• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

superman0524

Xin trợ giúp cài font tiếng việt cho nokia E71

Đầu tiên em xin chào các anh trên diễn đàn PDA VIỆT ^^. Hôm nay có một việc thắc mắc nhỏ xin được các anh giúp đỡ ạ !
Em có một con nokia E71 (hàng xách tay) khi em chat Vitak và lướt các trang wed việt nam thì font của nó bị vỡ ạ ! Vậy là con E71 của em chưa có font tiếng việt phải không ạ?
Em xin các anh trên diễn đàng chỉ giúp dùm em và hướng dẫn dùm em cách cài font tiếng việt cho E71 ạ (để em có thể lướt wed và chơi vitak ko còn bị lỗi font nữa ạ).
Em xin cám ơn các anh trên diễn đàng !
>>>Em mới up phần mềm mới cho E71 là :
210.21.006
(02-03-2009)
RM-346
NOKIA E71-1(26)

superman0524

xin các anh trên dễn đàng giúp dùm em ^^ em cám ơn các anh lắm lắm ^^. xin các anh hướng dẫn em tỷ mỉ ạ! em thanks các anh

superman0524

em xin cám ơn mod Minh Thang ^^. nhưng em chưa rõ lắm ạ ! em chỉ xin tiếng font tiếng việt thui ạ ^^.

superman0524

em hiện đã dow được bộ font của e71 nhưng mà em chả biết chép vào đâu xin các bro chỉ dùm em chép vào đâu vào tập tin nào ạ ? chữ resound ghi sao cho đúng ạ !

quocsan

các bác chỉ em cách chỉnh chế độ chờ mà hiện giờ e71(như ảnh).em mò hoài mà ko ra.mong các bác giúp giùm.QUOTE]

Bạn làm 2 bước:
1) Vào Tools->Themes->Power saver->None
1) Vào Tools->Profiles->General: bấm Option, chọn Personalise. Rà đến mục "Breathing light", chọn Off.
Thử đi!

ntk_designer

Hỏi về E71

Các bro cho em hỏi mấy cái về E71.Em mới lấy con E71 bên Sing
1. Cách cài Tiếng việt cho E71
2. Cách cài phần mềm cho E71 ( em nghe nói phải hack máy, em cũng đã đọc nhưng chưa dám làm vì sợ hỏng :D, tại mọi khi cài ko fai hack j hết )
3. Cài soft nhầm soft ko chạy S60v3 có tèo luôn máy ko?
4. Thanks tất cả các bro

HuynhThanh

Các bro cho em hỏi mấy cái về E71.Em mới lấy con E71 bên Sing
1. Cách cài Tiếng việt cho E71
2. Cách cài phần mềm cho E71 ( em nghe nói phải hack máy, em cũng đã đọc nhưng chưa dám làm vì sợ hỏng :D, tại mọi khi cài ko fai hack j hết )
3. Cài soft nhầm soft ko chạy S60v3 có tèo luôn máy ko?
4. Thanks tất cả các bro

1.Bạn muốn máy hiển thị được tiếng việt phải úp F.W của Việt Nam mới được!
2.Cài phần mềm cho E71 thì bình thường bạn à! Trừ những phần mềm unsigned thì bạn phải sign mới cài được, không thì phải Hack phone! Bạn có thể tham khảo trên diễn đàn.
3.Cài nhầm soft thì làm gì có thể hư máy được bạn! Máy chỉ báo lỗi không cho cài thôi!
Đôi lời góp ý cùng bạn! Chúc bạn vui!

n95

Các pro cho mình hỏi GPS của E71 và GPS của N82 cái nào bắt sóng mạnh.
Mình đang lựa chọn ko biết nên chọn em nào. Thanhs

HuynhThanh

Các pro cho mình hỏi GPS của E71 và GPS của N82 cái nào bắt sóng mạnh.
Mình đang lựa chọn ko biết nên chọn em nào. Thanhs

Về GPS thì N82 mạnh hơn E71 bạn à! Nhưng xét về khía cạnh công việc, kiểu dáng E71 là good, nhưng về giải trí thì N82 good. Tùy bạn lựa chọn thui!

kodut

1.sắp đi mua E71..lâu roài ko mó vào nokia..h khái niệm hack phone là sao nhở anh em..? theo em bít thì chỉ mấy cái lock region như iphone mới cần hack chớ..chứ máy mua ở côg ty tại VN thì làm j mà cần hack hả mọi người ? giải thích kĩ hộ em phát...
2.Và E71 là OS9.2 S60 v3.1 thì cài soft của 9.1 vẫn oke chứ ? mấy cái soft mà bị crakk thì cài bt chứ ?? Hỏi lun có soft từ điển A-V và A-A nào tốt dùng với E71 ko ?
3. E71 bắt wifi có nhanh ko ? có tốn pin khi dùng Wifi kiểu như iphone ko ạ ?

redhair01

1.sắp đi mua E71..lâu roài ko mó vào nokia..h khái niệm hack phone là sao nhở anh em..? theo em bít thì chỉ mấy cái lock region như iphone mới cần hack chớ..chứ máy mua ở côg ty tại VN thì làm j mà cần hack hả mọi người ? giải thích kĩ hộ em phát...
2.Và E71 là OS9.2 S60 v3.1 thì cài soft của 9.1 vẫn oke chứ ? mấy cái soft mà bị crakk thì cài bt chứ ?? Hỏi lun có soft từ điển A-V và A-A nào tốt dùng với E71 ko ?
3. E71 bắt wifi có nhanh ko ? có tốn pin khi dùng Wifi kiểu như iphone ko ạ ?
1. Hack phone là để cài các soft không có chứng chỉ hay còn gọi là unsign, để truy cập vào các file hệ thống C:\sys, C:\Private nhằm thay đổi các tính năng sâu của HĐH như logo mạng, icon hệ thống,..
2. OS9.2 không khác mấy so với 9.1 vì vậy có thể cài được hầu hết soft, bạn cứ yên tâm. Soft tự điển tốt bạn có thể tìm trên 4rum, mình dùng mtd thấy rất tốt (90.000 đ/máy vĩnh viễn)
3. E71 bắt wifi rất nhanh, pin cũng không mất nhiều như Iphone. Nhưng pin của E71 mà so với iphone thì 1 trời 1 vực mà bạn. Mình chơi game, lướt net=wifi trung bình 1 ngày 3h mà mình dùng tận 4 ngày mới phải sạc. Con iphone của mình chỉ 2h vào wifi là warning rồi.

kodut

1. Hack phone là để cài các soft không có chứng chỉ hay còn gọi là unsign, để truy cập vào các file hệ thống C:\sys, C:\Private nhằm thay đổi các tính năng sâu của HĐH như logo mạng, icon hệ thống,..
2. OS9.2 không khác mấy so với 9.1 vì vậy có thể cài được hầu hết soft, bạn cứ yên tâm. Soft tự điển tốt bạn có thể tìm trên 4rum, mình dùng mtd thấy rất tốt (90.000 đ/máy vĩnh viễn)
3. E71 bắt wifi rất nhanh, pin cũng không mất nhiều như Iphone. Nhưng pin của E71 mà so với iphone thì 1 trời 1 vực mà bạn. Mình chơi game, lướt net=wifi trung bình 1 ngày 3h mà mình dùng tận 4 ngày mới phải sạc. Con iphone của mình chỉ 2h vào wifi là warning rồi.

Sao mình tưởng mtd chỉ cho s60 v1 thoai mà...có bản cho v3 roài hả...

redhair01

Sao mình tưởng mtd chỉ cho s60 v1 thoai mà...có bản cho v3 roài hả...

Minh dang dung mtdEVA2008 day ma. Hinh nhu chi cho v3, dau co ban cho v1 ban nhi? Len http://lacviet.com.vn cung thay cho v3 thoi

Posted via Mobile Device

kodut

Hay ghê..từ h ko lo phần từ điển roài...mà E71 bây h hack phone đã ổn định chủa hả mọi người? em là muốn về vọc dc nhiều thứ nên chọn con máy này..Hack phone kiểu như là mình muốn cài mấy games crkk hay free thì pải làm pải ko ? hack phone có dễ bị brick như iphone hay lỗi phần mềm ko ?

demon22

tắt email trên E71

có ai biết cách thoát email cho máy E71 chỉ mình với

bacalagi

E:\private\1020dce xoá hết những file nhỏ bên trong đi rồi quay lại thanks tui:|

Bác cho em hỏi rằng em cũng bị tình trạng trên nhưng em vô E:\private thi thấy trống trơn, làm gì có thư mục 1020dce ma xóa nó chứ. Em vô bằng x-plore trên điện thoại.

Sửa lại: Em tìm thấy thư mục đó rồi thông qua kết nối với máy tính dạng mass storage. Nhưng sao cái x-plore của em lại không thấy nhỉ. Cái bản x-plore của em chưa có đăng kí, bác nào có bản đăng kí rối cho em xin nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ntk_designer

Máy em không có tiếng việt nên khi chạy 1 số ứng dụng có tiếng việt thì bị lỗi font ( ô vuông ). Bác nào biết sử lý vấn đề này giúp em với. Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.