• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

hidenman

có cách nào hack Nokia Mas ko Hideman
mình xài nó ở úc mà,đâu có về vn thường đâu mà xài
thấy xài cái đó ở úc này tốt lắm ah

Bạn thử xài cái google map thử ok ko. Cái đó cũg có chỉ đg đi đó . Chứ Nokia Map dân vn ko xài nên cũg ko bít hack sao nữa
Posted via Mobile Device

nguyen_iaht

Híc,làm cứ tưởng thằng Nokia Maps hack đc :(
sẵn tiện cho hỏi pà kon có ai bị như tui hok nha'
tui hack cái N97 bằng HelloOx như hd, ban đầu chưa thấy gì, bắt đầu cài các apps vào thấy ngon rùi, ai dè lát sau bắt đầu máy nổi khùng. cái màn hình cảm ứng nó nổi loạn,chọt cái này thi nó nhảy sang chỗ khác,chọt phím ngắt cuộc gọi để thoát app thì nó nhảy option :)) .
Nổi khùng xém đập máy, thấy còn thua con Omnia đang xài.xách ra tiệm thì sợ nó đổ thừa tại mình hack phone mà ko đổi máy cho mình. Cuối cùng là thử hard reset rồi cài firmware lại thì nó lai bt.
có ai có kn hay bị giống như mình hok????

arsene_lupin

Híc,làm cứ tưởng thằng Nokia Maps hack đc :(
sẵn tiện cho hỏi pà kon có ai bị như tui hok nha'
tui hack cái N97 bằng HelloOx như hd, ban đầu chưa thấy gì, bắt đầu cài các apps vào thấy ngon rùi, ai dè lát sau bắt đầu máy nổi khùng. cái màn hình cảm ứng nó nổi loạn,chọt cái này thi nó nhảy sang chỗ khác,chọt phím ngắt cuộc gọi để thoát app thì nó nhảy option :)) .
Nổi khùng xém đập máy, thấy còn thua con Omnia đang xài.xách ra tiệm thì sợ nó đổ thừa tại mình hack phone mà ko đổi máy cho mình. Cuối cùng là thử hard reset rồi cài firmware lại thì nó lai bt.
có ai có kn hay bị giống như mình hok????

thử cân chỉnh màn hình cảm ứng xem sao , minh thấy 5800 làm như vậy chắc n97 cũng tương tự:-?

kingsmaebay

N97 chuyên gia lỗi phần cứng

trong các dòng máy của nokia thì mình thấy chỉ có N97 là dễ hư nhất.Hễ những ai mua N97 thì khoảng 1 tuần --> 1 tháng là gặp lại họ, đem máy ra xem thì màn hình tắt ngụp (100% cáp màn hình bị đứt), Nokia còn thế thì hàng "Hồ cẩm đào" sẽ như thế nào đây:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/.Ở mình chỉ thấy toàn là N97 bị vậy thôi không biết chỗ các Bác N97 có bị như chỗ mình không?

Steavankas

Hok bik pác xài sao. Mình xài con N97 màu đe rất good. Không thấy lỗi gì. Pin khỏe. Có điều nghe nhac loa không trong lắm ;))

hoadothai

pác nguyen_iaht được thế còn Happy hơn em rìu héng. Em reset cũng không xong. cũng cứ bị giống pác, còn nhìu bệnh nữa, ăn vạ không nghe lời - tức là em nó treo cành cây ấy, tháo pin mới nghe.

hoadothai

Một lời khuyên chân thành cho những ai đang dùng N97: Biết chấp nhận những gì mình có, đừng ham muốn cao sang.:(
Nhưng có một điều, mấy ai đã có can đảm tậu em nó về lại không có nhiều ham muốn!!!!:-?

hoadothai

trong các dòng máy của nokia thì mình thấy chỉ có N97 là dễ hư nhất.Hễ những ai mua N97 thì khoảng 1 tuần --> 1 tháng là gặp lại họ, đem máy ra xem thì màn hình tắt ngụp (100% cáp màn hình bị đứt), Nokia còn thế thì hàng "Hồ cẩm đào" sẽ như thế nào đây:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/.Ở mình chỉ thấy toàn là N97 bị vậy thôi không biết chỗ các Bác N97 có bị như chỗ mình không?

Bạn xài N97 được bao lâu vậy. Nghe thấy lỗi đứt cáp màn hình mình thấy e ngại quá. Đúng là nhìn thấy sợi cáp sau lưng màn hình mỏng manh thật. Với cách cấu trúc giống với các đời máy gập trước đây thì trục trạc này cũng hoàn toàn có thể xảy ra.
Mình mới mua N97 được 3 tuần thôi. Cũng gặp phải một số phiền hà. Hơi bị ức chế!

congkaka

Tôi sử dụng N97 thấy Good quá không thấy lỗi gì cả. cái việc nó bị tắt màn hình khi mở máy là do lỗi FW đầu nâng cấp lên là hết ngày. Còn chuyện đứt cáp chác chắn là khó có thể xảy ra bác cứ để ý kỹ sẽ thấy Cap của N97 để rất trùng không bị căng khi trượt hết và gập vào nó sẽ nằm trong rãng của máy nên trường hợp đứt là hơi hiếm. có thể bị đứt là do bị rơi hoặc hiếm hơn nữa đó là ai đó sấu bụng cầm máy tò mò chọc vào vo tình làm dễ đứt thôi vì khi trượt máy N97 này rất rẽ nhìn thấy cap so với các loại máy khác nên hay tò mò. Nói tóm lại chỗ tui dùng rất nhiều N97 nhưng không thấy một vấn đè gì xảy ra cả. Ai cũng khen con này dùng good và tuyệt cả.Mỗi tội mới nên các ứng dụng còn ít thôi. Với tình trạng máy Iphone bị nổ liên tục qua các nước thế này chắc N97 sẽ rất tuyệt thế nên NOKIA mới chuẩn bị ra N97 mini mà

kingsmaebay

Mình sử dụng hơn 1 tháng mà đi 3em N97, không rớt, không tò mò, chỉ xài nghe gọi là chủ yếu thôi vậy mà thỉnh thoảng nghe nhạc vậy mà nó vẫn cứ đứt cáp màn hình hoài ==> Các bạn nghĩ sao :-/:-/?? ====>>chắc đổi máy khác xài cho chắc ăn (ko dùng N97 nữa X-(X-()

kingsmaebay

Bạn xài N97 được bao lâu vậy. Nghe thấy lỗi đứt cáp màn hình mình thấy e ngại quá. Đúng là nhìn thấy sợi cáp sau lưng màn hình mỏng manh thật. Với cách cấu trúc giống với các đời máy gập trước đây thì trục trạc này cũng hoàn toàn có thể xảy ra.
Mình mới mua N97 được 3 tuần thôi. Cũng gặp phải một số phiền hà. Hơi bị ức chế!

Hơn 1 tháng mà dùng 3 em N97 đấy, cứ bị cáp hoài thôi:(:(:(:(:( các vấn đề khác về phần mền , FW thì ok hết chỉ toại cho cái màn hình của em nó đen thui :(:)(:)((

nguyen_iaht

Mình thì xài đc 2,1 đen 1 trắng, cái đầu tiên màu trắng xài cũng bt nhưng thấy nó mau bi dơ quá , cái phím điều hướng xài mới 2 tuần mà đã ngã màu. Do mình nhét nó vào cái vỏ nhựa lúc mua thằng bán máy nó cho(hình như của trung quốc thì phải) , cái vỏ nó ép vào màn hình quá khiến cái màn hình bi chạm nó nổi khùng. Chọt chỗ này thì nó nhảy chỗ khác mà mình ko để ý.
Xách ra tiệm thì nó lại tưởng đâu tại máy nên hẹn vài ngày sau ra đổi vì nó hết hàng. :D vê nhà bắt đầu tháo ra phá thì ko thấy bị gì nữa nên biết là tại vỏ. Giờ đc đổi cái màu đen mình xài phải nói la rất good (lấy đc cái nguyen trong hộp chua bóc vỏ mà hình như mới đc xuất xưởng lun nữa :D ), pin cực kỳ trâu bò, nghe nhạc suốt mấy tiếng mà chưa thấy xuống nấc pin nào,hay tại còn mới cũng chẳng bik. :))

daolong83

Ui! Nghe khiếp thế! Mình đang định vớt 1 em mà thế này phải xem xét đã! Mà nghe chừng các em nokia có bộ nhớ trong cao hông biết có ổn không! Ngày trước xài N91 4gb cứ vài hôm là lỗi ổ cứng lại phải gưi đi xử lý! Không biết 32gb của N97 sẽ ra sao ngày sau đây?

Khoaaa

theo kn của mình các hàng cao cấp mới ra đợi vài tháng sau rồi hãy mua đỡ gặp phiền phức về lỗi với lại rẽ hơn 1 tý
Posted via Mobile Device

dotrunghieu

Mình mới mua N97 cho hỏi có cần format lại máy kô ?

Mình mới mua N97 cho hỏi có cần format lại máy kô ?\\

Cám ơn

JuRay-Duan

Thích thì fomat, kô thì thôi, nói chung thì kô cần cho lắm :)

Sau này có gặp phải lỗi gì khi vọoc phần mềm thì mới fomat thôi :)

Status
Không mở trả lời sau này.