• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình vào đó làm rồi nhưng sao cái themes mình cài nó vẫn hiện lên vậy? Nó vẫn ở phần themes ( vẫn hiển thị là bộ nhớ thẻ) nhưng trong phần App Man thì tìm k thấy? mình đã kiếm trên Xplore để xóa nhưng nó vẫn hiện ở phần theme. Tức quá đi!

Nếu vào đúng thự mục để xóa thì ko còn đâu bạn à, E 71 ko biết sao chứ N73 thì có folder nằm trong private, còn N95 thì là folder skin nằm trong resource.
Mình làm hoài, xóa là mất ngay.

cagivamito

Nếu vào đúng thự mục để xóa thì ko còn đâu bạn à, E 71 ko biết sao chứ N73 thì có folder nằm trong private, còn N95 thì là folder skin nằm trong resource.
Mình làm hoài, xóa là mất ngay.
Chính xác là E71 y như N95 nhưng mình vô đó nó không có hiển thị trong đó cậu ơi! nó chỉ hiển thị những phần themes mình install thôi, Tức k chịu dc! K lẽ chỉ còn cách format thẻ sao trời? Mà format xong là cài lại từ đầu luôn! hix:((

duybao

Chính xác là E71 y như N95 nhưng mình vô đó nó không có hiển thị trong đó cậu ơi! nó chỉ hiển thị những phần themes mình install thôi, Tức k chịu dc! K lẽ chỉ còn cách format thẻ sao trời? Mà format xong là cài lại từ đầu luôn! hix:((

Mình cũng ko nhớ lắm, bạn vào ổ C hoặc D trong Xplore tìm trong System > install xem có nó ko (hình như theme hiển thị bằng số thì phải) trước dùng 6600 mình làm đc mà...

salemgtvt84

Mình cũng có lần giống bạn, cách giải quyết của mình là cài lại, rùi vào gỡ ra, thế là sạch trơn :-??:D:p

tissot

E71-2 có đổi code TV và up FW dc ko?

máy mình do ông anh mang về có FW như sau 100.07.76
28-06-2008
RM-357
Nokia E71-2(236.01)
CHO HỎI MÌNH UP fw KO DC mình thấy máy ở VN có RM-346 vậy máy mình đổi dc ko?

kanguru2005

vấn đề của mình là khi kết nối wifi, dò mạng thì tìm được mạng và kết nối, nhưng không biết là do mạng hay là do máy nên khá chậm. Thế là mình disable nó nhưng nó cứ tự động kết nối với access point vừa kết nối...ko bít cách nào để hoàn toàn tắt wifi, giống như bên UIQ chỉ cần disable wifi là ok liền.

Không dùng code của RM 346 được đâu bạn. Ở HN biết 1 bác pro flash mấy cái này lắm. Mời tui cafe đi tui chỉ cho:p Flash sang các máy như ở VN luôn.

Mà ko post câu hỏi nhiều nơi như thế đâu nhé.

tissot

mình ko biết nên mình mới đi hỏi mọi người và mong có ai hướng dẫn giải đáp cho mình thôi,bạn ko giúp mình sao lại còn trách mình vậy? có ai giúp mình ko? mình xin cảm ơn rất rất nhiều

q630666

mình ko biết nên mình mới đi hỏi mọi người và mong có ai hướng dẫn giải đáp cho mình thôi,bạn ko giúp mình sao lại còn trách mình vậy? có ai giúp mình ko? mình xin cảm ơn rất rất nhiều
Đã có ng trả lời bạn rồi đó.Không có cách tự làm chỉ có cách mang ra hàng thôi.
PS: Hiểu là bạn không biết mới hỏi nhưng mà đã có topic về E71.Ai không biết cũng mở topic hỏi khắp nơi như thế thì diễn đàn này loạn à?

Kojiro

Super V.I.P
vấn đề của mình là khi kết nối wifi, dò mạng thì tìm được mạng và kết nối, nhưng không biết là do mạng hay là do máy nên khá chậm. Thế là mình disable nó nhưng nó cứ tự động kết nối với access point vừa kết nối...ko bít cách nào để hoàn toàn tắt wifi, giống như bên UIQ chỉ cần disable wifi là ok liền.

Có phần cài đặt chỉnh access point mặc định đó bạn, hình như nó nằm trong WLAN phần Connect á. Vào đó tìm và lựa chọn access mặc định nhé!

kanguru2005

cảm ơn pác đã tlời mình, nhưng ý mình mún disable nó luôn, chỉ khi nào cần thì mới mở vì nhìu khi kết nối wifi rùi, ko dùng nữa nó cứ kết nối ( nơi có wifi thường xuyên thì sợ tốn pin )

duybao

cảm ơn pác đã tlời mình, nhưng ý mình mún disable nó luôn, chỉ khi nào cần thì mới mở vì nhìu khi kết nối wifi rùi, ko dùng nữa nó cứ kết nối ( nơi có wifi thường xuyên thì sợ tốn pin )

Bạn vào Menu > tools bấm options > open > settings > open chọn Connection > open chọn Wireless Lan chọn Never , còn muốn kết nối tự động thì chọn Yes có phút tự động dò tìm...

kanguru2005

cái nì mình biết mà bạn, nhưng cái mình thắc mắc là, mình xin nói rõ lại, ví dụ mình vào trg và kết nối với 1 mạng access point trong trường, và sau khi sử dụng xong thì mình ko tài nào disable nó dc, cứ hễ có sóng là nó tự động connect, vào phần conn. manag thì thấy nó xuất hiện và đêm lưu lượng sử dụng. mình disconnect với cái wifi thì nó tắt biểu tượng, nhưng chừng 5p sau là nó lại tự động connect... mò hoài vẫn ko hiểu tại sao nó như thế???

vyhachit

các pác ơi, con E71 của em xem clip trên trang vnexpress không được là lý do làm sao?
lạ quá, trong khi đó xem Youtobe ngon lành luôn, xem clip trên thẻ cũng ok.
giúp em mới

Auto

các pác ơi, con E71 của em xem clip trên trang vnexpress không được là lý do làm sao?
lạ quá, trong khi đó xem Youtobe ngon lành luôn, xem clip trên thẻ cũng ok.
giúp em mới
Pác vô web đó để xem bằng pm gì? :)
Posted via Mobile Device

vyhachit

Pác vô web đó để xem bằng pm gì? :)
Posted via Mobile Device

ô, em vào net bình thường bằng wifi thôi mà. vào youtobe cũng bình thường thôi, nói chung là sử dụng như máy tính í. Nhưng thằng Youtobe thì xem được clip, còn thằng vnexpress thì chịu (em xem mấy clip ở mục thể thao và vui cười í):-?

Auto

ô, em vào net bình thường bằng wifi thôi mà. vào youtobe cũng bình thường thôi, nói chung là sử dụng như máy tính í. Nhưng thằng Youtobe thì xem được clip, còn thằng vnexpress thì chịu (em xem mấy clip ở mục thể thao và vui cười í):-?
úi
Phải dùng skyfire chứ ;)
Posted via Mobile Device

Ruby2008

Các bác cho hỏi với , đã có cách nào hack cho hai loại trên chưa ( cái E90 là em dốt quá -nâng firmware update ...)
Chứ có nhiều cái hay hay mà chỉ ngửi thôi , chán quá ...
Thanks
Mới hack thành công em E90 với firmware mới nhất bằng Modo đó bạn ơi. Bạn xem trên bên này hay bên tinh tế có bài hướng dẫn đó. Nhưng mà bạn phải có file cer nha.

sweetnew

FW 210 của E71 cũng hack dc rồi mà. cách hack của bác dkit87 đó. cách làm hơi lâu nhưng thấy ok

ankhang2001

Mình cũng đã làm theo hướng dẫn nhiều rồi. Nghe nói do service của web để lấy file cer đó, không còn chạy được nữa. Do bị quá tải rồi.
Cũng mong có sớm bản nào dể sử dụng và đơn giản để hack phone đượcnha. Có một số người cứ than phiền quá hà. Với lại hẹn lần hẹn lượt hoài cũng mất uy tín hết

Status
Không mở trả lời sau này.