• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

hoadothai

Có pác nào bị treo máy không? Em của mình đỏng đảnh quá. Up firmware lên 12.024 rùi nhưng vẫn thi thoảng bị treo khi sau khi nhận cuộc gọi. Tức là khi máy đang khoá, có cuộc gọi đến, mình slide to answer thì nó không chuyển sang giao diện khác, vẫn nhận cuộc gọi bình thường nhưng sau đó máy cứ treo ở trạng thái như khi báo cuộc gọi đến. phải tắt máy, khởi động lại. Không biết Nokia sẽ nói gì về vấn đề này?

hoadothai

có ai gặp lỗi treo máy sau khi nhận cuộc gọi ko, xử lý thế nào giúp mình với!

traigia999

có ai như tôi không, mua N97 từ ngày đầu tiên, đến nay cứ cho là hơn 2 tháng, phải 5 lần ra Care chạy lại phần mềm rồi. Máy dùng thỉnh thoảng lại không khởi động được, khi bật máy lên chữ NOKIA xong rồi đơ luôn. Đã nâng lên FW 11.0.021. Máy không hack, chỉ cài phần mềm signed.
Bàn phím ảo mình nghĩ có vấn đề. Nếu bấm nhanh sẽ có hiện tượng bị dính phím, ví dụ bấm chữ "t" thì lại ra chữ "j".
Nói chung chưa đổi em nó vì chưa thấy con nào hơn nó cả. ( Đã hơn 10 năm dùng NOKIA rồi nên không muốn dùng dòng khác). Thật lòng thấy dùng con này không được như ý. Đôi lúc như có bạn nói ở trên, thấy hơi ức chế.

tranthanhepu

Dùng máy trượt thì bệnh màn hình hay bị là đúng rồi, theo em cứ dùng máy trơn cho lành.

có ai như tôi không, mua N97 từ ngày đầu tiên, đến nay cứ cho là hơn 2 tháng, phải 5 lần ra Care chạy lại phần mềm rồi. Máy dùng thỉnh thoảng lại không khởi động được, khi bật máy lên chữ NOKIA xong rồi đơ luôn. Đã nâng lên FW 11.0.021. Máy không hack, chỉ cài phần mềm signed.
Bàn phím ảo mình nghĩ có vấn đề. Nếu bấm nhanh sẽ có hiện tượng bị dính phím, ví dụ bấm chữ "t" thì lại ra chữ "j".
Nói chung chưa đổi em nó vì chưa thấy con nào hơn nó cả. ( Đã hơn 10 năm dùng NOKIA rồi nên không muốn dùng dòng khác). Thật lòng thấy dùng con này không được như ý. Đôi lúc như có bạn nói ở trên, thấy hơi ức chế.

Bạn có thể vào trang mạng của Nokia để đăng ký sửa, hoặc đổi cái mới khác. Tôi đã dùng gần 3 tháng vẫn chưa thấy trục trặc gì, cũng có lúc bị đơ vì dùng quá nhiều memory, tháo pin ra và cài lại thì chạy ngon lành.

Hihi, tốt nhất là bạn qua forum bên úc hoi thì sẽ có nhiều câu trả lời hơn. Ở vn có mỗi cái vietmap vẫn chưa thấy bản cr@ack (mình ko nói là vn ko biết hack). Với lại ở vn thì nokia maps ko phổ biến, do đâu có cập nhật nhiều đâu

OVI Nokia Map có hỗ trợ cho Đông Nam Á, trong đó có Việt Nam. Tôi chưa có dịp dùng qua ở Việt Nam nên không biết, nhưng trong "map loader" (Nokia Suite) có thấy bản đồ chỉ đường bằng giọng nói cho Việt Nam.

Nói chung, Nokia Map hack được bạn ạ.
http://rapidshare.com/files/1968345...v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-illusion.rar

Chỉnh sửa cuối:

dotrunghieu

OVI Nokia Map có hỗ trợ cho Đông Nam Á, trong đó có Việt Nam. Tôi chưa có dịp dùng qua ở Việt Nam nên không biết, nhưng trong "map loader" (Nokia Suite) có thấy bản đồ chỉ đường bằng giọng nói cho Việt Nam.

Nói chung, Nokia Map hack được bạn ạ.
http://rapidshare.com/files/1968345...v3.SymbianOS9.1.Unsigned.Cracked-illusion.rar

Bạn chỉ mình sơ sơ làm sao để hack đi ? ( bản của bạn đưa hack được trên Nokia Map 3.1 S60v5 kô bạn ? )

Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

dotrunghieu

Theo mình thấy xài kô cài gì hết chỉ hình và nhạc và ứng dụng free kô có vấn đề gì. Mình xài đến chưa vẫn chưa thấy.

traigia999

Không thấy icon của Smart Movie trong N97

Cài Smart Movie 4.15, xem bình thường. Nhưng sau khi tắt máy bật lại thì không thấy Icon của Smart Movie đâu nữa. Không biết tại sao nữa, các bro có ai bị như vậy không? Các cao thủ có ý kiến gì cho biết với nhé. Thanks!

hoanghuy1904

Giúp Em Giảm Tải Bộ Nhớ Ram Trong N97

Em dung phần mềm handy task để quản lý hệ thông trong máy n97 thì thấy
:
+ Bộ nhớ ram chỉ con trống khoảng 30 mb --> 40mb thôi(em đã tắt hết các chương trình).

Mấy anh cho em hỏi có cách nào cải thiện bộ nhớ Ram ko.
Thanks mấy anh đã đọc bài .

KaZ

N97 của mình dùng Fw v11, sao bộ nhớ máy ở ổ C còn trống có 1,9Mb vậy, trong khi bộ nhớ chung thì còn gần 30Gb trống, mà hầu hết các soft mình toàn cài vào ổ E, xem chi tiết bộ nhớ thì nó hiện lên ở ổ C là 71Mb đang dùng,mình không hiểu vậy có nghĩa là sao,có cách nào làm tăng bộ nhớ máy lên không, hay cải thiện 1 chút, các bạn có kinh nghiệm chỉ mình với

13 người xem mà không ai giúp mình vậy...hay là do soft gì nó chiếm bộ nhớ máy ? mình xem ở phần ứng dụng đã cài đâu có cái nào nặng mà cái ở ổ C đâu, có mỗi mấy cái widget.....mình chỉ không hiểu cái mà gọi là bộ nhớ đang dùng : 71Mb là cái gì không hiểu nổi, đang dùng là dùng cái gì chứ...

Last edited by a moderator:

phong1598

:
+ Bộ nhớ ram chỉ con trống khoảng 30 mb --> 40mb thôi(em đã tắt hết các chương trình).

Đấy là bộ nhớ RAM đang sử dụng, bạn tắt hết các ct đi thì nó còn 30-40mb là đúng rồi còn gì =))

phong1598

N97 của mình dùng Fw v11, sao bộ nhớ máy ở ổ C còn trống có 1,9Mb vậy, trong khi bộ nhớ chung thì còn gần 30Gb trống, mà hầu hết các soft mình toàn cài vào ổ E, xem chi tiết bộ nhớ thì nó hiện lên ở ổ C là 71Mb đang dùng,mình không hiểu vậy có nghĩa là sao,có cách nào làm tăng bộ nhớ máy lên không, hay cải thiện 1 chút, các bạn có kinh nghiệm chỉ mình với

13 người xem mà không ai giúp mình vậy...hay là do soft gì nó chiếm bộ nhớ máy ? mình xem ở phần ứng dụng đã cài đâu có cái nào nặng mà cái ở ổ C đâu, có mỗi mấy cái widget.....mình chỉ không hiểu cái mà gọi là bộ nhớ đang dùng : 71Mb là cái gì không hiểu nổi, đang dùng là dùng cái gì chứ...

Chắc bộ nhớ C là dùng cho firmware của máy nên nó chỉ để ít thế thôi, các pm khác cài vào sẽ chạy trên bộ nhớ chung của máy :-?

daolong83

:

Restart thử xem Ram có tăng không bạn! Nếu không tăng thì chạy lại phần mềm ver khác xem! Hoặc bạn dùng JbakTaskMan đi xem xó cải thiện được gì không? Mình dùng 5800 ram 128 mà khởi động lên đã chỉ còn 50MB thôi! Đời đó nó thế rùi!:)

Bạn chỉ mình sơ sơ làm sao để hack đi ? ( bản của bạn đưa hack được trên Nokia Map 3.1 S60v5 kô bạn ? )
Cám ơn

Cách hack điện thoại đã được hướng dẫn trong diễn đàn này rồi:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=62604

Muốn đơn giản hơn thì phải tốn $5 đồng đô la Mỹ, khoảng 89 ngàn đồng VN, link:
http://helloox2.com/?page=signed

Sau khi bạn trả tiền qua paypal, trong vòng 24 tiếng thì sẽ thấy link nạp xuống, có đầy đủ cả (cert + helloox2), chỉ cần nạp helloox2 file vào điện thoại của mình, phần mềm này sẽ tự động chạy và hack điện thoại của bạn; mình không cần phải làm gì cả. Hay ở chổ bạn chỉ tốn $5 USD thôi mà có thể hack được nhiều điện thoại khác nhau.

Còn link ở bài trên chỉ dùng cho Nokia.Maps.v3.0.0302.S60v3 thôi, cho N96 và N97 rất tốt (đã thử cả hai).

Muốn nạp bản đồ các nước thì dùng Nokia Map Loader, có cả Việt Nam nữa. Hướng dẫn đường đi qua giọng cả nam/nữ, đủ các thứ tiếng; rất chuẩn.

Nói chung, tôi rất hài lòng với bản "Nokia.Maps.v3.0.0302.S60v3".

bemap179

He he em không có tiền xài N97 nên chỉ dám ngồi hóng chuyện các bác thôi

dotrunghieu

bản này mình thấy đường link ghi là S60v3 chứ không phải S60v5
-Mình nhìn thông tin Nokia Map trong phần about của mình nó ghi là v
3.01 09wk34 b02 ( có nghĩa bản mình có giống như bản như link download của bạn không ? )

Còn link ở bài trên chỉ dùng cho Nokia.Maps.v3.0.0302.S60v3 thôi, cho N96 và N97 rất tốt (đã thử cả hai).

Sau khi mình hack phone, ứng dụng Nokia Map có xài như bản sign kô ? Hay là phải download file trên về cài đè lên lại ?

Cám ơn đã giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:
bản này mình thấy đường link ghi là S60v3 chứ không phải S60v5
-Mình nhìn thông tin Nokia Map trong phần about của mình nó ghi là v
3.01 09wk34 b02 ( có nghĩa bản mình có giống như bản như link download của bạn không ? )
Sau khi mình hack phone, ứng dụng Nokia Map có xài như bản sign kô ? Hay là phải download file trên về cài đè lên lại ?
Cám ơn đã giúp đỡ

Nếu bạn dùng bản hack nêu trên thì nên đè cái bản mới 3.1 đó đi. Ứng dụng xài không khác gì mấy, khác ở chổ là bản hack không cần phải trả tiền hàng năm như bản chính. Bản Nokia Map 3.0 xài cho cả S60v3 và S60v5, N96 và N97; ứng dụng cho touch screen và keypad.

Đương nhiên là khi bạn xài hàng lậu thì không được nâng cấp như bản chính rồi, bạn phải hiểu việc này phải không.

Status
Không mở trả lời sau này.