• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

dotrunghieu

Không update được là kô update được FW hay kô update được map vậy bạn ?

Cám ơn

dotrunghieu

Đương nhiên là khi bạn xài hàng lậu thì không được nâng cấp như bản chính rồi, bạn phải hiểu việc này phải không.

Tôi mới nâng cấp FW cho cả N96 và N97 mà tôi đang có, map 3.0 vẫn xài ngon lành không bị ảnh hưởng gì.

Ủa sao bạn nâng cấp được FW trong khi xài điện thoại đã được hack ? Chỉ mình với.

Cám ơn nhiều

Ủa sao bạn nâng cấp được FW trong khi xài điện thoại đã được hack ? Chỉ mình với.
Cám ơn nhiều

Có gì đâu, chỉ cần tắt helloox2 (disable), và chọn "ON" trong "online certificate check" thì nâng cấp được thôi. Còn không thì xóa helloox2 trong điện thoại của bạn, nâng cấp xong rồi chọn "OFF" trong "online certificate check" và cho helloox2 trở vào máy, để nó chạy tự động thì hack được mà.

Tốn $5 đồng đô la Mỹ, khoảng 89 ngàn đồng VN, link:
http://helloox2.com/?page=signed

dotrunghieu

Bữa sơ ý dọn rác, dọn luôn cuốn hướng dẫn. Nên giờ mới cực thế này.

Mong bạn giúp, cám ơn.

dotrunghieu

Mình mới đọc xong, giờ mình xin chỉ những ai chưa biết

Đầu tiên bạn vào
  1. Menu
  2. Settings
  3. Application mgr.
  4. Installation sett.
  5. Online certificate check ( rùi chỉnh on hay off tùy bạn )
Hướng dẫn cách lấy file cer và key từ OPDA ( tiếng Anh ) vì diễn đàn có nhiều ngưới hướng dẫn bằng tiếng Việt rồi nên mình chỉ post bài này cho những ai khẩn cấp, kô có thời gian đi kiếm bài tiếng Việt.

http://handphone-solution.blogspot.com/2009/09/how-to-get-certificate-and-key-from.html

Giỏi ghê vậy. Giỏi hơn tôi nhiều hén.

Mắc công tìm hiểu mới thấu hiểu được nhiều việc hay nghen. Chúc các bạn vui với cái điện thoại tuyệt diệu của mình.

dotrunghieu

Oh không không! bạn chỉ mình nhiệt tình lắm trong thời gian rất ngắn đã thấy bạn giải đáp, rất vui vì bạn đã giúp đỡ. Cám ơn rất rất nhều.

Điện thoại không cần hack mà chỉ cần sign Map Nokia thì vẫn xài Map Nokia như bản full phải kô bạn ?

Chỉnh sửa cuối:

KaZ

sao mỗi lần cắm USB copy nhạc hay video rút ra là máy chậm như con rùa luôn,bực lắm...có ai bị thế không

s0ulless

sao mỗi lần cắm USB copy nhạc hay video rút ra là máy chậm như con rùa luôn,bực lắm...có ai bị thế không

máy tui cũng vậy mà.
bởi vì khi dút ra.
nó đã ngắt kết nối đâu.ban đầu tui cũng ko để ý.
sau mới thấy.
khi kết thúc kết nối trên máy tính.có lẽ phải chờ khi đt cũng báo ngắt kết nối.
thì mới dút ra.
mình làm vậy.thấy nó ko sao nữa.

sacsacsac

máy N97 của thằng em mình thì loa bị rè không bít tại sao . Có ai bị như vậy không

stadium1985

N97 FW v12 cài smartmovie không nhận

Mấy anh ơi cho em hỏi . Sau khi em Up FW v12 cho N97 thì smartmovie ko nhận . Mặt dù em đã hack và sign , nhưng nó vẫn đá ra ngoài . Khi cài ứng dụng nó vẫn chạy bình thường . Anh em nào biết nó là lỗi gì có thể chỉ cho em để khắc phục nó ko . Chân Thành Cảm Ơn .

MinhThang

Manager
Mấy anh ơi cho em hỏi . Sau khi em Up FW v12 cho N97 thì smartmovie ko nhận . Mặt dù em đã hack và sign , nhưng nó vẫn đá ra ngoài . Khi cài ứng dụng nó vẫn chạy bình thường . Anh em nào biết nó là lỗi gì có thể chỉ cho em để khắc phục nó ko . Chân Thành Cảm Ơn .

Bạn kiểm tra lại cài đặt hoặc tìm bản khác để phù hợp vơi máy của bạn.

ngothangno1

các bạn ơi. N97 có phần mềm nào xem đc video dạng .flv ko. mình cài smartmovie ko đc. nó toàn báo lỗi khi play fim, toàn phải play trực tiếp từ bộ nhớ ( nhược điểm là giật và ko có nút tua ). bạn nào có PM nào xem đc share cho mình với nha. xin cảm ơn

hpnokia

Có pác nào bị treo máy không? Em của mình đỏng đảnh quá. Up firmware lên 12.024 rùi nhưng vẫn thi thoảng bị treo khi sau khi nhận cuộc gọi. Tức là khi máy đang khoá, có cuộc gọi đến, mình slide to answer thì nó không chuyển sang giao diện khác, vẫn nhận cuộc gọi bình thường nhưng sau đó máy cứ treo ở trạng thái như khi báo cuộc gọi đến. phải tắt máy, khởi động lại. Không biết Nokia sẽ nói gì về vấn đề này?

Mình củng bị cái lổi khó chịu y như bạn,đang xài ver 11.0.021.Định up lên ver 12 nhưng nghe bạn nói vẩn còn bị nên củng chưa up luôn.Với lại bạn xài ver mới như vậy thì đã h@ck được chưa vậy?Thanks

dotrunghieu

Cho mình hỏi khi điện thoại đã được hack. Thì Nokia Map ( đã cr@ck ) có được miễn phí phần tự update tình trạng giao thông không ?

1 câu nữa thôi: Điện thoại đã hack có cài được những phần mềm chưa cr@ck kô ?

Cám ơn đã giúp

disconnected

Mình dùng N97 3 tháng nay chẳng có vấn đề gì về chọc, chọc hay cáp cả. Hack, cài bét nhè. Chỉ mỗi tội pin yếu + nhiều ứng dụng quá nên vào applications phải chờ 2 giây mới lướt hết + 1 lần bị đơ máy vì slide to answer, chấm hết. Có lẽ các bác nào mua nhầm máy anh Hồ Cẩm Đào rồi.
Hi vọng em FW 2.0 có thể nuột hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.