• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

kainz

Em dùng PM Smartmovie convert để chuyển đổi định dạng xem trên Smartmovie trên máy E71 nhưng ko hiểu sao hình ảnh trong phim chạy bị giựt liên tục ! xin các bác cao kiến khắc phục !

hoholulu

Các bác ơi, nghe thằng bạn bảo là E71 sau khi hack thì có thể không dùng được thẻ nhiều ơn 2GB. Có bác nào bị không? Mình đang mua thẻ 4GB mà lo hack xogn không dùng được thì tiêu mất. Hic.

HỎI THÊM CÁC BÁC NỮA LÀ: MÌNH DÙNG NHỮNG DÒNG ĐIỆN THOẠI KHÁC THÌ KHI NHÂP SỐ ĐIỆN THOẠI VÀO TỪ BÀN PHÍM (ĐỂ GỌI CHẲNG HẠN) THÌ NÓ LUÔN TÁCH RA THÀNH TỪNG GROUP. VD NHƯ KHI NHẬP 0901234567 THÌ TỰ NÓ SẼ CHUYỂN THÀNH (090) 123-4567. Ở SYMBIAN CÓ CHỨC NĂNG NÀY KHÔNG VÀ CHỈNH NHƯ THẾ NÀO? MÌNH DÙNG E71.

THANKS CÁC BÁC.

menvn

Các bác ơi, nghe thằng bạn bảo là E71 sau khi hack thì có thể không dùng được thẻ nhiều ơn 2GB. Có bác nào bị không? Mình đang mua thẻ 4GB mà lo hack xogn không dùng được thì tiêu mất. Hic.

ai bảo bạn là hack xong không dùng được thẻ 4g? mình đang dùng FW bản 210 và thẻ 8g nè. dùng rất good:p;)

uthoiemve

Máy của em gần đây có hiện tượng sau: cứ vài phút nó lại kêu bip một tiếng (giống tiếng kêu báo hiệu khi yếu pin/ hoặc pin đã sạc đầy và 3 nút chỉnh âm lượng bên hông cứ nhấp nháy liên tục.

Em đã vào các chương trình ngầm định tắt hết đi nhưng vẫn không phát hiện ra lỗi bắt nguồn từ đâu.

Bác nào khắc phục được lỗi này giúp em phát.

Vip09

Nokia E71 và Nokia E75

Vip xin chào cac anh chị trong diễn dàn Tinh Tế...cho Vip xin hỏi...hiện giờ thì Vip dang xài Nokia 5800XM,Vip muốn mua thêm 1 con Nokia E71 hay Nokia E75,..nhưng Vip còn dang coi con nào ngon...những chức năng Vip thích là loa nhạc ngoài lớn không bị ồn và coi Phim rõ như con Nokia 5800 XM,trong 2 con nầy có con nào nghe nhạc lớn và coi phim rõ như con 5800 XM không ..xin anh chị giúp Vip....xin thành thật cám ơn anh chị trong diễn dàn nhiều...chúc anh chi 1 ngày vui

nguyenducthao

Máy của em gần đây có hiện tượng sau: cứ vài phút nó lại kêu bip một tiếng (giống tiếng kêu báo hiệu khi yếu pin/ hoặc pin đã sạc đầy và 3 nút chỉnh âm lượng bên hông cứ nhấp nháy liên tục.

Em đã vào các chương trình ngầm định tắt hết đi nhưng vẫn không phát hiện ra lỗi bắt nguồn từ đâu.

Bác nào khắc phục được lỗi này giúp em phát.

Bạn có cài chương trình nhắc nhở cuộc gọi nhỡ, tin nhắn chưa đọc, email chưa đọc ko?

brightstart

Sau khi dùng 1 thời gian con E71, sau 1 lần cài đặt 1 chương trình nào đó là mấy biểu tượng của các chương trình java (chủ yếu là game) biến sạch khỏi menu, mình phải restart lại máy thì các biểu tượng này mới lại hiện ra nhưng nó lại chui vào thư mục Installations như ban đầu dù trước đó mình đã move vào các folder riêng. Sau khi cặm cụi move các biểu tượng ra các folder riêng một lần nữa, chỉ cần restart máy hoặc tắt máy rồi bật lại là chúng nó lại quay về folder Installations. Trước mình dùng fw 200 một thời gian cũng bị như vậy, giờ xài fw 210 một thời gian cũng thế. Có ai biết tại sao ko? :(

NguyenTu

Super V.I.P
Vip xin chào cac anh chị trong diễn dàn Tinh Tế...cho Vip xin hỏi...hiện giờ thì Vip dang xài Nokia 5800XM,Vip muốn mua thêm 1 con Nokia E71 hay Nokia E75,..nhưng Vip còn dang coi con nào ngon...những chức năng Vip thích là loa nhạc ngoài lớn không bị ồn và coi Phim rõ như con Nokia 5800 XM,trong 2 con nầy có con nào nghe nhạc lớn và coi phim rõ như con 5800 XM không ..xin anh chị giúp Vip....xin thành thật cám ơn anh chị trong diễn dàn nhiều...chúc anh chi 1 ngày vui

PDAVIET chứ k phải tinh tế nhé bạn!

buianhtuan77

Ngoài ra mình có thắt mắc là mỗi lần mình cắm ĐT với PC qua cổng usb, khi rút cáp ra thì ĐT không nhận ra thẻ nhớ nữa, phải restart lại phone mới bình thường trở lại. Cái này tuy nhỏ nhưng cũng rất khó chịu. Có bạn nào khắc phục tình trạng này chưa, có thể giúp mình với. Thanks.

Cái này thuộc về chức năng mặc định của nhà sản xuất rồi bạn ạ,E71 nào cũng thế cả và đến giờ chưa có cách khắc phục đâu :) Chịu khó đi!

Sau khi mình update FW lên 210.21.006 thì không còn tình trạng không nhận ra thẻ nhớ sau khi cắm usb vào máy tính nữa. Bạn lamnt0702 làm thử xem.

H

haloqueen

Guest
sau khi mình format lại máy E71 thì mất tiếng việt ( sử dụng lệnh *#7370# ) , bây giờ mình muốn cài lại ngôn ngữ tiếng việt thì sao ? mình sài hàng công ty và máy chưa hack
mình có dow 1 số PM về PC rồi chép qua thẻ nhớ ( chưa cài đặt ) sau đó vào lại máy thì kiếm ko ra ( mình chép vào App có đúng ko ) mong đc mấy bạn hướng dẫn

buianhtuan77

sau khi mình format lại máy E71 thì mất tiếng việt ( sử dụng lệnh *#7370# ) , bây giờ mình muốn cài lại ngôn ngữ tiếng việt thì sao ? mình sài hàng công ty và máy chưa hack
mình có dow 1 số PM về PC rồi chép qua thẻ nhớ ( chưa cài đặt ) sau đó vào lại máy thì kiếm ko ra ( mình chép vào App có đúng ko ) mong đc mấy bạn hướng dẫn

Có thể bạn nên change product code và update FW lại. Có lần mình đã bị như vậy. Bạn có thể search trong PDAViet để tìm cách đổi product code và update FW.

Good luck.

BB_kid

máy của em thỉnh thoảng tự động không nhận thẻ nhớ, mặc dù em ko làm gì đả động tới nó cả. Tự nhiên mở nhạc thì thấy thẻ nhớ bị corrupted thôi.Phải rút ra, cắm vào lại thì mới nhận lại. Cũng vài lần như vậy rồi đấy. Vậy cho em hỏi đó có phải lỗi do thẻ nhớ hay ko?em ra hỏi tiệm thì nó chỉ bảo là thẻ nhớ hư và nó cũng ko chịu bảo hành thẻ nhớ vì đó là thẻ nhớ kèm theo máy chứ ko phải thẻ nhớ do tiệm bán!!!???

H

haloqueen

Guest
máy chưa hack có thể chép game vào thẻ được ko ? nếu được thì chỉ mình chép vào đâu để khi mở máy ra là chơi được liền

lamnt0702

máy của em thỉnh thoảng tự động không nhận thẻ nhớ, mặc dù em ko làm gì đả động tới nó cả. Tự nhiên mở nhạc thì thấy thẻ nhớ bị corrupted thôi.Phải rút ra, cắm vào lại thì mới nhận lại. Cũng vài lần như vậy rồi đấy. Vậy cho em hỏi đó có phải lỗi do thẻ nhớ hay ko?em ra hỏi tiệm thì nó chỉ bảo là thẻ nhớ hư và nó cũng ko chịu bảo hành thẻ nhớ vì đó là thẻ nhớ kèm theo máy chứ ko phải thẻ nhớ do tiệm bán!!!???

4mat thẻ nhớ 1 cái xem sao bạn :)

Live2Love

Cho mình hỏi trong này có ai chơi giả lập Vbag được không? Mình không thể dùng bàn phím Qwerty để chơi Vbag đc.

HuynhThanh

máy chưa hack có thể chép game vào thẻ được ko ? nếu được thì chỉ mình chép vào đâu để khi mở máy ra là chơi được liền

Bình thương bạn à! Bạn chép vào trong thư mục nào cũng được! Rồi vào cài đặt là có thể chơi liền thui!

ngocnguyen89

các bác cho em hỏi, máy em đã hackphone rồi bây h nếu em format máy thì có phải hack lại ko ? xin cảm ơn :D

Status
Không mở trả lời sau này.