• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N70 + N70ME.

boypeda

cho mình hỏi là muốn xoá các games mặc định trong điện thoại n70 ME ( như trò đánh bài, rắn săn mồi) thì phải làm như thế nào?

kingzfly

Các bác cho em hỏi, em dùng UC Web tren N70 khi truy cập trang vi.wikipedia.org hoặc en.wikipedia.org thì hoạt động rất chậm. Tức là khi ấn 1 nút nào đó phải tầm 3,4 giây sau nó mới nhận. Có bác nào giống em không? Đó là do UC hay là do máy?

BlackCat_EZKE

hiện em đang dùng cách là lấy điện thoại làm modem cho laptop thông qua Bluettooh với sự trợ giúp của Pc Suite. Nhưng giờ laptop đã nối mạng rồi và em muốn làm ngược lại.tức là dùng latop có kết nối internet làm modem cho N70 thông qua công nghệ Bluetooth để N70 có thể vào mạng internet không ạ?ai biết cách chỉ gium em với.(em dùng N70 và latop HP ProBoook Win7 32bit)

Chỉnh sửa cuối:

Dinhthuy7na

Các bác cho em hỏi, em dùng UC Web tren N70 khi truy cập trang vi.wikipedia.org hoặc en.wikipedia.org thì hoạt động rất chậm. Tức là khi ấn 1 nút nào đó phải tầm 3,4 giây sau nó mới nhận. Có bác nào giống em không? Đó là do UC hay là do máy?

do ưcewb đó bạn.dùng opera là hết

mình mới mua cái n70 cũ.đem về dùng nge nhạc thì máy rất nóng.trưa nay sạc pin thấy máy nóng kinh khủng.ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo mình với

saodoingoi142

Moderator
mình mới mua cái n70 cũ.đem về dùng nge nhạc thì máy rất nóng.trưa nay sạc pin thấy máy nóng kinh khủng.ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo mình với

Bạn hãy thử lại với 1 cục Pin khác xem sao,có thể là do Pin hỏng hoặc do lỗi máy,tức là do máy bị "ăn nguồn" ấy,quá trình sử dụng do máy va chạm hoặc rơi rớt nên Bộ nguồn của máy có vấn đề rồi.Theo mình bạn hãy đem máy này đến các cửa hàng,tiệm Sửa chữa ĐT lớn,đáng tin cậy rồi nói với nhân viên Kỹ thuật về trường hợp lỗi này,rồi mở ra đo đạc,kiểm tra lại xem nhé!!!;;)

vitaminzaj

Mấy pro giúp em.Máy em không bật được bluetooth.Em đã format máy rồi nhưng vẫn không được,máy nó báo:unable to perform bluetooth operation.Thank các pro trước

ChipkoiBG

Anh em PDA cho mình hỏi cái này với. Làm thế nào cho cái trình nghe nhạc mặc định của em n70 khi mình nhấn phím đỏ nó không bị thoát hẳn mà chạy ẩn ở dưới nhỉ? Trc đọc trên pda mà giờ tìm không thấy!

Anh em PDA cho mình hỏi cái này với. Làm thế nào cho cái trình nghe nhạc mặc định của em n70 khi mình nhấn phím đỏ nó không bị thoát hẳn mà chạy ẩn ở dưới nhỉ? Trc đọc trên pda mà giờ tìm không thấy!
bạn ấn phím menu thì sẽ không mất thôi mà

tanlatrang

N70 của mình bị lổi ngôn ngữ anh em giúp mình với

Hiện tại là N70 của mình đang dùng bình thường lúc trước vẩn hay đổi sim để sài lắm, dạo gần đây mình có gắn sim khác để gọi điện nhưng khi đổi sim khác vào thì ngôn ngữ máy mình bị lổi không biết nó là ngôn ngữ gì nữa, chỉ còn vài mục còn chữ tiếng anh còn lại thì bị lổi sang ngôn ngữ khác hết, thử fotmat máy xong gắn sim thường dùng vào thì bình thường, nhưng cứ gắn sim khác vào là bị, phải fotmat lại mới trở về bình thường. Anh em ai biết giúp mình xem nó bị gì và cách khắc phục với.~X(~X(

saodoingoi142

Moderator
Hiện tại là N70 của mình đang dùng bình thường lúc trước vẩn hay đổi sim để sài lắm, dạo gần đây mình có gắn sim khác để gọi điện nhưng khi đổi sim khác vào thì ngôn ngữ máy mình bị lổi không biết nó là ngôn ngữ gì nữa, chỉ còn vài mục còn chữ tiếng anh còn lại thì bị lổi sang ngôn ngữ khác hết, thử fotmat máy xong gắn sim thường dùng vào thì bình thường, nhưng cứ gắn sim khác vào là bị, phải fotmat lại mới trở về bình thường. Anh em ai biết giúp mình xem nó bị gì và cách khắc phục với.~X(~X(

Có thể Sim bạn đang dùng bị nhiễm virut độc nào đó hoặc có thể Sim này bị lỗi rồi bạn à!.Bây giờ bạn hãy lấy Chứng minh Nhân dân của mình ra Bưu điện hoặc ra địa điểm Giao dịch của nhà mạng bạn đang dùng rồi nói nhân viên thay thẻ,làm lại thẻ Sim khác nhé!!!;;)

Và cuối cùng xin nhắc bạn lần sau post bài thảo luận dạng này ở cùng "Topic N70" hoặc "Topic Yêu cầu-Thắc mắc" bạn nhé!

--->
Đã di chuyển!

daiduongxanh_283

làm thế nào để chuyển ảnh hoặc file từ N70 sang máy tính mà không cần dùng nokia pc không mấy pro,cảm ơn các bác trước nhé!

saodoingoi142

Moderator
làm thế nào để chuyển ảnh hoặc file từ N70 sang máy tính mà không cần dùng nokia pc không mấy pro,cảm ơn các bác trước nhé!

Đơn giản thôi mà bạn,nếu không muốn dùng trình Nokia PC thì bạn chỉ việc Tắt nguồn rồi lấy Thẻ nhớ ra bỏ vào đầu đọc Thẻ rồi gắn vào PC (hãy nhớ cho quét Virut ở Thẻ nhớ trên PC) trước khi bạn muốn thao tác di chuyển hoặc sao chép dữ liệu nhé!!!;;)

hoajsmith

Con N70 của mình sao cái dòng hiển thị ngày giờ ở màn hình nghỉ lại mờ tịt, gần như là không nhìn thấy luôn. Bạn nào biết thì giúp mình với, xin cảm ơn.

Con N70 của mình sao cái dòng hiển thị ngày giờ ở màn hình nghỉ lại mờ tịt, gần như là không nhìn thấy luôn. Bạn nào biết thì giúp mình với, xin cảm ơn.
bạn vào theme đang sử dụng.chon options->edit->powner saver->date and time

saodoingoi142

Moderator

Vấn đề này dễ hiểu thôi mà!Với máy N70 của bạn màn hình trên máy bạn đang dùng đã bị thay mới bằng 1 màn hình khác (tức là không phải màn hình "Rin" của máy trước đây).Cho nên khi ta dùng màn hình "lô" này thì trong thời gian nghỉ của máy nó không hiển thị tốt giao diện Ngày - Giờ,nếu có hiển thị thì ta chỉ nhìn thấy mờ mờ mà thôi,còn nhìn qua qua thì ta chỉ thấy 1 màu đen bao phủ màn hình.
Để nó hiển thị trở lại bình thường thì bạn chịu khó đến các cửa hàng Điện thoại hỏi xem có loại màn hình Rin nào của máy N70 thì tháo ra thay thế vào nhé!!!;;)

vulongdhnt

tình hình là con N70ME của mình ko hiểu sao mấy bữa cứ hết pin tắt nguồn,mình cắm sạc vào khởi đọng lại thì font chữ bị hỏng.hôm trước khi thay đổi sim của thằng e cũng bị như vậy.phải format 4 ngón rùi cài lại mí đc.Pro nào bik nguyên nhân và cách khắc phục chỉ dùm với...:|

daiduongxanh_283

các pro cho em hỏi: lem bị quên mất mật khẩu mở máy N70 me, muốn khôi phục lại mật khẩu mặc định làm thế nào nhỉ
thank các pro!

có bác nào giúp em với.máy em quên mất mật khẩu khóa máy rùi.em dùng N70

Last edited by a moderator:

mjnhquan9000

Máy của mình bị rớt nặng lắm, mình tháo vỏ mặt trước ra thì thấy màn hình bị rơi ra ngoài. Bật nguồn được hay lấy máy khác điện vào cũng ok nghe gọi bình thường nhưng ko có màn hình:D. Các bạn cho mình ý kiến với kẻo giờ đem ra tiệm dễ bị chém:D

Máy của mình cũng bị như bạn đó. bạn ra quán sửa điện thoại bảo nó thay màn hình cho. Nó bị đứt cáp rồi. Hiện nay thì cái màn hình này hiếm lắm vì đời cũ rồi, mình đi tìm khắp thành phố mới có 1 quán có để thay. cứ cầm ra quán mà sửa, ko sợ nó đục khoét đâu vì đời cũ rồi không ai thay nữa nên nó cũng chẳng thèm đụ làm gì.