• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG SAMSUNG SGH-i300x

tranducdau

bạn dinosg không nói là máy của bạn có ổ cứng và nó còn hoạt động tốt không. Nếu ổ cứng hỏng thì không nhận được tập tin qua bluetooth vì theo mặc đình của nhà SX thì tin nhận được từ Bluetooth sẽ lưu vào ổ cứng. Nếu ổ cứng của bạn vẫn còn ok thì bạn vào Start/setting/bluetooth/bluetooth/discoverable. như vậy sẽ dễ dàng nhận tin hơn.

winniepooh_ht

Bạn xem bằng chương trình gì? Nếu là Windown Media hay Samsung Media thì đích thị là do bộ phim của bạn không đủ độ phân giải màn hình QVGA rùi ( có thể chì là 176x220 trong khi yêu cầu màn hình QVGA là 240x320). Cách khắc phục: xem bẳng Coreplay hay TCMP sẽ cho full nhưng đương nhiên là không được sắc nét lắm

hình như xem bằng 2 cái này hơi bị chán. chất lượng tồi quá. bạn chỉ hộ mình làm sao để tìm đc mấy cái bài hát mình thích mà độ phân giải cao để xem bằng samsungmedia luôn đc cho nó nét. thanks nhiều. à bạn có biết cái phần kinkin ko? mình ko tài nào cài nó vào máy đc. Phải dùng Anh-Anh đau đầu lắm

tranducdau

hình như xem bằng 2 cái này hơi bị chán. chất lượng tồi quá. bạn chỉ hộ mình làm sao để tìm đc mấy cái bài hát mình thích mà độ phân giải cao để xem bằng samsungmedia luôn đc cho nó nét. thanks nhiều. à bạn có biết cái phần kinkin ko? mình ko tài nào cài nó vào máy đc. Phải dùng Anh-Anh đau đầu lắm
bạn có thể tải các đoạn video định dạng*.wmv về máy để xem. các đoạn này dùng cho máy tính. Độ phân giải rất ok. Các file 3GP thường có phân giải thấp nên xem không đẹp đâu. Nếu muốn có file 3GP để xem bằng Samsung Media thì dùng Xilisoft để convert file và bạn có thể chọn độ phân giải theo ý thích. Mình thì thường xem file WMV hình ảnh vừa nét, âm thanh lại tốt. có điều là chiếm dung lượng hơi lớn. Nhưng có tới 4GB mà lo gì? :)
Còn kinkin thì mình có nghe nói tới nhưng chưa dùng. Thấy anh em trong diễn đàn nói đây là phần mềm thương mại nên bạn phải mua khoảng 150kVND.

Chỉnh sửa cuối:

dinosg

thanks ban Tranducdau. ổ cứng mình tháo ra rồi. vậy như bạn nói tức là ko nhận dc file chuyển từ Bluetooth phai ko ạh?

Hix, buồn

tranducdau

thanks ban Tranducdau. ổ cứng mình tháo ra rồi. vậy như bạn nói tức là ko nhận dc file chuyển từ Bluetooth phai ko ạh?

Hix, buồn
mình thấy bạn aaaaaa nói là có dùng moblue để chuyền đổi đường dẫn cho bluetooth vào thẻ nhớ thay vì HDD đấy. bạn dinosg thử hỏi bạn aaaaaa xem.

winniepooh_ht

các bác pro có ai biết cái chương trình xem file *.doc và các file văn phòng khác ko? em xem bằng cái Picsel viewer có sẵn trong máy nhưng bị lỗi phông chữ.hình như là aria nó ko đọc đc mà lại ko có chỉnh font chữ.
thanks các bác

phamnguyen

Cám ơn bác Son04t3 đã trợ giúp. Vể vấn đề trao đổi dữ liệu giữa máy tính và i300x thì em đã làm được rồi. Riêng vấn đề lưu lại tin nhắn và danh bạ thì em không thể làm được. Hôm qua ngồi nghịch một lúc thế là tiêu mất cái danh bạ mà em đã dày công nhập rất nhiều thông tin của người thân vào. lấy từ SIM ra thì chỉ được mỗi tên và số điện thoại. Hic hic. Sót quá! em tìm thấy mục messaging trong windown. Tưởng là lấy nó ra thì lưu lại được tin nhắn Ai dè khi HR xong chép lại thì không lấy lại được cái nào. thế là đi toi hơn 2000 cái tin nhắn của em. Lại sót nữa. Giờ các bác có chiêu gì để em nhập lại cái danh bạ cho đỡ vất vả không? giúp em với. Thanks các bác nhiều!

bác cài cái microsoft outlook đi kèm thao máy/ không có đĩa thì bác đi mua bộ outlook cài vô rồi active sync với máy là ok thôi.

tranducdau

bác cài cái microsoft outlook đi kèm thao máy/ không có đĩa thì bác đi mua bộ outlook cài vô rồi active sync với máy là ok thôi.
cám ơn bạn phamnguyen. mình hỏi lâu quá mà không có ai trả lời. đành phải ngồi tự mò. Vấn đề là ở chỗ trước kia, khi cài office, mình ầ bỏ thành phần office Outlook. Đến khi cài Activesyn thì mình cứ lầm tưởng Outlook Express là Office outlook. chính vì thế mà nó đã xóa sạch danh bạ của mình.Giờ thì mình syn tốt rồi. Cám ơn bạn nhiều lắm! Nhưng có 1 điều là mình không thế nào lấy được tin nhắn từ điện thoại ra. Nếu bạn biết cách thì chỉ giúp mình với!

tranducdau

Mình cũng muốn tìm phần mềm này từ lâu rồi mà tìm không được. Trong PV mình có anh em nào có phần mềm này thì share cho mọi người đi! Cái thằng Picsel Viewer vừa chậm lại không hiển thì được tiếng Việt.

phamnguyen

Mình cũng chưa làm bao giờ. Tin nhắn quan trọng thì mình dùng sim manager trong máy rồi mình copy qua sim thôi. Sim manager /menu /SMS tool/ Move. mình chỉ biết thế thôi

tranducdau

cám ơn bạn phamnguyen! nhưng làm như vậy thì chỉ được 1 ít thôi. trong máy của mình nhiều lắm. làm như vậy thì lâu mà không có sim nào chứa được nhiều như vậy. Mình nhìn ở trong Microsoft Outlook có inbox nhưng là dành cho email chứ không phải là cho sms. Chẳng lẽ không có cách gì sao?

tranducdau

không có phần mềm này hay sao mà không thấy có bạn nào giúp mình nhỉ? Mình có 1 vđề nữa muốn hỏi các bạn là vấn để kết nối GPRS. mình dùng mạng Viettel. cũng phải mò nhiều lắm thì mới gửi nhận được MMS. Có lúc thì gửi được nhưng không nhận được, còn vào internet thì vô tư. Nhưng mình cũng chỉ vào được bằng WAP browser chứ không vào được bằng IE. về kết nối để gửi nhận được MMS thì mình đã làm được mấy lần rồi nhưng sau khi HR thì các cấu hình này mất hết. Lần này thì mình mò mãi không được vì lần trước mình làm cũng đã lâu rồi. Giờ bạn nào biết cách thì chỉ mình làm cho đúng bài bản chứ làm như mình mò mẫm mãi mới được mà đến lúc làm xong thì không thể nhớ là mình đã làm những gì để được nữa. Mong các bạn giúp đỡ!

nhoemnhiu

Phát hiện mới về i300x !!!

tự nhiên một hôm mình vọc máy không nhớ rõ là sửa cái ji2 nhưng mình vô tình phát hiện một điều (i300x có thể nghe thoại rảnh tay) không bít có ai bit chưa nhưng mình không bít đã chỉnh cái ji và không bit đưa về tình trạng đâu nên đành rết máy lại bác nào ráng nghei6n cứu jum để mấy thằng bên thegioididong không còn chê là không có loa ngoài nữa :p:p:p

kiet_xu

Mình cũng muốn tìm phần mềm này từ lâu rồi mà tìm không được. Trong PV mình có anh em nào có phần mềm này thì share cho mọi người đi! Cái thằng Picsel Viewer vừa chậm lại không hiển thì được tiếng Việt.

các bác pro có ai biết cái chương trình xem file *.doc và các file văn phòng khác ko? em xem bằng cái Picsel viewer có sẵn trong máy nhưng bị lỗi phông chữ.hình như là aria nó ko đọc đc mà lại ko có chỉnh font chữ.
thanks các bác

Bạn cài bản office 2003 nhé.Đã có trong forum rồi.
Link:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=7754

tranducdau

tự nhiên một hôm mình vọc máy không nhớ rõ là sửa cái ji2 nhưng mình vô tình phát hiện một điều (i300x có thể nghe thoại rảnh tay) không bít có ai bit chưa nhưng mình không bít đã chỉnh cái ji và không bit đưa về tình trạng đâu nên đành rết máy lại bác nào ráng nghei6n cứu jum để mấy thằng bên thegioididong không còn chê là không có loa ngoài nữa :p:p:p
trời đất ơi! Cái bác siêu vọc này làm gì xong mà lại không nhớ! Mình tìm cái tính năng này mãi mà không được. tìm phần mềm cũng không có. Bác cố nhớ lại đi! Giúp anh em nữa, anh em dùng i300x ai cũng khát cái vấn để này đấy Cố lên bác!

nhoemnhiu

cả tuần này nó nằm trong viễn thônga đợi thay o cứng có đâu mà vọc huhu làm sao nhớ đây không cần phần mềm đâu nhưng có 1 cái nữa là khi mình làm nó thoại bằng loa ngoài thì lại nghe nhạc bằng loa trong (thế mới đau) loay hoay ko bít làm sao nên khởi động lại ==> hết và hậu quả là tại run wa tưởng hư nên sao dó không nhớ được ji không bít lỗi của máy lỗi phần mềm hay do mình phá nữa anh em rang tiếp sức mình coi

lqulong

Thoại bằng loa ngoài nhưng nghe nhạc bằng loa trong??? Kiểu này chắc mình không muốn thoại bằng loa ngoài đâu, heheheh,,,con này nghe nhạc bằng loa ngoài có ai qua nó đâu, nghe nhạc bằng loa trong thì tiếc quá...

nhoemnhiu

không phải đâu bạn ơi đó chỉ là lúc chỉnh thoại bằnng loa ngoài thôi nhưng chỉng xong chắc là bình thường lại