• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

rosora

Rồi , bật file ẩn lên hết òi , chả thấy ...mình dùng cái xplorer để vào thì thấy cái private này nhưng vào thì trong đó trống rỗng , ko có cái 10202dce kia ><, thế ko có cách nào để 4mat ổ E hay C lại hả các bác ??

binhseu

@rosora: hard reset: *2767*3855# lưu ý bạn là 4mat cái này sẽ mất hết dữ liệu trên Mass Memory.

rosora

Mình hard reset òi, nó turn off rùi im ra lun, bật lại ko đc nữa, phải gỡ pin ra bỏ zô lại thì vẫn như cũ à :((...bạn có yh ko , mình hỏi xíu chứ cứ post bài vậy lâu quá sốt ruột kinh ><

binhseu

Bạn không đọc ký HD của mình à, cứ kết nối vào pc rồi làm, đảm bảo đc :-?

rosora

Đó, thì mình đã làm theo cách của bạn mà vào chả thấy cái file private ấy đâu cả, dùng xplorer trên điện thoại thì thấy nhưng vào thì lại ko có gì trong đó cả ><

Kojiro

Super V.I.P
Đó, thì mình đã làm theo cách của bạn mà vào chả thấy cái file private ấy đâu cả, dùng xplorer trên điện thoại thì thấy nhưng vào thì lại ko có gì trong đó cả ><

Bạn chẳng chịu đọc kỹ gì cả vì nó nên hồi nãy mình ko nói tiếp đó, mình đã nói rõ là kết nối qua chế độ USB chứ có kêu bạn kết nối qua Suite đâu, qua Suite mãi mãi chẳng bao giờ thấy đâu :|

rosora

ủa ủa, mình cứ tưởng cái suite đó là usb chứ :|, vậy h muốn tắt nó để vào usb thì làm sao bạn, mình cứ cắm vào là nó chỉ vào đc suite chứ ko thấy hiện ổ đĩa nào mới cả ...thông cảm cho mình nha, mới mua máy có mấy ngày , còn gà, máy lại hư thế này, nóng ruột lắm ><

Kojiro

Super V.I.P
ủa ủa, mình cứ tưởng cái suite đó là usb chứ :|, vậy h muốn tắt nó để vào usb thì làm sao bạn, mình cứ cắm vào là nó chỉ vào đc suite chứ ko thấy hiện ổ đĩa nào mới cả ...thông cảm cho mình nha, mới mua máy có mấy ngày , còn gà, máy lại hư thế này, nóng ruột lắm ><

Mình ko có máy nên mình chỉ nói sơ sơ, bạn tự tìm nhé, thường thì nó nằm trong phần Connect, trong đó sẽ có phần cho bạn lựa chọn kiểu kết nối, vào đó bạn chọn kiểu khác kiểu Suite là được. Thông cảm ko có máy nên ko rõ ràng được nhé :)

rosora

Rùi, dùng USB vào vẫn thế bác ơi, vẫn ko thấy file private đâu cả, đang ngồi xóa dần từng file đây, cầu trời cho trúng cái file cần xóa >< , ai còn cao kiến gì giúp nha, cảm ơn nhìu lắm lắm :((

binhseu

Ko nhìn thấy thì mình chịu, kết nối với pc thì để ở chế độ Mass Memory đấy bạn. Thử lại xem sao, mình đã test cả với 2 chiếc SS đều ok hết mà

rosora

Cho spam bài nữa nha: mấy bác trên đoán ko đúng bệnh òi , mình đã vào đc file private nhưng ko phải trên ổ E mà la ổ H , nhưng xóa hết các file sis vẫn thế , thậm chí mình đã 4mat nó mà vẫn y như cũ, đuối,cứ khởi động lại máy là cứ chậm dần chậm dần rùi im ra luôn >< , chẳng còn cách nào nữa sao :((

binhseu

Ơ thế bạn đang dùng cả thẻ nữa à :D, vậy thử del ở cả 2 ổ xem sao. Còn ko thì có 1 cách cuối là tháo pin ra, để qua đêm đến sáng lắp vào, nếu máy chạy bon thì dùng xplore del mấy file sis đi

rosora

Lúc trước có gắn thẻ nhưng từ khi máy bị vậy nên tháo ra òi, nhưng bình thường mình thấy máy ko thì có 4 ổ lận mà , 1 ổ C mấy chục MB ấy, rùi 1 ổ E >7 gb, 1 ổ D (trên máy tính mình thấy hiện ổ G ) mấy chục Mb nữa, còn ổ H thì 0KB , mình vào ổ G xóa hết các file sis òi , còn mấy ổ kia toàn file hệ thống , nó ko cho xóa :( ...nói chung máy h xóa tanh bành hết òi mà cũng ko chữa đc bệnh :(( ...lần này mà chữa đc bệnh em hứa chả dám vọc mem miếc gì nữa :((

binhseu

Vào thử ổ E, H cố tìm thấy thư mục 10202dce nhé, mình cũng hết cách rồi

rosora

Uh, thì mình đã tìm thấy rùi đó, xóa ráo òi, nhưng vẫn thế, dù gì cũng cám ơn bạn nhìu, đang hỏi trên 4rum i8510 thử xem có ai bik cách ko, hic, nản quá

rosora

Cho spam cái :D , mừng quá , tối qua thức đến gần 3h mới đi ngủ để mày mò cách sửa , cuối cùng cũng ra đc òi, đơn giản là chỉ cần 4mat ổ C thôi, mấy bạn trên ko bày mình cách này sớm :( ...Máy h trở lại bình thường òi tuy thiệt hại hơi nặng nề :phải cài lại soft , bị tắt mở nhìu lần may chưa cháy máy, bữa h nâng như nâng trứng vậy mà hum nay dập tàn tạ luôn, thương quá vợ ơi :(( .....

Nói chung để lại tí bí quyết : bạn nào gặp tình trạng như mình thì format ổ C nha, bằng cách tắt máy và giữ 3 nút : mở máy , nút số 0 và nót số 8 , sau đó máy sẽ xác nhận lại các thông tin ban đầu, vậy là trở lại bình thường òi đó ^^

binhseu

Posted via Mobile Device minh thi chang bao h phai kho? nhu ban nen rat yen tam khi test, ban phai nghi den tinh huong mat danh ba; ghi chu ; sms. v.v chu

rosora

Hix, chứ bik sao h , hỏi trên mấy 4rum ng ta nói i8510 hay gặp tình huống này lắm và cách tốt nhất là phải 4mat lại ổ C thoy , muốn khắc phục thì phải up fw trong khi mình chả bik cách up mà nghe nói cũng nhìu rủi ro lắm, lỡ đang up mà rớt mạng hay cúp điện nghe nói cháy cả main nên sợ lắm , thoy thì h cứ back up thường xuyên và ít xài soft lại thoy ....phù, tối wa sửa đc sáng nay dậy thấy sướng gì đâu á ^^

noupfix123

SAMSUNG INNOV8 - i8510 thất bại ( ko phải đã kích SAMSUNG hay hạ Uy tính SAMSUNG vì em đã mua và đang xài và đang thất vọng quá ) 12tr cho 1 cai điện thoại " CAO CẤP " (nhưng thực ra ko đáng bùn quá ) ..... vì sao :

thứ 1 :[/COLOR][/SIZE] mang tiếng Multi ,,,, nhưng theo máy lại ko có Cable OUT TV --- tay nghe tạm ,nhưng thất bại : ko có Nút Remote qua bài như dthoại NOKIA Music express .....
thứ 2 :[/COLOR][/SIZE] thời lượng sử dụng PIN con này phải nói lá rất tồi ...... PIN ZIN xài ko tới 1 ngày ( nếu nghe nhạc + lâu lâu lấy ra chơi GAME ) ----- nếu nge nhạc nhiều hay duyệt WEB ... mình bảo đảm PIn zin ko tới 10 tiếng đồng hồ ( thậm chí 6tiếng luôn ) -- bảo đãm luôn

Mình đang sử dụng PIN 1450 mAh
( Pin náy mình mua ngoài hà nội Web huydiemmobile.com --- nhưng ac nỗi giá đã lên cao ròi trước mình mua có 250k thôi giò đã lên 300k bó tay )
Mà cục Pin 1450 mAh cũng ko khác đc bao nhiêu % ... mua xài 2 cục PIN thì OK chấp nhận đc .... bực mình quá

SAMSUNG thất bại con này trong vụ Battery .... 12tr000 VND ... bỡi dậy ít ai xài lá đúng ..... mang tiếng MULTI mà ( nghe nhac ko cóc Remote qua bài như No.k.*ia ) + PIN quá tệ mau hết quá nhanh ....
khoãng mấy tháng nữa là con này mình nghĩ mất tích trên trong hãng luôn ( vì doanh thu con này quá bèo nhèo ))) ....[/COLOR]
[/COLOR][/B]
Ngoài hảng bán PIN mắt như quỷ có 1200 mAh ( xài ko tới 1 ngày nếu nghe nhạc nếu WIFI nữa thì bó tay trong 6h đồng hồ ) - Hãng bán 400k nha ...
[/SIZE]
P/S : ------- Đề Nghị SAMSUNG có biện pháp về vụ PIN - Battery của SAMSUNG InnoV8 - I8510 -----
--------- SAMSUNG nên ra bản ROM + firmware mới tiết kiệm PIN cho em này ........
----- CÁi điện thoại 12tr000 VND - thuộc hàng cao cấp ( mà tính ra thua cả cái đthoai 1tr200 ( vì PIn xài có đc nhiêu đâu xài đc chút đã xạch PIN ) ...[/B][/COLOR]

Link : http://forum.mysamsung.vn/showpost.php?p=160365&postcount=11

Last edited by a moderator:

binhseu

Mình thấy qua các diễn đàn nào liên quan đến SS Innov8 bạn cũng post mỗi cái comment này, thậm chí bên forum.mysamsung.vn bạn spam hết sức vô độ.

Sao trc khi quyết định mua máy này bạn ko tham khảo trc để đến khi mua về thấy cái nhược điểm pin yếu của nó đã vội kêu trời kêu đất, như người đang cảm thấy tiếc $$$X-( Mình ko như bạn, mình xài hàng xách tay nên giá cả xông xênh hơn mà bh cũng 15tháng, so với hàng chính hãng hơn đc cái Vietmap bản quyền...

t1: Ngay cả model N86 của Nokia mà trong hộp cũng ko có cái cap tvout đấy chứ ko phải mỗi cái Innov8 này ( SS có thể dùng chung cap tvout loại CA75U của Nokia - cái này có bán ngoài, chất lượng ok...). Hầu như loại headset nào theo máy cũng đều chỉ cho chất lượng trung bình. Các hãng tíck hợp jack 3.5mm với mục đích chính là khuyến khick người sử dụng có nhiều lựa chọn các loại tai nghe chất lượng và thik hợp hơn chứ ko chỉ dừng ở mấy cái mặc định cùi theo máy.
t2: Đây chính là nhược điểm lớn nhất ở model Innov8 này, nhưng có thể cải thiện tạm thời nếu biết cách sạc. Cái này một phần do phần cứng dẫn đến hao nguồn.

Bạn dựa vào đâu, kết quả nào mà nói doanh thu của SS là quá bèo nhèo. Còn có thắc mắc j thì bạn lên hẳn website SS mà đề nghị chứ ở đây giúp sao nổi.