• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

k7rapper

Thông báo với anh em là mình đã lấy innov8 rồi hehehe thích dễ sợ luôn :)) To tướng cầm rất đầm tay,trượt sướng như E66,chắc chắn thôi rồi,thích cả cái Equalizer của nó nữa,nhiều tùy chọn cực đã,mà kết nhất là quả 3D Surround :p

Chúc mừng anh nhá. Nghe anh em khen inno thế này chắc em cũng phải mổ lợn thôi.tay trái N82. Tay phải Inno
Chắc ai cũng phải ngước nhìn =))

lamnt0702

Chúc mừng anh nhá. Nghe anh em khen inno thế này chắc em cũng phải mổ lợn thôi.tay trái N82. Tay phải Inno
Chắc ai cũng phải ngước nhìn =))

Thế thì bán anh con 5320 đi =)) Đùa chứ,dùng Nokia mãi cũng hơi nhàm nên mới đổi sang SS,vừa thử cái mấy soft,chạy cũng ok phết :D

Nhân tiện anh em cho mình hỏi,mình down cái Samsung PC Studio 7 7.1.47.8 về rồi vào Phone Software Updater,check 1 thôi 1 hồi rồi nó báo Phone Software Updater doesn't support the connected model. Là sao nhỉ? :-?? Mặc dù bản Studio này là bản mới nhất rồi,connect thành công rồi,mạng ngon lành mà ko hiểu sao nó báo ko hỗ trợ đt mình đang dùng :-?? Khó hiểu quá đi mất!Anh em nào biết thì chỉ giúp mình với nhé :D Thanks :x

Chỉnh sửa cuối:

binhseu

Cứ đà này sợ có khi Samsung nó theo kịp Nokia mất thôi, h ra toàn hàng khủng...

longdlbc

Thế thì bán anh con 5320 đi =)) Đùa chứ,dùng Nokia mãi cũng hơi nhàm nên mới đổi sang SS,vừa thử cái mấy soft,chạy cũng ok phết :D

Nhân tiện anh em cho mình hỏi,mình down cái Samsung PC Studio 7 7.1.47.8 về rồi vào Phone Software Updater,check 1 thôi 1 hồi rồi nó báo Phone Software Updater doesn't support the connected model. Là sao nhỉ? :-?? Mặc dù bản Studio này là bản mới nhất rồi,connect thành công rồi,mạng ngon lành mà ko hiểu sao nó báo ko hỗ trợ đt mình đang dùng :-?? Khó hiểu quá đi mất!Anh em nào biết thì chỉ giúp mình với nhé :D Thanks :x

bạn xem lại cài chương trình như thế nào đi! mình đang sài ver đó mà. hết sức ngon lành.

longdlbc

Cứ đà này sợ có khi Samsung nó theo kịp Nokia mất thôi, h ra toàn hàng khủng...

nói thật so sánh với cái thằng NOKIA thì SS quả thật lợi hại (chưa muốn nói là các NOKIa hiện tại không có cửa). ngày xưa mình đâu có thích cái thằng SS (kể cả cái thằng Omnia) nhưng giờ bị con i8510 này nó thu phục mất rồi

lamnt0702

nói thật so sánh với cái thằng NOKIA thì SS quả thật lợi hại (chưa muốn nói là các NOKIa hiện tại không có cửa). ngày xưa mình đâu có thích cái thằng SS (kể cả cái thằng Omnia) nhưng giờ bị con i8510 này nó thu phục mất rồi

Nếu ko tính đến khả năng kém tương thích với soft của SS xài Sym so với Nokia xài Sym thì đúng là i8510 hiện nay là mạnh mẽ nhất :D Chờ N97 ra xem có hạ bệ được i8510 thôi :))

Mà Bạn có biết trang nào down theme cho con này hem?Tìm mỏi mắt mà ko ra,thật ra các theme cho S60 3rd dành cho Nokia thì con này đều dùng được nhưng mình thích theme SS làm riêng cho con này cơ,thế mới tạo được sự khác biệt :p

ammye

Em cũng vừa mua con này hồi TẾT. Phê bà cố lun.( 8mpx, đẹp, OS 9.3 ....)

Nhưng em có vài thắc mắc nhỏ. Xin chỉ em với.

1. Khi mở nhạc em lật úp mặt máy xuống bàn là máy im re ko hát nhạc gì cả. Cầm lên xoay đầu lại thì hát quá chài.

2. Em nghe giới thiệu là dùng pin tới 12oomAh. Nhưng coi lại trong vạch máy ghi chỉ là 1000mAh. Nhưng mà 1000mAh cũng là lớn rùi. Nghe nhạc qua tay nghe chưa được 10phut là bay 1 cục pin. Nghe khoang 30p tắt sáng thức dậy coi lại mất thêm 2 cục nữa. Pó tay. Em sạc rất đúng chuẩn.( 3 lần đầu sai hết pin sac 8h, mấy lần sau sạc đầy là rút ra liền) dậy mà pin vẫn hết mau?

3. Máy em hiện giờ gặp tình trạng là khi gắn thẻ nhớ vào máy ko cho copy/cut hay chạy game/phần mêm ( trao đổi giữa thể nhớ và bộ nhớ máy) gì hết - Tháo thẻ nhớ thì được. Mặc dù em đã thữ cách diệt virus thẻ nhớ cũng ko được gì?

4. Xin cho em hỏi có phần mềm tiếng việt cho nó ko ạ. Máy em xách tay ( mới 100%) nên ko có tiếng việt.

5. Nếu em muốn mua pin của nó giá khoảng bao nhiêu ạ?

longdlbc

1. Khi mở nhạc em lật úp mặt máy xuống bàn là máy im re ko hát nhạc gì cả. Cầm lên xoay đầu lại thì hát quá chài.

2. Em nghe giới thiệu là dùng pin tới 12oomAh. Nhưng coi lại trong vạch máy ghi chỉ là 1000mAh. Nhưng mà 1000mAh cũng là lớn rùi. Nghe nhạc qua tay nghe chưa được 10phut là bay 1 cục pin. Nghe khoang 30p tắt sáng thức dậy coi lại mất thêm 2 cục nữa. Pó tay. Em sạc rất đúng chuẩn.( 3 lần đầu sai hết pin sac 8h, mấy lần sau sạc đầy là rút ra liền) dậy mà pin vẫn hết mau?

3. Máy em hiện giờ gặp tình trạng là khi gắn thẻ nhớ vào máy ko cho copy/cut hay chạy game/phần mêm ( trao đổi giữa thể nhớ và bộ nhớ máy) gì hết - Tháo thẻ nhớ thì được. Mặc dù em đã thữ cách diệt virus thẻ nhớ cũng ko được gì?

4. Xin cho em hỏi có phần mềm tiếng việt cho nó ko ạ. Máy em xách tay ( mới 100%) nên ko có tiếng việt.

1- không biết nữa nhưng mà mày mình mua của FPT từ lúc con này vừa ra hồi tháng 10/08, nhưng mà cái vụ pin là rất ngon lành, nghe nhạc vô tư, sài nhiều cũng phải 5 ngày mới hết pin. bạn nên xem lại các chương trình screen saver rất tốn pin.
3- bạn thử đổi thẻ nhớ khác xem sao. vì có khi cáthe63e3 đó bị lỗi sao.

cho mình hỏi luôn, con i8510 này có chơi được n.gage2 không nhỉ 8-|
Chơi được ngon nhưng mấy cái link game dành cho S60v3 ko được mà phải cài các file khác, vẫn Ngage xanh và full:)

Cái úp tai là tắt nhạc, chuông đó là chức năng của nó, bạn tắt cái auto pivot đi là nó hết.
Pin tôi cũng đang bị tình trạng tương tự đây. Đang tính 4mat máy xem sao. 4mat máy và ko cài bất cứ phần mềm nào xem nó có bị thế ko. Ko thì phải chạy lại FW.
Cái lỗi thẻ nhớ tui cũng dính:D Ảnh trong thẻ nhớ ko hiện lên trong galery:( Trong ổ cứng thì được.
Nạp tiếng Việt cũng được nhưng giao diện xấu lắm, để tiếng anh đi.
Pin của nó giờ chắc hiếm lắm, tầm 3 loách.

thedat007

Bác này thiêu kiến thức về sym rồi:D N85 là 9.3 đó bác. 9.3 fp2.

Thegioididong mấy con bé bán hàng ko chấp, cả mấy ông cài phần mềm cũng vớ vẩn. Nói chung là dịch vụ ở các cửa hàng điện thoại lớn đều rất kém:(
BÁC NÓI ĐÚNG ĐÓ !!!SAO BẰNG ANH EM TỤI MÌNH, PDAVIET LÀ SỐ MỘT. HÔM BỮA RA THẾ GIỚI DI ĐỘNG Ở CỘNG HOÀ… TỤI NÓ BẢO CÓ GAME N-GAGE BẢN QUYỀN 15000/GAME … (CHẮC TỤI NÓ HACK PHONE RỒI CÀI N-GAGE… KAKA) , ĐÚNG LÀ…. TỤI NÓ ĐỊNH LỪA CÁN BỘ!!!

ammye

Chơi được ngon nhưng mấy cái link game dành cho S60v3 ko được mà phải cài các file khác, vẫn Ngage xanh và full:)

Cái úp tai là tắt nhạc, chuông đó là chức năng của nó, bạn tắt cái auto pivot đi là nó hết.
Pin tôi cũng đang bị tình trạng tương tự đây. Đang tính 4mat máy xem sao. 4mat máy và ko cài bất cứ phần mềm nào xem nó có bị thế ko. Ko thì phải chạy lại FW.
Cái lỗi thẻ nhớ tui cũng dính:D Ảnh trong thẻ nhớ ko hiện lên trong galery:( Trong ổ cứng thì được.
Nạp tiếng Việt cũng được nhưng giao diện xấu lắm, để tiếng anh đi.
Pin của nó giờ chắc hiếm lắm, tầm 3 loách.

Chài đất. Tắt cái auto pivot là hết tự chuyển màn hình rùi. Chức năng kì cục ghê
Cái lỗi của thẻ nhớ anh chỉnh được chưa? chi em cách chỉnh đi
Có phần mềm tiếng việt thì cho em đi. Kê! xấu mà hiểu. Đẹp mà hok hiểu nói j cũng dậy à :))
3 loach là 3tram hay 3trieu hay....30chuc:-?

lamnt0702

BÁC NÓI ĐÚNG ĐÓ !!!SAO BẰNG ANH EM TỤI MÌNH, PDAVIET LÀ SỐ MỘT. HÔM BỮA RA THẾ GIỚI DI ĐỘNG Ở CỘNG HOÀ… TỤI NÓ BẢO CÓ GAME N-GAGE BẢN QUYỀN 15000/GAME … (CHẮC TỤI NÓ HACK PHONE RỒI CÀI N-GAGE… KAKA) , ĐÚNG LÀ…. TỤI NÓ ĐỊNH LỪA CÁN BỘ!!!

Ko viết toàn bộ bài là chữ in hoa nhé!

Chài đất. Tắt cái auto pivot là hết tự chuyển màn hình rùi. Chức năng kì cục ghê
Cái lỗi của thẻ nhớ anh chỉnh được chưa? chi em cách chỉnh đi
Có phần mềm tiếng việt thì cho em đi. Kê! xấu mà hiểu. Đẹp mà hok hiểu nói j cũng dậy à :))
3 loach là 3tram hay 3trieu hay....30chuc:-?

Sao a e toàn dùng thẻ nhớ thế nhỉ :D toàn 8gb với 16gb thi dùng thẻ nhớ làm chi,dung thẻ nhơ tiện hơn hả?:D Ngày trước mình dùng N95-8gb mãi nên h quen rồi,thẻ nhớ với ko thẻ nhớ cũng giống nhau hết :)) GTCĐ nói 3 loách tức là 300k đó bạn,mà pin con này rẻ thế thôi à :D

Đã fix được lỗi pin yếu:D
Lỗi thẻ nhớ thì phải 4mat từ đầu mới làm được. Cài phần mềm games, vv..vv trên thẻ nhớ, ảnh nhạc film để trên ổ cứng.
Còn phần mềm tiếng việt thì phải flash, cho làm sao được, cũng đang nghiên cứu cách flash con này, nó khác nokia nhiều quá.

lamnt0702

Đã fix được lỗi pin yếu:D
Lỗi thẻ nhớ thì phải 4mat từ đầu mới làm được. Cài phần mềm games, vv..vv trên thẻ nhớ, ảnh nhạc film để trên ổ cứng.
Còn phần mềm tiếng việt thì phải flash, cho làm sao được, cũng đang nghiên cứu cách flash con này, nó khác nokia nhiều quá.

Ông bạn fix lỗi pin yếu bằng cách nào thế? :D Chia sẻ cho a e với :D

padydohv

Đang dùng con n96 cài đặt lại setting gps dùng liền 3 cách định vị gps là gps agps và định vị máy chủ qua edge ngoài trời thì mất 5s vietmap bắt đưọc 6 vệ tinh.trong nhà thì được 4 hết 15s .sai số từ 1m đến 5m

lamnt0702

Đang dùng con n96 cài đặt lại setting gps dùng liền 3 cách định vị gps là gps agps và định vị máy chủ qua edge ngoài trời thì mất 5s vietmap bắt đưọc 6 vệ tinh.trong nhà thì được 4 hết 15s .sai số từ 1m đến 5m

vào đây post tỉnh bơ về N96 là sao? :-?? :p

padydohv

À so sanh gps cua n96 với i8510 mà bạn.thấy trang trước có bạn so sánh gps 2 dòng máy nokia và samsung mà