• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

trunganh0412

samsung minh thay hay nhu doi may nao pin cung yeu,hjnh nhu chua khac phuc duoc diem yeu nay
Posted via Mobile Device

kienluavang

mình muốn PC vào net thông qua kết nối GPRS của Đt thì làm thế nào hả các bạn? mình dùng viettel ,mình sync qua Samsung PC Studio 7 đã thử nhưng chưa vào đc .mình hay đi công tác xa nên rất cần vào mạng .trứoc dùng i900 kết nối rất ngon lành .xin các bạn giúp đỡ

rosora

SAMSUNG INNOV8 - i8510 thất bại ( ko phải đã kích SAMSUNG hay hạ Uy tính SAMSUNG vì em đã mua và đang xài và đang thất vọng quá ) 12tr cho 1 cai điện thoại " CAO CẤP " (nhưng thực ra ko đáng bùn quá ) ..... vì sao :

thứ 1 : mang tiếng Multi ,,,, nhưng theo máy lại ko có Cable OUT TV --- tay nghe tạm ,nhưng thất bại : ko có Nút Remote qua bài như dthoại NOKIA Music express .....
thứ 2 :thời lượng sử dụng PIN con này phải nói lá rất tồi ...... PIN ZIN xài ko tới 1 ngày ( nếu nghe nhạc + lâu lâu lấy ra chơi GAME ) ----- nếu nge nhạc nhiều hay duyệt WEB ... mình bảo đảm PIn zin ko tới 10 tiếng đồng hồ ( thậm chí 6tiếng luôn ) -- bảo đãm luôn

Mình đang sử dụng PIN 1450 mAh ( Pin náy mình mua ngoài hà nội Web huydiemmobile.com --- nhưng ac nỗi giá đã lên cao ròi trước mình mua có 250k thôi giò đã lên 300k bó tay )
Mà cục Pin 1450 mAh cũng ko khác đc bao nhiêu % ... mua xài 2 cục PIN thì OK chấp nhận đc .... bực mình quá

SAMSUNG thất bại con này trong vụ Battery .... 12tr000 VND ... bỡi dậy ít ai xài lá đúng ..... mang tiếng MULTI mà ( nghe nhac ko cóc Remote qua bài như No.k.*ia ) + PIN quá tệ mau hết quá nhanh ....
khoãng mấy tháng nữa là con này mình nghĩ mất tích trên trong hãng luôn ( vì doanh thu con này quá bèo nhèo ))) ....

Ngoài hảng bán PIN mắt như quỷ có 1200 mAh ( xài ko tới 1 ngày nếu nghe nhạc nếu WIFI nữa thì bó tay trong 6h đồng hồ ) - Hãng bán 400k nha ...

P/S : ------- Đề Nghị SAMSUNG có biện pháp về vụ PIN - Battery của SAMSUNG InnoV8 - I8510 -----
--------- SAMSUNG nên ra bản ROM + firmware mới tiết kiệm PIN cho em này ........
----- CÁi điện thoại 12tr000 VND - thuộc hàng cao cấp ( mà tính ra thua cả cái đthoai 1tr200 ( vì PIn xài có đc nhiêu đâu xài đc chút đã xạch PIN ) ...
Theo mình thấy thì con i8510 này chỉ có 1 vài lỗi phần cứng đáng kể thoy , vd như cái camera hơi to, để máy trên bàn bị cộm rồi lỗ jack 3.5 để bên hông ko hợp lý mấy trong khi trên đỉnh máy chả có lỗ nào , chỉnh chế độ camera phải gạt cái nút kia rất bất tiện và cơ trượt của nó ko chắc chắn lắm , ngoài ra là vụ pin, tối wa chụp flash 1 cái mà bay hết 1 vạch luôn >< , hết, còn về phần mềm thì chỉ bị lỗi duy nhất là hay làm chậm máy phải reset mới hết rất mệt, nhưng nghe nói up fw sẽ ko bị nữa , còn lại thì rất ổn ....ngoài ra đúng là cái giá 12tr cho bản 16gb là khá mắc , trong khi với số tiền đó bỏ thêm 0,5 tr nữa là có đc các phone thời thượng bây h như ip 3g, omnia 2 hay htc diamond òi , vậy nên giá cả thật sự là vấn đề của con này, tuy ra lâu nhưng chả thấy giảm giá gì cả

binhseu

Posted via Mobile Device De jack 3.5mm ben hong cung co loi ich khi xuat hinh anh ra tv, do vuong viu bat tien hon. Ko biet may ban the nao nhung may minh co truot cuc ki chac chan luon. Noi cai ong kinh to thi co ve ban so do tinh toan qua, 1rung cac dt tich hop may anh nhu hien nay thi cai nao cung vap phai loi nhu ong kinh truot thi de xuoc, to thi chiem dien tich, den la chiu cai ban rosora nay, nen biet la ong kinh cua Innov8 la hop ly nhat nhe. Con viec cai phan mem thi may minh dung rat on dinh, va muc do test soft, game cua minh la rat nhieu, hau nhu chang gap loi j ca

noupfix123

Mình thấy qua các diễn đàn nào liên quan đến SS Innov8 bạn cũng post mỗi cái comment này, thậm chí bên forum.mysamsung.vn bạn spam hết sức vô độ.

Sao trc khi quyết định mua máy này bạn ko tham khảo trc để đến khi mua về thấy cái nhược điểm pin yếu của nó đã vội kêu trời kêu đất, như người đang cảm thấy tiếc $$$X-( Mình ko như bạn, mình xài hàng xách tay nên giá cả xông xênh hơn mà bh cũng 15tháng, so với hàng chính hãng hơn đc cái Vietmap bản quyền...

t1: Ngay cả model N86 của Nokia mà trong hộp cũng ko có cái cap tvout đấy chứ ko phải mỗi cái Innov8 này ( SS có thể dùng chung cap tvout loại CA75U của Nokia - cái này có bán ngoài, chất lượng ok...). Hầu như loại headset nào theo máy cũng đều chỉ cho chất lượng trung bình. Các hãng tíck hợp jack 3.5mm với mục đích chính là khuyến khick người sử dụng có nhiều lựa chọn các loại tai nghe chất lượng và thik hợp hơn chứ ko chỉ dừng ở mấy cái mặc định cùi theo máy.
t2: Đây chính là nhược điểm lớn nhất ở model Innov8 này, nhưng có thể cải thiện tạm thời nếu biết cách sạc. Cái này một phần do phần cứng dẫn đến hao nguồn.

Bạn dựa vào đâu, kết quả nào mà nói doanh thu của SS là quá bèo nhèo. Còn có thắc mắc j thì bạn lên hẳn website SS mà đề nghị chứ ở đây giúp sao nổi.

Mình POST hay SPam như dậy là cho ai có ý định mua con SamSung InnoV8 thấy đc cái nhược điểm hao PIN là ko đáng có .... ( ko thôi tiền mất tật mang .... mình đã nói là ko có ý hạ Uy tính SAMSUNg mà ....
Đọc tới phần này thấy mà mắt cười bể bụng " Sao trc khi quyết định mua máy này bạn ko tham khảo trc để đến khi mua về thấy cái nhược điểm pin yếu của nó đã vội kêu trời kêu đất, như người đang cảm thấy tiếc $$$X-( Mình ko như bạn, mình xài hàng xách tay nên giá cả xông xênh hơn mà bh cũng 15tháng, so với hàng chính hãng hơn đc cái Vietmap bản quyền... "
Sao mình ko nghiên cứu giá ( bạn dựa đâu má nói người ta như dậy ) -- ko mua xài sao biết nó hao PIn và POST lên trên đây cho nhiều người biết ... ko khéo nhiêu người cứ tưỡng hàng CAO CẤp là tốt ai nhè cuì bắp quá đi ....

Còn N86 cuả NOKIA đâu tới 12tr ... mắt cười .... :)) ,mà NOKIA sử dụng PIN rất tốt , mặt dù màn Hình ko tươi bằng SAMSUNG nhưng cũng khá chấp nhận đc đối với 1 cái PHONE Multi Express ( phải nói là nhất chứ ) ...
Còn Mình nói Doanh thu Mobile cuả SAMSUNG kià ... .... ( những Model cao cấp của SAMSUNG ra mình chưa thấy cái nào trụ lâu cả chỉ đc 1 thời gian là rớt giá thê thảm nếu bán lại ... ko như nhửng hảng khác ))) ....

Thứ 2 : Đã là dân Cộng nghệ thì chẵng ai mà ngu xi ko biết cách Sạc PIn cả .... Sạc như thế nào Đúng cách của bạn ta ....

binhseu

Posted via Mobile Device sac nhu the nao cam phien ban vo phan thao luan nay co gang doc het may trang nay di thi se co cach fix pin nhe. Gia ma trc khi mua ban vao day tim kiem thong tin ve cai khoan pin ngón kinh khung thi se co quyet dinh khac day. Ban spam trong 4rum mysamsung co ich j khi ma cai nhuoc diem cua Innov8 ai cung biet chu ko phai den tan bay h.

noupfix123

Sorry Đã SPAM ,,,,hehe tại thấy hao PIN nên bực mình SPam để SAMSUNG Mobile hoàn hiện bản ROM cho con InnoV8 này dùm cái .... CÒn tiếc tiền $$$ thì hong rồi .... ( nếu tiếc thì chẵng mua caí Phone này làm gì ,,, đã là dân Tech thì chẵng ai nói dậy cả phải hong nè ) bó tay với bác " binhseu "

P/s

Đã có cách khắc phục
tình trạng HAO PIN của SAMSUNG InnoV8 - i8510
( Format máy về tình trạng nguyên thuỷ nha ) ko cài bất cứ phần mềm nào chạy ẫn như là : SmartSetting , Auto Lock , JbakTaskMAN ( hay Handy Task ) , Hack Phone ( chỉ nên SIGN soft rồi cài ) ,chạy Theme Default của máy ( Hoặc những Theme cài trên ổ đĩa C: ) , FontRout .... ( Những SOFT na`o Ai cảm giác Hao Pin cho Phone thì POST lên nha )

Hình như con InnoV8 này mất khả năng Standby hay Saver Power cho mấy cái SOFT này thì phải ===>> Symbian SAMSUNG chưa hoàn chỉnh vụ này

binhseu

Bạn ko cần phải gây sự chú ý như thế đâu, xanh đỏ tím vàng nhìn mà lộn ruột, mấy cái đấy ai cũng biết hết mà mấy cái biện pháp trên của bạn có khi còn sai ấy X-(

Thứ nhất là ai cũng biết để phần mềm chạy ẩn thì sẽ hao pjn.
Thứ 2, ko cần phải dùng theme mặc định, chuyển qua xài theme black vừa đẹp, lại tiết kiệm pin kết hợp với 2 chế độ Auto brightness, power saving mode là ổn.
Ý bạn bảo hackphone mà chỉ nên sign soft rồi cài nghĩa là sao, tức là hackphone rồi mà vẫn phải sign từng soft 1 à... có mà điên !
Với máy xách tay ko hỗ trợ font unicode mà bạn khuyên ko nên xài fontrouter or fontchanger... hài thật :| !

Hầu như mấy soft bạn bảo bên trên toàn những soft vô cùng cần thiết ở 1 chiếc đt chạy symbian, máy mình dùng hết và 1.5ngay mới sạc 1 lần.

Hiện tại ver fw của máy mình là i8510djic - 05/03/2009 ( kv châu Á), là ver mới nhất hiện tại, cũng ko cải thiện đc bao nhiêu. Đây là cái bệnh cố hữu do phần cứng rồi, có cố bằng trời :))

binhseu

Posted via Mobile Device Mua bán thì qua khu vực mua bán chứ spam đây làm j

0946113191

e cũng định mua i8510 thấy ở hoàng hà bán 5t5 bản 8G sao rẻ vậy nhỉ,còn bên mobilemark bán tận 6tr,từ mùng 5 đến giờ là dc 2 tuần mà ko có bài viết nào về inno nữa nhỉ,ko biết là họ bán cty hay xtay bác bínheu nhỉ

vandunga3

e cũng định mua i8510 thấy ở hoàng hà bán 5t5 bản 8G sao rẻ vậy nhỉ,còn bên mobilemark bán tận 6tr,từ mùng 5 đến giờ là dc 2 tuần mà ko có bài viết nào về inno nữa nhỉ,ko biết là họ bán cty hay xtay bác bínheu nhỉ

Đồ 2nd-hand mới có giá đấy

0986534118

bác nào bít thì chỉ dùm xem họ bán hàng gì nhỉ,e ra tận nơi của 2 chỗ rồi,chả bít 2nd hay mới nhưng họ bảo là bh 1 năm chính hãng vậy thui,thấy rẻ nên cũng lơ mơ chưa dám mua,sợ họ bán hàng lỗi,cách đây mấy tháng giá vẫn cao mà giờ rẻ vậy cũng sợ,bác nào tư vấn với

rosora

Theo mình thấy thì tốt nhất là bạn nên rủ thêm ai đó có máy này đi mua cùng để kiểm tra cho chắc , chứ bản 8G mà chính hãng cũng gần 10tr òi , h giảm còn hơn 5tr là quá rẻ , khó tin lắm , bên bachlong hàng xách tay mà cũng 8tr lận mà , nói chung đừng ham rẻ mà vội vàng bạn , cứ từ từ nghiên cứu rùi tính típ :D

0986534118

thanks bác,thế thì e mới hỏi xem bác nào dùng rồi có kinh nghiệm ra cửa hàng bọn nó xem máy móc ra sao mà rẻ quá vậy,tại thấy bọn nó bán hàng cũng uy tín đấy chứ,có phải cửa hàng vớ vẩn bán đâu bác,khó nhỉ e thì chả quen ai chỉ hỏi cửa hàng họ bảo thế nên bít vậy chứ chưa dám mua T_T

0986534118

e đã tham khảo giá lần nữa tại DG mobile o trần phú giá là 6t65 tặng kèm bộ sản phẩm cũng lên tới 700k đó là 1 chiếc đt của ss giá gần 500K+thẻ nhớ 2G,như vậy là con này nó xuống giá thật,sợ nhỉ,chỉ sợ hàng lỗi gì đó nó tung ra bán nốt nên rẻ vầy thui T_T

vocado

Hiện tại ver fw của máy mình là i8510djic - 05/03/2009 ( kv châu Á), là ver mới nhất hiện tại, cũng ko cải thiện đc bao nhiêu. Đây là cái bệnh cố hữu do phần cứng rồi, có cố bằng trời :))

Vừa mới đổi n96 lấy em này. cho hỏi bạn up fw như thế nào thế ?

vnsauchin

Theo mình thấy thì tốt nhất là bạn nên rủ thêm ai đó có máy này đi mua cùng để kiểm tra cho chắc , chứ bản 8G mà chính hãng cũng gần 10tr òi , h giảm còn hơn 5tr là quá rẻ , khó tin lắm , bên bachlong hàng xách tay mà cũng 8tr lận mà , nói chung đừng ham rẻ mà vội vàng bạn , cứ từ từ nghiên cứu rùi tính típ :D

Nếu bạn ở Hanoi thì đến cửa hàng FPT Shop, 45 Thái Hà hỏi xem nhé. Tớ thấy nó dăng giá là 5T6 đấy. Bạn cũng có thể tìm trên AHA.com. Ở Hanoi bán con 8G này giá tốt lắm.

hunghuong090

Con này jờ chỉ có 5,5tr thôi.chính hãng đó.
nhưng máy cao cấp trượt giá vậy đó.cũng như n81, n82, i900....... vậy mà

0946113191

e mới mua con i8510 này ở pico giá ~5t6,nhưng các bác cho e hỏi là sao con của e vào wifi do laptop phát mà mãi chả vào dc nó toàn báo hết giờ kết nối,hichic,và 1 vấn đề nữa là sao nhìn qua ống kinh con i8 này nó hơi vỡ hình hay sao í nhìn nó ko dc mịn cho lắm,ko bít có phải nó thế ko ạ