kiểu gì , sắp điên lên mất :(( . Còn mấy game em tải về thì cóp vào máy 6300 chơi đc mà cóp vào thẻ nhớ máy này thì ko tài nào tìm ra mấy trò chơi ấy ở đâu :(( .....

Hic đấy là mấy thắc mắc của em , mong các anh chị chỉ dùm em với không em đến chết mất thôi :((

Status
Không mở trả lời sau này.