• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG SAMSUNG SGH-i300x

oanhpham

hihihi Nghe cũng hay thật! Nhưng mình thì không thich lắm, vì nói thật mình chọn cái i300x cũng chỉ vì "mê" cái HDD 4GB của nó thui, chứ còn thẻ nhớ, chỉ hỗ trợ tối đa có 512M hà.
Ah mà bạn BoyPDA, tháo ổ cứng ra có khó không vâỵ? Làm tại nhà có được không?

Lâu quá không gặp tena nhỉ? Bác vẫn khoẻ chứ? vẫn dùng i300x thui, nhưng có điều không còn hứng thú với việc tìm soft nữa thôi...

mình xài I300.máy báo"Your phone is running low on free storage space. Delete old or unused items to creat more space".mình đọc thấy xưa kia máy bạn cũng bị như thế.nhưng máy hết bảo hành rồi.giúp mình với.mình đang cần gấp lém.mong bạn giúp đỡ!

kiet_xu

mình xài I300.máy báo"Your phone is running low on free storage space. Delete old or unused items to creat more space".mình đọc thấy xưa kia máy bạn cũng bị như thế.nhưng máy hết bảo hành rồi.giúp mình với.mình đang cần gấp lém.mong bạn giúp đỡ!

Máy bạn báo vậy tức là bộ nhớ trong máy đã đầy khiến máy chạy chậm, phải remove 1 số soft đi để tạo thêm không gian cho bộ nhớ

phamnguyen

mình đang xài I300x .máy mình đang bị gì ko biết.khi khởi động lên nó báo"Your phone is running low on free storage space. Delete old or unused items to creat more space".bên trái có chữ unlock ko thể nào làm gì dc.Bấm tất cả các phím cũng không được,Tắt máy thì chỉ có cách tháo pin ra thôi.Xin chỉ giúp mình với.

Cái này là bị đầy bộ nhớ máy rồi. Chỉ còn nước format máy lại thôi,cần sạc pin cho đầy,lắp pin vào máy rồi ấn giữ 2 phím * và power. Máy sẽ đòi pass nhấn 1234 đợi 5 phút là ok. (Để tránh bị trừơng hợp này cần cài sòt vô thẻ nhớ là xong thôi).

Chỉnh sửa cuối:

phamnguyen

Có bác nào còn cái phần mềm outlook trong CD kèm theo máy không cho mình với. Đang cần đồng bộ lại danh bạ,có thêm soft để back up thì càng tốt. Thanks.

oanhpham

Cám ơn nhiều lém.Mình sẽ thử.hy vọng là được.Chân thành cám ơn.Chúc một ngày vui vẻ và may mắn.!!

tranducdau

Có bác nào còn cái phần mềm outlook trong CD kèm theo máy không cho mình với. Đang cần đồng bộ lại danh bạ,có thêm soft để back up thì càng tốt. Thanks.
bạn có thể tìm Microsoft Active Sync. Hiện nay đã có phiên bản 4. Bạn có thể tìm ở bất cứ nơi nào và hoàn toàn miễn phí. Không thì bạn vào web của Microsoft cũng tải được. Lưu ý là bạn có phải có Microsoft out look thì mới lấy danh bạ được. soft này thì đã có sẵn trong bộ office rồi nhưng có thể là đã bị bỏ bớt khi cài cho đỡ nặng máy. Khi đó thì bạn cài thêm và kết nối với máy tính ở chế độ Active Sync thì mới lấy được danh bạ. Nếu để ở chế độ Mass store thì không đồng bộ dữ liệu được mà chỉ có thể copy dữ liệu được thôi.

thanhmobile

Cái này là bị đầy bộ nhớ máy rồi. Chỉ còn nước format máy lại thôi,cần sạc pin cho đầy,lắp pin vào máy rồi ấn giữ 2 phím * và power. Máy sẽ đòi pass nhấn 1234 đợi 5 phút là ok. (Để tránh bị trừơng hợp này cần cài sòt vô thẻ nhớ là xong thôi).

Cho mình hỏi con ss i300x của mình ko format được (ấn *+nguồn,ấn 0+nguồn) rồi nhập pass 1234 đợi mãi ko thấy gì hết.Mong các bạn giúp đỡ .Thanks

thanhmobile

Làm dc rồi ,bằng cách chạy rom lại.Ko có cáp phải độ luôn cáp,chạy rom xong suôi rồi nhưng bây giờ nó ra tiếng Nga.

nothing191

vậy bro coi lại bản rom có phải chỉ hỗ trợ tiếng Nga kô. Nếu nó hỗ trợ tiếng Anh thì bro chọn Start-> 8 (setting)-> 0 (more)-> 6 (regional settings), mục đầu tiên là ngôn ngữ bro click vào rồi chọn cái thứ 4 (UK English).
Đây là theo bản rom của mình thoi ;)

Capercailizie

Hix mình dùng cái máy SS 300i này 1 thời gian, khi nào Pin còn khoảng 20% thì nó hiện lên cái dòng Info :"The HDD will be detached on 30 second laters. Replace or recharge your battery" Vác ra cửa hàng thì nó bảo ổ cứng die rùi,nên tháo bỏ ổ cứng đi cho nhẹ nợ luôn nhưng sau khi tháo xong rồi nó vẫn có hiện tượng này cứ còn 20% là nó lại hiện lên dòng chữ đấy, cứ tầm 30s hiện lên 1 lần, đang dùng máy muốn làm gì thì cũng phải tắt cái Info đấy đi rùi mới dùng tiếp được,rất bất tiện, mà từ lúc hiện lên cái dòng đấy thì pin thụt đi rất nhanh. ko biết có ai bị giống như mình không ? ai bít cách sửa thì chỉ mình với.Hix kết cái mày này vì trông nó đẹp + manly nhưng mà nhiều lỗi quá T____T

nothing191

Khi máy còn 20% thì máy sẽ tắt ổ cứng, tắt đèn bàn phím và giảm độ sáng màn hình để kéo dài thời gian sử dụng. Sau khi tắt cái ìno đấy thì sử dụng bình thường thôi và sẽ ít tốn pin hơn chứ bro.

thanhmobile

vậy bro coi lại bản rom có phải chỉ hỗ trợ tiếng Nga kô. Nếu nó hỗ trợ tiếng Anh thì bro chọn Start-> 8 (setting)-> 0 (more)-> 6 (regional settings), mục đầu tiên là ngôn ngữ bro click vào rồi chọn cái thứ 4 (UK English).
Đây là theo bản rom của mình thoi ;)

Thanks. Mình down rom khác up luôn ,còn khong thử chọn ngôn ngữ khác nơi.

Capercailizie

Khi máy còn 20% thì máy sẽ tắt ổ cứng, tắt đèn bàn phím và giảm độ sáng màn hình để kéo dài thời gian sử dụng. Sau khi tắt cái ìno đấy thì sử dụng bình thường thôi và sẽ ít tốn pin hơn chứ bro.

Hix nhưng mình tắt cái Info này thì cứ 30s nó lại hiện lên 1 lần. Ví dụ đang nhắn tin mà cứ 1 tí lại phải tắt cái Info này, bất tiện lắm, có cách nào để tắt 1 lần mà nó không hiện lên nữa không ? Còn vụ tốn Pin thì mình cũng ko rõ là ít hơn hay không nhưng khi mình vào cái Power Managent thì thấy % nó thụt nhanh lắm T___T. Mình đọc 19 trang ở cái Topic này ko thấy đề cập đến vấn đề này, ko biết có ai bị như mình ko hay chỉ có mỗi mình mình bị thế T___T

nothing191

Vậy chắc do ổ cứng của bro sao ah, chứ máy mình tắt 1 lần thui là xài ngon lành cho đến lúc hết pin luôn. Mà sau khi tắt ổ cứng rùi còn 20% pin thui mà nếu chờ và nghe gọi ít có thể được cả ngày đấy (pin lớn)

tudien

pac lpulong iu cho em hoi sao truoc luc format thi may em nhan tn vua rung vua chuong dc ma bay h thi het rui. chi rung hoac chuong ko ah hjz hjx. kiu em zdoi nha thank pac nhiu

phamnguyen

Vậy chắc do ổ cứng của bro sao ah, chứ máy mình tắt 1 lần thui là xài ngon lành cho đến lúc hết pin luôn. Mà sau khi tắt ổ cứng rùi còn 20% pin thui mà nếu chờ và nghe gọi ít có thể được cả ngày đấy (pin lớn)
Cái này là do ổ cứng đã bị die nên máy không thể tìm ổ cứng để khóa được, bác chỉ cần khóa phím là hết kêu thôi. Máy báo như vậy thỉ thay pin mới hay cắm sạc cũng vừa rồi bác ạh!

pac lpulong iu cho em hoi sao truoc luc format thi may em nhan tn vua rung vua chuong dc ma bay h thi het rui. chi rung hoac chuong ko ah hjz hjx. kiu em zdoi nha thank pac nhiu
Bác chỉ cần vô start/settings/profile chọn cấu hình bạn thích rồi bấm menu/edit là được có thể chọn kiểu rung và âm lượng chuông. bạn cũng có thể đổi tên cấu hình nữa

Capercailizie

Ổ cứng của mình bị die nên tháo bỏ đi luôn rùi nhưng nó vẫn báo thế mới chán, thui thì nghe lời bro phamnguyen lúc nào nó báo thế thì thay pin hoặc cắm sạc vậy, từ lúc sạc đến lúc nó báo thế được gần 1 ngày với cái pin nhỏ, bèo bọt quá T___T.
Lên mạng tìm hỏi mãi về cái máy này ko thấy, ai ngờ tình cờ thế nào lại thấy cái Topic này, biết thêm được 1 số cái trước đây mình loay hoay mãi ko biết thế nào, sướng ! ^^

thuyle

em đang dùng i300x, mấy hôm nay nó cứ một lúc lại tự nhiên sáng màn hình lên. Mỗi lần sáng em để ý thấy có chứ G ở giữa cột sóng với vạch pin. Có bác nào biết bệnh và cách khắc phục chỉ giúp em với!!!

kiet_xu

em đang dùng i300x, mấy hôm nay nó cứ một lúc lại tự nhiên sáng màn hình lên. Mỗi lần sáng em để ý thấy có chứ G ở giữa cột sóng với vạch pin. Có bác nào biết bệnh và cách khắc phục chỉ giúp em với!!!

Có chữ G ở giữa cột sóng và vạch pin đó là thông báo bạn đang trong vùng phủ sóng GPRS. Có thể màn hình sáng lên chỉ để thông báo vậy thôi chứ chưa có vấn đề j cả