• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

basngu11

Mình đang dùng 1 con E71 ..Ko hiểu sao mỗi lần mình chuyển dữ liệu vào thẻ nhớ bằng cáp.. phần mềm.. game..vv .. thì sau khi rút cáp ra để install thì toàn bị báo memory card in use.. mỗi lần vậy lại phải khởi động lại máy.. ko biết có cách nào khắc phục đc tình trạng này k ạ..

Singingloud

Mình đang dùng 1 con E71 ..Ko hiểu sao mỗi lần mình chuyển dữ liệu vào thẻ nhớ bằng cáp.. phần mềm.. game..vv .. thì sau khi rút cáp ra để install thì toàn bị báo memory card in use.. mỗi lần vậy lại phải khởi động lại máy.. ko biết có cách nào khắc phục đc tình trạng này k ạ..

Trường hợp của bạn là lỗi các firmware từ 200 trở về trước. Bạn nâng cấp FW lên 210.21.006 là chắc chắc không còn hiện tượng trên nữa

LeMyChinh

bạn sang đây mình đã trả lời cho bạn rui:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=716419#post716419
.nên chú ý ko post bài lung tung.để người khác đi đâu cũng phải trả lời cho mình.hãy tìm hiểu kĩ để đạt câu hỏi cho đúng nơi đug' chỗ chứ đừng có cái kiểu bạn đâu cũng hỏi sẽ gây bục mình cho các mem khác vì đi đâu cũng trả lời chỉ 1 câu hỏi nhé.rút kinh nghiệm lần sau X-(

tientai_6600

Em là bạn cố nhân với Symbiann thời 6600, quay lại thấy thay đổi chóng mặt quá, Nokia E71, lúc đầu còn gà gặp lỗi "Certificate error. Contact the application supplier.
", sau sign với PVSignsis bằng file cert nhận từ PDAViet forum, key kèm theo file cert luôn thì gặp lỗi "Required application access not granted." Giờ xử lí sao các bác. Thanks các bác

viet3111

Em cài phần mềm đã được sign nhưng sao nó luôn báo lỗi Expired Certificate :|.Ai biết đây là lỗi gì ko :(

TruongHan

Super V.I.P
Em là bạn cố nhân với Symbiann thời 6600, quay lại thấy thay đổi chóng mặt quá, Nokia E71, lúc đầu còn gà gặp lỗi "Certificate error. Contact the application supplier.
", sau sign với PVSignsis bằng file cert nhận từ PDAViet forum, key kèm theo file cert luôn thì gặp lỗi "Required application access not granted." Giờ xử lí sao các bác. Thanks các bác

Bạn chép đúng file installserver.exe và ProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin chưa vậy? :-?
Báo lỗi "Required application access not granted" thường là do không patch được tới file installserver.exe,kiểm tra lại xem nhé ;)

tientai_6600

Bạn chép đúng file installserver.exe và ProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin chưa vậy? :-?
Báo lỗi "Required application access not granted" thường là do không patch được tới file installserver.exe,kiểm tra lại xem nhé ;)

Chà, thế 2 cái file installserver.exeProfDriver_SISX.ldd ở đâu ra thế bác, em search trên forum thấy hình như nó có liên quan đến hack phone, mà em thì chưa hack, chỉ sign phần mềm rồi cài bình thường thôi. Thế giờ làm sao ạ

TruongHan

Super V.I.P
Chà, thế 2 cái file installserver.exeProfDriver_SISX.ldd ở đâu ra thế bác, em search trên forum thấy hình như nó có liên quan đến hack phone, mà em thì chưa hack, chỉ sign phần mềm rồi cài bình thường thôi. Thế giờ làm sao ạ

Máy bạn version bao nhiêu vậy?Hack phone đi bạn ơi,sign onl hay bị lỗi và tốn thời gian lắm.Bạn qua đây tham khảo và làm theo cách hack của Kojiro nha,tất cả các file cần thiết có đầy đủ trong đó,chúc vui nhé ;)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447

anhmatphales

Posted via Mobile Device xin lỗi cać bạn vì những câu hỏi hơi gà của mình sau đây , mong rằng mọi ngừơi chỉ bảo giúp mình tận tình vơí nhé. mình đang dùng con e71 hàng xách tay từ china nên có tiếng trung . bây gìơ mình muốn up firmwares cho nó . trên topic chú ý cũng có baì up f off line- cho n73 , ko biết con e71 có dùng chung cách như vậy dc ko ? và hiện bây gìơ f mơí nhất cho e71 lấy ở đâu ? mong mọi ngừơi hướng dẫn mình thật cụ thể nhé .cám ơn rất nhiều

LeMyChinh

Posted via Mobile Device xin lỗi cać bạn vì những câu hỏi hơi gà của mình sau đây , mong rằng mọi ngừơi chỉ bảo giúp mình tận tình vơí nhé. mình đang dùng con e71 hàng xách tay từ china nên có tiếng trung . bây gìơ mình muốn up firmwares cho nó . trên topic chú ý cũng có baì up f off line- cho n73 , ko biết con e71 có dùng chung cách như vậy dc ko ? và hiện bây gìơ f mơí nhất cho e71 lấy ở đâu ? mong mọi ngừơi hướng dẫn mình thật cụ thể nhé .cám ơn rất nhiều

e71 cũng up được bạn ơi.dùng jaf đi nhé wa đây tìm hiểu cách up và tìm và down FW mới nhất nè :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499
nhớ tìm hiểu kĩ rùi làm nhé.
hoặc dùng navi của SM KJR down FW cũng tốt lắm wa đậy nhé :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45728
chúc bạn thành công =D>

trungtinhoc

Cho hỏi về GPS trong E71

Mình mới tậu 1 cái E71 có chứng năng GPS, hic 8-|nhưng mình ko biết xài thế nào. Mình lục tìm hết pdaviet rùi mà ko biết cách dùng. ai có link hướng dẫn hay trực tiếp hướng dẫn mình vô cùng cảm ơn nha.
PS. Nói rõ mình cần những gì luôn nha. Tks

neowind

bác cài google map vào :D
em thấy GPS để dùng mỗi GOOGLE MAP
haizz, trc đây k có thì k biết ng ta dùng làm j nhỉ :D

viet3111

Hack thử đi rồi cài nha bạn, máy bạn hack đơn giản mà, hack qua HelloOX nha.

Em cũng định hack vì ngày xưa có xài UIQ 3.0 rồi.Nhưng thấy OS hack chỉ để cài phần mềm nên nghĩ sign rồi cài cũng được :D . Để em thử xem sao. thanks :)

ducducduc

em đang dùng fw 200.21.118 ko hiểu sao máy em thỉnh thoảng lại bị đơ ko ấn được nút gì khi có người gọi đến.nó đơ hẳn luôn và chỉ có mỗi 1 cách tháo pin ra thôi chứ tắt nguồn cũng ko được.em đã fomat lại máy rồi nhưng vẫn bị tình trạng như vậy.ai có thể giúp em được ko ạ?

gnadiah2

Mình mới tậu 1 cái E71 có chứng năng GPS, hic 8-|nhưng mình ko biết xài thế nào. Mình lục tìm hết pdaviet rùi mà ko biết cách dùng. ai có link hướng dẫn hay trực tiếp hướng dẫn mình vô cùng cảm ơn nha.
PS. Nói rõ mình cần những gì luôn nha. Tks

Để xài được GPS, máy bạn phải bật chức năng này và phải sử dụng các ứng dụng hỗ trợ GPS (Nokia map theo sẵn trong máy, hoặc cài đặt thêm google map, vietmap, ...).
Bật tính năng GPS: tools>settings>General>Positioning>Positioning methods
  1. Bluetooth GPS: Sử dụng thiết bị GPS gắn ngoài qua Bluetooth, trường hợp máy E71 đã tích hợp GPS rồi thì không bật phương thức này.
  2. Integrated GPS: Bật phương thức này lên để sử dụng được GPS tích hợp theo máy.
  3. Network based: Phương thức dò vị trí thông qua sóng mạng điện thoại. Phương thức này kém chính xác, các máy không tích hợp GPS, bật cái này lên cho dzui thì được.
  4. Assisted GPS (A-GPS): Hỗ trợ thêm cho GPS. Phương thức này sử dụng đường truyền internet (qua gprs thôi, chưa hỗ trợ wifi) để truyền dữ liệu GPS đến server (mặc định là 1 server của Nokia), nhờ server tính toán phụ giúp thiết bị. Nhờ vậy, kết nối GPS sẽ nhanh hơn, ổn định, và mượt mà hơn.
Như vậy chỉ cần bật Integrated GPS là được. Nếu muốn GPS nhanh hơn, bạn mở thêm Assisted GPS và tốn thêm một ít phí GPRS mỗi lần sử dụng (dung lượng rất ít) (vào phần tools>settings>General>Positioning>Positioning server để cài đặt server cho A-GPS và chọn kết nối mà bạn sử dụng).

Về ứng dụng GPS thì có nhiều lựa chọn.
  1. Google map thì free, có hình ảnh vệ tinh, đường xá Việt Nam đã được cập nhật khá đầy đủ chi tiết. Tuy nhiên google map không có tính năng dẫn đường, dùng GPS để biết mình đang ở đâu là chính, và bạn phải trả nhiều tiền cước internet để kết nối.
  2. Ứng dụng Map theo máy của Nokia thì rất tuyệt vời, bạn có thể download dữ liệu bản đồ của từng vùng cần thiết để đưa vào máy. Nhưng lại chưa hỗ trợ đầy đủ cho Việt Nam (bản đồ, đường xá, địa điểm chưa đầy đủ), và phần dẫn đường thì phải mua mới xài được (??? không chắc)
  3. Vietmap có đầy đủ các tính năng GPS (xem bản đồ, xác định vị trí, tìm đường, tìm địa điểm, dẫn đường bằng hình ảnh và giọng nói, ghi lại lộ trình, tìm các địa điểm gần nhất ...). Do Việt Nam phát triển nên lượng thông tin về các địa điểm rất phong phú (trạm xăng, nhà hàng, cơ quan hành chính, atm, ngân hàng, ...). Tuy nhiên về hình ảnh thì còn hơi xấu.

Vote cho Vietmap.

bác cài google map vào :D
em thấy GPS để dùng mỗi GOOGLE MAP
haizz, trc đây k có thì k biết ng ta dùng làm j nhỉ :D

Bạn cài thử việtmap vào xem, sẽ thích ngay mà

kainz

Các bác cho em hỏi khi em cắm cáp vào E71(firmware 200.) để đưa dữ liệu từ PC vào thẻ nhớ thì màn hình tự động chuyển qua theme mặc định của máy, đến khi rút cáp ra khỏi thì màn hình tự động chuyển qua lại theme cũ mà mình đã chọn, có cách nào khắc phục tình trạng này ko các bác, thanks !

Status
Không mở trả lời sau này.