• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.
Điện thoại không cần hack mà chỉ cần sign Map Nokia thì vẫn xài Map Nokia như bản full phải kô bạn ?

Tôi không phải là dân hack, chỉ biết đánh chữ Việt trên bàn phiếm thôi mà.. hì hì, giỡn thôi!

Theo tôi, signed coi như là có bản quyền, nếu bạn có được thì dùng thoải mái, nhưng máy bạn cũng phải hack thôi, phải dùng "patch" mới đăng ký lậu được.

Nói chung, phải có hack mới có dùng "free" hén.

AndyCuong

Supper Moderators
Điện thoại không cần hack mà chỉ cần sign Map Nokia thì vẫn xài Map Nokia như bản full phải kô bạn ?

Tôi không phải là dân hack, chỉ biết đánh chữ Việt trên bàn phiếm thôi mà.. hì hì, giỡn thôi!

Theo tôi, signed coi như là có bản quyền, nếu bạn có được thì dùng thoải mái, nhưng máy bạn cũng phải hack thôi, phải dùng "patch" mới đăng ký lậu được.

Nói chung, phải có hack mới có dùng "free" hén.

Hack phone chỉ là cài phần mềm Unsign thoi bạn ah , phần mềm trial vẫn phải mua bản quyền , không có free như bạn nói .

Hack phone chỉ là cài phần mềm Unsign thoi bạn ah , phần mềm trial vẫn phải mua bản quyền , không có free như bạn nói .

Đúng rồi, đã là trial thì đâu phải là hack phải không?

Trong Google Map, bấm Option, chọn show traffic (tường trình "nạn" kẹt xe trực tiếp), sẽ thấy lằn đỏ nếu có kẹt xe.

Sống sao cũng được, có buồn có tủi và cũng có nhớ.., nhưng tôi thù nhất là nạn kẹt xe nghen.

Google Map mà bạn xử dụng free trên Nokia cũng đang được Iphone dùng ké, nhưng Iphone không có phần mềm nào khác hướng dẫn đường ngon lành như Nokia Map có cả hướng dẫn giọng nói đủ các thứ tiếng.

dotrunghieu

Cách này là hard reset mà sao không sạch được. Bạn tắt máy, giữ ba phím sau trước rồi ấn tiếp vào nút nguồn. Giữ yên như vậy cho đến lúc hiện lên bảng chọn quốc gia. (Hồi dùng V2 và V3 thì có 1 trường hợp khiến máy không sạch là do cài thêm font tiếng Việt trên máy).
:-? Hình và nhạc còn:-? Bạn kiểm tra xem còn trên máy hay còn trên thẻ. Sạch là chỉ sạch ổ C (phần cài hdh thôi). Còn thẻ nhớ (hoặc bộ nhớ trong 32G như N97) thì vẫn còn. Muốn sạch, bạn vào Quản lý file, xuống E, phím phải, chọn Định dạng (fomart). Thẻ cũng vậy. Xong đảm bảo sạch trơn như mới:D

fomart luôn bộ nhớ 32 GB có ảnh hưởng gì đến máy không vậy bạn.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

fomart luôn bộ nhớ 32 GB có ảnh hưởng gì đến máy không vậy bạn.
Không ảnh hưởng gì cả. Nó chỉ mất hết dữ liêụ thôi! Có gì quan trọng thì copy ra máy tính trước rồi format.

lyphucnguyen

mình xài N97 hàng Sing, khoảng 4 ngày nay chụp hình vào buổi tối thì khi đèn flash sáng lên thì ánh sáng đèn flash k đều, phía bên phải màn hình thì sáng gần như trắng, còn bên trái thì cảnh hơi tối.k biết bạn nào có cách khắc phục k?mình cũng không biết lỗi gì?Lúc truớc vẫn bình thường

ttkcentrino

Chao cac bac !
Chuyen la tui dang phan van va suy nghi ko biet nen mua con dthoai nao : Iphone 3GS va Nokia N97 , mong cac bac tu van giup

Cam on

tuanbeck132

Tôi chẳng hiểu các ông dùng máy như nào nhưng tôi dùng chẳng thấy lỗi gì cả, hay là các ông thấy phản cảm với cái máy N97 à?
Dùng nó quả thật rất hay, mặc dù application chưa nhiều nhưng vì mới ra thôi, một thời gian nữa sẽ còn nâng cấp mạnh mẽ hơn nhiều.
Đây chỉ là ý kiến của tôi thôi - Đúng là tiền nào của nấy.....

hpnokia

Đã up lên ver 12.0.026 và h@ck bằng helloOX 2.02 ok rồi.Mọi thứ thì tạm thời good rồi,đã khắc phục lổi cuộc gọi đến nghe xong treo luôn.Nhưng vừa phát hiện 1 lổi là:Favouite contacts không thể add được contacts nào dô cả.Có bạn nào bị như vậy không?

hoangbiu10

Posted via Mobile Device tôi dùng em N97 W 2 tháng nay rùi có thấy bị gì đâu, hack cài game pm bét nhè chẳng sao. Hwa mơí up FW 12.0.26 thấy chạy nuột hơn tí wifi nhah lắm.

tuanbeck132

Tôi cũng vậy, chẳng thấy có cãi lỗi gì cả, mấy ông cứ làm sao ý.
Tôi chỉ buồn vì chưa có game nào dành riêng cho N97 cả, muốn kiếm cho em nó ít game mà chưa có....Buồn...

trong các dòng máy của nokia thì mình thấy chỉ có N97 là dễ hư nhất.Hễ những ai mua N97 thì khoảng 1 tuần --> 1 tháng là gặp lại họ, đem máy ra xem thì màn hình tắt ngụp (100% cáp màn hình bị đứt), Nokia còn thế thì hàng "Hồ cẩm đào" sẽ như thế nào đây:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/.Ở mình chỉ thấy toàn là N97 bị vậy thôi không biết chỗ các Bác N97 có bị như chỗ mình không?

Có lẽ hàng bạn dùng là hàng dỏm đấy, hãy xem kỷ lại đi. Nokia N97 của Trung Hoa khác hẳn với Nokia của Phần Lan bạn ơi.

Mạng dưới quãng cáo bán Nokia N97 chỉ có $114 USD thôi đó. Nokia N97 thật thì phải hơn $500 USD.

http://www.dhgate.com/wholesale+n97...7|4031925282|13 Nokia N97 Misc PS AW|PBC1M|DY

Vâng, tiền nào của nấy mà.

Chao cac bac !
Chuyen la tui dang phan van va suy nghi ko biet nen mua con dthoai nao : Iphone 3GS va Nokia N97 , mong cac bac tu van giup
Cam on

Nếu bạn làm cho các công ty lớn, hay bạn là thương gia thì Iphone rất lý tưởng, vì có nhiều phần mềm lợi ích cho công việc hằng ngày của bạn, và Iphone cũng có nhiều phần mềm cho trò chơi, và đặc biệt nhất là dễ hack. Lỗi của Iphone là điện thoại, loa, và không hấp dẫn lắm cho lắm, vì hiện nay hầu hết ai cũng có vì nó rẽ mạt.

Còn Nokia thì không có nhiều phần mềm để dùng, nhưng đổi lại thì điện thoại gọi rất tốt, âm thanh hay, và nhìn cũng sang nữa, và đặc biệt nhất là có bản đồ chỉ đường bằng giọng nói rất chuẩn nghen, phần này thì Iphone không có nghen. Với lại, Iphone không có Flash Player, và đa số mạng đều dùng đến phần mềm này.

Kết luận, nếu chịu xài thì hãy mua cả hai Nokia N97 và Ipod Touch (thay vì Iphone), vì cả hai đều có cái lợi cái hay của nó.

Ghi chú: nếu đợi được thì năm sau mua Nokia N98, nhìn cũng dể thương lắm. Nghĩ đến mà rầu, rồi sẽ tốn tiền nữa hén.

hpnokia

Ghi chú: nếu đợi được thì năm sau mua Nokia N98, nhìn cũng dể thương lắm. Nghĩ đến mà rầu, rồi sẽ tốn tiền nữa hén.
Theo mình biết thì N98 thì củng như N97 thôi,nhưng ở thị trường nước ngoài nó được mang cái tên N98.Một dòng máy mang tính đột phá như N97 thì còn lâu nửa mới ra nhửng máy tương tự(suy đoán vậy thôi).

tuanbeck132

Theo mình thì do bản thân mình thích thôi, một khi đã thích thì OK hết...
Mình dùng N97 thấy rất chuẩn... O phải nghĩ....
Còn mấy ông chê ỏng chê eo N97 thì theo tôi nên suy nghĩ lại, nếu đang dùng mà thấy lỗi thì do số ông quá đen, còn không có mà cứ " Té nước theo mưa " thì....
Thân !

lyphucnguyen

Đã up lên ver 12.0.026 và h@ck bằng helloOX 2.02 ok rồi.Mọi thứ thì tạm thời good rồi,đã khắc phục lổi cuộc gọi đến nghe xong treo luôn.Nhưng vừa phát hiện 1 lổi là:Favouite contacts không thể add được contacts nào dô cả.Có bạn nào bị như vậy không?

mình add contacts vào farouite contacts vẫn bình thường mà bạn.

duongpetit

các bác cho em hỏi: em dùng n97 kết nối với laptop để vào mạng(laptop đã kết nối mạng qua modem). em kết nối ad-hoc, máy tính và điện thoại đã kết nối được với nhau, nhưng sao em vào wed ở DT thì nó bảo : không có tín hiệu từ công giao tiếp"
Windows XP
Kết nối máy tính với Internet bằng cáp kết nối thông thường, mở Control Panel và mở Network Connections. Bấm chuột phải vào kết nối Wireless và chọn Properties.Trong thẻ Wireless Networks của cửa sổ vừa mở, bạn đánh dấu chọn Use Windows to configure my wireless network setting. Bấm Add dưới mục Preferred networks, sau đó đặt tên cho kết nối sắp tạo, cuối cùng bấm Share. Bạn nên đặt password cho kết nối này để tránh bị “xài chùa”. Bấm vào nút Advanced và chọn Computer-to-Computer (ad hoc) networks. Sau đó bấm OK để thoát. Trở lại mục Network Connections, bạn vào menu Advanced và đánh dấu chọn Allow other network users to connect through this computer’s internet connection

em làm như vậy. có gì các bác giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.