• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận UIQ đã chính thức bị từ bỏ phát triển

Status
Không mở trả lời sau này.

dengrumingzi

Vịt cũng Vậy Thấy UIQ dao này chán wa' Soft chag còn thấy fat' trien nữa roài .Bùn

phát triển thế còn phát triển thế nào nữa , hàng trăm soft, thử hỏi hiện giờ trong máy các bạn cài bao nhiêu soft. Mấy ai cài trên 10 soft đâu.
Mình dùng P990i, cái nhược điểm to đùng là không thể chạy cùng lúc 10 ứng dụng mở sẵn vì Ram ko nhiều như P1i, chứ Soft thì sau 5 tháng, xóa gần hết, giờ chỉ để lại khoảng 10 soft. ( lúc trước 100 soft hehe).

"UIQ bị từ bỏ". Ghét nhất câu nói vớ vẩn này.
Hệ điều hành Symbian có nhiều nhánh nhỏ, với mỗi nhánh nhỏ, người ta sản xuất một lượng điện thoại nhất định rồi thôi. Window mobile , linux, Rim, Mac ....cũng vậy, hiện giờ nếu cần có thể liệt kê hàng loạt nhánh nhỏ của các hệ điều hành khác cũng bị " từ bỏ". Đơn cử N-seri của Nokia cùng là Symbian nhưng phân các nhánh khác nhau, liên tục biến đổi, liên tục bị " từ bỏ". BLACK BERRY CŨNG VỊA, THẰNG NÀO CŨNG VỊA, GỐNG NHAU TUỐT. Cớ sao cứ CHĨA HỌNG SÚNG VÀO SYM BIAN UIQ THẾ?
:((

VÌ VẬY NÊN Nghe cái cụm động từ tiêu cực " BỊ TỪ BỎ" thấy rất rất " CỦ CHUỐI" phải không các bạn?
Mình dùng P990i Nghe nhạc ruỳnh ruỳnh , chụp hình nghiêng ngả, hack, soft, từ điển, web, wifi ầm ĩ suốt chả thấy bị mất cái giầy kả.:D

Tiện đây, cũng nói luôn về Blackberry nhé, ở Mỹ nó là Vip doanh nhân, chính trị gia, còn ở Việt Nam ( một nước vừa thoát khỏi nhóm nước kém phát triển khoảng 10 năm nay) thì nó là " trẻ em cơ nhỡ chưa có nhà bảo trợ" của nhà mạng nhé. Ngoài Bold, Javelin, Storm giá trên giời ra, những con khác chỉ ăn theo phong trào, hô hào vớ vẩn bịp thiên hạ thôi. Cái đơn giản như vào web đọc tiếng Việt còn chả ra làm sao mà cứ to mồm. Nghe gọi nhắn tin, pin trâu.....là chức năng phổ thông, có gì để huênh hoang đâu.

Nguyên tắc bất di bất dịch là: "Phong trào đến rất nhanh rồi đi cũng rất chóng".
Vậy nên, bạn cầm bb mà lịch sự thì tôi tôn trọng bạn. Bạn vênh váo thì tự bạn hạ thấp bạn.

Chỉnh sửa cuối:

caotunglam

Bạn nói về BlackBerry thế là không phải , sự thực rất khó nói về cái hay về HDH Rim , bạn dùng thử nó thì biết :) Còn việc không hỗ trợ tiếng Việt , rõ ràng nó có hỗ trợ thị trường VN đâu mà có , UIQ cũng không có nhưng nhờ đổi được font mới có đấy thôi.
Tiện đây nói về suy ngẫm của em:
Thực sự UIQ không phải là 1 dòng điện thoại thất bại , rõ ràng là vậy :D Nhưng tại sao nó lại bị từ bỏ ? Theo nguyên nhân ở chỗ , 2 trong 4 thành viên của liên minh phát triển UIQ đã đi , đầu tiên là Siemens , giờ Motorola cũng đang điêu đứng , mà Motorola nắm 50% cổ phần của UIQ , SE một mình không đủ khả năng phát triển hệ điều hành này , vì thế quyết định cho die để bản toàn hình ảnh :D
Bà con nghĩ giả thiết này thế nào :D

decon

Sao bà con cứ dùng từ "UIQ bị từ bỏ" làm tui nghe thấy buồn càng buồn hơn....

XiaoGui

Từ bỏ thì anh em trong box UIQ này đâu còn ngồi đây mà xì pam bài thế này nữa,hehe

hoanganht

Posted via Mobile Device
"UIQ bị từ bỏ". Ghét nhất câu nói vớ vẩn này.
Hệ điều hành Symbian có nhiều nhánh nhỏ, với mỗi nhánh nhỏ, người ta sản xuất một lượng điện thoại nhất định rồi thôi. Window mobile , linux, Rim, Mac ....cũng vậy, hiện giờ nếu cần có thể liệt kê hàng loạt nhánh nhỏ của các hệ điều hành khác cũng bị " từ bỏ". Đơn cử N-seri của Nokia cùng là Symbian nhưng phân các nhánh khác nhau, liên tục biến đổi, liên tục bị " từ bỏ". BLACK BERRY CŨNG VỊA, THẰNG NÀO CŨNG VỊA, GỐNG NHAU TUỐT. Cớ sao cứ CHĨA HỌNG SÚNG VÀO SYM BIAN UIQ THẾ?:)
VÌ VẬY NÊN Nghe cái cụm động từ tiêu cực " BỊ TỪ BỎ" thấy rất rất " CỦ CHUỐI" phải không các bạn?

Suy nghĩ của tớ về định nghĩ uiq bị từ bỏ cũng đồng quan điểm với bạn này.bình thường nhưng dc nhân cách hóa làm mọi người thây buồn thay cho uiq.

Caohieu88

Chúng ta dừng thảo luận vấn đề này ở đây nhé. Thực tế là chúng ta vẫn cứ dùng nó và tối ưu hóa hết mức có thể rồi, chuyện dùng mới quan trọng chứ tương lai tính sau!!!

Status
Không mở trả lời sau này.