• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

k7rapper

À so sanh gps cua n96 với i8510 mà bạn.thấy trang trước có bạn so sánh gps 2 dòng máy nokia và samsung mà

Mình cũng đang băn khoăn là GPS của Nokia và SAMSUNG bên nào nhạy hơn. Phải có đánh giá khách quan, nếu có link dẫn chứng thì tốt.
P/S: kết em inno này quá. Nếu k có gì thay đổi thì tuần sau sẽ tiễn 2 em 5320xm và N82 để rước em innov8 về

lamnt0702

Mình cũng đang băn khoăn là GPS của Nokia và SAMSUNG bên nào nhạy hơn. Phải có đánh giá khách quan, nếu có link dẫn chứng thì tốt.
P/S: kết em inno này quá. Nếu k có gì thay đổi thì tuần sau sẽ tiễn 2 em 5320xm và N82 để rước em innov8 về

Cứ bình tĩnh,dục tốc bất đạt đó :p Nói chung i8510 bắt GPS tốt,chưa thấy có ai kêu ca cả,1 con máy khủng ra vào thời điểm GPS được chuộng nên mình nghĩ ko có bất kỳ sai sót hay thua kém các dòng máy khác đâu :D

k7rapper

Cứ bình tĩnh,dục tốc bất đạt đó :p Nói chung i8510 bắt GPS tốt,chưa thấy có ai kêu ca cả,1 con máy khủng ra vào thời điểm GPS được chuộng nên mình nghĩ ko có bất kỳ sai sót hay thua kém các dòng máy khác đâu :D
Cho em hỏi : i8510 không có chíp 3d hả anh. Nó hỗ trợ accelerometer không ạ

huysmall

Em cũng vừa mua con này hồi TẾT. Phê bà cố lun.( 8mpx, đẹp, OS 9.3 ....)

Nhưng em có vài thắc mắc nhỏ. Xin chỉ em với.

1. Khi mở nhạc em lật úp mặt máy xuống bàn là máy im re ko hát nhạc gì cả. Cầm lên xoay đầu lại thì hát quá chài.

2. Em nghe giới thiệu là dùng pin tới 12oomAh. Nhưng coi lại trong vạch máy ghi chỉ là 1000mAh. Nhưng mà 1000mAh cũng là lớn rùi. Nghe nhạc qua tay nghe chưa được 10phut là bay 1 cục pin. Nghe khoang 30p tắt sáng thức dậy coi lại mất thêm 2 cục nữa. Pó tay. Em sạc rất đúng chuẩn.( 3 lần đầu sai hết pin sac 8h, mấy lần sau sạc đầy là rút ra liền) dậy mà pin vẫn hết mau?

3. Máy em hiện giờ gặp tình trạng là khi gắn thẻ nhớ vào máy ko cho copy/cut hay chạy game/phần mêm ( trao đổi giữa thể nhớ và bộ nhớ máy) gì hết - Tháo thẻ nhớ thì được. Mặc dù em đã thữ cách diệt virus thẻ nhớ cũng ko được gì?

4. Xin cho em hỏi có phần mềm tiếng việt cho nó ko ạ. Máy em xách tay ( mới 100%) nên ko có tiếng việt.

5. Nếu em muốn mua pin của nó giá khoảng bao nhiêu ạ?

Có khả năng bro sử dụng thẻ nhớ kém chất lượng. Thẻ nhớ kém chất lượng cũng có khả năng gây ra hiện tượng tốn pin. Nếu nhu cầu sử dụng nhiều thì làm thêm viên dự trữ và sắm sạc ngoài là ngon lành thôi.

lamnt0702

Cho em hỏi : i8510 không có chíp 3d hả anh. Nó hỗ trợ accelerometer không ạ

Theo cảm nhận của anh thì hình như có hỗ trợ 3D vì chơi game rất mượt nhưng trong tài liêu trên gsmarena thì ko thấy đề cập :D Còn Accelerometer thì chắc chắn là có rồi :D

binhseu

@ k7rapper: Mua về bạn test thử = cách cài game Global Racer lên xem, nếu máy chơi mượt thì i850 hỗ trợ cả chip3D, còn ngược lại thì xin chia buồn...

Mình hỏi tý ko phải, chip của i850 là loại single hay dual vậy ???

Chỉnh sửa cuối:
Theo cảm nhận của anh thì hình như có hỗ trợ 3D vì chơi game rất mượt nhưng trong tài liêu trên gsmarena thì ko thấy đề cập :D Còn Accelerometer thì chắc chắn là có rồi :D

@ k7rapper: Mua về bạn test thử = cách cài game Global Racer lên xem, nếu máy chơi mượt thì i850 hỗ trợ cả chip3D, còn ngược lại thì xin chia buồn...

Mình hỏi tý ko phải, chip của i850 là loại single hay dual vậy ???

Single 450 CPU có 3D graphic

binhseu

Sao trong gsmarena lại ghi là arm 11 330mHz nhỉ ?

Và những model mới gần đây toàn xài chip xung nhịp đạt 600mHz, ko biết tốc độ có cải thiện hơn những model đời trc ko vậy bác gtcd ???

Về cấu hình CPU của mấy dòng S60v3 ra sau này thì chưa thấy cái nào ngon cả. Ram 128 mà ram on boost chỉ tầm 75-80mb, thua cả N95 8G.

lamnt0702

Đêm qua xạc đầy pin,sáng nay lấy ra chụp 4 5 cái ảnh,thất sụt mất 1 vạch pin :-?? khó hiểu thật :-??

ohohoho cái lỗi pin đó đã fix được 100% :)) Sạc từ sáng nay 3 tiếng, lôi ra lướt web ở Zen HN 10phut, gọi vài ba cuộc, nhắn vài cái sms, ngồi trong lớp và căngteen nghe nhạc ~ 1 tiếng, mở GPS 5 phút nhưng mây mù, mưa nhiều chả bắt được tín hiệu mà vẫn full vạch:))
Mà con samsung này quái lạ ở chỗ, máy báo đầy pin, rút sạc ra vài phút cắm lại vẫn nạp thêm vài phút nữa, cứ thế lặp đi lặp lại...

lamnt0702

ohohoho cái lỗi pin đó đã fix được 100% :)) Sạc từ sáng nay 3 tiếng, lôi ra lướt web ở Zen HN 10phut, gọi vài ba cuộc, nhắn vài cái sms, ngồi trong lớp và căngteen nghe nhạc ~ 1 tiếng, mở GPS 5 phút nhưng mây mù, mưa nhiều chả bắt được tín hiệu mà vẫn full vạch:))
Mà con samsung này quái lạ ở chỗ, máy báo đầy pin, rút sạc ra vài phút cắm lại vẫn nạp thêm vài phút nữa, cứ thế lặp đi lặp lại...

Thế tức là cứ sạc đến khi máy báo đầy thì rút ra vài phút thì cắm lại sạc tiếp,làm đi làm lại vài lần là được hả Trung?

Thế tức là cứ sạc đến khi máy báo đầy thì rút ra vài phút thì cắm lại sạc tiếp,làm đi làm lại vài lần là được hả Trung?

không ý tớ ko phải thế mà đó là tớ thấy con innov8 này nó thế. Còn bác cứ dùng pin bình thường xem được bao lâu từ khi sạc đầy ( máy báo full ) nhé.

Thấy anh em dùng con này còn ít nên tìm người trao đổi cũng khó, mình xin post lên mấy cái cơ bản về em này như sau:

I. Cách đọc phiên bản phần mềm ( ở nokia gọi là firmware đó ).

Firmware của em này thường là I8510ABCDx.
Giải mã như sau:

I8510XX X X x
I8510 : tên của máy ( cái này thì ai cũng biết ).
XX: là khu vực phân phối hoặc nhà cung cấp dịch vụ mạng.
X: là năm phiên bản phần mềm ra mắt.
X là tháng phiên bản phần mềm ra mắt.
x là số của phiên bản.

Ví dụ như máy tớ đang là I8510DJHK4 thì đọc là firmware ra mắt tháng 11 năm 2008, số của FW này là 4. Còn cái DJ thì tra ra ko phải là Việt Nam vì Việt Nam mã của nó là DB:-??DJ hình như chỉ châu á chung thì phải.

Cách tính X
D = 2004
E = 2005
F = 2006
G = 2007
H = 2008
Cách tính X
A = January
B = February
C = March
D = April
E = May
F = June
G = July
H = August
I = September
J = October
K = November
L = December.

Chỉnh sửa cuối:

lamnt0702

Sỗ FW của tớ là i8510ZXHJ2 Tức là FW ra đời vào tháng 10 năm 2008 với số hiều là 2 thuộc khu vực phân phối ZX :p ZX là gì hả Trung? :D

ammye

Máy của em nghe nhạc được 10p + chơi game 30p coi lại là thấy mất 2 cục rồi.

Fix = cách nào thế chỉ em đi

Mà bộ sài thẻ nhớ thì pin sẽ yếu hả?

Với cho em hỏi pin của i8510 có giống với pin của loại nào cùng hiệu ko ạ?

Cuối cùng cho em hỏi là có phần mềm nào nén ra chuẩn video của máy ko?

Máy của em nghe nhạc được 10p + chơi game 30p coi lại là thấy mất 2 cục rồi.

Fix = cách nào thế chỉ em đi

Mà bộ sài thẻ nhớ thì pin sẽ yếu hả?

Với cho em hỏi pin của i8510 có giống với pin của loại nào cùng hiệu ko ạ?

Pin của máy chỉ có 100mAh. Trên ebay có bán 1700mAh, đang tìm cách mua:(.
Fix xong cũng chỉ được 2 ngày:( Suốt ngày test soft mới nghe nhạc.
Mới tậu thêm con moto S9 nghe cũng được. BT của con này rất lạ, nhiều tai nghe BT ko kết nối được. Từ hồi mua đến giờ chỉ kết nối được với mỗi S9.

ammye

Pin của máy chỉ có 100mAh. Trên ebay có bán 1700mAh, đang tìm cách mua:(.
Fix xong cũng chỉ được 2 ngày:( Suốt ngày test soft mới nghe nhạc.
Mới tậu thêm con moto S9 nghe cũng được. BT của con này rất lạ, nhiều tai nghe BT ko kết nối được. Từ hồi mua đến giờ chỉ kết nối được với mỗi S9.

Chài sài 2 ngày là ngon rùi. Chỉ em fix coi.

cho em hỏi là có phần mềm nào nén ra chuẩn video của máy ko?