• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN SỬ DỤNG Bavapen B-P800

prjncesmjle

ui cám ơn bác nhiều nhiều lắm nha, nhân tiện cho hỏi pác có thử lần nào chưa và thấy tốc độ của nó thế nào vậy??:D

lionel

có ai biết chỉnh cho speaker của bavapen to lên ko?(tìm mãi ko thấy). Khi nói chuyện thì bên mình nghe rõ, còn ở đầu bên kia nghe nhỏ quá
Thanks much!

PhamHien

có ai biết chỉnh cho speaker của bavapen to lên ko?(tìm mãi ko thấy). Khi nói chuyện thì bên mình nghe rõ, còn ở đầu bên kia nghe nhỏ quá
Thanks much!

Speaker là loa của máy chứ! máy bên kia nghe nhỏ là do loa của máy đó chứ sao lại do Speaker của bạn :D. Có chăng là do Mic ở máy của bạn bắt không tốt thôi!

lionel

Speaker là loa của máy chứ! máy bên kia nghe nhỏ là do loa của máy đó chứ sao lại do Speaker của bạn :D. Có chăng là do Mic ở máy của bạn bắt không tốt thôi!

thanks much

Chỉnh sửa cuối:

lostinlove

- Để thấy nhạc trên thẻ nhớ bạn phải mở Library và tìm đúng đường dẫn tới thư mục chứa nhạc đó.
- Bạn đã cà thế nào mà lại không đọc được? Có phải chữ hiển thị không đúng hay không? Có thể do thiếu font trên máy

- Cám ơn bạn, mình đã cài word được nhưng update library thì mình pó tay rùi. nhấn update là máy bị treo à.
-Máy bị treo, mình setup lại nhưng giờ font chữ nhỏ quá mình đọc không được, bạn có biết cách làm cho font lớn hơn thì giúp mình với!

trinhsonha

mình đang sài con bavapen nhưng khó dùng quá máy mình có rất nhiều tệp tin nhưng mình chẳng biết tác dụng của nó mình chỉ thấy tốn bộ nhớ thôi. mà bác nào co wm.6 post lên dùm mình với(nhớ chỉ dẫn cụ thể giúp mình với mới sài nên mù tịt)

trinhsonha

mình dowload phần mềm về rồi copy vô máy nhưng không tài nào đọc nổi(phần mềm cho smatphone va cả windowmobi nua nhung k0 đọc được)ai giúp mình với

RaiAz

Em mới mua con Bavapen này, xài mạng Viettel, nhưng em không thể kết nối GPRS được. Mong các anh chị chỉ giúp em cách để kết nối internet. Em xin cảm ơn rất nhiều.

lionel

các bạn nào xài con này có thấy khi gọi dt thì ở đầu bên kia nghe nhỏ quá không? mỗi lần gọi điện phải bật loa ngoài, kê sát micro vào miệng nói (giống như mấy anh bảo vệ nói chuyện trên bộ đàm vậy đó) thì bên kia mới nghe rõ 1 chút còn ko thì bên kia chả nghe ji hết, po tay!

Ai chỉ mình cách khắc phục cái này với!! ở TPHCM ko biết có chỗ nào độ lại mic ko?
Thanks

trinhsonha

Em mới mua con Bavapen này, xài mạng Viettel, nhưng em không thể kết nối GPRS được. Mong các anh chị chỉ giúp em cách để kết nối internet. Em xin cảm ơn rất nhiều.
bạn vào phần setting rùi vào GPRS
conect:the internet
access point:m-wap(nếu là mobifone)
uẻname: mms
pasword:mms
thế là xong bạn có thể vào GPRS được rồi

bao2008

các bạn cho hỏi tý: con b800 của mình ko hiện logo vietel mà hien 45204 có cách nào khắc phục ko?
còn bluetooth thì bật lên nhưng search thì ko tìm thấy devices?
cảm ơn trước.

PhamHien

các bạn cho hỏi tý: con b800 của mình ko hiện logo vietel mà hien 45204 có cách nào khắc phục ko?
còn bluetooth thì bật lên nhưng search thì ko tìm thấy devices?
cảm ơn trước.
- 45204 là mã mạng của Viettel đó. Cái này do máy hiển thị mạng thôi bạn ạ, chắc không chỉnh được đâu
- Cho dù Bluetooth của máy bạn đã bật và Search nhưng nếu thiết bị kia không kích hoạt chế độ "hiện" Visable thì máy của bạn cũng không thể tìm thấy đâu
co ai giup minh voi sau khi minh cai phan mem tieng viet vao thi khoi dong may chi hien len chu bavapen ko khoi dog duoc nua hĩ
Bạn hãy thao tác Hard Reset rồi khởi động lại là sẽ hết. Lần sau nhớ gõ Tiếng Việt đủ dấu nhé bạn!

Last edited by a moderator:

tieubavuong

máy kia(samungj700) bật on bạn ah. máy j700 đó cũng ko gửi đc cho máy mình(b800), trong khi nó gửi đc cho một máy thứ 3 khác.

PhamHien

máy kia(samungj700) bật on bạn ah. máy j700 đó cũng ko gửi đc cho máy mình(b800), trong khi nó gửi đc cho một máy thứ 3 khác.

Máy bạn phải bật chế độ "Receive all income beam"-(Nhận tất cả các tín hiệu truyền đến". Bạn hãy vào Connections, chọn "Beam" và đánh dấu tích vào. Nếu không bật tính năng này lên thì cho dù BT đang hoặt động, máy của bạn cũng ko thể nhận file đâu!
Chúc bạn thành công!

trinhsonha

có bác nào giúp dùm mình với trước mình mới mua một con bavapen sau khi lang thang trên mạng dow cái phần mềm font tiếng việt ở trang tinh tế.com thì máy mình không khởi động thì chữ bavapen cứ hiện ở màn hình rùi mình phải đi cài đặt lại phần mềm mất 200k sau khi cài thì máy không còn như cũ nữa người ta cài cho minh font tiếng việt và mây ứng dụng word excel(nhưng mình chẳng dùng được kích vào đo nó toàn hiện về my documents)va nhắn tin chữ hiện châm quá còn kết nối đồng bộ với máy tính thì hiện lỗi trên điện thoại ai biết chỉ dùm mình chi tiết mình xin thank trước

PhamHien

có bác nào giúp dùm mình với trước mình mới mua một con bavapen sau khi lang thang trên mạng dow cái phần mềm font tiếng việt ở trang tinh tế.com thì máy mình không khởi động thì chữ bavapen cứ hiện ở màn hình rùi mình phải đi cài đặt lại phần mềm mất 200k sau khi cài thì máy không còn như cũ nữa người ta cài cho minh font tiếng việt và mây ứng dụng word excel(nhưng mình chẳng dùng được kích vào đo nó toàn hiện về my documents)va nhắn tin chữ hiện châm quá còn kết nối đồng bộ với máy tính thì hiện lỗi trên điện thoại ai biết chỉ dùm mình chi tiết mình xin thank trước

1. Do xung đột khi cài font nên máy bạn không khởi động được. Lẽ ra, bạn nên hỏi cách Hard Reset máy là sẽ hết lỗi và làm máy trở lại như cũ.
2. Do bạn mang ra thợ nên họ đã up ROM mới cho máy bạn. Vì vậy bạn sẽ cảm thấy sự khác biệt so với trước đây. Và có thể bản ROM đó không chuẩn nên máy chạy không ổn định.
3. Muốn máy trở lại như cũ chỉ có cách tìm và up lại bản ROM gốc. Bạn hãy tham khảo để tự làm tránh phải mang ra thọ liên tục!

Chỉnh sửa cuối:

dungkhhl

Nhưng mình không biết rom gốc 5.0 là bản nào. Mình đã tải rom: RUU_Excalibur_DOPODASIA_WWE_1.15.707.2_4.1.13.28_02.63.90_Ship.exe
Nhưng khi chạy ROMupdateUtility.exe thì lại báo lỗi 260.
Bạn giúp mình cách cài đặt từ đầu với.
Xin cảm ơn nhiều.

RaiAz

Cho em hỏi có cách nào đọc file .pdf trên Bavapen P800 ko? Hình như cần có soft nào đó! Xin chỉ giúp em