• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận UIQ đã chính thức bị từ bỏ phát triển

Status
Không mở trả lời sau này.

langthang262

UIQ không phát triển nữa thì đúng là chán nhỉ
Mình trước dùng Moto, sau thì dùng SE UIQ này, cả hai đều rất hay vì mod được nhiều.
Còn Nokia mình không khoái, dùng chán lắm, chỉ có máy cái đời cổ, đen trắng của Nokia thì còn thích.

vuongtrungduong

đúng rồi,Nokia động vào con nào cũng na ná con nào,chán,nhưng đc cái giá cả hợp lí,mà có muốn mua linh phụ kiện cũng chấp nhận đc chứ sờ soạng thế nào mà nhầm vào đồ SE thì chỉ có mà...ngoẹo!

tinh_la_gi

Administrator
Kể từ khi nghe SE chính thức tuyên bố từ bỏ tham vọng phát tiếp UIQ thì buồn "vô đổi"
TLg dùng từ thời A của Moto -> p800 -> p900 -> p910 -> p990 và giờ đành "xâm mình" tự mod Flash chứ không tài nào 1 mình làm nên lịch sử ra bản UIQ4.0 hay này nọ được !!! Mơ ước lớn nhất giờ là Mod thành công chứ không dzám cao xa hơn !!

Mõi dòng có một cái hay cái lạ. Cá nhân TLG theo UIQ bao nhiêu năm mà cầm toàn P lâu lâu cầm 1 con W chọt linh tinh cả lên !! Cứ như 1 chú gà con tâp gái !!

tuanhung1433

Kể từ khi nghe SE chính thức tuyên bố từ bỏ tham vọng phát tiếp UIQ thì buồn "vô đổi"
TLg dùng từ thời A của Moto -> p800 -> p900 -> p910 -> p990 và giờ đành "xâm mình" tự mod Flash chứ không tài nào 1 mình làm nên lịch sử ra bản UIQ4.0 hay này nọ được !!! Mơ ước lớn nhất giờ là Mod thành công chứ không dzám cao xa hơn !!

Mõi dòng có một cái hay cái lạ. Cá nhân TLG theo UIQ bao nhiêu năm mà cầm toàn P lâu lâu cầm 1 con W chọt linh tinh cả lên !! Cứ như 1 chú gà con tâp gái !!

tập gì bác ơi??=))=))

Chung_tuhinh

Nói gì thì nói.
Giả sử bạn vào quán cafe và đặt lên bàn một con P990i hoặc P1i, nó vẫn đằng cấp hơn mấy con N-Serie của Nokia. Nhìn 2 con này có cái vẻ ngoài không giống ai.
Nếu như ai đó từng nói "P990i là chiến hạm vì vẻ ngoài hầm hố, chắc chắn nhưng ... lừ đừ của nó" thì cũng có thể nói "P1i là phi thuyền vì nhỏ gọn, mạnh mẽ và nhanh hơn P990i"
Trước tháng 2/2008 mình toàn dùng S60 của Nokia. Tình cờ gặp một con M600i nằm lẫn trong đống máy THAH bèn nhặt lên coi. Thấy thích là mua luôn :D
Số mình hên, gặp được con máy ngon nhưng phải tội em nó bị đối xử như ... bọn hàng Tầu. Lúc mua về có mỗi cái máy với cái thẻ nhớ (hên nữa là thẻ Sony xịn).
Thế là việc đầu tiên là mua sạc, mua tai nghe, rồi tìm cáp. Sau đó ngồi lục tung PDAViet và Tinhte để đọc các bài viết về họ nhà UIQ.
Dùng tới tháng 5 thì quyết định bán N73ME để mua P1i. Tới tháng 1 năm nay thì M600i ra đi, và trước đó thì biết tin dữ là UIQ đã bị SE khai tử.
Nói thật là buồn, vì tìm đc dòng điện thoại ưng ý chưa được 1 năm thì nền tảng HĐH đó ra đi :)).
Còn lại P1i, chắc chắn mình sẽ không bán nó sau khi nó chết mà sẽ giữ lại làm kỉ niệm.
Còn sau UIQ3.0, chắc mình lại quay lại S60 của Nokia, nhưng mà là E-Serie với bàn phím QWERTY. Đơn giản M600i UIQ là ĐT phím QWERTY đầu tiên mà mình dùng.
Giờ mà cầm lại mấy cái ĐT bàn phím số, nhắn tin như thằng ngớ ngẩn. 5 phút không đc cái tin !

eric86

trải qua nhiều dòng máy xài HĐH rồi, thấy cái nào cũng có cái hay riêng của nó, không thể nói UIQ kém hơn mấy dòng khác được,mình có 1 ước mơ là được xài qua tất cả các loại máy điện thoại ( tham thật )

tommynguyen1961

Thú thật tới giờ đủ khả năng và được có người cho tiền mua con black berry Bold nhưng ko thể bỏ em p990i này dc. Mình thích từ cái form của sony cho đến những tính năng cũngnhu7nnhie6u2 thứ để nghịch trong máy. Mình cũng như bác Tình là đã chơi với sony từ thời p800 tới giờ. Dù mình có đổi dt khác đi nữa mình vẫn giữ lại em này đến khi nào ko sài dc nữa thì thôi.Bởi vậy mình vẫn luôn đi bọc băng keo cho em nó luôn tươi đẹp. =))

XiaoGui

akak,đẩy mà cũng ko hiểu nữa,cho em no đi lấy chồng khác :))
Máy SE sau này ra thì xài gì nhỉ

Máy SE sau này ra thì dùng WM hoặc như con Idou thì dùng symbian,nhưng không còn UIQ như trước nữa. Hi vọng là có ngày nào đó bọn SE này nghĩ lại và lại tiếp tục phát triển UIQ nhỉ,hihi :p

XiaoGui

Nói gì thì nói.
Giả sử bạn vào quán cafe và đặt lên bàn một con P990i hoặc P1i, nó vẫn đằng cấp hơn mấy con N-Serie của Nokia. Nhìn 2 con này có cái vẻ ngoài không giống ai.
Nếu như ai đó từng nói "P990i là chiến hạm vì vẻ ngoài hầm hố, chắc chắn nhưng ... lừ đừ của nó" thì cũng có thể nói "P1i là phi thuyền vì nhỏ gọn, mạnh mẽ và nhanh hơn P990i"
Trước tháng 2/2008 mình toàn dùng S60 của Nokia. Tình cờ gặp một con M600i nằm lẫn trong đống máy THAH bèn nhặt lên coi. Thấy thích là mua luôn :D
Số mình hên, gặp được con máy ngon nhưng phải tội em nó bị đối xử như ... bọn hàng Tầu. Lúc mua về có mỗi cái máy với cái thẻ nhớ (hên nữa là thẻ Sony xịn).
Thế là việc đầu tiên là mua sạc, mua tai nghe, rồi tìm cáp. Sau đó ngồi lục tung PDAViet và Tinhte để đọc các bài viết về họ nhà UIQ.
Dùng tới tháng 5 thì quyết định bán N73ME để mua P1i. Tới tháng 1 năm nay thì M600i ra đi, và trước đó thì biết tin dữ là UIQ đã bị SE khai tử.
Nói thật là buồn, vì tìm đc dòng điện thoại ưng ý chưa được 1 năm thì nền tảng HĐH đó ra đi :)).
Còn lại P1i, chắc chắn mình sẽ không bán nó sau khi nó chết mà sẽ giữ lại làm kỉ niệm.
Còn sau UIQ3.0, chắc mình lại quay lại S60 của Nokia, nhưng mà là E-Serie với bàn phím QWERTY. Đơn giản M600i UIQ là ĐT phím QWERTY đầu tiên mà mình dùng.
Giờ mà cầm lại mấy cái ĐT bàn phím số, nhắn tin như thằng ngớ ngẩn. 5 phút không đc cái tin !

Em công nhận là dùng con P1i xong cầm mấy cái máy bàn phím số nhắn tin thấy chán thật,bấm mãi không xong cái tin.hix. Em thix dòng UIQ này cũng chinh vì lí do đó.hehe

Son_Nguyen

Em công nhận là dùng con P1i xong cầm mấy cái máy bàn phím số nhắn tin thấy chán thật,bấm mãi không xong cái tin.hix. Em thix dòng UIQ này cũng chinh vì lí do đó.hehe
Hehe. Nếu mà dùng P1i thì anh cũng chỉ thích cái keyboard của nó thôi, nhắn tin thì cực nhanh, giống keyboard của mấy con Blackberry. Trước anh có con máy Nokia 6820 cùi bàn phím lật ra cũng là QWERTY nhắn tin thì thôi rồi.. Giờ đã đưa em nó cho thằng bạn dùng..:)).

Chung_tuhinh

Hehe. Nếu mà dùng P1i thì anh cũng chỉ thích cái keyboard của nó thôi, nhắn tin thì cực nhanh, giống keyboard của mấy con Blackberry. Trước anh có con máy Nokia 6820 cùi bàn phím lật ra cũng là QWERTY nhắn tin thì thôi rồi.. Giờ đã đưa em nó cho thằng bạn dùng..:)).
Phím Qwerty nhập liệu thì vô đối rồi !
Nhưng mà nói thật, phím Qwerty kiểu như con X1 thì hơi khó để bấm, mình cũng thử rồi. Thấy nó hơi ngượng tay và không cầm được máy chắc chắn như các dòng máy phím Qwerty trên thân máy.

zalman

Xài p1i nt sướng vãi,cầm mấy con khác nhắn cái tin mà lâu với lại không quen phím nữa :D

trung0983344055

Bửa tiệc nào rồi có lúc phải tàn

Symbian UIQ khai tử có lý do chính đáng của nó. xét về một mặt kinh tế học nào đó thì khi một sản phẩm đạt đến đỉnh cao là lúc nó vĩnh biệt. Mặc dù ra quyết định này sẽ làm cho khách hàng sốc nhưng đó chính là bảo vệ thành quả của symbian UIQ.
Cách đây hai tuần mình bị trộm mất con p1i. khi mua lại máy mới mình đắng đo nhiều lắm, win mobile hay S60 th5 hay trở lại UIQ sau mình chọn mua lại con P1i mình yêu nó lắm. Người xài UIQ thân thiện lắm phải không bạn

Caohieu88

Symbian UIQ khai tử có lý do chính đáng của nó. xét về một mặt kinh tế học nào đó thì khi một sản phẩm đạt đến đỉnh cao là lúc nó vĩnh biệt. Mặc dù ra quyết định này sẽ làm cho khách hàng sốc nhưng đó chính là bảo vệ thành quả của symbian UIQ.
Cách đây hai tuần mình bị trộm mất con p1i. khi mua lại máy mới mình đắng đo nhiều lắm, win mobile hay S60 th5 hay trở lại UIQ sau mình chọn mua lại con P1i mình yêu nó lắm. Người xài UIQ thân thiện lắm phải không bạn

Thân thiện hay không thì mình không dám chắc, nhưng thấy anh em trên diễn đàn thì chúng ta đều hiểu ;)

Chung_tuhinh

Nếu UIQ còn được SE duy trì thì giờ anh em ta đã có P1i để vọc rồi :((
Nhìn cái demo của nó thích không chịu được :((

XiaoGui

Nếu UIQ còn được SE duy trì thì giờ anh em ta đã có P1i để vọc rồi :((
Nhìn cái demo của nó thích không chịu được :((

Ô,thế không phải là anh đang dùng P1i đấy ạ,sao lại có P1i để vọc nhỉ :-??:-??

tax6600

em cũng là dân "tay ngang" khi sử dụng UIQ,lúc trước sài con Nokia 6600 cũng là hđh symbian, vì mê nghe nhạc wá (dù đã có ipod video 80G) nhưng vẫn khoái dòng Walkman của SE nên đã tậu ngay W950i.dù rằng ko có chụp hình nhưng tính năng nghe nhạc và đặc biệt là hđh symbian UIQ thì wá tuyệt.lúc mới mua về, bị cô bạn gái "hành hạ" vì ko có chụp hình nhưng sau 1 lần "cầm thử" W950i về thì mọi ý kiến thanh đổi liền, mê luôn.hjhj.đã sài UIQ thì chắc chắn sẽ mê liền cái hđh này.mấy cái G700/G900 mới ra tuy thích thật nhưng cái màng hình có 2.4 làm mất cái "đã" của UIQ.mong ràng SE sẽ nghĩ lại việc phát triển thêm vài chú W - UIQ

poly

UIQ bị khai trừ thì có sao đâu,chỉ cần mình thích,mua về thì vẫn xài bình thường thui,còn soft thì vào pdaviet thì nhìu lắm rồi,mình xài cũng đâu có hết được,còn việc ko có soft mới thì hơi chán thui nhĩ :)

Status
Không mở trả lời sau này.